TIN TÀI TRỢ.

Nếu không uống được sữa bầu, mình uống sữa tươi thay thế được không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Bà mẹ nào cũng muốn dành những gì tốt nhất cho con. Khi có bầu ai bảo ăn cái này, uống cái kia tốt cho em bé, mình tìm hiểu thấy đúng và nhiều người đã dùng rồi thì mình sẽ dùng cho con. Ngày trước mình cũng sợ sữa bầu lắm, nhưng vẫn cố, uống một hơi hết luôn, các mẹ đừng uống tý một phải ngửi cái mùi đó lâu sẽ không uống được đâu.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Bà mẹ nào cũng muốn dành những gì tốt nhất cho con. Khi có bầu ai bảo ăn cái này, uống cái kia tốt cho em bé, mình tìm hiểu thấy đúng và nhiều người đã dùng rồi thì mình sẽ dùng cho con. Ngày trước mình cũng sợ sữa bầu lắm, nhưng vẫn cố, uống một hơi hết luôn, các mẹ đừng uống tý một phải ngửi cái mùi đó lâu sẽ không uống được đâu.
    Đúng rồi, đã sợ lại còn uống tí 1 thì sẽ chẳng uống nổi đâu. Mà các mẹ cứ tránh mùi vani ra đã, uống vị socola trước đi. Sau này mình uống quen và qua giai đoạn mấy tháng đầu nghén ngẩm thì uống lại vị vani sẽ okie hơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cạnh nhà mình có bà bầu chỉ uống sữa tươi thôi. Thai nhi phát triển kém hơn mình khi mình uô gs sưac bầu
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực sự mình nghĩ uống sữa bầu không chỉ có lợi cho cả mẹ lẫn con trong thời gian mang thai đâu, mà cái lợi là sự phát triển của con sau này ấy chứ. Có những mẹ khi mang thai không hề uống chút sữa nào mà sinh con ra vẫn to và khoẻ, nhưng cái quan trọng là trí thông minh thì có thể sẽ không bằng với mẹ uống sữa từ sớm được. Mà cái này muốn biết lại phải chờ thời gian trả lời cơ, vì thế mình nghĩ không gì bằng bổ sung ngay từ những ngày đầu các mẹ nhỉ.
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Thưc Tế thi uống sữa tưoi rất tốt tuy nhiên trong giai đoạn mang thai mẹ cần 1 số dinh dưỡng và vi chất thật sự cần thiết khi mang thai mà trong sữa tưoi hàng ngày không có! Mẹ lưu ý cách bổ sung nhưng chất đó khi mẹ uống sữa tưoi nhé! Còn nếu cố uống được sữa bầu thì tuyệt số 1
    • 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ đã có sữa bầu tức là thành phần trong sữa bầu phải khác sữa tươi, uống được sữa bầu chắc sẽ tốt hơn sữa tươi nhưng đúng là sữa bầu khó uống vì ngậy thật. Ngày trước mình toàn phải pha sữa bầu với socola để cho dễ uống, mồm thì cứ bảo sợ lắm mà vẫn ngày nào cũng tằng tằng 3-4 cốc ..hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Mình nghĩ đã có sữa bầu tức là thành phần trong sữa bầu phải khác sữa tươi, uống được sữa bầu chắc sẽ tốt hơn sữa tươi nhưng đúng là sữa bầu khó uống vì ngậy thật. Ngày trước mình toàn phải pha sữa bầu với socola để cho dễ uống, mồm thì cứ bảo sợ lắm mà vẫn ngày nào cũng tằng tằng 3-4 cốc ..hi hi
    Bác sĩ sản chị khám đã tư vấn cho mấy bà mẹ khác như thế này : " Nếu không uống được sữa bầu thì uống sữa tươi thay thế cũng được, nhưng phải đủ 800ml- 1l sữa tươi/ ngày, còn sữa bầu thì chỉ cần 2 ly là đủ chất" .Vì vậy , nếu mẹ nào sợ mùi sữa bầu cứ mạnh dạn uống sữa tươi nhé!
    • 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Bác sĩ sản chị khám đã tư vấn cho mấy bà mẹ khác như thế này : " Nếu không uống được sữa bầu thì uống sữa tươi thay thế cũng được, nhưng phải đủ 800ml- 1l sữa tươi/ ngày, còn sữa bầu thì chỉ cần 2 ly là đủ chất" .Vì vậy , nếu mẹ nào sợ mùi sữa bầu cứ mạnh dạn uống sữa tươi nhé!
    CHị ơi, nếu mẹ muốn con phát triển trí não như muốn cung cấp thêm DHA mà trong ăn uống không đảm bảo đủ thì em nghĩ uống sữa bầu tốt hơn chị nhỉ? 1 ngày chỉ cần 2 đến 3 ly là đủ, vừa tiết kiệm hơn mà lại yên tâm về giá trị dinh dưỡng hơn.
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

CHị ơi, nếu mẹ muốn con phát triển trí não như muốn cung cấp thêm DHA mà trong ăn uống không đảm bảo đủ thì em nghĩ uống sữa bầu tốt hơn chị nhỉ? 1 ngày chỉ cần 2 đến 3 ly là đủ, vừa tiết kiệm hơn mà lại yên tâm về giá trị dinh dưỡng hơn.
    Đung rui mà bây giờ ăn uống cũng không đảm bảo nên uống sữa
    Cho lành chị ah!
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Khác hoàn toàn chứ chị! Sữa bâu rất nhiều dưỡng chất cho sự phát triển của thai nhi ma
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị đọc trên 1 bài báo thấy họ viết như thế này nè:

Riêng với các bà bầu, sữa càng trở nên hữu ích bởi khi mang thai, cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa bà bầu vì thế mà được các hãng sản xuất “thiết kế” riêng để ngoài việc thỏa mãn chức năng của các loại sữa nói chung còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.Sữa bầu được cho là cung cấp đầy đủ những dưỡng chất cần thiết khi mang thai như axit folic, canxi, sắt, kali… giúp em bé của bạn phát triển hoàn thiện và mẹ bầu có sức khỏe tốt

Vì một lý do nào đó, bạn không thể uống được vị sữa bà bầu thì cũng đừng bỏ qua ngay nguồn dinh dưỡng quan trọng, giúp thai nhi phát triển tốt này. Các phương pháp sau đây sẽ giúp bạn quen dần với việc uống sữa:

- Đừng ép mình uống một lúc hết 1 cốc sữa ngay, có thể chia nhỏ làm nhiều bữa trong một ngày. Uống một chút một cho đến khi quen dần.

- Uống sữa tươi thay cho sữa bầu nếu không thể uống được sữa bột, đồng thời bổ sung thêm sữa chua, phô mai… cũng đều tốt cho thai phụ.

• 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Cơ bản mẹ nó phải tự ý thức chăm sóc sức khỏe cho con và cho bản thân thì chắc cũng sẽ cố gắng uống sữa bầu được thôi. Mình lúc đầu cũng đâu có thích uống sữa, nhưng vì con mà uống, uống riết rồi quen thôi, giờ mà không được uống sữa bầu thì lại thấy thiêu thiếu chất ý. Sữa tươi thì cũng tốt nhưng làm sao đủ chất bằng sữa bầu được.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5