TIN TÀI TRỢ.

Mẹ cần làm gì để não bé được phát triển tốt nhất trong từng giai đoạn thai kì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    "Thực đơn" bổ sung dưỡng chất cho não bé của mẹ đã có nhạc không lời chưa?
    Em cũng đang tính hỏi câu này, hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Hồi có bầu bé trước mình cũng mua sữa Enfa và cũng được tặng đĩa nhạc không lời nhưng lâu quá giờ cũng bị mất rồi, hihi giờ thay thế bằng nhạc Trịnh không lời được không nhỉ?
    Giao hưởng thính phòng chứ, mà áp sát bụng thì tốt hơn, nhất là nhớ để âm lượng vừa phải. Con lớn nhà mình khổ thân là mắt thì viễn thị bẩm sinh, nhưng mà tai thì tốt cực, học violin là hoàn toàn dựa vào cái tai thôi mà cô giáo khen nắc nỏm ấy, không biết có phải nhờ nghe giao hưởng từ trong bụng mẹ không nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Hồi có bầu bé trước mình cũng mua sữa Enfa và cũng được tặng đĩa nhạc không lời nhưng lâu quá giờ cũng bị mất rồi, hihi giờ thay thế bằng nhạc Trịnh không lời được không nhỉ?
    Nhạc Trịnh nẫu nà, tâm trạng lắm mẹ ơi! Mẹ không có đĩa của Enfa mama thì có thể lên mạng tải về. Các chuyên gia của Enfamama đã nghiên cứu rất cẩn thận trước khi tuyển trọn ra đĩa nhạc ấy để kích thích não bé mà.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Đúng rồi các mẹ nghe nhạc cũng giúp con kích thích trí não ngay từ trong bụng mẹ, ngày nào em cũng dành 15 phút để hai mẹ con thư giãn nghe nhạc, đĩa hòa tấu sẽ tốt hơn cho bé.
    Nhạc Trịnh nẫu nà, tâm trạng lắm mẹ ơi! Mẹ không có đĩa của Enfa mama thì có thể lên mạng tải về. Các chuyên gia của Enfamama đã nghiên cứu rất cẩn thận trước khi tuyển trọn ra đĩa nhạc ấy để kích thích não bé mà.
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe nhạc cũng là một cách để mẹ và con giao lưu với nhau, tốt lắm nhé. mình còn sắm cả cái tai nghe bà bầu để nghe nữa cơ
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    nghe nhạc cũng là một cách để mẹ và con giao lưu với nhau, tốt lắm nhé. mình còn sắm cả cái tai nghe bà bầu để nghe nữa cơ
    Mình còn hay hát cho con nghe nữa, mình hát không quá hay nhưng cũng du dương phết hihi

Cái tai nghe cho bụng bầu giờ mua ở đâu mẹ nó nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Nói chung là có nhiều biện pháp, nhưng các mẹ đừng quên rằng muốn xây nhà kiểu gì cũng phải có gạch, có xi măng, chúng ta cung cấp đủ gạch, xi măng chỉ bằng cách ăn uống đầy đủ là quan trọng nhất nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Ôi mình ko biết là Enfamama có đĩa nhạc này, thiệt thòi cho con quá , nếu là quyết định chốt hạ tập 3 thì nhất định sẽ ko bỏ lỡ.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Hí hí nhưng đúng là tâm trạng người mẹ khi mang thai có tác động rất lớn đển em bé nhỉ.Mình không biết âm nhạc giúp não bộ của bé phát triển thế nào nhưng cảm giác rất rõ ràng sau 1 ngày đi làm về mệt mỏi được thư giãn nằm nghe nhạc thì thấy đầu óc được thư giãn rất nhiều
    Vậy là chắc mình phải xin mẹ nào đó đang có đĩa của Enfa để cho con và mẹ cùng nghe quá, chẳng mong con thành thiên tài, chỉ mong sao con khoẻ mạnh và thông minh là mừng lắm rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Khoa học đã chứng minh âm nhạc có tác dụng rõ rệt trong việc phát triển trí não của thai nhi. Vì thế trong suốt quá trình mang bầu 2 bé, mình thường xuyên nghe nhạc. Không nhất thiết phải là nhạc kinh điển, bác học, mình chọn nghe những loại nhạc nhẹ nhàng, du dương như trữ tình, dân ca, cả mẹ và con cùng được thư giãn.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nhớ ngày mình mang thai ox mua nhạc moza, nhạc không lời về cho 2 mẹ con nghe. ngày nào cũng pha sữa bầu cho mình uống. mình cũng kiêng khem lắm ngay từ việc đi lại cũng cần nhẹ nhàng, việc ăn uống càng quan trọng hơn, chọn những thực phẩm tốt cho cả mẹ và bé
    • 2,801 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Mình còn hay hát cho con nghe nữa, mình hát không quá hay nhưng cũng du dương phết hihi

Cái tai nghe cho bụng bầu giờ mua ở đâu mẹ nó nhỉ?
    Nhà em thì không dùng tai nghe nhưng em thường hay nói chuyện và cũng có cả hát cho bé nữa. Như vậy cũng giúp hai mẹ con gần giũi nhau hơn.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Khoa học đã chứng minh âm nhạc có tác dụng rõ rệt trong việc phát triển trí não của thai nhi. Vì thế trong suốt quá trình mang bầu 2 bé, mình thường xuyên nghe nhạc. Không nhất thiết phải là nhạc kinh điển, bác học, mình chọn nghe những loại nhạc nhẹ nhàng, du dương như trữ tình, dân ca, cả mẹ và con cùng được thư giãn.
    Chả biết đúng đến đâu nhưng giờ nhóc nhà mình cứ thích nghe ba mẹ hát, đang khóc mà nghe tiếng ba mẹ hát cái là nín ngay, thậm chí ru ngủ cũng phát hát cho cu cậu nghe. Bó tay luôn.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình nhớ ngày mình mang thai ox mua nhạc moza, nhạc không lời về cho 2 mẹ con nghe. ngày nào cũng pha sữa bầu cho mình uống. mình cũng kiêng khem lắm ngay từ việc đi lại cũng cần nhẹ nhàng, việc ăn uống càng quan trọng hơn, chọn những thực phẩm tốt cho cả mẹ và bé
    Mình thì không mấy khi nghe nhạc mấy vì chả có thời gian, nhưng hay phải văn nghệ văn gừng ở CQ, thành ra nhóc nhà mình nhiễm thói nghe nhạc từ còn trong bụng. Hi hi
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trước kia mang bầu đứa đầu mình cũng làm như bạn vậy đó. Cứ để cái CD player trong túi áo bầu rồi cho con nghe. Riết rồi thấy bài nào hợp ý là quẫy đạp suốt. Ngoài ra thì mình cũng uống sữa bà bầu luôn, cứ mua hai hộp vừa ở công ty vừa ở nhà nên 9 tháng 10 ngày là uống sữa bầu đủ luôn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bầu 2 bé đều nghe nhạc đây, mà đến khoảng giai đoạn 2 thai kỳ là cảm nhận rõ bé thích nghe nhạc luôn các mẹ nhỉ. Chỉ cần để tai nghe vào bụng là thấy bé di chuyển rồi va vào thành bụng rõ mạnh nữa, cảm giác lúc ấy thật đáng yêu làm sao,hihihi. Phải công nhận thai nhi phát triển não nhanh và sớm, bé đã cónhững cảm nhận và thể hiện ra ngoài luôn rồi đấy. Giai đoạn đầu mình bổ sung DHA cũng như axit folic đầy đủ là mẹ yên tâm rồi nhé.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Mình bầu 2 bé đều nghe nhạc đây, mà đến khoảng giai đoạn 2 thai kỳ là cảm nhận rõ bé thích nghe nhạc luôn các mẹ nhỉ. Chỉ cần để tai nghe vào bụng là thấy bé di chuyển rồi va vào thành bụng rõ mạnh nữa, cảm giác lúc ấy thật đáng yêu làm sao,hihihi. Phải công nhận thai nhi phát triển não nhanh và sớm, bé đã cónhững cảm nhận và thể hiện ra ngoài luôn rồi đấy. Giai đoạn đầu mình bổ sung DHA cũng như axit folic đầy đủ là mẹ yên tâm rồi nhé.
    Chả cần áp tai nghe vào bụng đâu. Mình toàn mở nhạc bình thường là bé cũng nghe được rồi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nên kỹ quá mẹ nó ạ, có bầu mình toàn ăn sam ăn xơ sau này sinh xong nuôi bé cũng dễ.
    Cuộc sống của đời tôi

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con trai mình cũng thế 2 tuổi mà thuộc nhiều bài thơ bài hát lắm nhé, tên các bác các cô ở xóm nhớ hết luôn. chỉ cần nhắc 1 lần là con nhớ thế nên từ khi mang thai mẹ nên bồi dưỡng sức khỏe, có khi nên bồi bổ ngay từ khi chưa có mang ấy, đã xác định có con thì lên chuẩn bị tinh thần trước. Mình cũng đang chuẩn bị tập 2 vì thế mình bồi dưỡng kỹ lắm.hii mẹ nào chẳng mong con thông minh giỏi ngoan
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Chả biết đúng đến đâu nhưng giờ nhóc nhà mình cứ thích nghe ba mẹ hát, đang khóc mà nghe tiếng ba mẹ hát cái là nín ngay, thậm chí ru ngủ cũng phát hát cho cu cậu nghe. Bó tay luôn.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với thai nhi, âm nhạc chính là "dưỡng chất vàng" giúp nuôi dưỡng tâm hồn và trí não. Tiếng hát ru con dịu dàng của mẹ, tiếng huýt sáo của ba, hay tiếng cười sảng khoái của những người thân yêu… chính là những "bản nhạc" hữu ích dành cho bé.

Từ tuần tuổi thứ 8, thai nhi đã "nghe" được nhịp đập trái tim mẹ. Đến gần giữa thai kỳ, bé đã có thể phản ứng lại với âm thanh từ bên ngoài. Âm nhạc chính là thứ ngôn ngữ không biên giới giúp cha mẹ giao tiếp với bé. Không chỉ thế, nhiều nghiên cứu đã chứng minh vai trò của âm nhạc trong việc kích thích trí thông minh của trẻ. Thai nhi trong bụng mẹ có thể chưa hiểu được lời nói, nhưng có thể lắng nghe âm thanh và nhận biết tiết tấu, vì thế, nhạc cổ điển (nhạc giao hưởng) êm ái, nhẹ nhàng, với cấu trúc âm thanh hoàn hảo, logic cao sẽ giúp thai nhi cảm thấy bình yên và phát triển trí não tốt hơn.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8