TIN TÀI TRỢ.

Mẹ có bầu uống sữa thì não bé có được phát triển không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Ui nghe các mẹ kể phải bịt mũi mà uống sữa thấy tội quá. Chả bù cho mình chả nghén ngẩm gì cả, sữa nào cũng xơi tì tì được. Vậy nên cái chuyện ăn uống của mình nhàn tênh. Trộm vía sau này con đẻ ra cũng được cái nết ăn nết uống là ngoan! Vậy là mẹ nhàn hẳn hehe!
    Nhà này giống mình rồi, bầu mà chả nghén, chả buồn ngủ, cứ vác cái bụng mà đi làm thôi, làm ko nghỉ ngày nào nhé, mấy ace trong cty cứ chọc, bầu khỏe thế này quất chục đứa luôn cho rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình thì nghĩ nên có chị có em mới vui chứ có 1 nhóc sau này con đi học lại buồn, nghén nhưng nếu ăn được thì cũng nên sinh thêm, mình không nghén uống sữa đều đặn con chỉ được 2,9 kg thôi nhưng trộm vía khi con ra đời mình lại nuôi rất tốt con bụ bẫm trông thấy. đúng là giai đoạn mang thai rất quan trọng xong thời kỳ những năm đầu đời của con cũng quan trọng không kém nên sau khi sinh mẹ bồi bổ thêm qua sữa mẹ để não trẻ phát triển toàn diện là được
    Mình cũng nghĩ dinh dưỡng lúc trg bụng và sau khi ra đời của bé đều quan trọng ,chính vì thế mà mình và con gái đều cùng sử dụng 1 hãng sữa để phát huy hết tác dụng cho con .
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Nhà này giống mình rồi, bầu mà chả nghén, chả buồn ngủ, cứ vác cái bụng mà đi làm thôi, làm ko nghỉ ngày nào nhé, mấy ace trong cty cứ chọc, bầu khỏe thế này quất chục đứa luôn cho rồi
    Như mẹ nó thì thích nhỉ.Hồi bầu mình cũng bị nghén nhưng không nghén nhiều và dữ mà đã thấy vất rồi.Đang lo không biết sang tập 2 thì thế nào đây.Ước gì được như mẹ nó
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng vậy, tiện đi mua là mua sữa luôn cho cả mẹ và con, cứ lĩnh lương là đi mua sữa liền, nhiều lúc cũng muốn dừng sữa để cho con uống nhưng lại thương bé thứ hai, chuẩn bị cho kỳ mang thai cũng rất quan trọng mà. thế là lại uống sữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ dinh dưỡng lúc trg bụng và sau khi ra đời của bé đều quan trọng ,chính vì thế mà mình và con gái đều cùng sử dụng 1 hãng sữa để phát huy hết tác dụng cho con .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mẹ sausaubimbim bầu sướng thế cơ ah, chả bù với mình, tầm 3 - 4 tháng đầu nghén kinh khủng, ngán ngẫm gì đâu á. Chưa kể mí tháng cuối lại hay mệt chẳng mần ăn gì được hết á. Còn tập 2 thì te tua luôn, cứ cảm cúm miết thôi á, bởi vậy lúc nào cũng ý thức ăn uống cho đầy đủ và uống sữa đều đặn, cố tranh thủ nghĩ ngơi được khi nào là nghĩ ngay luôn, nhờ vậy mà khỏe hơn á.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Mẹ sausaubimbim bầu sướng thế cơ ah, chả bù với mình, tầm 3 - 4 tháng đầu nghén kinh khủng, ngán ngẫm gì đâu á. Chưa kể mí tháng cuối lại hay mệt chẳng mần ăn gì được hết á. Còn tập 2 thì te tua luôn, cứ cảm cúm miết thôi á, bởi vậy lúc nào cũng ý thức ăn uống cho đầy đủ và uống sữa đều đặn, cố tranh thủ nghĩ ngơi được khi nào là nghĩ ngay luôn, nhờ vậy mà khỏe hơn á.
    hi, nghe các mẹ kể chuyện bầu làm mình lại xèm cơ chứ. Mình bầu 2 tập có nghén ngẩm gì đâu, ăn ngủ nghỉ bình thường à, thế nên chỉ thích nhất khi mang bầu thôi. Lúc bầu lại được chiều nữa chứ
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Nhà mình cũng vậy, tiện đi mua là mua sữa luôn cho cả mẹ và con, cứ lĩnh lương là đi mua sữa liền, nhiều lúc cũng muốn dừng sữa để cho con uống nhưng lại thương bé thứ hai, chuẩn bị cho kỳ mang thai cũng rất quan trọng mà. thế là lại uống sữa
    Thui mẹ nó ơi đừng có tiết kiệm kiểu đó,cho con 1 môi trường phát triển tốt để phát triển khỏe mạnh từ trg bụng mẹ rất quan trọng đó .
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=hoanang1.;30640195]hi, nghe các mẹ kể chuyện bầu làm mình lại xèm cơ chứ. Mình bầu 2 tập có nghén ngẩm gì đâu, ăn ngủ nghỉ bình thường à, thế nên chỉ thích nhất khi mang bầu thôi. Lúc bầu được chiều.Thích nhỉ. Mình mang bầu ko được chiều vì ông xa đi công tác suốt. Tuy vậy sữa bầu uống đầy đủ. Được cái mình chăm uống sữa bầu, biết rất có ích cho sự phát triển não của thai nhi nên mình không bỏ bữa sữa nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    hi, nghe các mẹ kể chuyện bầu làm mình lại xèm cơ chứ. Mình bầu 2 tập có nghén ngẩm gì đâu, ăn ngủ nghỉ bình thường à, thế nên chỉ thích nhất khi mang bầu thôi. Lúc bầu lại được chiều nữa chứ
    Thế thì mẹ nắng làm cô công chúa nữa đi . Có con gái thích lắm. Biết đâu lúc đó ông xã lại cưng như trứng mỏng, suốt ngày rinh sữa bầu về bắt uống, nấu món nọ món kia cho ăn. Kể ra được chồng chiều cũng sướng nhỉ.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Thế thì mẹ nắng làm cô công chúa nữa đi . Có con gái thích lắm. Biết đâu lúc đó ông xã lại cưng như trứng mỏng, suốt ngày rinh sữa bầu về bắt uống, nấu món nọ món kia cho ăn. Kể ra được chồng chiều cũng sướng nhỉ.
    ui, xã mê con gái lắm mẹ nó ơi. Suốt ngày rập rình ý kiến tập 3 ý chứ, mà tớ chịu không nổi 2 tên giặc kia thành ra sợ. Tớ chỉ thích bầu bì thui mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Đúng là mua liền 1 lúc thì cũng xót tiền thật nhưng đằng nào cũng phải dùng sữa, kinh nghiệm của mình là cứ mua nhiều kiểu gì cũng được giảm giá và có khuyến mãi kèm theo. Tính ra rẻ hơn mua từng hộp một, lại đỡ tốn công đi mua. Mình đi mua sữa cho em bé có khi thì được cái áo gió, có khi lại được cái ba lô hoặc bộ đồ chơi, mang về con thích lắm.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Thường thì các cô con gái hợp với bố và được bố cưng chiều hơn. Song các ông bố có khi không nói ra nhưng thích con trai đấy. Mình đang thèm con gái đây.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Thường thì các cô con gái hợp với bố và được bố cưng chiều hơn. Song các ông bố có khi không nói ra nhưng thích con trai đấy. Mình đang thèm con gái đây.
    Mình cũng thích mê cô công chúa mà không dám, huhuhu. Đợt tập 2 cũng áp dụng đủ các bí kíp tham khảo trên wtt rồi thì kinh nghiệm các cụ mà không sao ra được, ka ka. Làm 2 vợ chồng thi nhau uống sữa
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ, tin zui là mẹ Mây đã bắt đầu uống được sữa bầu nhưng lăn tăn tí chuyện là đang uống viên thuốc bầu pre-nan á, thấy đủ các thành phần dinh dưỡng, uống thêm sữa có dư không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ đã chia sẻ, tin zui là mẹ Mây đã bắt đầu uống được sữa bầu nhưng lăn tăn tí chuyện là đang uống viên thuốc bầu pre-nan á, thấy đủ các thành phần dinh dưỡng, uống thêm sữa có dư không nhỉ?
    Sữa bầu và thuốc bổ là hai phạm trù khác nhau. Mình vẫn uống cả sữa bầu và thuốc bổ cho bà bầu bạn ạ. Bác sĩ kê cho mình, không dư dinh dưỡng đâu bạn ơi. Mà hầu hết bà bầu bây giờ ai cũng song song cả sữa bầu và thuốc bổ hết ý trừ khi điều kiện kinh tế không có thì đành chịu. Song sữa bầu là nhất định phải uống bạn nhé.
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Sữa bầu và thuốc bổ là hai phạm trù khác nhau. Mình vẫn uống cả sữa bầu và thuốc bổ cho bà bầu bạn ạ. Bác sĩ kê cho mình, không dư dinh dưỡng đâu bạn ơi. Mà hầu hết bà bầu bây giờ ai cũng song song cả sữa bầu và thuốc bổ hết ý trừ khi điều kiện kinh tế không có thì đành chịu. Song sữa bầu là nhất định phải uống bạn nhé.
    Chị ơi theo e thì ko nhất định phải uống mà là ngừoi ta nói nên uống! 1 ly sữa chứa đủ hàm lượng dinh dưỡng mà đoi khi qua nấu ăn mình không làm được hết đó ah! Nên uống sữa vừa nhanh, gọn lại đảm bảo dinh dưỡng ah
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5