TIN TÀI TRỢ.

Nếu không uống được sữa bầu, mình uống sữa tươi thay thế được không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Một số mẹ k uống được sữa bầu thì BS tư vấn cho tăng cường uống sữa tươi, sữa đậu nành thay thế vẫn được đấy ạ, hoặc là ăn thêm phô mai, sữa chua....
    Dồng ý là vẫn được, nhưng trong sữa tươi các thành phần dưỡng chất ít hơn rất nhiều so với sữa bầu mẹ sau-bim nhé. Do đó, mình nghĩ cũng sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của thai ấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Một số mẹ k uống được sữa bầu thì BS tư vấn cho tăng cường uống sữa tươi, sữa đậu nành thay thế vẫn được đấy ạ, hoặc là ăn thêm phô mai, sữa chua....
    Tớ nghĩ trừ khi cơ thể bị dị ứng ko thích hợp,còn ko thì dù có nghén ngẩm mẹ cũng nên cố nhắm mắt nhắm mũi uống sữa bầu để đảm bảo hơn cho sự phát triển của cả mẹ và con,còn đương nhiên ngoài sữa bầu cũng cần bổ sung thêm đồ ăn như sữa chua,phô mai,thịt cá,rau củ quả vì cơ thể người mẹ lúc này đỏi hỏi lưỡng dinh dưỡng cao hơn bt rất nhiều mà
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Tớ nghĩ trừ khi cơ thể bị dị ứng ko thích hợp,còn ko thì dù có nghén ngẩm mẹ cũng nên cố nhắm mắt nhắm mũi uống sữa bầu để đảm bảo hơn cho sự phát triển của cả mẹ và con,còn đương nhiên ngoài sữa bầu cũng cần bổ sung thêm đồ ăn như sữa chua,phô mai,thịt cá,rau củ quả vì cơ thể người mẹ lúc này đỏi hỏi lưỡng dinh dưỡng cao hơn bt rất nhiều mà
    Các mẹ phải xác định ngay từ đầu là mình uống là uống cho con, có uống sữa đều đặn thì mới cung cấp dưỡng chất đầy đủ cho con. Con được sinh ra khỏe mạnh sẽ có một khởi đầu thuận lợi!
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Các mẹ phải xác định ngay từ đầu là mình uống là uống cho con, có uống sữa đều đặn thì mới cung cấp dưỡng chất đầy đủ cho con. Con được sinh ra khỏe mạnh sẽ có một khởi đầu thuận lợi!
    Vì thế mà nghén nôn trớ lên xuống mà ngày nào ít mình cũng xơi đc ít nhất 2 cốc sữa hồi bầu Nhím.Đến mức tháng cuối ko dám uống sữa nữa vì sợ con to quá ,dù cả quá trình bầu mình ăn cực ít luôn.
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì thế, như nhỏ em mình nó bị dị ứng luôn cả sữa bò, sữa tươi. Bình thường đã bị như vậy, chứ ko phải do mang bầu nghén gì đâu .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    chủ top ơi theo mình không nên vì sữa tươi không đủ chất như sữa bột đâu. Chứng minh nhé: bạn thân mình mang bầu nghén chẳng ăn được gì, sữa bột không uống nhưng uống sữa tươi vì vô biên. chỉ uống được sữa tươi thôi kết quả con sinh ra còi, nuôi khó lắm. Theo mình bây giờ sữa bầu có rất nhiều loại nhiều hương vị lựa chọn nên dễ uống hơn nhiều. mẹ nó thử một lần đi vì tương lai của con cố gắng uống sữa bầu để bồi bổ sức khỏe. Mình thấy sữa Enfamama có nhiều hương vị, dễ uống không táo mà lại mát mẹ nó dùng thử nhé
    Hàm lượng các chất trong sữa tuơi không thể bằng sữa bột được. Sữa tươi mùi vị dễ uống hơn nhưng uống vì con nên nhắm mắt nhắm mũi mà uống. Nhiều mẹ có con trên 1 tuổi đổi sang sữa tươi nhưng con em đén giờ gần 3 tuổi vẫn uống sữa công thức.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Hàm lượng các chất trong sữa tuơi không thể bằng sữa bột được. Sữa tươi mùi vị dễ uống hơn nhưng uống vì con nên nhắm mắt nhắm mũi mà uống. Nhiều mẹ có con trên 1 tuổi đổi sang sữa tươi nhưng con em đén giờ gần 3 tuổi vẫn uống sữa công thức.
    Chắc chắn 100% luôn là sữa tươi dĩ nhiên hông bằng sữa bầu và sữa công thức cho bé rồi. Các nhà nghiên cứu cũng chứng minh được rằng các bé dùng sữa bầu chứa nhiều DHA hơn thì chỉ số thông minh IQ cao hơn so với các bé còn lại mà. Bé nhà mình thì hơn 2 tuổi mình mới tập cho uống sữa tươi lận á. NHưng chỉ là tập cho làm quen thui, để khi đi đâu có không thể mang sữa bột theo pha được thì vẫn dùng được sữa tươi, và vẫn trung thành với sữa công thức cơ.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình hồi bầu bí ko bị nghén ngẩm gì, sữa bầu cũng uống được nhưng mình ko có điều kiện để uống nhiều sữa bầu nên uống ít, chủ yếu mình tập trung cho ăn là chính và uống sữa bột bình thường (vì nhà mình có người quen cho nhiều lắm nên tiếc rẻ, uống cho bằng hết hihi). Nói chung mình nghĩ cứ ăn được là tốt nhất các mẹ ạ!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bột bình thường là sữa không dành cho bà bầu ah, theo mình sữa đó uống trước khi mang thai thì tốt còn trong quá trình mang thai nên uống sữa dành cho bà bầu vì sữa bà bầu ngán hơn so với các loại sữa thường vì trong đó có nhiều canxi, sắt, DHA...chất dinh dưỡng chủ yếu bồi bổ cho mẹ và thai nhi mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình hồi bầu bí ko bị nghén ngẩm gì, sữa bầu cũng uống được nhưng mình ko có điều kiện để uống nhiều sữa bầu nên uống ít, chủ yếu mình tập trung cho ăn là chính và uống sữa bột bình thường (vì nhà mình có người quen cho nhiều lắm nên tiếc rẻ, uống cho bằng hết hihi). Nói chung mình nghĩ cứ ăn được là tốt nhất các mẹ ạ!
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Nếu cơ địa dị ứng sữa thì đành phải ăn ,uống bổ sung tpcn cho bà bầu vậy.Nghĩ ra thì mình vẫn may mắn vì cơ địa khỏe mạnh nên uống đc sữa bầu,đem lại môi trường phát triển tốt cho baby
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Sữa bột bình thường là sữa không dành cho bà bầu ah, theo mình sữa đó uống trước khi mang thai thì tốt còn trong quá trình mang thai nên uống sữa dành cho bà bầu vì sữa bà bầu ngán hơn so với các loại sữa thường vì trong đó có nhiều canxi, sắt, DHA...chất dinh dưỡng chủ yếu bồi bổ cho mẹ và thai nhi mà
    Mỗi loại sữa có những thành phần khác nhau phù hợp với bộ phận khách hàng họ muốn nhắm đến, sữa bầu cũng vậy, vì chỉ dành riêng cho bà bầu và đang cho con bú nên các sữa khác không phù hợp nên không thể tốt bằng được. Mẹ nào không uống được thì cố gắng uống vì con. Hihi. Nhớ chọn loại phù hợp với mình nhé
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Mỗi loại sữa có những thành phần khác nhau phù hợp với bộ phận khách hàng họ muốn nhắm đến, sữa bầu cũng vậy, vì chỉ dành riêng cho bà bầu và đang cho con bú nên các sữa khác không phù hợp nên không thể tốt bằng được. Mẹ nào không uống được thì cố gắng uống vì con. Hihi. Nhớ chọn loại phù hợp với mình nhé
    Nói vậy cũng ko được đâu mẹ ơi, ai chả muốn tốt cho con, nhưng nhiều mẹ thực sự là ko uống được, cơ thể ko thích ứng được thôi.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    điều này cũng đúng như chị gái mình 3 tháng nghén còn phải đi truyền nước nữa cơ. nhưng sau này sữa chị ấy cũng toàn bịt mũi uống thôi sữa ngày trước không có nhiều vị vì chứa nhiều dinh dưỡng nên ngán và hơi khó uống. bây giờ có nhiều vị dễ uống hơn nhiều rồi
    Nói vậy cũng ko được đâu mẹ ơi, ai chả muốn tốt cho con, nhưng nhiều mẹ thực sự là ko uống được, cơ thể ko thích ứng được thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Vì thế mà nghén nôn trớ lên xuống mà ngày nào ít mình cũng xơi đc ít nhất 2 cốc sữa hồi bầu Nhím.Đến mức tháng cuối ko dám uống sữa nữa vì sợ con to quá ,dù cả quá trình bầu mình ăn cực ít luôn.
    Vậy mới thấy tác dụng của sữa bầu các mẹ nhỉ.Trước bầu mình ăn uống cũng bình thường lắm,sữa cũng uống ít vì sợ mùi .Về sau mọi người nói không chịu uống con nhỏ khó nuôi lắm thế là mình năng uống sữa hơn .Đến gần sinh mình không giám uống nữa sợ con to quá khó sinh.Mẹ nào Thấy không uống được cũng vì con mà cố uống nha
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Nếu cơ thể mà không hấp thu được, bị dị ứng hay đi ngoài thì đành chịu thôi, bổ sung bằng cách ăn nhiều loại thức ăn đảm bảo đủ dinh dưỡng. Tuy nhiên bạn bè mình có đứa mỗi khi uống sữa bầu là lấy tay bịt mũi, uống một hơi hết. Nó chỉ không chịu được cái mùi ngây ngấy của sữa nhưng vì em bé nó cố uống như vậy, giờ em bé rất lanh lợi thông minh, hai mẹ con đều khỏe mạnh.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, nói chung thì ai cũng đều cố gắng vì con hết. Nhưng cơ thể mà không tiếp nhận và tiếp ứng thì cũng khó hấp thu ấy chứ, nhưng mình nghĩ mẹ có thể dùng nhiều cách để đưa sữa bầu vào cơ thể. Ví như mình nè, làm sữa chua ăn ngon lành chẳng thấy khó chịu nữa. Làm thạch hay làm bánh cũng được luôn
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Dồng ý là vẫn được, nhưng trong sữa tươi các thành phần dưỡng chất ít hơn rất nhiều so với sữa bầu mẹ sau-bim nhé. Do đó, mình nghĩ cũng sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của thai ấy.
    Mà sữa đậu nành tớ nghe nói mẹ bầu bé trai không nên uống đâu, hic. Mình sinh 2 cu nên không dám uống loại này nhiều, thi thoảng uống 1 chút thôi, còn lại thì cứ thay đổi sữa tươi với sữa bột. Thực ra uống 1 loại suốt 9 tháng cũng khó chết đi được ý, hihii. Cứ linh hoạt làm sao mẹ dễ chịu là được
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    hic, nói chung thì ai cũng đều cố gắng vì con hết. Nhưng cơ thể mà không tiếp nhận và tiếp ứng thì cũng khó hấp thu ấy chứ, nhưng mình nghĩ mẹ có thể dùng nhiều cách để đưa sữa bầu vào cơ thể. Ví như mình nè, làm sữa chua ăn ngon lành chẳng thấy khó chịu nữa. Làm thạch hay làm bánh cũng được luôn
    Mẹ này thông minh thật,tớ oánh dấu tập 2 nếu nghén quá cũng sẽ làm như mẹ nó hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa tươi làm sao đủ chất được. Mình uống sữa tươi song sữa bầu vẫn là chính ạ
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Sữa tươi làm sao đủ chất được. Mình uống sữa tươi song sữa bầu vẫn là chính ạ
    Đúng là không thể so sữa tươi với sữa bầu được, nhưng với từng trường hợp các mẹ khó sử dụng thì cũng đành uống tạm sữa tươi. Sau dần dần làm quen lại với sữa bầu mỗi ngày 1 ít vậy đó
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5