TIN TÀI TRỢ.

Nếu không uống được sữa bầu, mình uống sữa tươi thay thế được không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Nếu không uống được sữa bầu thì thai nhi sẽ thiếu dinh dưỡng nên uống sữa nguyên kem, sữa tươi, sữa tách béo, thỉnh thoảng ăn sữa chua cũng tốt.
    Ngày trước mình thường nhấm nháp mẩu bánh mỳ nóng hay bánh quy nhúng với ly sữa bầu cách này thường làm cho mình uống được sữa mà bớt đi vị ngấy.
    Sữa bầu theo mình uống nóng thì đỡ ngấy hơn là uống nguội ngoài ra uống vị socola hay vani thì sẽ dễ uống hơn. Mà các bạn đừng sợ bé bị đen da do uống sữa bầu socola nhé. Ngày trước mình uống loại sữa này đều đều khi mang bầu, thậm chí nhấm nháp cả socola mà bé nhà mình da dẻ vẫn trắng trẻo này.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    He he, làm gì có chuyện ăn sô cô la thì con đen
    Mình thấy uống ngày 3 ly sữa bầu, ăn uống các thứ vừa phải thì con phát triển rất tốt mà mẹ ko phải lo giảm béo
    MÌnh uống socolate của enfa từ khi biết có bầu mà khi đẻ con ra trắng lắm nhé, ai cũng bảo sao mà trắng thế, không có chuyện con sẽ bị đen đâu. Sữa để cung cấp dưỡng chất cho con thôi chứ làm sao ảnh hưởng đến màu da con được thế nên các mẹ cứ yên tâm mà uống nhé.
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi moonpro Xem bài viết
    MÌnh uống socolate của enfa từ khi biết có bầu mà khi đẻ con ra trắng lắm nhé, ai cũng bảo sao mà trắng thế, không có chuyện con sẽ bị đen đâu. Sữa để cung cấp dưỡng chất cho con thôi chứ làm sao ảnh hưởng đến màu da con được thế nên các mẹ cứ yên tâm mà uống nhé.
    hihi mình từ bé đến giờ mới nghe chuyện ăn so cola là con bị đen. Đen hay không là do di truyền, hoặc do 1 số thành phần gien bị đột biến trội mà nên. Còn sữa thì chỉ có cung cấp dnh dưỡng, các nhà sản xuất thêm các thành phần như so cola hay cam, dâu là để mẹ bầu dễ uống hơn thôi ạ. Mẹ bầu nên tin tưởng để cung cấp đủ dinh dưỡng cho con phát triển ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    hihi mình từ bé đến giờ mới nghe chuyện ăn so cola là con bị đen. Đen hay không là do di truyền, hoặc do 1 số thành phần gien bị đột biến trội mà nên. Còn sữa thì chỉ có cung cấp dnh dưỡng, các nhà sản xuất thêm các thành phần như so cola hay cam, dâu là để mẹ bầu dễ uống hơn thôi ạ. Mẹ bầu nên tin tưởng để cung cấp đủ dinh dưỡng cho con phát triển ạ
    Đúng vậy hihi, nhà mình nghe nói ăn trứng gà thì con trắng, cố ăn đủ 100 quả nhưng đẻ ra con da con vẫn tươi màu suy nghĩ giống mẹ
    Nghe nói ăn cá chép thì con môi đỏ ko biết đúng ko?
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Nếu không uống được sữa bầu thì thai nhi sẽ thiếu dinh dưỡng nên uống sữa nguyên kem, sữa tươi, sữa tách béo, thỉnh thoảng ăn sữa chua cũng tốt.
    Ngày trước mình thường nhấm nháp mẩu bánh mỳ nóng hay bánh quy nhúng với ly sữa bầu cách này thường làm cho mình uống được sữa mà bớt đi vị ngấy.
    Sữa bầu theo mình uống nóng thì đỡ ngấy hơn là uống nguội ngoài ra uống vị socola hay vani thì sẽ dễ uống hơn. Mà các bạn đừng sợ bé bị đen da do uống sữa bầu socola nhé. Ngày trước mình uống loại sữa này đều đều khi mang bầu, thậm chí nhấm nháp cả socola mà bé nhà mình da dẻ vẫn trắng trẻo này.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Đúng là khi bầu bí thì hay được nói ăn trứng và cá chép cho con môi đỏ da trắng, có người ăn rõ nhiều mà con vẫn môi thâm vì bố mẹ đều thâm môi. Do di truyền hết mẹ nó nhỉ.
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonpro Xem bài viết
    mình cũng thấy nhiều người vô lý, ăn uống làm sao ảnh hưởng đến làn da bé, chị mình ngày xưa ngày nào cũng ăn gà ác tiềm thuốc bắc đen thui mà đẻ ra bé trắng tươi, da bé trằng hay đen tùy thuộc vào di truyền nữa. Quan trọng là ăn cho dinh dưỡng là được
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chủ top ơi theo mình không nên vì sữa tươi không đủ chất như sữa bột đâu. Chứng minh nhé: bạn thân mình mang bầu nghén chẳng ăn được gì, sữa bột không uống nhưng uống sữa tươi vì vô biên. chỉ uống được sữa tươi thôi kết quả con sinh ra còi, nuôi khó lắm. Theo mình bây giờ sữa bầu có rất nhiều loại nhiều hương vị lựa chọn nên dễ uống hơn nhiều. mẹ nó thử một lần đi vì tương lai của con cố gắng uống sữa bầu để bồi bổ sức khỏe. Mình thấy sữa Enfamama có nhiều hương vị, dễ uống không táo mà lại mát mẹ nó dùng thử nhé
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    chủ top ơi theo mình không nên vì sữa tươi không đủ chất như sữa bột đâu. Chứng minh nhé: bạn thân mình mang bầu nghén chẳng ăn được gì, sữa bột không uống nhưng uống sữa tươi vì vô biên. chỉ uống được sữa tươi thôi kết quả con sinh ra còi, nuôi khó lắm. Theo mình bây giờ sữa bầu có rất nhiều loại nhiều hương vị lựa chọn nên dễ uống hơn nhiều. mẹ nó thử một lần đi vì tương lai của con cố gắng uống sữa bầu để bồi bổ sức khỏe. Mình thấy sữa Enfamama có nhiều hương vị, dễ uống không táo mà lại mát mẹ nó dùng thử nhé
    sữa tươi mình thấy hay bị vấn đề về chất lượng quá nên mình thật sự ko an tâm khi uống sữa tươi, vẫn thích sữa bột pha hơn vì cảm giác an toàn hơn, ngoài ra sữa bột còn cung cấp nhiều dưỡng chất như DHA và các vitamin khác bổ sung giúp trí não con thông mình hơn nên các mẹ cố tập uống sữa bầu đi ah
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thì vẫn có quan điểm sữa tươi uống không nhiều dinh dưỡng bằng sữa bột, sữa tươi chỉ là đồ giải khát.hiii uống sữa bột vẫn hơn, uống sữa bột từ khi chưa mang thai để cơ thể mẹ khỏe mạnh đủ dinh dưỡng để bào thai khi hình thành được khỏe mạnh ngay từ những ngày đầu tiên
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    sữa tươi mình thấy hay bị vấn đề về chất lượng quá nên mình thật sự ko an tâm khi uống sữa tươi, vẫn thích sữa bột pha hơn vì cảm giác an toàn hơn, ngoài ra sữa bột còn cung cấp nhiều dưỡng chất như DHA và các vitamin khác bổ sung giúp trí não con thông mình hơn nên các mẹ cố tập uống sữa bầu đi ah
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể uống sữa tươi thì mẹ ít tăng cân hơn do năng lượng ít nhưng mà sữa tươi bảo đảm không đầy đủ dưỡng chất như sữa bột mà khi bé trong bụng mẹ hay những năm đầu là thời điểm vàng phát triển trí não hoàn thiện đó các mẹ nên các mẹ phải chú ý ăn uống thực phẩm giàu dinh dưỡng.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Sữa tươi uống hàng ngày cho người bình thường thì được nhưng với bà bầu thì cần phải bổ sung đủ các loại dưỡng chất thì thấy không ổn lắm. Nếu mẹ nó thấy sữa bầu khó uống cứ pha xong bỏ tủ lạnh uống ực cái là xong, hehe, tớ thấy vị socola là dễ uống, còn nếu thích thì vị vani cũng ổn. Bầu bì thì cứ phải đủ chất đã rồi tính tiếp.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo mình uống sữa bột là tốt nhất, các mẹ cố gắng vì con yêu duy trì uống sữa bột hàng ngày nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Sữa tươi uống hàng ngày cho người bình thường thì được nhưng với bà bầu thì cần phải bổ sung đủ các loại dưỡng chất thì thấy không ổn lắm. Nếu mẹ nó thấy sữa bầu khó uống cứ pha xong bỏ tủ lạnh uống ực cái là xong, hehe, tớ thấy vị socola là dễ uống, còn nếu thích thì vị vani cũng ổn. Bầu bì thì cứ phải đủ chất đã rồi tính tiếp.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo mình uống sữa bột là tốt nhất, các mẹ cố gắng vì con yêu duy trì uống sữa bột hàng ngày nhé.
    Mẹ nào bụng yếu uống sữa tươi vô bị rượt ngay. Em không bầu, khỏe mạnh mà có hôm sáng uống bị rượt xịt khói luôn í. Bầu bì ăn uống nên để ý tí, uống sữa bột tốt hơn mẹ nó ah. Nếu mẹ nó ngán thì pha rồi để tủ lạnh cho lạnh lạnh dễ uống cũng được.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mẹ nó thử enfamama chưa, loại socola cho tủ lạnh mát mát dễ uống lắm đó.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Mẹ nào bụng yếu uống sữa tươi vô bị rượt ngay. Em không bầu, khỏe mạnh mà có hôm sáng uống bị rượt xịt khói luôn í. Bầu bì ăn uống nên để ý tí, uống sữa bột tốt hơn mẹ nó ah. Nếu mẹ nó ngán thì pha rồi để tủ lạnh cho lạnh lạnh dễ uống cũng được.
    mình cũng vậy đó, sáng ra chưa ăn gì mà uống sữa tươi là coi như tào tháo rượt chạy nguyên ngày luôn
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình cũng vậy đó, sáng ra chưa ăn gì mà uống sữa tươi là coi như tào tháo rượt chạy nguyên ngày luôn
    Haha, bầu bí nên cẩn thận mấy vụ này nhé. Bầu mà bị tào tháo rượt thì căng lắm!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy có nhiều mom thích uống sữa để trong tủ lạnh nhỉ lại khen ngon nữa chứ. mình cũng sẽ thử xem thế nào. nhưng mình thắc mắc sữa pha để tủ lạnh uống có bị mất chất dinh dưỡng không nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Mẹ nó thử enfamama chưa, loại socola cho tủ lạnh mát mát dễ uống lắm đó.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy có nhiều mom thích uống sữa để trong tủ lạnh nhỉ lại khen ngon nữa chứ. mình cũng sẽ thử xem thế nào. nhưng mình thắc mắc sữa pha để tủ lạnh uống có bị mất chất dinh dưỡng không nhỉ
    Không mất chất đâu mẹ nó ơi, nhiều chuyên gia cũng tư vấn cho mấy mẹ nghén nên bỏ tủ lạnh cho dễ uống ah. Em thì bỏ hay không bỏ cũng uống được hết, lâu lâu thay đổi tí cho lạ miệng thoai!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình cũng từng nghĩ như vậy á. Không uống được sữa bầu thì thay thế sữa tươi, sữa đậu nành, ... nhưng thực tế cho thấy rõ nhất là việc tăng cân của bé nhà mình. Mình ngán sữa nên uống sữa tươi lúc siêu âm 31.5w bác sĩ bảo thai nhỏ, mình sợ quá về mỗi ngày nốc tận 4 ly sữa bầu cơ , thế là 2w sau 33,5w bé nhà mình tăng 700gr á. Trong sữa bầu có nhiều đạm và dưỡng chất hộ trợ cho thai nhi hơn mờ.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Thực ra khi nhà sản xuất họ nghiên cứu sản phẩm sữa bầu thì cũng phải là loại sữa khác sữa tươi bt vì ngoài hàm lượng canxi, sữa bầu còn cung cấp đầy đủ hơn lượng vitamin,khoáng chất để cung cấp cho mẹ và bé để tạo đk phat triển tốt cho cả mẹ và bé.Nếu mẹ bị nghén ko uống đc thì mình có cách như này.Hồi mình bầu Nhím nghén 6 tháng, gần như ko ăn nổi gì để mà nôn trớ,cứ ngửi mùi thức ăn và sữa là muốn ói.Nhưng vì con mà phải cố,mình chọn loại sữa vừa tốt vừa dễ uống ,bịt mũi uống sạch 1 hơi ko ngửi ,sau đó uống đè cốc nước lọc xong rồi thở ra bằng mồm cho đỡ hơi mùi rồi sau đó mới thở bt.Nhờ cách đó mà mình oánh chén hơn 50 hộp sữa bầu đấy.Lúc bt 43kg mà bầu 3 tháng còn 37kg mà nghén 6 tháng lúc đẻ mình 50kg , sinh Nhím 3,2 kg
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một số mẹ k uống được sữa bầu thì BS tư vấn cho tăng cường uống sữa tươi, sữa đậu nành thay thế vẫn được đấy ạ, hoặc là ăn thêm phô mai, sữa chua....
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5