TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu nên uống sữa gì?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Kinh nghiệm tớ nè, bạn uống vị nào cũng được nhưng pha xong để nguội cho tủ lạnh mát mát là dễ uống cực, chứ để ngoài nhiều khi vị sữa bầu mà uống không quen cũng tanh lắm à.
    Thêm 1 kinh nghiệm nữa là dùng ống hút uống, đảm bảo sữa chui tọt cổ họng luôn không để lại vị gì trong miệng cả, hihihihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Thêm 1 kinh nghiệm nữa là dùng ống hút uống, đảm bảo sữa chui tọt cổ họng luôn không để lại vị gì trong miệng cả, hihihihi
    Ui, cách này hay đấy nhỉ, như vậy thì không ngửi thấy mùi, không cảm thấy vị của sữa nên cơn nghén cũng không thành. Vậy là sữa vào bụng thành công để con hấp thu rùi nhỉ. Mình sẽ áp dụng cho tập 2 hehhe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mẹ bầu đang ốm nghén thì nhiều khi sữa gì cũng không thích ấy chị ơi. Nhưng kinh nghiệm của em là cứ mua hộp bé trước rồi đến hộp to. Uống ít một, chia làm nhiều bữa, uống sữa kèm mấy lát bánh mỳ khô sẽ cảm thấy dễ chịu hơn nhiều.
    Muốn chọn sữa ưng ý, chị cần quan tâm các chỉ số trên hộp sữa có phù hợp với nhu cầu cùa bà bầu hay không. Đặc biệt là chỉ số và hàm lượng DHA. Em quan tâm cái này nhất vì DHA là điều kiện quan trọng quyết định chỉ số thông minh của bé mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình được cái là không nghén và dễ ăn uống nên thấy uống sữa bầu nào cũng đều ngon hết. Mẹ chọn loại sữa có bổ sung thành phần DHA cho con ý, uống sữa vào hết con, DHA giúp não bé phát triển thông minh từ trọng bụng mẹ đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình thì không uống được sữa tươi, sữa bầu lại càng uống không được. Nên khi mình bầu mình chọn Enfamama do nhãn hàng này có vị Chocolate nữa (vị này dễ uống hơn). Bạn tham khảo thử xem. Vì khi mang thai uống sữa quan trọng lắm. Bé đầu ngày nào mình cũng uống, đến bé thứ 2 mình không uống bác sĩ phán bé nhẹ nên giờ mình làm double ngày 4 ly luôn nè, huhu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ sữa nào không quan trọng,quan trọng là mình có uống được và thấy dễ chịu hay không thôi.
    Bạn cứ tìm và thử các loại sữa để xem mình thích mùi vị loại nào,nếu bạn là người quen với việc uống sữa thì sẽ thấy dễ dàng,chứ không thường uống sữa thì sẽ khó hơn vì sữa bầu khó uống vì trong sữa bầu chứa nhiều chất,đặt biệt là sắt nên gây cảm giác khó uống (sắt có mùi tanh)
    Tuy nhiên theo ý kiến mình thì sữa bầu là sữa đầy đủ dinh dưỡng nhất cho thai phụ và thai nhi,nên bạn cố gắng tìm loại sữa phù hợp,có thể mua 2,3 loại đổi món cho đỡ ngán.Ngoài ra có thể uống sữa tươi (đã tiệt trùng nhé) hoặc sữa đậu nành cũng tốt nhưng không đủ chất như sữa bầu.
    Hiện giờ thị trường nhiều loại sữa có mùi vị khác nhau,tuy nhiên mình thấy vị chocolate là dễ uống nhất,mình đây trong suốt thai kỳ mình hầu như chỉ uống loại vị chocolate mà không thấy ngán,thỉnh thoảng đổi sang mùi vani hay cam cho phong phú thôi.
    • 972 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nói em bạn tham gia chương trình "Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ" để được thưởng mẫu thử miễn phí Sữa Enfamama A+ xem uống có hợp không? Nếu em không quá kén sữa thì mua luôn cả hộp to mà uống luôn cũng được vì loại sữa này nhiều người uống khi mang bầu lắm đó, tăng cường sức khỏe cho mẹ và cho con, tốt cho trí não của thai nhi nữa đó em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Kiểu gì cơ quan vị giác nó cũng cảm nhận được chị ạ. Em hay uống sữa kèm theo ăn với bánh mì khô ấy. Bánh mì có vẻ như "thấm hút" sữa nhanh nên là đỡ bị cảm giác buồn nôn, ghê ghê cổ hơn chị ạ. Mà chị sao lại lạc vào đây thế? Đang bầu tập 2 à? Hí...hí.... chắc là thèm cô con gái giống nhà em chứ gì? Enfa mama đang có cuộc thì Triệu mẹ tin dùng, Triệu lời chia sẻ đấy, chị gửi bài thi đi mà lấy sản phẩm dùng thử
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Ôi, uống ống hút thì lâu lắm. Mình pha cả ly đầy, uống kiểu gì thì vào đến cổ họng cũng có mùi thui hà. Nên cầm ly sữa lên ực 1 phát cho nhanh, hihi. Mà mình thường hay để lạnh rùi mới uống, vì cảm giác uống lạnh sẽ ngon hơn á.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Các mẹ muốn biết mình uống sữa gì hợp thì chỉ có mua dùng thử thôi. Hiện nay đang có một chương trình mà các mom không cần mua dùng thử vẫn có sữa để test kìa. Mối mẹ viết một bài chia sẻ, gửi ảnh hay clip lên cuộc thi "Triệu mẹ tin dùng, triêu lời chia sẻ" sẽ có một phần quà là mẫu dùng thử gửi về đến tận nhà đó. Chương trình thật ý nghĩa vì hiểu được tình trạng sức khoẻ và tâm lý các mẹ bầu đúng không nào? Cám ơn enfa mama
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Mình thì sợ nhất vị vani của Enfa, cũng may là Enfa có bước chuyển biến là đưa vị socola vào chứ nếu không ế sữa vị vani là chắc chắn, hì hì, mình cũng vote cho vị socola.
    Theo mình biết thì chỉ có mỗi enfa có vị chocolate thui á, mí hãng sữa khác thì đa số chỉ có mùi vani thui hà. Nói chung, sữa bầu nào cũng khó dùng hơn. Nhưng mình thấy enfa là còn đỡ í, không có vị tanh như mí loại sữa bầu khác. Cũng có nhãn sữa nào có vị cam, vị dâu í nhưng mình dùng lại bị tiêu chảy nện không dùng được. nên mình chỉ dùng của mỗi enfa thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Các mẹ muốn biết mình uống sữa gì hợp thì chỉ có mua dùng thử thôi. Hiện nay đang có một chương trình mà các mom không cần mua dùng thử vẫn có sữa để test kìa. Mối mẹ viết một bài chia sẻ, gửi ảnh hay clip lên cuộc thi "Triệu mẹ tin dùng, triêu lời chia sẻ" sẽ có một phần quà là mẫu dùng thử gửi về đến tận nhà đó. Chương trình thật ý nghĩa vì hiểu được tình trạng sức khoẻ và tâm lý các mẹ bầu đúng không nào? Cám ơn enfa mama
    Hi đó mình cũng hay dùng thử các oại sữa bầu qua mấy chương trình tặng sản phẩm dùng thử lắm á hihi. Mà nói thiệt trong hệ thống sữa bầu nhãn hàng Abboot là mh sợ nhất. Hồi đó được bà chị cho 01 hộp, uống mà nhợn lên nhợn xuống hic.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Theo mình biết thì chỉ có mỗi enfa có vị chocolate thui á, mí hãng sữa khác thì đa số chỉ có mùi vani thui hà. Nói chung, sữa bầu nào cũng khó dùng hơn. Nhưng mình thấy enfa là còn đỡ í, không có vị tanh như mí loại sữa bầu khác. Cũng có nhãn sữa nào có vị cam, vị dâu í nhưng mình dùng lại bị tiêu chảy nện không dùng được. nên mình chỉ dùng của mỗi enfa thui.
    vị Chocolate thì có nhiều loại sữa khác có nữa mẹ nó ơi,nhưng mình uống nhiều loại rồi thì thấy Enfamama là ngon nhất,dễ uống nhất đó.Thêm nữa nhãn hiệu này lại uy tín nữa nên mình an tâm hơn các loại khác.Còn vị vani mình không uống lâu dài nỗi vì quá ngán mặc dù mình là đứa uống sữa thường đó.
    Mình mê nhãn hàng Enfa từ lâu nên lúc bầu cũng dùng rồi tới sau sanh cũng vẫn uống để có sữa cho bé đó,sau khi mình sinh xong thì xã vẫn mua Enfamama đều đều cho mình và luôn nhắc mình uống,pha sữa cho con cũng pha luôn cho mẹ 1 ly nhấm nháp!Và mình cũng chọn Enfa cho con ngay từ khi con còn nhỏ,giờ bé 17 tháng rồi vẫn đang dùng Enfa 3 đây
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Hi đó mình cũng hay dùng thử các oại sữa bầu qua mấy chương trình tặng sản phẩm dùng thử lắm á hihi. Mà nói thiệt trong hệ thống sữa bầu nhãn hàng Abboot là mh sợ nhất. Hồi đó được bà chị cho 01 hộp, uống mà nhợn lên nhợn xuống hic.
    mẹ này y chang mình,sữa bầu Similac của Abboot có vị mặn mặn mà khó uống kinh khủng mình mua 1 hộp 900gr mà tiếc nên ráng uống hết là k dám mua nữa nhưng có cô bạn mình suốt thời gian mang thai toàn uống sữa này,bạn í bảo nhắm mắt uống vì nghĩ tới con chứ ớn lắm...mình nói sao không mua mấy loại có hương vị khác như chocolate để uống thì bạn ấy tròn xoe mắt hỏi mình ủa có nữa hả...hihi..mình giới thiệt Enfamama cho bạn ấy thử rồi bạn ấy mê luôn,bảo hết thấy như cực hình rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Mih đang uống Anmun martena có vị chocolate mà sữa đó là sữa ít béo, uống rất ok, bạn mih bầu hầu như chúng nó toàn uống loại này và giới thiệu nó cho mih, mẹ ko bị béo mà bg con cũng đủ kg, lứa bạn mih uống anmun mih thấy chúng nó tăng cân trong khoảng 13-15 kg suốt cả thai kì mà con của chúng nó từ 3,5kg-4,5kg. Nhìn rất thích. Nhưng mih ko theo chủ nghĩa đẻ con to vì mih có chị bên nc ngoài, chị ấy khuyên chỉ nên đẻ con tầm 3,2-3,5kg là tốt nhất dễ đẻ thường mà ko bị mất sức. Chị ấy bảo bên Nc ngoài bọn Tây nó còn khống chế cân nặng của bà bầu và thai nhi nữa. Mih thấy cũng đúng, vì bọn trẻ con Tây sinh ra có ai dám bảo nó còi hơn con VN của mih đâu. Mih thấy cái này hay nên học hỏi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Các mẹ có vẻ nhiều người thích vị sữa Chocolate của Enfamama nhỉ? em cũng thấy các hãng khác hình như ít làm vị Chocolate cho sữa bầu nên loại này càng hot vì dễ uống và không ngán như mùi va ni. Riêng em thì em làm 2 hộp đổi vị,hihi vì sữa vị nào em cũng thấy ngon. Ấp ủ sinh ra 1 nàng công chúa xinh xắn đáng yêu lắm đây
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn thích Enfamama vị vani hơn ạ. Mình hay cho thêm chuối vào sữa uống ngon lắm, như sinh tố hoa quả ý. Cho ít chuối thôi các mẹ ạ. Mình mê món này, ngày uống 5 cốc như vầy vẫn thấy ngon. Anh xã mình kêu vợ uống tốn sữa. Mình bảo "không phải em mà là con đấy". Anh xã bảo "Bây giờ cái gì mà em không đổ cho con, thích ăn cua, sầu riêng cũng đổ cho con thích. Bó tay"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    Mih đang uống Anmun martena có vị chocolate mà sữa đó là sữa ít béo, uống rất ok, bạn mih bầu hầu như chúng nó toàn uống loại này và giới thiệu nó cho mih, mẹ ko bị béo mà bg con cũng đủ kg, lứa bạn mih uống anmun mih thấy chúng nó tăng cân trong khoảng 13-15 kg suốt cả thai kì mà con của chúng nó từ 3,5kg-4,5kg. Nhìn rất thích. Nhưng mih ko theo chủ nghĩa đẻ con to vì mih có chị bên nc ngoài, chị ấy khuyên chỉ nên đẻ con tầm 3,2-3,5kg là tốt nhất dễ đẻ thường mà ko bị mất sức. Chị ấy bảo bên Nc ngoài bọn Tây nó còn khống chế cân nặng của bà bầu và thai nhi nữa. Mih thấy cũng đúng, vì bọn trẻ con Tây sinh ra có ai dám bảo nó còi hơn con VN của mih đâu. Mih thấy cái này hay nên học hỏi.

Hổm mình đi cũng thấy quảng cáo sữa này, hình như mới có vị chocolate thì phải. Nhưng từ tập 1 mình đã dùng enfa, cảm thấy phù hợp với cơ địa của mình, mặt khác bên enfa có dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt. Mỗi khi mình thắc mắc gì, hay cần tư vấn thì bên enfa hỗ trợ ngay. Nên mình cảm thấy an tâm hơn khi sử dụng enfa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Cái này chuẩn luôn ạ. Chỉ có enfa mới có vị chocolate thôi ạ. Thế mới nói Enfa được nhiều mẹ bầu tin dùng vì enfa hiểu được tâm lý và thể trạng bà bầu khi có mang và ốm nghén đó ạ.
    Sữa vị cam hay dâu thì em thấy chỉ có sữa nước của con nít mới có cái loại đấy thôi chứ sữa bầu chỉ có hương vani thôi các chị ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

m1756993-1132 mình đang dùng sữa này vị chocolate nè. Đâu chỉ mỗi enfa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Cái này chuẩn luôn ạ. Chỉ có enfa mới có vị chocolate thôi ạ. Thế mới nói Enfa được nhiều mẹ bầu tin dùng vì enfa hiểu được tâm lý và thể trạng bà bầu khi có mang và ốm nghén đó ạ.
    Sữa vị cam hay dâu thì em thấy chỉ có sữa nước của con nít mới có cái loại đấy thôi chứ sữa bầu chỉ có hương vani thôi các chị ơi.

9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6