TIN TÀI TRỢ.

Mang thai mấy tuần thì não bé mới được hình thành và phát triển?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Mình nghĩ, trước khi có thai thì chỉ là uống bổ sung vi chất thôi, chưa nên uống sữa vội vì kế hoạch là một chuyện, biết bao giờ có thai, uống mãi rồi ngán khi có thai lại chẳng uống được. CÒn khi đã biết là có thai rồi thì uống càng sớm càng tốt thật nhỉ!
    Giả sử mình uống mà chưa có thai thì cũng đâu có sao đâu mẹ nó ơi. Vì sữa thì cũng giúp mình có đề kháng tốt hơn, cơ thể khỏe khoắn hơn. Còn nếu mẹ sợ ngán thì có thể dùng 1 ly mỗi ngày thôi (khi chưa mang thai), hoặc có thể chia nhỏ lượng sữa ra mà uống, hoặc là có thể dùng sữa tươi, ... Đúng là sữa bầu khó dùng nhưng mẹ nó dùng quen rồi cũng sẽ không thấy ngán nữa đâu. Như mình này, hồi xưa chẳng uống được sữa tươi luôn chứ đầu nói sữa bầu. Vậy mà đã 2 tập rùi, uống miết cũng thấy bình thường, hay tại vị của enfa dễ uống nên mình mới vậy nhẩy??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    uống nhiều thành quen thôi mẹ nó ah, mình cũng thế mới đầu có thích uống sữa đâu, vì biết và muốn có con trong năm nay lên uống luôn từ hồi chưa có gì ấy. ai cũng bảo uống thế mới tốt mà. mẹ khỏe mạnh mang thai mới dễ
    Mình cũng nghe nhiều mẹ uống sữa bầu từ hồi chưa có gì. Mình thì mình nghĩ không cần thiết như vậy. Chưa có bầu thì mình uống các loại sữa bột bình thường cũng được mà, cũng cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết. Còn khi có bầu thì uống sữa là đúng rồi nhưng bên cạnh đó phải cân bằng chế độ ăn uống sao cho hợp lý nữa vì dù sao sữa cũng chỉ là bổ sung thêm mà thôi, ăn được là tốt nhất!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình cũng nghe nhiều mẹ uống sữa bầu từ hồi chưa có gì. Mình thì mình nghĩ không cần thiết như vậy. Chưa có bầu thì mình uống các loại sữa bột bình thường cũng được mà, cũng cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết. Còn khi có bầu thì uống sữa là đúng rồi nhưng bên cạnh đó phải cân bằng chế độ ăn uống sao cho hợp lý nữa vì dù sao sữa cũng chỉ là bổ sung thêm mà thôi, ăn được là tốt nhất!
    Nhiều mẹ chu đáo uống sữa bầu trước khi mang bầu 2-3 tháng luôn ấy chứ. Lợi ích của việc uống sữa bầu trước thời gian có em bé sẽ giúp cho cơ thể mẹ hoàn thiện hơn về thể chất để sẵn sàng đón nhận thai nhi và đảm bảo sức khỏe tốt cho cả mẹ và thai nhi trong thai kỳ cũng như sức khỏe của mẹ sau sinh và em bé được sinh ra sau này.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    điểm danh mình cũng uống sữa bầu khi chưa mang thai đây, ngoài ra mình còn uống vitamin tổng hợp nữa đấy, chuẩn bị có em bé mà. hiii hy vọng con sinh ra sẽ khỏe mạnh thông minh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Nhiều mẹ chu đáo uống sữa bầu trước khi mang bầu 2-3 tháng luôn ấy chứ. Lợi ích của việc uống sữa bầu trước thời gian có em bé sẽ giúp cho cơ thể mẹ hoàn thiện hơn về thể chất để sẵn sàng đón nhận thai nhi và đảm bảo sức khỏe tốt cho cả mẹ và thai nhi trong thai kỳ cũng như sức khỏe của mẹ sau sinh và em bé được sinh ra sau này.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Giả sử mình uống mà chưa có thai thì cũng đâu có sao đâu mẹ nó ơi. Vì sữa thì cũng giúp mình có đề kháng tốt hơn, cơ thể khỏe khoắn hơn. Còn nếu mẹ sợ ngán thì có thể dùng 1 ly mỗi ngày thôi (khi chưa mang thai), hoặc có thể chia nhỏ lượng sữa ra mà uống, hoặc là có thể dùng sữa tươi, ... Đúng là sữa bầu khó dùng nhưng mẹ nó dùng quen rồi cũng sẽ không thấy ngán nữa đâu. Như mình này, hồi xưa chẳng uống được sữa tươi luôn chứ đầu nói sữa bầu. Vậy mà đã 2 tập rùi, uống miết cũng thấy bình thường, hay tại vị của enfa dễ uống nên mình mới vậy nhẩy??
    Em chồng mình vừa cưới chồng xong mình đã chuẩn bị cho cả sữa bầu cả vitamin uống trc luôn rồi
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị dâu tâm lý giống mình thế, mình và em chồng còn có chung sở thích thích đi shopping và có sở thích cùng thichuốngs sữa hương sô cô la. heeeee, e chồng có bầu rồi mình thì chưa nhưng vẫn uống chung 1 loại sữa. nói chung cùng sở thích dễ nói chuyện dễ tâm sự lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Em chồng mình vừa cưới chồng xong mình đã chuẩn bị cho cả sữa bầu cả vitamin uống trc luôn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

điểm danh mình cũng uống sữa bầu khi chưa mang thai đây, ngoài ra mình còn uống vitamin tổng hợp nữa đấy, chuẩn bị có em bé mà. hiii hy vọng con sinh ra sẽ khỏe mạnh thông minh
    Mẹ nó chuẩn bị kỹ vậy thì yên tâm rồi còn gì.Chuẩn bị bước đầu tiên là rất quan trọng.Mẹ nào cũng như mẹ nó thì Em bé sinh ra sẽ rất khỏe mạnh đấy.Sang tập 2 mình cũng phải theo chân các mẹ về điểm này thôi
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thanks mẹ nó đã quá khen, mình đang mong có bé đây, tất cả những việc mẹ làm đều mong muốn cho con khỏe mạnh mà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Mẹ nó chuẩn bị kỹ vậy thì yên tâm rồi còn gì.Chuẩn bị bước đầu tiên là rất quan trọng.Mẹ nào cũng như mẹ nó thì Em bé sinh ra sẽ rất khỏe mạnh đấy.Sang tập 2 mình cũng phải theo chân các mẹ về điểm này thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Vậy là quá tốt rồi ấy mẹ Nhím, tất cả vì tương lai con em chúng ta, vì sự nghiệp dân giàu mờ.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể các mẹ chưa biết hết về sự phát triển của não bé trong bụng mẹ nhỉ. Thông tin bổ ích đây nè
    Từ lúc thụ thai, bào thai liên tục phát triển cả về thể chất và tinh thần. Có những thời điểm, bộ não của bé sản xuất 250 nghìn tế bào thần kinh mới trong mỗi phút, đó là một trong những lý do tại sao phụ nữ mang thai rất mệt mỏi (vì tạo ra các tế bào não cho bào thai là công việc khó khăn). Trong bụng mẹ, não phát triển liên tục, cùng lúc với phát triển tế bào thần kinh và mối liên kết giữa các tế bào thần kinh.

Các nghiên cứu cho thấy, bé phát triển trí nhớ trước khi chào đời (bé có thể nhận ra giọng nói của mẹ). Vì thế, dinh dưỡng và thói quen sống của mẹ có ảnh hưởng lớn tới thai nhi. Ở giai đoạn này và sau đó, bộ não đàn hồi cực tốt. Ví dụ, khi mẹ uống nhiều nước, bộ não thai nhi có thể to ra tạm thời do giãn các tế bào não
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Chị dâu tâm lý giống mình thế, mình và em chồng còn có chung sở thích thích đi shopping và có sở thích cùng thichuốngs sữa hương sô cô la. heeeee, e chồng có bầu rồi mình thì chưa nhưng vẫn uống chung 1 loại sữa. nói chung cùng sở thích dễ nói chuyện dễ tâm sự lắm
    tâm lý chứ,ko tâm lý sao chồng yêu đc hihi.Mới cả trẻ con thì đáng yêu vô cùng,nên mình đầu tư cho cháu mình đi đâu mà thiệt
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Mẹ nó chuẩn bị được như thế thì quá tốt rồi, mình thì chỉ uống sữa bầu lúc mang thai và suốt giai đoạn cho con bú thôi còn trước khi bầu thì mình đều đặn ngày 1 viên vitamin tổng hợp với uống axit folic trước lúc dự định mang bầu 3 tháng nữa.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6