TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu nên uống sữa gì?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Mẹ này giống tớ nè, uống được Enfamama ngay từ đầu nên khỏe re heng. Tớ uống liên tục tới lúc sinh con, thậm chí là lúc cho con bú nữa đó. Đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho thai nhi và trẻ sơ sinh luôn. Hihi.
    Em khỏe lắm chị ơi, 2 đứa đều uống Enfamama, khỏi phải mất thời gian thử sữa này, thử sữa kia gì hết. Thích nhất là chất dinh dưỡng tập trung vào con, mẹ sinh xong dễ lấy lại dáng lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan3016 Xem bài viết
    Em đổi mấy loại sữa vì không hợp, uống vào là ọe hết, sau đổi sang enfamama hương socola thấy dễ uống hơn hẳn. Mùi socola át đi cảm giác buồn nôn nên mỗi lần uống sữa cũng hết sợ.
    nhiều người sợ vị béo ngậy của sữa nên uống vị socola là ok nhất, mùi thơm và dễ uống. Mình hồi đó thì thích vị vani hơn nhưng lâu lâu mình cũng mua vị socola để đổi khẩu vị. ra cửa hàng và siêu thị mua còn được mấy bạn tư vấn nhiệt tình lắm, lâu lâu còn có món quà nhỏ dành tặng cho con sắp chào đời
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em lúc nào cũng mua song song 2 loại cho dễ uống, vừa chocolate vừa vani. Enfamama vị ngọt vừa phải rất dễ uống. Em hai đứa đều uống em này, không mất thời gian thử nhiều loại sữa rồi mới quyết định. Mấy đứa bạn em cũng toàn uống loại này, thích lắm!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thể nào nhìn ảnh avanta nhà mẹ nó có 2 bé nhìn yêu quá cơ. mình cũng đang dùng Enfa cho tập 2 sắp tới đây, chưa có bé nhưng mình vẫn duy trì uống sữa bầu đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em lúc nào cũng mua song song 2 loại cho dễ uống, vừa chocolate vừa vani. Enfamama vị ngọt vừa phải rất dễ uống. Em hai đứa đều uống em này, không mất thời gian thử nhiều loại sữa rồi mới quyết định. Mấy đứa bạn em cũng toàn uống loại này, thích lắm!
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em khỏe lắm chị ơi, 2 đứa đều uống Enfamama, khỏi phải mất thời gian thử sữa này, thử sữa kia gì hết. Thích nhất là chất dinh dưỡng tập trung vào con, mẹ sinh xong dễ lấy lại dáng lắm!
    Cũng có nhiều mẹ nói như vậy, uống sữa bầu anfamama rất khỏe và dễ uống, bởi vậy mà bé khỏe mạnh nên mẹ cũng khỏe. Cái gì chớ cứ con khỏe mạ lấy lại dáng là không gì bằng đối với chị em chúng ta các mẹ nhỉ, tập 2 mình cũng uống anfamama.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    thể nào nhìn ảnh avanta nhà mẹ nó có 2 bé nhìn yêu quá cơ. mình cũng đang dùng Enfa cho tập 2 sắp tới đây, chưa có bé nhưng mình vẫn duy trì uống sữa bầu đó.
    Ủa, mẹ nó uống sữa bầu trước khi có thai à, như vậy có được không mẹ quý, mẹ nó uống sữa bầu trước khi mang thai để làm gì vậy, mình cũng đang thả cửa đón tập 2 nhưng vẫn ăn uống bình thường thôi, chẳng tẩm bổ gì cả? mẹ nó chia sẻ thêm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    nhiều người sợ vị béo ngậy của sữa nên uống vị socola là ok nhất, mùi thơm và dễ uống. Mình hồi đó thì thích vị vani hơn nhưng lâu lâu mình cũng mua vị socola để đổi khẩu vị. ra cửa hàng và siêu thị mua còn được mấy bạn tư vấn nhiệt tình lắm, lâu lâu còn có món quà nhỏ dành tặng cho con sắp chào đời
    Em thì khi bầu không thể uống nổi vị socola nên toàn trung thành với hương vani thôi. Mỗi lần mua em mua luôn 2 hộp lớn luôn cho tiện. Nói chung sữa Enfamama cũng có tiếng trên thị trường, công ty em các chị bầu và các chị có con nhỏ cũng toàn dùng sữa này, nên cũng yên tâm lắm.
    Yêu Nhím nhất!
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Nói thiệt các mẹ, là mình chịu, không thể uống sữa bầu được, rất là khó uống. Vì con mình cũng ráng mua về "nốc" nhưng ... vị nó tanh tanh làm sao ấy, không thể vào được, thấy nhiều mẹ uống được sữa bầu mà ham.
    Mẹ nó đã thử qua các hãng sữa chưa,như mình thử qua sữa của Hàn,của Nhật thì cũng bị tanh tanh,ngai ngái,nhưng khi thử Enfamama thì thấy vị dễ chịu nên dừng lại đó .Mẹ nó cứ thử đi,sợ mê quá lại uống ngày 3 cốc như mình hồi trc thì viêm màng túi chết mất hí hí
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Mẹ nó đã thử qua các hãng sữa chưa,như mình thử qua sữa của Hàn,của Nhật thì cũng bị tanh tanh,ngai ngái,nhưng khi thử Enfamama thì thấy vị dễ chịu nên dừng lại đó .Mẹ nó cứ thử đi,sợ mê quá lại uống ngày 3 cốc như mình hồi trc thì viêm màng túi chết mất hí hí
    Mình thì chưa thử qua nhiều loại sữa bầu ngoại như mẹ nó, do mình cũng không thuộc diện quá cầu kỳ. Với lại tại hồi uống Enfamama thấy uống ok và thấy giá cả cũng vừa phải nên uống luôn đến giờ. Giờ uống gần 1 năm sắp bị nghiện sữa bầu này rồi đây này. Hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Mình thì chưa thử qua nhiều loại sữa bầu ngoại như mẹ nó, do mình cũng không thuộc diện quá cầu kỳ. Với lại tại hồi uống Enfamama thấy uống ok và thấy giá cả cũng vừa phải nên uống luôn đến giờ. Giờ uống gần 1 năm sắp bị nghiện sữa bầu này rồi đây này. Hihi.
    Thế thì có bầu liên tục để được uống sữa bầu đi

Đùa thế chứ sữa này còn tốt cho thời kỳ cho con bú, mẹ nó cứ uống Enfa thêm hai năm nữa rồi hai mẹ con cùng cai sữa một thể.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Ủa, mẹ nó uống sữa bầu trước khi có thai à, như vậy có được không mẹ quý, mẹ nó uống sữa bầu trước khi mang thai để làm gì vậy, mình cũng đang thả cửa đón tập 2 nhưng vẫn ăn uống bình thường thôi, chẳng tẩm bổ gì cả? mẹ nó chia sẻ thêm nhé.
    Khi có ý định mang thai thì mẹ nó uống sữa luôn càng tốt mà đâu cần đợi có bầu mới uống.Đó là bước chuẩn bị tốt cho bản thân khỏe mạnh và cũng là bước làm quen với sữa(sữa bầu hơi khó uống mà),đến khi có bầu rồi thì cứ vô tư mà uống thôi.Tập 1 mình không biết điều này nhưng sang tập 2 chác chắn mình cũng sẽ làm vậy
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    mình cũng từng dùng nhiều loại sữa bầu này, vì sữa bầu đâu phải dễ uống mà mình lại ngán sữa. Dùng đến mấy loại chẳng hợp luôn. Rùi mới phát hiện enfamama có vị chocolate, về thử thì thấy đỡ hơn các loại khác. Lúc đầu dùng chưa quen vẫn ngán ấy chứ, dùng quen rồi thấy vị của enfa cũng ngon và dễ dùng nhất í.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    mình cũng từng dùng nhiều loại sữa bầu này, vì sữa bầu đâu phải dễ uống mà mình lại ngán sữa. Dùng đến mấy loại chẳng hợp luôn. Rùi mới phát hiện enfamama có vị chocolate, về thử thì thấy đỡ hơn các loại khác. Lúc đầu dùng chưa quen vẫn ngán ấy chứ, dùng quen rồi thấy vị của enfa cũng ngon và dễ dùng nhất í.
    Vị của enfa dễ uống hơn nhiều lại sữa bầu em từng thử, đổi đi đổi lại cuối cùng dừng lại ở enfamama thôi.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Vị của enfa dễ uống hơn nhiều lại sữa bầu em từng thử, đổi đi đổi lại cuối cùng dừng lại ở enfamama thôi.
    hồi tập 1 cũng đổi tới đổi lui như thế, nhưng qua tập 2 cứ enfa mà dùng thui, lúc mua sữa cũng nghe có loại sữa mới nào autum au tút gì đó cũng có vị chocolate mà cũng không buồn đổi vì quen vị enfa mất rùi.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đó, có nhiều loại khó uống vô cùng, ko phải ngán mà do cái mùi khó chịu
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm qua thăm em chồng mới sinh, mình mua luôn 2 hộp sữa Enfa qua cho e ấy, mình bảo em ấy bây giờ rảnh nếu con ngủ tranh thủ lên diễn đàn học hỏi các mẹ, lần đầu em ấy làm mẹ thấy nóng ngóng như hồi mình làm mẹ lần đầu ấy, mình cũng khuyên e ấy nên uống sữa để bổ sung DHA và các chất dinh dưỡng khác não bộ con phát triển. sữa Enfa mình cũng toàn mua gửi cho em ấy thôi, thích vị sô cô la chị mua. hiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Đúng đó, có nhiều loại khó uống vô cùng, ko phải ngán mà do cái mùi khó chịu
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Ối thế mà mình đã mê ngay tự lần đầu tiên uống đấy hihi,dù rất nghén ná
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em confirm vụ này, Enfa vị ngọt vừa phải, rất dễ uống. Em giới thiệu cho mấy mẹ bầu bị nghén uống thành công rồi nhé!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng giới thiệu cho em chồng uống, em ấy cũng mê luôn. Enfa dễ uống mà chẳng kén người uống đâu nha, nhiều mẹ bầu khó tính nghén lên nghén xuống uống Enfa vô tư luôn đấy
    Em confirm vụ này, Enfa vị ngọt vừa phải, rất dễ uống. Em giới thiệu cho mấy mẹ bầu bị nghén uống thành công rồi nhé!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình thấy Enfamama vị ngọt vừa phải dễ uống giống như các loại sữa bột bình thường khác, mình nghĩ đây cũng là thương hiệu được nhiều mẹ tin dùng nên cứ tin tưởng mà xài thôi. Chất lượng đảm bảo, giá thành cũng vừa phải là yên tâm rồi!
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6