TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu nên uống sữa gì?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Có rất nhiều loại sữa bà bầu rất tốt nhưng vì nhiều chất quá nên chị em bầu bí uống sữa xong thường nóng và bị táo. Theo mình bạn nên dùng Sữa enfamama đi sữa này mát không bị táo bón đâu.
    Enfa mama có hương chocolate dễ uống lắm các mẹ ạ. Uống sữa mà không có mùi sữa nên mẹ nào bị nghén nhiều cũng không lo nếu uống enfa đâu nha. Như em nè, nghén thôi rồi nhưng mà uống sữa enfa (mỗi lần uống ít một ấy ạ) thì không thấy có cảm giác gây gây, khó chịu như những loại sữa khác đâu. Các mẹ muốn an tâm thì đăng ký tham gia cuộc thi: Triệu mẹ tin dùng triệu lời chia sẻ cùng enfa nè. Mỗi bài thi được đăng lê là BTC sẽ gửi một mẫu quà dùng thử về địa chỉ đăng ký cho các mẹ đó ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đang tính cho con uống Mead Johnson, thấy nhiều người nói tốt lắm mà hình như cũng chưa bị dính vụ bê bối nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nenualoha Xem bài viết
    Đang tính cho con uống Mead Johnson, thấy nhiều người nói tốt lắm mà hình như cũng chưa bị dính vụ bê bối nào.
    Bên Mead Johnson có số điện thoại để tư vấn đó bạn. Lúc trước khi chuyển sang loại sữa này cho con mình cũng gọi lên để được tư vấn. Bên này thì dịch vụ chăm sóc khách hàng khá tốt, hướng dẫn tận tình xem con bạn có phù hợp với sữa hay không, "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu" .
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thường mình đi khám thai ở bác sĩ tư là được phát mấy mẫu thử hà, bữa đi cũng được phát mẫu, về uống thì thấy thích mới đi mua. Nhưng mới bữa đầu tiên uống sắt không biết, uống buổi tối bị tào tháo rượt quá mà tưởng do sữa, hehe...
    Sữa bầu nhiều loại lắm, tùy theo sở thích của mỗi mẹ mà mình chọn, mình mua 1 loại nhãn hiệu nhưng 2 mùi thay phiên cho đỡ ngán.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Hồi mới bầu đứa đầu mình cũng thử mấy loại sữa bầu liền, nhưng loại nào uống cũng thấy ghê cổ và chướng bụng về sau nghe mọi người mách mình dùng thử enfa mama hương vani mình lại thấy hợp nên những lần bầu sau toàn múc Enfa thôi, bạn bảo em í thử dùng xem sao nhé, mong là em í hợp.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Có thể do mình chọn đúng loại sữa và hợp với cơ địa mình cộng thêm việc ăn uống tốt, cân đối hay sao í mà trộm vía các bé sinh ra bé nào cũng nặng cân, cứng cáp và khoẻ mạnh. CHính vì thế mà mình nghĩ là việc cung cấp cho thai nhi một chế độ dinh dưỡng tốt ngay từ trong bụng mẹ là vô cùng quan trọng, không những giúp bé khoẻ mạnh thông minh mà việc chăm sóc bé sau này của các mẹ cũng sẽ nhàn hơn rất nhiều. Chúc tất cả các mẹ bầu bí của chúng ta luôn luôn mạnh khoẻ để các em bé cũng luôn luôn khoẻ mạnh nha
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới có thai lần đầu, không ăn ươợc gì thì nên bổ sung bằng sữa. Nhưng cũng tùy thuộc vào từng cơ thể của từng người, mùi vị sữa có hợp không. Hồi đó mình sợ các mùi sữa, nhưng Enfamama thì rất thơm, mình lại thích mùi vani của Enfa, xong rồi lấy nước 2 của cà phê của chồng mỗi sáng, pha vào tí xíu, uốn gngon quá chừng luôn !
    Nói chung là tùy thuộc vào mùi vị của sữa mà cơ thể có thể tiếp nhận được thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Hồi mình bầu thì may là chơi với các mẹ bầu trong wtt nên mỗi lần offline là xin mỗi mẹ một cữ để thử thế là tìm ra sữa hợp với mình luôn. Thích nhất vị socola. Dễ uống và không gây.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Có rất nhiều loại sữa bà bầu rất tốt nhưng vì nhiều chất quá nên chị em bầu bí uống sữa xong thường nóng và bị táo. Theo mình bạn nên dùng Sữa enfamama đi sữa này mát không bị táo bón đâu.
    mình cũng như em gái mình cũng chịu enfamama, nhưng để dễ uống thì mình pha thêm tí cà phê hoặc câco vào. Thế là uống ngon lành.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong các loại sữa, mẹ nó hợp với sữa nào nhất ? Cơ thể thích ứng với mùi sữa nào nhất thì sẽ nên uống sữa đó. Theo mình, thử với sữa enfamama xem sao ?
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    Mới có thai lần đầu, không ăn ươợc gì thì nên bổ sung bằng sữa. Nhưng cũng tùy thuộc vào từng cơ thể của từng người, mùi vị sữa có hợp không. Hồi đó mình sợ các mùi sữa, nhưng Enfamama thì rất thơm, mình lại thích mùi vani của Enfa, xong rồi lấy nước 2 của cà phê của chồng mỗi sáng, pha vào tí xíu, uốn gngon quá chừng luôn !
    Nói chung là tùy thuộc vào mùi vị của sữa mà cơ thể có thể tiếp nhận được thôi.
    He he, cho thêm chút caphe vào sữa để uống nghe thú vị nhỉ, tiếc là hồi đó mình không thử vụ này, vì mình sợ caphe không tốt cho thai nhi, nhưng mà chút chút thì cũng không sao mà lại dễ uống mẹ nó nhỉ. Ý kiến hay quá
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Em gái mình mang thai lần đầu được 5 tuần, vì ốm nghén nên không ăn được gì nhiều, mình muốn mua sữa cho em uống để bổ sung thêm chất dinh dưỡng, vậy nên uống sữa gì là tốt nhất hả các mẹ, mọi người có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình nha!
    Mình nghĩ rằng, sau giai đoạn ốm nghén của mấy tháng đầu, bạn nên chọn sữa dễ uống để cảm thấy dễ hấp thu hơn và không cảm thấy muốn ói. Sữa Enfamama rất dễ uống mà còn chứa nhiều dưỡng chất bổ sung cho não bé phát triển một cách toàn diện nhất. Bạn hãy bảo em gái uống thử Enfamama nhé, mình trước đây đã từng uống và cảm thấy rất yên tâm.
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em đổi mấy loại sữa vì không hợp, uống vào là ọe hết, sau đổi sang enfamama hương socola thấy dễ uống hơn hẳn. Mùi socola át đi cảm giác buồn nôn nên mỗi lần uống sữa cũng hết sợ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    He he, cho thêm chút caphe vào sữa để uống nghe thú vị nhỉ, tiếc là hồi đó mình không thử vụ này, vì mình sợ caphe không tốt cho thai nhi, nhưng mà chút chút thì cũng không sao mà lại dễ uống mẹ nó nhỉ. Ý kiến hay quá
    ý kiến thật mới lạ, nhưng em nghe nói cafe không tốt cho thai nhi mà, mà ngày nào cũng uống cũng cho vào có sợ ảnh hưởng gì không nhỉ? hay mẹ nó pha chung sữa với milo hoặc mua sữa bầu vị so cola ấy ạ. Em thấy cũng rất dễ uống đó.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không nên pha cà phê vì cà phê có chất kích thích không tốt cho bà bầu. và cũng nên pha mi lo hay đại loại một chất nào khác. cứ đúng công thức mà pha, nếu thích thì mình thấy cách mua sữa hương sô cô la là hợp lý nhất
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    ý kiến thật mới lạ, nhưng em nghe nói cafe không tốt cho thai nhi mà, mà ngày nào cũng uống cũng cho vào có sợ ảnh hưởng gì không nhỉ? hay mẹ nó pha chung sữa với milo hoặc mua sữa bầu vị so cola ấy ạ. Em thấy cũng rất dễ uống đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh cũng đang giai đoạn nghén ngẩm đây, mệt mỏi lắm cơ, mà trộm vía cố vẫn được ngày 3 ly Enfamama bầu. Tự nhủ là ăn ít thì cố mà uống sữa, vì mẹ chủ quan 1 chút là con sẽ thiệt thòi lắm, DHA có trong sữa rất quan trọng cho sự phát triển của não bé từ khi trong bụng mẹ đến 2 tuổi, mà sự phát triển này sẽ ko quay trở lại trong suốt cuộc đời đâu nhé, nên các mẹ bầu cố gắng mà tẩm bổ vào.
    Yêu Nhím nhất!
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Nhờ được uống thử các loại sữa khi offline bà bầu á nên cuối cùng mình chọn enfamama socola, dễ uống lắm mà lại bổ sung DHA cho con nữa. Mình cứ trước khi đi ngủ thì uống sữa nóng còn ban ngày thì mát mát lạnh lạnh là đủ 3 ly mỗi ngày.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ah nhắc đến vụ uống thử thì mình nghĩ nhiều mẹ trên diễn đàn đang băn khoăn không biết dùng loại sữa nào cho phù thì đợt này các mẹ bầu thử gửi ảnh vừa để tham gia thử vận may vừa để nhận mẫu sữa thử xem có hợp không ta. Sữa Enfa sẽ gửi quà cho tất cả các mẹ tham gia đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Nhờ được uống thử các loại sữa khi offline bà bầu á nên cuối cùng mình chọn enfamama socola, dễ uống lắm mà lại bổ sung DHA cho con nữa. Mình cứ trước khi đi ngủ thì uống sữa nóng còn ban ngày thì mát mát lạnh lạnh là đủ 3 ly mỗi ngày.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    MÌnh cũng đang giai đoạn nghén ngẩm đây, mệt mỏi lắm cơ, mà trộm vía cố vẫn được ngày 3 ly Enfamama bầu. Tự nhủ là ăn ít thì cố mà uống sữa, vì mẹ chủ quan 1 chút là con sẽ thiệt thòi lắm, DHA có trong sữa rất quan trọng cho sự phát triển của não bé từ khi trong bụng mẹ đến 2 tuổi, mà sự phát triển này sẽ ko quay trở lại trong suốt cuộc đời đâu nhé, nên các mẹ bầu cố gắng mà tẩm bổ vào.
    Ngoài DHA thì Enfamama còn tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Ngoài DHA thì Enfamama còn tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    Mẹ này giống tớ nè, uống được Enfamama ngay từ đầu nên khỏe re heng. Tớ uống liên tục tới lúc sinh con, thậm chí là lúc cho con bú nữa đó. Đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho thai nhi và trẻ sơ sinh luôn. Hihi.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6