TIN TÀI TRỢ.

Mẹ có bầu uống sữa thì não bé có được phát triển không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em trộm vía không bị nghén gì nhưng bị nghiện sữa bầu, ngày nào cũng phải 2 ly, không cần ai nhắc hết. Tập 1 em cũng phẻ như vậy luôn. Mà em hạp với Enfamama Chocolate lắm luôn, uống suốt 9 tháng 10 ngày mà không ngán tẹo nào. Sinh xong vẫn duy trì uống để đủ sữa cho bé ti nè.
    Hehe, đúng là mẹ nó sướng nhất òi, nghén được thế khỏe nhỉ? Tớ có hộp vani đây, thấy chocolate có vẻ ngán ngán nên chưa thử, ngon lắm hở mẹ nó? Tớ có truyền thống "khó tiêu" nên hơi ngại thử, òa òa...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình còn biết tế bào não có mức độ biệt hóa rất cao. Sau hai tuổi, nếu tế bào não bị tổn thương thì hầu như không phục hồi. Điều này có nghĩa là những gì não bộ của trẻ đã phát triển cho đến khi trẻ được hai tuổi sẽ quyết định trí thông minh trong cả cuộc đời của trẻ. Vì vậy, thời gian từ khi thụ thai cho đến khi trẻ hai tuổi được coi là giai đoạn vàng để hỗ trợ trẻ phát triển trí não và là cơ hội duy nhất, không lặp lại trong đời người để cung cấp DHA hỗ trợ phát triển trí não.duy trì uông sữa bầu khi mang thai đến khi con 2 tuổi để cung cấp DHA giúp não bộ của con phát triển là điều mẹ nên làm
    thông tin này của mẹ quý quan trọng lắm nè. vậy mà mình đã không thực sự quan tâm con trong giai đoạn này.
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mới đọc ở topic bên kia là não bé cơ bản được hình thành từ tuần thứ 8, như vậy là mẹ có thể uống sữa bầu ở những tháng đầu tiên để bổ sung thêm dưỡng chất cho thai nhi. Đặc biệt là sự phát triển của não bộ.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi mẹ Kim ah, thế nên nếu không uống sữa mà chỉ ăn thôi mình nghĩ chưa đủ. nếu mẹ nào bị nghén quá thì cũng cố uống sữa nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Mới đọc ở topic bên kia là não bé cơ bản được hình thành từ tuần thứ 8, như vậy là mẹ có thể uống sữa bầu ở những tháng đầu tiên để bổ sung thêm dưỡng chất cho thai nhi. Đặc biệt là sự phát triển của não bộ.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi mẹ Kim ah, thế nên nếu không uống sữa mà chỉ ăn thôi mình nghĩ chưa đủ. nếu mẹ nào bị nghén quá thì cũng cố uống sữa nhé
    Nếu mẹ nào không bị nghén vừa uống sữa được, vừa ăn được là nhất rồi! Em thuộc dạng không nghén gì nên phẻ lắm lắm. Hihi
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng thế, chỉ sợ mỗi mùi cơm, khi hơi cơm bay hết là mình liểng cơm ngon lành. mình cũng thích sữa nữa, ox còn đùa sao nghén toàn đồ ngon thế thì ai cũng nghén được. hic hic nghén thì ai biết được điều gì phải không, cũng may mình nghén ăn nên con cũng nạp được nhiều dinh dưỡng
    Nếu mẹ nào không bị nghén vừa uống sữa được, vừa ăn được là nhất rồi! Em thuộc dạng không nghén gì nên phẻ lắm lắm. Hihi
    • 9,707 Bài viết

• 9,676 Được cảm ơn

có bầu mà ko nghén thì đúng là mơ ước của nhiều người đó mẹ nó, mình hồi đó nghén ngồi ko nổi luôn..hic..bác sĩ bảo do mang thai đôi, với lại cơ địa ốm yếu, con rút hết dưỡng chất từ mẹ, thử máu và canxi thiếu trầm trọng luôn. May mà mình uống được sữa bầu nên mới qua nổi giai đoạn đó..hic..nhớ lại còn thấy sợ
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    có bầu mà ko nghén thì đúng là mơ ước của nhiều người đó mẹ nó, mình hồi đó nghén ngồi ko nổi luôn..hic..bác sĩ bảo do mang thai đôi, với lại cơ địa ốm yếu, con rút hết dưỡng chất từ mẹ, thử máu và canxi thiếu trầm trọng luôn. May mà mình uống được sữa bầu nên mới qua nổi giai đoạn đó..hic..nhớ lại còn thấy sợ
    Mẹ Khánh - Khuê giỏi quá, uống được sữa bầu. Mình thì ráng uống sữa bầu vì đọc thông tin mẹ uống con sẽ được hấp thu các chất, quan trọng là các chất cần thiết cho sự hình thành cũa não bộ. Tập 2 rùi mà còn lan man mới ghê, vì hùi tập 1 ngẫu nhiên uống được sữa chứ không phải đi mò mẫm nghiên cứu chi nhiều.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

mình cũng thế, chỉ sợ mỗi mùi cơm, khi hơi cơm bay hết là mình liểng cơm ngon lành. mình cũng thích sữa nữa, ox còn đùa sao nghén toàn đồ ngon thế thì ai cũng nghén được. hic hic nghén thì ai biết được điều gì phải không, cũng may mình nghén ăn nên con cũng nạp được nhiều dinh dưỡng
    Mẹ nó nghén cưng hén, vậy mí khỏe mẹ và con chứ, như nhà mình đây, ngén cơm, chỉ thích ăn bún, mì, hủ tiếu nước thui hà, không thì ăn vặt, ăn lung tung nên nhiều khi cũng bị "rượt", rùi uống sữa không đúng thời điểm (mí lúc bụng đói meo hà) nên bị "rượt" tiếp, đâm ra sợ lun
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mẹ nó nghén cưng hén, vậy mí khỏe mẹ và con chứ, như nhà mình đây, ngén cơm, chỉ thích ăn bún, mì, hủ tiếu nước thui hà, không thì ăn vặt, ăn lung tung nên nhiều khi cũng bị "rượt", rùi uống sữa không đúng thời điểm (mí lúc bụng đói meo hà) nên bị "rượt" tiếp, đâm ra sợ lun
    Ăn mấy món bún, mì, phở gì đó cũng cẩn thận nhé mẹ nó, mới 1 vụ rùm beng bún nhiễm chất tẩy trắng công nghiệp khiế quá. Mẹ nó nên ăn ít cơm rùi ráng uống chút sữa để có dinh dưỡng và an toàn cho con, bé nhà mình bây giờ cũng hạn chế cho ăn phở, bún lun, hic
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Ăn mấy món bún, mì, phở gì đó cũng cẩn thận nhé mẹ nó, mới 1 vụ rùm beng bún nhiễm chất tẩy trắng công nghiệp khiế quá. Mẹ nó nên ăn ít cơm rùi ráng uống chút sữa để có dinh dưỡng và an toàn cho con, bé nhà mình bây giờ cũng hạn chế cho ăn phở, bún lun, hic
    Buồn vì mí cái vụ này lắm á mẹ Huyền, mà ăn cơm chán lắm chả hiểu sao nữa. Không nhẽ cạp bánh mì hoài, đành lâu lâu vác mặt đi mua bún về ăn trong cái càu nhàu của mẹ chồng vì mẹ cũng kỹ tính lắm. Uống sữa thì dễ, nhanh, gọn nữa nhưng đang từ từ mí hôm nay, nên chưa vội được. Đôi khi lại thèm mí thứ mặn mặn, phải sữa có vị thịt bò, bún bò nhỉ? :P
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Hi hi não bé chứ mẹ nó, bé đang ở thời kỳ được hình thành các tế bào não, đó là một nguyên liệu để xây dựng não mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mẹ này sướng nhẩy, thế là bé chắc sẽ hấp thụ trọn vẹn tất tần tật của mẹ rùi. Mình thì cả 2 bé đều nghén te tua lun, khoảng thời gian ấy là ngán ngẩm biết dường nào, 3 tháng nghén mình xuống tận 4 kg cơ đấy. May mà có sữa bầu để dùng, chứ hok ăn dc gì chẳng biết con sẽ hấp thụ sao luôn í.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Đương nhiên sữa bầu cung cấp DHA và dưỡng chất để mẹ hấp thụ rồi truyền qua con .Não bộ của bé chỉ có thể phát triển tốt khi mẹ cung cấp đầy đủ cho bé.khi mang bầu,người mẹ phải ăn uống bổ sung chất cho mẹ rồi con 1 cách đầy đủ mẹ nó nhé
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đương nhiên rồi, vì trong sữa có rất nhiều chất dinh dưỡng cần thiết cho sự phát triển của cơ thể bé mà.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Buồn vì mí cái vụ này lắm á mẹ Huyền, mà ăn cơm chán lắm chả hiểu sao nữa. Không nhẽ cạp bánh mì hoài, đành lâu lâu vác mặt đi mua bún về ăn trong cái càu nhàu của mẹ chồng vì mẹ cũng kỹ tính lắm. Uống sữa thì dễ, nhanh, gọn nữa nhưng đang từ từ mí hôm nay, nên chưa vội được. Đôi khi lại thèm mí thứ mặn mặn, phải sữa có vị thịt bò, bún bò nhỉ? :P
    Thực ra chỉ biết cẩn thận lựa chọn nơi bán đồ ăn uống chất lượng để ăn thôi chứ bây giờ cái gì cũng sợ thì chả ăn đc gì mất .Nói chung cứ ăn đc là tốt rồi ạ ,chứ ko ăn đc thì mệt mẹ mệt con lại ko đảm bảo sức khỏe .Nhưng dù là ăn đc thì vẫn cần phải uống sữa vì lượng vitamin,dưỡng chất từ thức ăn đc hấp thụ vào cơ thể ko nhiều,còn sữa đã đc nghiên cứu và hàm lượng cần thiết đảm bảo cho sự phát triển của mẹ và bé yêu
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Đương nhiên rồi, vì trong sữa có rất nhiều chất dinh dưỡng cần thiết cho sự phát triển của cơ thể bé mà.
    Mình cũng hơi thắc mắc bề câu hỏi này của mẹ ấy vì có lẽ uống sữa công thức thì ai cũng biết là tốt cả rồi, mình lại nghĩ là mẹ ấy đang lo lắng hỏi là nếu không uống sữa thì não bé có phát triển được không cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Thì mẹ nó pha sữa rồi chấm bánh mỳ ấy, vẫn ngon mà lại đủ dinh dưỡng, mình hiểu cái cảm giác chỉ thèm món mặn nhưng nếu nghĩ là sữa tốt cho con thì các bà mẹ đều thêm động lực để cố gắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Mình cũng hơi thắc mắc bề câu hỏi này của mẹ ấy vì có lẽ uống sữa công thức thì ai cũng biết là tốt cả rồi, mình lại nghĩ là mẹ ấy đang lo lắng hỏi là nếu không uống sữa thì não bé có phát triển được không cơ.
    Mình cũng nghĩ như bsngoc á, chắc là mẹ ấy ghi topic nhầm. Não bé thì vẫn phát triển dù là có uống sữa hay không, nhưng khi mẹ bầu uống sữa và ăn uống có khoa học thì não bé sẽ phát triển vượt trội hơn so với các mẹ bầu không uống sữa. Thông qua nghiên cứu của mấy nhà khoa học cũng chứng minh được rằng khi các mẹ bầu dùng sữa bầu thì bé có chỉ số thông minh IQ cao hơn so với các bé mà mẹ không dùng sữa í.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Thực ra sữa có nhiều chất dinh dưỡng tốt cho thai nhi, nhưng nếu ko uống sữa thì có thể ăn những món ăn bổ, như ba mẹ mình ngày xưa, mấy sữa mà thai nhi vẫn phát triển đấy thôi. Có 1 số mẹ dị ứng sữa ct cũng ko uống được đó.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5