TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bầu có nên uống sữa đậu nành không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Bạn mình có bầu thường xuyên sử dụng sữa đậu nành. Bạn bảo sữa đậu nành dễ uống. Mình biết sữa đậu rất tốt cho sức khỏe nhưng không biết bà bầu uống nhiều có tốt không nhỉ?

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Bạn mình có bầu thường xuyên sử dụng sữa đậu nành. Bạn bảo sữa đậu nành dễ uống. Mình biết sữa đậu rất tốt cho sức khỏe nhưng không biết bà bầu uống nhiều có tốt không nhỉ?
    Lúc chưa có bầu ngày nào mình cũng uống 1 cốc do mẹ mình nấu tại nhà, nhưng từ khi biết có thai mình ngừng uống vì nghe nói nếu uống nhiều sẽ ảnh hưởng đến giới tính nếu là mang thai bé trai, không biết có đúng không nữa?
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Chào bạn,

Đậu nành và các món ăn từ đậu nành rất tốt đối với sức khỏe của con người, là nguồn cung cấp protein quý giá, các axit béo linoleic, linolenic, omega-3 là những axit béo không no thiết yếu giúp tăng cường hấp thu các chất dinh dưỡng, điều chỉnh huyết áp, thúc đẩy sự phất triển của các tế bào khỏe mạnh, và cả các chất thiết yếu khác như sắt, kẽm, folat, vitamin A, PP, B, D rất tốt cho sự phát triển của thai nhi, tránh hiện tượng nhẹ cân, sinh non, tránh còi xương ở bé, loãng xương ở mẹ. Ngoài ra, các chất xơ hòa tan và không hòa tan có trong đậu nành còn giúp kiểm soát đường huyết thai kỳ, giảm hiện tượng táo bón mà nhiều bà bầu hay gặp.

Tuy rằng trong đậu nành có chứa isoflavone có hoạt tính estrogen – một loại hormone giới tính nữ nhưng đậu nành hoàn toàn an toàn cho thời kỳ mang thai, không có bất kỳ ảnh hưởng bất lợi gì tới giới tính của bé. Estrogen trong đậu nành không ảnh hưởng tới đến sinh sản của các bé trai, không thể làm teo tinh hoàn hay gây vô sinh như nhiều người nghĩ, và không có bất kỳ dấu hiệu nào cho thấy chất isoflavone có trong đậu nành được hấp thụ qua nhau thai người.

Như vậy bạn có thể yên tâm về giá trị dinh dưỡng của đậu nành và các sản phẩm từ đậu nành trong bữa ăn hàng ngày khi mang thai.

BTC_Enfamama
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Chào bạn,

Đậu nành và các món ăn từ đậu nành rất tốt đối với sức khỏe của con người, là nguồn cung cấp protein quý giá, các axit béo linoleic, linolenic, omega-3 là những axit béo không no thiết yếu giúp tăng cường hấp thu các chất dinh dưỡng, điều chỉnh huyết áp, thúc đẩy sự phất triển của các tế bào khỏe mạnh, và cả các chất thiết yếu khác như sắt, kẽm, folat, vitamin A, PP, B, D rất tốt cho sự phát triển của thai nhi, tránh hiện tượng nhẹ cân, sinh non, tránh còi xương ở bé, loãng xương ở mẹ. Ngoài ra, các chất xơ hòa tan và không hòa tan có trong đậu nành còn giúp kiểm soát đường huyết thai kỳ, giảm hiện tượng táo bón mà nhiều bà bầu hay gặp.

Tuy rằng trong đậu nành có chứa isoflavone có hoạt tính estrogen – một loại hormone giới tính nữ nhưng đậu nành hoàn toàn an toàn cho thời kỳ mang thai, không có bất kỳ ảnh hưởng bất lợi gì tới giới tính của bé. Estrogen trong đậu nành không ảnh hưởng tới đến sinh sản của các bé trai, không thể làm teo tinh hoàn hay gây vô sinh như nhiều người nghĩ, và không có bất kỳ dấu hiệu nào cho thấy chất isoflavone có trong đậu nành được hấp thụ qua nhau thai người.

Như vậy bạn có thể yên tâm về giá trị dinh dưỡng của đậu nành và các sản phẩm từ đậu nành trong bữa ăn hàng ngày khi mang thai.

BTC_Enfamama
    Hay quá, cám ơn BTC nhiều. Mình sẽ thông tin lại cho bạn mình để bạn tiếp tục uống sữa đậu nành chứ nhiều người khuyên không được uống sữa đậu nành làm bạn mình cũng lo.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nếu bạn lo lắng thì uống xen kẽ sữa đậu nành với các loại sữa khác cho đỡ ngán