TIN TÀI TRỢ.

Nếu không uống được sữa bầu, mình uống sữa tươi thay thế được không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mình thì nghĩ vầy nè, mẹ mang thai, mỗi người nghén mỗi kiểu nên mà nếu món nào không uống được thì mình thay thế bằng món khác, dù sao có còn hơn không. Tuy nhiên sữa tươi thì lâu tiêu hơn sữa bột mẹ nó nhé. Nếu mẹ nó không uống được sữa bầu thử chế biến các món xem sao, rau câu, bánh plan sữa bầu á, mình nghĩ sẽ thú vị hơn.
    đúng rồi đấy, mỗi người có kiểu nghén khác nhau cho nên hễ có ăn đượic thức ăn gì mà chế biến từ sữa thì mẹ cứ nạp vào để nuôi con thôi. Có vậy thì mới mong đủ dinh dưỡng nuôi thai nhi lớn được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mình thì nghĩ vầy nè, mẹ mang thai, mỗi người nghén mỗi kiểu nên mà nếu món nào không uống được thì mình thay thế bằng món khác, dù sao có còn hơn không. Tuy nhiên sữa tươi thì lâu tiêu hơn sữa bột mẹ nó nhé. Nếu mẹ nó không uống được sữa bầu thử chế biến các món xem sao, rau câu, bánh plan sữa bầu á, mình nghĩ sẽ thú vị hơn.
    Sáng kiến của mẹ đậu rất hay nhưng phải có cách chế biến phù hợp để không làm mất các vitamine có trong sữa bầu nhé! À, mình có chiêu này giúp các mẹ bớt khó chịu vì cái vị của sữa bầu nè: nếu mẹ nào không uống được sữa bầu vì quá nhạy mùi vị (không phải do nghén nha) thì khi uống nên bịt mũi lại, uống xong thì tráng miệng ngay bằng loại nước mà mẹ thích cái mùi của nó nhất. Đây là cách đánh lừa sự nhạy cảm về mùi vị của cơ thể rất hiệu quả đó, các mẹ thử xem nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Sữa tươi có thể tốt những lúc thg nhưg khi mag bầu thì nên dùng sữa bầu loại uybtins, vì khi cơ thể lúc mg bầu thg mệt ăn ít sẽ ảnh hg đến bé. Sữa bầu có đầy đủ dg chất cần thiết bổ sung cho cơ thể mẹ và dưỡng chất phátvtrieern cho thai nhi. Vì vậy cố gắng dùg đc sữa bầu là tốt nhất. Nếu k có thể uống xen kẽ cả sữa bầu và sữa tươi
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    đúng rồi đấy, mỗi người có kiểu nghén khác nhau cho nên hễ có ăn đượic thức ăn gì mà chế biến từ sữa thì mẹ cứ nạp vào để nuôi con thôi. Có vậy thì mới mong đủ dinh dưỡng nuôi thai nhi lớn được.
    Bầu bí cũng nhiều nỗi khổ nhỉ các mẹ, cơ mà trong đời mỗi người phụ nữ cũng chỉ có một hai lần, nhiều lắm là 3 lần trải nghiệm cảm giác này thôi nên các mẹ bầu hãy cố lên nhé, tất cả vì con yêu của chúng ta, hãy luôn vui vẻ và tận hưởng thời kỳ đặc biệt này nhé.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bầu 2 đứa mà mình cũng ko uống được sữa bà bầu he he. Cuối cùng chồng mình động viên mãi thì mình chuyển thành uống sữa tuơi, sữa bà bầu làm sữa chua và sinh tố he he. Khi xay sinh tố nó át hết cả mùi nên dễ uống lắm.
    ký cọt giề
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Mình bầu 2 đứa mà mình cũng ko uống được sữa bà bầu he he. Cuối cùng chồng mình động viên mãi thì mình chuyển thành uống sữa tuơi, sữa bà bầu làm sữa chua và sinh tố he he. Khi xay sinh tố nó át hết cả mùi nên dễ uống lắm.
    Cho sữa vào ly sinh tố cũng là gợi ý hay để uống sữa bầu đó nhỉ. Nhưng trước đó chắc mẹ nó phải pha sữa cho đúng tỷ lệ mới đổ vào máy xay nhỉ
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trước đây ở cùng phòng với mình cũng có một chị thấy không uống được sữa bầu nên chuyển sang sữa tươi để uống. Hồi đó mình cũng có bầu và mỗi ngày đều mang sữa Enfamama đến cơ quan và pha uống vào bữa phụ buổi chiều. Mình nói với chị ấy rằng, sữa này rất dễ uống và cho chị ấy uống thử ngụm nhỏ, chị ấy nói rằng uống cũng được và cũng thử mua về uống, và kết quả là chị ấy đã chuyển sang uống Enfamama giống như mình luôn. Các mẹ cũng có thể thấy rằng, không phải là cứ sữa bầu nào mẹ cũng không uống được, nên xem vị của sữa đó và cũng vì các bé yêu trong bụng, nên mẹ hãy cố gắng uống để cung cấp cho con mình dưỡng chất tốt nhất ngay khi con còn trong bụng mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Trước đây ở cùng phòng với mình cũng có một chị thấy không uống được sữa bầu nên chuyển sang sữa tươi để uống. Hồi đó mình cũng có bầu và mỗi ngày đều mang sữa Enfamama đến cơ quan và pha uống vào bữa phụ buổi chiều. Mình nói với chị ấy rằng, sữa này rất dễ uống và cho chị ấy uống thử ngụm nhỏ, chị ấy nói rằng uống cũng được và cũng thử mua về uống, và kết quả là chị ấy đã chuyển sang uống Enfamama giống như mình luôn. Các mẹ cũng có thể thấy rằng, không phải là cứ sữa bầu nào mẹ cũng không uống được, nên xem vị của sữa đó và cũng vì các bé yêu trong bụng, nên mẹ hãy cố gắng uống để cung cấp cho con mình dưỡng chất tốt nhất ngay khi con còn trong bụng mẹ!
    đúng rồi, mỗi người hợp 1 loại sữa bầu, một loại mùi vị khác nhau. Nếu không dùng được thì các mẹ thử đổi loaiij khác xem. Như mình trước dùng một loại cũng k hợp, phỉa bỏ gần như nguyên hộp, sau chồng mình mua thử enfamama thì lại thấy hợp, nhưng mình chỉ hợp vị chocolate thôi
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    đúng rồi, mỗi người hợp 1 loại sữa bầu, một loại mùi vị khác nhau. Nếu không dùng được thì các mẹ thử đổi loaiij khác xem. Như mình trước dùng một loại cũng k hợp, phỉa bỏ gần như nguyên hộp, sau chồng mình mua thử enfamama thì lại thấy hợp, nhưng mình chỉ hợp vị chocolate thôi

Mình mua 1 lúc 2 vị, ngày uống 2 cốc sữa là 2 vị khác nhau. Để đổi khẩu vị cho đỡ nhàm chán, mình cứ pha đúng chỉ dẫn, cho thêm 1 viên đá vào cho mát mát tý rồi ực 1 hơi là xong
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Đúng là sữa bầu bổ sung thêm nhiều vi chất có lợi cho mẹ và bé hơn là sữa tươi, nhưng nếu mẹ nó không thể uống được sữa bầu thì đành phải uống sữa tươi thay thế và bổ sung thêm các vi chất khác vào khẩu phần ăn uống hàng ngày vậy, ngoài ra có thể sử dụng thêm viên uống tổng hợp bổ sung các vitamin và khoáng chất dành riêng cho bà bầu như Procare....
    Một chút gợi í là mẹ nó nên thử một vài loại sữa bầu khác nhau hoặc vị khác nhau xem nhé, mình hồi đầu uống thử cũng không thể uống được, lựa chọn đến lần thứ 3 mới uống được vị của Enfamama đấy, mẹ nó thử cả vị vani và socola xem sao, biết đâu lại uống được vị socola nhỉ
    Ngoài thử vị sữa thì có thể làm quen, mon men uống từng chút 1 như mình đây. Ban đầu cũng là vừa nôn ói, vừa bướng vừa ngang nên chỉ uống sữa tươi. Nhưng chồng cương quyết "em phải tập uống sữa bầu cho đủ chất cho con" và mỗi bữa anh pha nửa ly thôi. Ban đầu mình còn bỏ mứa, rồi sau cũng uống hết. Cuối cùng mình thành con nghiện sữa bầu, tối mà chưa uống là chưa ngủ được luôn...
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hhcihci mình cũng đang mang bầu 2.5 tháng mà nghén quá, chưa đụng tới 1 thìa sữa bầu nào, toàn uống sữa tươi. Nhưng mình thấy sữa bột nhiều dinh đưỡng, cung cấp đủ dưỡng chất cho con và mẹ hơn. Mình cũng đang cố gắng đến tháng 4,5...có thay đổi gì không? tập uống sữa bầu cho con được khỏe và tăng cân đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn xay Bình thường mà, sau đó uống thêm nước lọc. Kể cả làm sữa chua cũng thế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Cho sữa vào ly sinh tố cũng là gợi ý hay để uống sữa bầu đó nhỉ. Nhưng trước đó chắc mẹ nó phải pha sữa cho đúng tỷ lệ mới đổ vào máy xay nhỉ
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Nếu không uống được sữa bầu thì thai nhi sẽ thiếu dinh dưỡng nên uống sữa nguyên kem, sữa tươi, sữa tách béo, thỉnh thoảng ăn sữa chua cũng tốt.
    Ngày trước mình thường nhấm nháp mẩu bánh mỳ nóng hay bánh quy nhúng với ly sữa bầu cách này thường làm cho mình uống được sữa mà bớt đi vị ngấy.
    Sữa bầu theo mình uống nóng thì đỡ ngấy hơn là uống nguội ngoài ra uống vị socola hay vani thì sẽ dễ uống hơn. Mà các bạn đừng sợ bé bị đen da do uống sữa bầu socola nhé. Ngày trước mình uống loại sữa này đều đều khi mang bầu, thậm chí nhấm nháp cả socola mà bé nhà mình da dẻ vẫn trắng trẻo này.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    He he, làm gì có chuyện ăn sô cô la thì con đen
    Mình thấy uống ngày 3 ly sữa bầu, ăn uống các thứ vừa phải thì con phát triển rất tốt mà mẹ ko phải lo giảm béo
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu thấy sữa bà bầu có vị khó uống thì không nên ép bản thân phải uống, bạn có thể thay thế bằng sữa tươi tiệt trùng. Bên cạnh đó, có một số người lại không hấp thụ được sữa, khi uống thường bị khó tiêu, nghén, tiêu chảy… đó là do cơ thể không đủ lượng men lactase để tiêu hóa lượng đường trong sữa. Trong trường hợp này, bạn có thể chuyển sang uống sữa đậu nành.Tuy nhiên, khi bà bầu uống sữa đậu nành thì cần bổ sung thêm các sản phẩm như thịt, cá, rau xanh, hoa quả… để đảm bảo cân bằng dinh dưỡng. Bạn cũng chỉ nên lựa chọn hoặc uống sữa bầu, hoặc bổ sung bằng thức ăn tự nhiên và sữa tươi, sữa đậu nành, không nên gộp cả hai với nhau thì cơ thể sẽ gặp rất nhiều khó khăn trong việc hấp thụ chất dinh dưỡng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    KO biết bầu bé trai mà uống nhiều sữa đậu nành thì có saoko nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecucon123 Xem bài viết
    Nếu thấy sữa bà bầu có vị khó uống thì không nên ép bản thân phải uống, bạn có thể thay thế bằng sữa tươi tiệt trùng. Bên cạnh đó, có một số người lại không hấp thụ được sữa, khi uống thường bị khó tiêu, nghén, tiêu chảy… đó là do cơ thể không đủ lượng men lactase để tiêu hóa lượng đường trong sữa. Trong trường hợp này, bạn có thể chuyển sang uống sữa đậu nành.Tuy nhiên, khi bà bầu uống sữa đậu nành thì cần bổ sung thêm các sản phẩm như thịt, cá, rau xanh, hoa quả… để đảm bảo cân bằng dinh dưỡng. Bạn cũng chỉ nên lựa chọn hoặc uống sữa bầu, hoặc bổ sung bằng thức ăn tự nhiên và sữa tươi, sữa đậu nành, không nên gộp cả hai với nhau thì cơ thể sẽ gặp rất nhiều khó khăn trong việc hấp thụ chất dinh dưỡng.
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    KO biết bầu bé trai mà uống nhiều sữa đậu nành thì có saoko nhỉ?
    Bầu bé trai thì chỉ nên uống sữa đậu nành theo kiểu đổi khẩu vị thôi chứ không nên uống thường xuyên nha mẹ nó, vì trong sữa đậu nành chứa nhiều estrogen nên chắc sẽ có ảnh hưởng đến hoocmon của thai nhi đó.
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Vừa đọc được thông tin này, tớ chia sẻ với các mẹ bầu liền nha:
    Chưa có nghiên cứu nào có được các bằng chứng cụ thể, thuyết phục rằng estrogen trong đậu nành có ảnh hưởng tới đến sinh sản của các bé trai, càng không thể làm teo tinh hoàn hay gây vô sinh như nhiều người nghĩ. Theo nghiên cứu mới vào năm 2001 của tiến sĩ Daniel Doerge và các đồng nghiệp cho biết, không có bất kỳ dấu hiệu nào cho thấy chất isoflavone có trong đậu nành được hấp thụ qua nhau thai người. Và năm 2002, nghiên cứu của tiến sĩ Thomas Badger được đăng trên Tạp chí Dinh dưỡng Mỹ cho biết nghiên cứu trên những trẻ em sử dụng sữa công thức làm từ đậu nành (những đứa trẻ được coi là sử dụng nhiều sữa đậu nành nhất so với trẻ em khác tại Mỹ) cũng không thấy bất cứ dấu hiệu có hại nào tới sức khỏe của chúng.
    Như vậy, các bà bầu hoàn toàn có thể yên tâm sử dụng sữa đậu nành và các sản phẩm từ đậu nành như một nguồn thực phẩm bổ dưỡng cho cả mẹ và bé. Tuy nhiên khi uống sữa đậu nành cần chú ý:

● Cần đảm bảo sữa đậu nành đã được đun sôi kỹ nhằm phá hủy chất soyin (trong hạt đậu nành) có thể gây cồn cào, buồn nôn, đau bụng, tiêu chảy và đảm bảo ATVSTP.

● Không cho trứng gà vào sữa đậu nành để uống vì trypsine trong đậu nành sẽ kết hợp với albumin của trứng gà sinh những chất mà cơ thể khó hấp thụ làm giảm giá trị dinh dưỡng.

● Trước và sau khi uống sữa đậu nành 1 giờ không nên ăn cam, quýt vì axit trong cam, quýt tác dụng với protein của đậu nành gây kết tủa ở ruột không tốt cho tiêu hóa, gây đầy bụng khó tiêu, hoặc tiêu chảy.

● Không được pha sữa đậu nành với đường đỏ bởi axit hữu cơ trong đường đỏ có thể kết hợp với protein trong sữa đậu sẽ sinh ra những chất khó hấp thụ với cơ thể người.
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Không uống được sữa bầu thì uống nước cam cũng tốt vì trong nước cam có can xi và axit folic rất tốt cho sự phát triển ống thần kinh của bé.
    Hoặc có thể uống sữa tươi, ăn phô mai, supler xanh, đậu phụ để bổ sung canxi.
    Nếu sữa khó uống quá thì cứ tập uống từng ngụm nhỏ một cho đến khi quen hoặc là mua nhiều hương vị sữa bầu khác nhau để thay thế.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    hhcihci mình cũng đang mang bầu 2.5 tháng mà nghén quá, chưa đụng tới 1 thìa sữa bầu nào, toàn uống sữa tươi. Nhưng mình thấy sữa bột nhiều dinh đưỡng, cung cấp đủ dưỡng chất cho con và mẹ hơn. Mình cũng đang cố gắng đến tháng 4,5...có thay đổi gì không? tập uống sữa bầu cho con được khỏe và tăng cân đây
    NGhén quá thì bạn có thể nhâm nhi sữa khô rồi uống nước sau, mình không biết thế có phản khoa học không nhưng vì lo cho con nên mình cứ nhâm nhi một chút sữa khô rồi lại một chút nước, vừa làm hoắc vừa xem tv vừa nhâm nhi như thế không cảm giác là mình phải ăn uống cái gì đó bạn ạ. MÌnh hợp với vị socolate của enfa nên uống được sữa bầu, chửa bao nhiều vào con hết chứ mẹ không bị béo hay tích nước gì cả. Vì tương lai của con cố lên mẹ nó
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5