TIN TÀI TRỢ.

Mẹ có bầu uống sữa thì não bé có được phát triển không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nên uống sữa bầu ngay từ khi bắt đầu có thai . Sữa bầu có rất nhiều vitamin và khoáng chất rất tốt cho sự phát triển của bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi, sữa bầu rất quan trọng cho sự phát triển của bé đấy. Mỗi ngày 2 cốc sẽ cung cấp thêm chất dinh dưỡng cho cả 2 mẹ con. Trong sữa có đầy đủ các chất cần thiết và theo hàm lượng nhất định rồi nên mẹ nó có bầu thì uống sữa bầu luôn nhé
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 2,525 Bài viết

• 7,250 Được cảm ơn

Mình thấy sữa công thức hay ở chỗ giúp trí não phát triển ngay từ trong trong bụng mẹ và cả những năm tháng đầu đời của bé, vì trong sữa có những thành phần giúp hỗ trợ sự phát triển trí não , giúp thai nhi phát triển khỏe mạnh hơn mà khó tìm thấy ở thức ăn thường .
    Mình nghĩ mẹ nào có bầu mà bỏ qua hay không uống được sữa bầu thì tiếc cho bé quá, vì đây là lợi ích của chính em bé mà.
    Trước đây mình cũng cảm thấy hơi khó uống nhưng vì con mà cứ cố uống nên suốt quá trình mang thai mình uống được 7 hộp và trộm vía kết quả rất tốt. Mình mà có bầu tập 2 cũng sẽ cố gắng uống đều đặn.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mình đang có baby tuần thứ 12, bắt đầu uống sữa bầu rồi, thấy thông tin về dinh dưỡng thì bảo có bổ sung đúng lượng DHA tốt cho não, không biết khi mình uống vào thì nó tốt cho não mẹ hay não bé nhỉ? Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thông tin về vụ này tư vấn giúp mình với?
    Bạn ơi khi bạn uống sữa có bổ sung DHA thì sẽ tốt cho não của bé nhé vì não cõ giai đoạn phát triển mạnh mẽ nhất là từ khi còn là bào thai cho tới khi bé tròn 2 tuổi mà. Nên bạn nhớ bổ sung suwqax thường xuyên và đều đặn suốt quá trình mang thai và cho con bú nhé!
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình đang có baby tuần thứ 12, bắt đầu uống sữa bầu rồi, thấy thông tin về dinh dưỡng thì bảo có bổ sung đúng lượng DHA tốt cho não, không biết khi mình uống vào thì nó tốt cho não mẹ hay não bé nhỉ? Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thông tin về vụ này tư vấn giúp mình với?
    Mẹ nó ơi, trước khi có bầu đã có thể uống sữa bầu để cho mẹ có một cơ thể khỏe mạnh, và trong khi mang bầu, nên uống sữa bầu có hàm lượng DHA để não bé phát triển tốt nhất đó mẹ ạ. Mẹ nó thử uống sữa Enfamama nhé, sữa này rất dễ uống mà có đầy đủ các chất giúp não bé phát triển tốt nhất như DHA, Choline, sắt, canxi, axit folic...
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, sữa bầu chứa hầu hết các chất dinh dưỡng cho thai nhi đó. Nếu mẹ nó nghén quá chưa uống được thì tạm thời có thể uống sữa tươi. Lúc nào uống được sữa bầu thì cần phải quay lại uống ngay. Mình ngày xưa là 2 cốc/ngày & chịu khó bổ sung các thực phẩm khác nữa.
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, sữa bầu chứa hầu hết các chất dinh dưỡng cho thai nhi đó. Nếu mẹ nó nghén quá chưa uống được thì tạm thời có thể uống sữa tươi. Lúc nào uống được sữa bầu thì cần phải quay lại uống ngay. Mình ngày xưa là 2 cốc/ngày & chịu khó bổ sung các thực phẩm khác nữa.
    tập 1 em cũng uống sữa bầu ngay từ khi biết có thai. Còn tập 2 sao mà ăn uống kém quá, chỉ thích ăn linh tinh không phải là cơm thôi. Còn sữa biết là tốt mà vẫn chưa uống được tý nào, thỉnh thoảng uống sữa tươi thôi ạ
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan3016 Xem bài viết
    Nên uống sữa bầu ngay từ khi bắt đầu có thai . Sữa bầu có rất nhiều vitamin và khoáng chất rất tốt cho sự phát triển của bé.
    Không những chỉ uống khi mới bắt đầu có thai, mà nếu mẹ nó dự định có thai thì nên uống trước vài tháng để bổ sung chất cho cơ thể khỏe mạnh, để mình có tin vui với một sức khỏe tốt nhất và có thể chịu được những cơn ốm nghén có thể xảy ra với mình!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu mẹ nào có kế hoạch mang thai thì nên đi khám sức khỏe, bồi bổ dinh dưỡng từ ngay những ngày đầu và rủ cả ông xã thực hiện cùng kế hoạch này nha. Mình tin ngay từ ngày đầu các mẹ bầu chịu khó bồi bổ các dinh dưỡng, uống sữa ngay từ ngày đầu thì cơ thể các mẹ bầu luôn khỏe mạnh đảm bảo cho thai nhi có một sức khỏe tốt luôn đấy. Không cần phải lên cân quá nhiều, không cần thai quá to các mẹ chỉ cần nạp đủ năng lượng cho cả mẹ và bé đảm bảo khi ra ngoài bé sẽ luôn khỏe mạnh
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    tập 1 em cũng uống sữa bầu ngay từ khi biết có thai. Còn tập 2 sao mà ăn uống kém quá, chỉ thích ăn linh tinh không phải là cơm thôi. Còn sữa biết là tốt mà vẫn chưa uống được tý nào, thỉnh thoảng uống sữa tươi thôi ạ
    Ôi, tớ cũng đang bị như mẹ nó đấy, thèm bún nước thui, ăn cơm không nổi, ăn cái gì cũng dọa nôn, huhu... Mí hum nay đọc trên này các mẹ khuyên uống sữa bầu mà tớ đã thử 3 hum liền, uống vào là đi "thăm" toa lét ngay, tớ sợ quá, bầu bí không uống được thuốc, không ăn được gì mà còn bị "hao" thiệt khổ
    Tớ thấy mấy mẹ khuyên Enfa, hùi tập 1 tớ cũng Enfa ấy, bi giờ thì cũng có sẵn ở nhà cơ, mà chưa dám thử lại.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ấy ấy mẹ nó ơi mang bầu hạn chế ăn bún nước nhé, bún ngâm chua không tốt tẹo nào. còn uống sữa mà bị như mẹ nó chắc tại sữa không hợp rồi đổi sữa đi, nhiều mẹ khi đổi sang sữa Enfamama đều có chung một ý là dễ uống, không táo bón
    Ôi, tớ cũng đang bị như mẹ nó đấy, thèm bún nước thui, ăn cơm không nổi, ăn cái gì cũng dọa nôn, huhu... Mí hum nay đọc trên này các mẹ khuyên uống sữa bầu mà tớ đã thử 3 hum liền, uống vào là đi "thăm" toa lét ngay, tớ sợ quá, bầu bí không uống được thuốc, không ăn được gì mà còn bị "hao" thiệt khổ
    Tớ thấy mấy mẹ khuyên Enfa, hùi tập 1 tớ cũng Enfa ấy, bi giờ thì cũng có sẵn ở nhà cơ, mà chưa dám thử lại.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    ấy ấy mẹ nó ơi mang bầu hạn chế ăn bún nước nhé, bún ngâm chua không tốt tẹo nào. còn uống sữa mà bị như mẹ nó chắc tại sữa không hợp rồi đổi sữa đi, nhiều mẹ khi đổi sang sữa Enfamama đều có chung một ý là dễ uống, không táo bón
    Tớ còn nghe vụ bún tẩy trắng nữa đấy, tớ sợ hại cho con mà chả nhẽ ăn mì gói hoài
    Sữa bầu tớ uống là Enfamama ấy, lần 1 uống miết chứ, nhưng sao đợt này con nó kén thế không biết.
    P/s: Có mẹ nào bị như tớ không, có nhấn "cám ơn" là bị load trang lại, hix
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có nhiều vị nên mẹ nó đổi vị khác xem, khi uống không cần uống 1 ly 250ml mà chia nhỏ ra uống ngày trước mình toàn làm vậy thôi
    Tớ còn nghe vụ bún tẩy trắng nữa đấy, tớ sợ hại cho con mà chả nhẽ ăn mì gói hoài
    Sữa bầu tớ uống là Enfamama ấy, lần 1 uống miết chứ, nhưng sao đợt này con nó kén thế không biết.
    P/s: Có mẹ nào bị như tớ không, có nhấn "cám ơn" là bị load trang lại, hix
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó ơi, thời gian não bộ phát triển nhanh nhất là từ khi thụ thai đến khi em bé của mình được 2 tuổi đấy, đến 2 tuổi thì hầu như não đã phát triển hoàn chỉnh rồi, vì vậy 2 năm đầu đời, kể từ khi em bé hình thành trong bụng mẹ, là thời gian vàng để cung cấp DHA để não bé phát triển tốt nhất đấy. Mẹ nó cố gắng uống nhiều sữa và ăn nhiều đồ ăn chứa DHA cho con thông minh khỏe mạnh nha
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    mẹ nó ơi, thời gian não bộ phát triển nhanh nhất là từ khi thụ thai đến khi em bé của mình được 2 tuổi đấy, đến 2 tuổi thì hầu như não đã phát triển hoàn chỉnh rồi, vì vậy 2 năm đầu đời, kể từ khi em bé hình thành trong bụng mẹ, là thời gian vàng để cung cấp DHA để não bé phát triển tốt nhất đấy. Mẹ nó cố gắng uống nhiều sữa và ăn nhiều đồ ăn chứa DHA cho con thông minh khỏe mạnh nha
    Cám ơn mẹ nó nhé, tớ cũng vừa mới đọc được thông tin trong trang dinhduongkhimangthai của Enfa đó. Giờ ráng chia nhỏ từng cữ sữa như các mẹ chỉ đây, chứ không uống sữa thấy mình có lỗi với con quá.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình còn biết tế bào não có mức độ biệt hóa rất cao. Sau hai tuổi, nếu tế bào não bị tổn thương thì hầu như không phục hồi. Điều này có nghĩa là những gì não bộ của trẻ đã phát triển cho đến khi trẻ được hai tuổi sẽ quyết định trí thông minh trong cả cuộc đời của trẻ. Vì vậy, thời gian từ khi thụ thai cho đến khi trẻ hai tuổi được coi là giai đoạn vàng để hỗ trợ trẻ phát triển trí não và là cơ hội duy nhất, không lặp lại trong đời người để cung cấp DHA hỗ trợ phát triển trí não.duy trì uông sữa bầu khi mang thai đến khi con 2 tuổi để cung cấp DHA giúp não bộ của con phát triển là điều mẹ nên làm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Mình còn biết tế bào não có mức độ biệt hóa rất cao. Sau hai tuổi, nếu tế bào não bị tổn thương thì hầu như không phục hồi. Điều này có nghĩa là những gì não bộ của trẻ đã phát triển cho đến khi trẻ được hai tuổi sẽ quyết định trí thông minh trong cả cuộc đời của trẻ. Vì vậy, thời gian từ khi thụ thai cho đến khi trẻ hai tuổi được coi là giai đoạn vàng để hỗ trợ trẻ phát triển trí não và là cơ hội duy nhất, không lặp lại trong đời người để cung cấp DHA hỗ trợ phát triển trí não.duy trì uông sữa bầu khi mang thai đến khi con 2 tuổi để cung cấp DHA giúp não bộ của con phát triển là điều mẹ nên làm
    Đấy đấy, bữa giờ vấn đề này làm tớ lo lo, vì tớ trước giờ vẫn nghĩ mình mang thai không nghén nên chả lo gì chuyện ăn uống đủ chất (tập 1 tớ mang thai rất phẻ) nhưng đến khi nghén rùi thì "chất" gì ăn vào cũng chả chịu nạp chứ đừng nói hấp thu, tớ chỉ còn trông vào sữa, hì hì... Mà phải nhớ điều này để động lực "siêng" uống sữa.
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy đấy, bữa giờ vấn đề này làm tớ lo lo, vì tớ trước giờ vẫn nghĩ mình mang thai không nghén nên chả lo gì chuyện ăn uống đủ chất (tập 1 tớ mang thai rất phẻ) nhưng đến khi nghén rùi thì "chất" gì ăn vào cũng chả chịu nạp chứ đừng nói hấp thu, tớ chỉ còn trông vào sữa, hì hì... Mà phải nhớ điều này để động lực "siêng" uống sữa.
    Em trộm vía không bị nghén gì nhưng bị nghiện sữa bầu, ngày nào cũng phải 2 ly, không cần ai nhắc hết. Tập 1 em cũng phẻ như vậy luôn. Mà em hạp với Enfamama Chocolate lắm luôn, uống suốt 9 tháng 10 ngày mà không ngán tẹo nào. Sinh xong vẫn duy trì uống để đủ sữa cho bé ti nè.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai bảo mẹ nó không bị nghén, mẹ nó nghén sữa Enfa còn gì, ngày nào cũng thèm uống đấy thôi. nghén như mẹ nó thì ai chẳng muốn nghén, nghén sữa thì tốt cho não của con quá trời còn gì. Mẹ nó nghén khôn quá đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em trộm vía không bị nghén gì nhưng bị nghiện sữa bầu, ngày nào cũng phải 2 ly, không cần ai nhắc hết. Tập 1 em cũng phẻ như vậy luôn. Mà em hạp với Enfamama Chocolate lắm luôn, uống suốt 9 tháng 10 ngày mà không ngán tẹo nào. Sinh xong vẫn duy trì uống để đủ sữa cho bé ti nè.
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai bảo mẹ nó không bị nghén, mẹ nó nghén sữa Enfa còn gì, ngày nào cũng thèm uống đấy thôi. nghén như mẹ nó thì ai chẳng muốn nghén, nghén sữa thì tốt cho não của con quá trời còn gì. Mẹ nó nghén khôn quá đấy
    Thì mẹ nó nhìn lên hình Avatar của em kìa, nhờ 2 lần đều nghén Enfamama mà 2 hoàng tử của em to oạch ah, trộm vía. Hihi, sữa này em uống hợp lắm. Uống bao nhiêu đều tập trung cho em bé, mẹ không béo tẹo nào đâu. Em like mạnh vụ này ah!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5