TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu nên uống sữa gì?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Tớ bổ sung thông tin tác dụng cửa các thành phần trong sữa bầu ở trang chủ nhé

Sữa bột EnfaMama A+ được đặc chế với các dưỡng chất thiết yếu hỗ trợ sự hình thành và phát triển trí não trẻ như:
    + DHA là thành phần chính giúp hình thành cấu trúc và chức năng của não bộ suốt 3 tháng cuối thai kỳ và sau khi sinh. Người mẹ được khuyến nghị bổ sung DHA mỗi ngày trong giai đoạn mang thai và cho con bú để giúp trẻ phát triển thị giác và chức năng nhận thức.
    + Choline là dưỡng chất quan trọng hỗ trợ phát triển não, giúp tổng hợp acetylcholine là chất dẫn truyền thần kinh quan trọng liên quan đến trí nhớ và khả năng học hỏi sau này. Viện Y Khoa Hoa Kỳ khuyến nghị mức 450mg Choline mỗi ngày cho mẹ trong thời gian mang thai.
    + Các vi chất khác bao gồm Kẽm, Sắt, I-ốt, axit Folic, Vitamin B12 hỗ trợ hình thành và phát triển não thai nhi.
    + Bảo vệ 3 chiều: EnfaMama A+ chứa hệ dưỡng chất Bảo Vệ 3 chiều là sự kết hợp tối ưu các dưỡng chất như axit Folic, Sắt và Canxi giúp hỗ trợ mẹ và thai nhi phát triển khỏe mạnh.
    + Axit Folic giúp năng ngừa nguy cơ dị tật ống thần kinh ở thai nhi.
    + Sắt đóng vai trò quạn trọng trong sự tạo thành tế bào hồng cầu giúp vận chuyển oxy đến các bộ phận của cơ thể cho phụ nữ mang bầu cũng như thai nhi. Nhu cầu sắt gia tăng nhanh trong suốt quá trình mang thai.
    + Canxi giúp xương và răng phát triển chắc, khỏe.
    Cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho mẹ và thai nhỉ chị nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Em gái mình mang thai lần đầu được 5 tuần, vì ốm nghén nên không ăn được gì nhiều, mình muốn mua sữa cho em uống để bổ sung thêm chất dinh dưỡng, vậy nên uống sữa gì là tốt nhất hả các mẹ, mọi người có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình nha!
    Mẹ này quan tâm đến em gái ghê, hồi mình mang bầu lần đầu cũng chẳng có kinh nghiệm gì, lại không có chị em đã trải qua nên không được tư vấn gì cả. Thời kỳ đầu mang bầu đúng là ốm nghén ghê lắm, chẳng ăn uống được gì. Nếu cứ kéo dài sẽ không tốt cho cả mẹ và con. Mẹ nó động viên em gái cố ăn đủ chất, uống bổ sung sữa bầu để có chất nuôi em bé. Tùy vào khẩu vị của em gái mà chọn sữa. Nói chung uống sữa bầu thì mùi vị nó không thơm ngon như sữa thường nhưng phải cố vì con em chúng ta
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Cung cấp đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho mẹ và thai nhỉ chị nhỉ?
    Chả thiếu gì luôn í,cái gì bổ thì có hết trg enfamama nhỉ mẹ nó
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Mẹ này quan tâm đến em gái ghê, hồi mình mang bầu lần đầu cũng chẳng có kinh nghiệm gì, lại không có chị em đã trải qua nên không được tư vấn gì cả. Thời kỳ đầu mang bầu đúng là ốm nghén ghê lắm, chẳng ăn uống được gì. Nếu cứ kéo dài sẽ không tốt cho cả mẹ và con. Mẹ nó động viên em gái cố ăn đủ chất, uống bổ sung sữa bầu để có chất nuôi em bé. Tùy vào khẩu vị của em gái mà chọn sữa. Nói chung uống sữa bầu thì mùi vị nó không thơm ngon như sữa thường nhưng phải cố vì con em chúng ta
    Mình cũng thế đây, mang thai đứa đầu chả có kinh nghiệm gì cũng k có chị em gái hay chị em họ mà tính lại hay xấu hổ nên cứ âm thầm tự tìm hiểu mọi thứ chứ có dám hỏi ai đâu, ngố thế chứ. Cũng may là biết tìm đến WTT này nên học thêm được bao nhiêu là kiến thức bổ ích của các chị đi trước, mà ở đây hầu hết các chị em đều chia sẻ rất thật kinh nghiệm cũng như kiến thức của mình và rất nhiệt tình nữa nên càng ngày mình càng gắn bó với ngôi nhà chung này. Mình thì cứ uống thử mỗi loại 1 ít rồi cuối cùng cũng dừng lại ở enfamama vì mùi và vị của sữa dễ uống hơn cả k bị mặn mặn hay tanh tanh như một số loại sữa bầu khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thường xuyên vào diễn đàn học kinh nghiệm các mẹ. Mình biết và thêm tin tưởng sữa bầu enfamama từ các mẹ đó
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình thường xuyên vào diễn đàn học kinh nghiệm các mẹ. Mình biết và thêm tin tưởng sữa bầu enfamama từ các mẹ đó
    Mình giống mẹ nó, từ dạo tham gia wtt là cái gì cần tìm cũng phải nhảy vào đây đầu tiên. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm thật và hết sức nhiệt tình nữa, hihi. Mình biết đến enfamama lúc tập 1 cũng là từ webtretho đấy, tập 1 bỡ ngỡ lạ lẫm cái gì cũng mới mẻ hết trơn.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6