TIN TÀI TRỢ.

Mẹ có bầu uống sữa thì não bé có được phát triển không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Mình đang có baby tuần thứ 12, bắt đầu uống sữa bầu rồi, thấy thông tin về dinh dưỡng thì bảo có bổ sung đúng lượng DHA tốt cho não, không biết khi mình uống vào thì nó tốt cho não mẹ hay não bé nhỉ? Các mẹ nào có kinh nghiệm hay thông tin về vụ này tư vấn giúp mình với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Ồ, tốt cho não của bé là chính chứ mẹ bé. Tất nhiên là uống sữa thì cả mẹ và bé đều có lợi: mẹ thì khỏe mạnh, đủ dưỡng chất, bé cũng được cung cấp đủ dưỡng chất nhờ mẹ khỏe, thật là tiện cả đôi đường
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Khi mẹ mang thai thì mẹ ăn/ uống gì thì con đều được hấp thu những chất ấy mẹ nó ạ, vì thế nếu mẹ chọn lựa được những thực phẩm tốt có lợi cho sự phát triển thể chất và trí não của thai nhi thì thai nhi cũng được hưởng những điều đó, ngược lại mẹ không ăn/uống được hay ăn/uống phải những thực phẩm không tốt cũng sẽ ảnh hưởng xấu đến thai nhi. Vì thế mẹ nó hãy lựa chọn thực phẩm an toàn và thật tốt cho bé trong giai đoạn bầu bí này nhé, chúc hai mẹ con khoẻ mạnh nha.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Và một trong những lựa chọn đầu tiên của mình khi mới bắt đầu có bầu là sữa bà bầu đấy mẹ nó ah, hãy uống ngay khi bạn có thể nha, vì trong sữa, đặc biệt là sữa bầu có chứa rất nhiều chất dinh dưỡng có lợi cho sự hình thành và phát triển của thai nhi như acid folic, sắt, canxi....và DHA-tốt cho trí não của bé. Mẹ nó uống thử sữa bầu đi nhé xem hợp với loại nào, mình thì uống enfa mama, rất thích
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc chắn là có phát triển trí não cho bé đấy bạn àh. Sữa bầu nào cũng có các thành phần dưỡng chất như DHA, acid Folix, fe, Ca... nhưng hàm lượng DHA nhiều hơn, DHA là chất giúp phát triển trì não cho bé trong giai đoạn đầu đấy. Cho nên bạn uống sữa bầu là bạn đã cung cấp DHA cho con mình phát triển trí não đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thường khi mang thai, mẹ ăn gì thì con ăn nấy đấy mẹ nó ạh. DHA có nhiều trong mỡ cá lắm, nên nếu trong thời kỳ mang thai, mà ăn được cá thì rất tốt. Còn nếu uống sữa, thì trong sữa các loại đều có DHA, bạn cứ chọn loại sữa nào có hàm lượng DHA nhiều thì uống. Mình thấy Enfamama là sữa có đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho bà bầu lắm, nhưng phải thử trước xem m2inh có hợp với mùi vị không nhé.
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    thường khi mang thai, mẹ ăn gì thì con ăn nấy đấy mẹ nó ạh. DHA có nhiều trong mỡ cá lắm, nên nếu trong thời kỳ mang thai, mà ăn được cá thì rất tốt. Còn nếu uống sữa, thì trong sữa các loại đều có DHA, bạn cứ chọn loại sữa nào có hàm lượng DHA nhiều thì uống. Mình thấy Enfamama là sữa có đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho bà bầu lắm, nhưng phải thử trước xem m2inh có hợp với mùi vị không nhé.
    Ngoài lề tí, Sữa Enfa có nhiều vị dễ uống các mẹ nhỉ. Theo mình thì khi mẹ bé uông sữa trong giai đoạn thai kỳ đã là một hành động thiết thực chăm sóc trực tiếp cho em bé trong bụng mẹ rồi. Bé khỏe mạnh, đủ cân là não bé cũng phát triển tương xứng theo. Vì vậy mẹ chăm sóc cho mẹ cũng là chăm sóc cho bé đó, mẹ à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc được thông tin này trên báo, có lẽ sẽ giải đáp được thắc mắc của chủ top nè:

Riêng với các bà bầu, sữa càng trở nên hữu ích bởi khi mang thai, cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa bà bầu vì thế mà được các hãng sản xuất “thiết kế” riêng để ngoài việc thỏa mãn chức năng của các loại sữa nói chung còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.

Do chế độ ăn của người Việt hay bị thiếu canxi, khoáng chất nên thai phụ có thể uống sữa bầu ngay từ khi có em bé. Với những thai phụ nghén, không ăn được nhiều thì việc sử dụng sữa để bù lại năng lượng và vi chất lại càng trở nên hữu ích. Nếu không, bạn nên chọn thời điểm thai nhi được 20 tuần tuổi làm mốc uống sữa bà bầu bởi đây là lúc thai nhi phát triển mạnh về trí não, hệ xương và răng.

• 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe người ta bảo, vừa mới cấn thai là đã uống sữa bầu rồi đấy, nên mẹ nó cứ yên tâm mà uống sữa bầu đi nhé. Con yêu của mẹ nó sẽ rất hãnh diện vì được mẹ cho đầy đủ dưỡng chất để nuôi con đấy !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

tầm 12 tuần mẹ nó bắt đầu uống sữa dc là tốt cho não và sự phát triển của bé lắm
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    tầm 12 tuần mẹ nó bắt đầu uống sữa dc là tốt cho não và sự phát triển của bé lắm
    Mẹ bé nên uống ngay từ khi mới bắt đầu có thai rồi uống xuyên suốt cho đên khi cho con bú, đến bây giờ con 3 tuổi rồi tham chí thỉnh thoảng vẫn có đợt mua sữa về uống thêm để gia tăng sức khỏe đó mẹ bé à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhỉều bà mẹ khác đã cẩn thận uống sữa bầu ngay khi có kế hoạch mang thai rồi! Nếu vừa phát hiện có thai mình nên bổ sung ngay dưỡng chất cho bào thai được phát triển hoàn thiện nhất. Giai đoạn từ khi mới hình thành đến khi 20 tuần tuổi là giai đoạn cần nhiều axit folic, DHA để phát triển vỏ não, não... Bây giờ bạn chủ top đã mang thai được 12 tuần rồi thì nên tích cực uống bầu nhiều vào nha!
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng đang tính tập 2 và tìm hiểu về sữa bầu . may quá gặp vào topic này. hóng các mẹ nào
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều, vì là mình lo uống sữa mình mập Chủ yếu nghiên cứu làm sao cho bé hấp thu được chất dinh dưỡng. 12 tuần mà vẫn còn hành, đang khó ăn khó ở ghê gớm đây, uống sữa tiện mà có chất nhưng sợ nó phì nhanh thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều, vì là mình lo uống sữa mình mập Chủ yếu nghiên cứu làm sao cho bé hấp thu được chất dinh dưỡng. 12 tuần mà vẫn còn hành, đang khó ăn khó ở ghê gớm đây, uống sữa tiện mà có chất nhưng sợ nó phì nhanh thì khổ.
    Hy sinh tất cả vì con mà em!! Nếu em bị hành nhưng vẫn uống được sữa thì quá tốt rồi, mỗi ngày thay vì uống 2-3 ly sữa bầu thì em có chia nhỏ thành 6 cữ, mỗi lần uống nửa ly sữa thôi .Giai đoạn này cứ ăn từng ít một để cơ thể thu nạp và giữ lại dưỡng chất nuôi thai nhi.Đừng quá vội vàng uống hết cả ly to đầy sữa , không may bị ó...i ra thì còn mệt hơn nữa
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic... nói tới vụ uống sữa bị mập, mình sợ lắm rồi đó, hồi có bầu ông nhỏ nhà mình, uống sữa quá chừng, mà không dám uống sữa bầu, vì nghe mùi là mình ói ngay. Chỉ uống sữa tươi và sữa bột dinh dưỡng thường thôi àh. Khổ quá, lên kg quá chừng luôn !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    nghe người ta bảo, vừa mới cấn thai là đã uống sữa bầu rồi đấy, nên mẹ nó cứ yên tâm mà uống sữa bầu đi nhé. Con yêu của mẹ nó sẽ rất hãnh diện vì được mẹ cho đầy đủ dưỡng chất để nuôi con đấy !
    uống sữa trước khi có bầu cho quen dạ nữa đó... hehehe
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhcoi2008 Xem bài viết
    mình cũng đang tính tập 2 và tìm hiểu về sữa bầu . may quá gặp vào topic này. hóng các mẹ nào
    Vậy là mẹ nó vào đúng thời điểm rồi đó. Các mẹ ở đây đang khuyên là trước khi có bầu là phải uống sữa bầu cho quen dạ rồi đó. Thế là mẹ nó sẽ có khởi đầu hoàn hảo đấy
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mẹ nó chỉ cần uống mỗi ngày 2 ly sữa bầu là đủ rồi, kết hợp với ăn uống đa dạng hàng ngày nữa thì bớt nguy cơ phì ngay, chứ cứ chỉ tập trung vào uống và uống thật nhiều sữa thì cũng...hãi lắm đó, sau này sinh em bé xong có nhiều người còn tưởng chưa sinh í
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 060979 Xem bài viết
    Hy sinh tất cả vì con mà em!! Nếu em bị hành nhưng vẫn uống được sữa thì quá tốt rồi, mỗi ngày thay vì uống 2-3 ly sữa bầu thì em có chia nhỏ thành 6 cữ, mỗi lần uống nửa ly sữa thôi .Giai đoạn này cứ ăn từng ít một để cơ thể thu nạp và giữ lại dưỡng chất nuôi thai nhi.Đừng quá vội vàng uống hết cả ly to đầy sữa , không may bị ó...i ra thì còn mệt hơn nữa
    Em đi làm nên chỉ uống ở nhà á chị, trong cty thì uống cam tươi, nước lọc, đâu có chỗ pha sữa bầu, mà lỉnh kỉnh cũng ngại. Chiều em về cơm nước cho bé gái xong là gần 7h, em ăn xong rùi mới uống sữa, mí hum nay em thử uống 100ml trước hà.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5