TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu nên uống sữa gì?

• 9 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 105 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gái mình mang thai lần đầu được 5 tuần, vì ốm nghén nên không ăn được gì nhiều, mình muốn mua sữa cho em uống để bổ sung thêm chất dinh dưỡng, vậy nên uống sữa gì là tốt nhất hả các mẹ, mọi người có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình nha!
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy là nếu không ăn được gì thì uống sữa là cách tốt nhất để bổ sung dinh dưỡng, tuy nhiên nhiều mẹ bầu cảm thấy rất khó uống vì mùi vị không hợp nên gây cảm giác khó chịu. Nhưng sữa bầu có nhiều vị lắm, như mình thì chọn vị socola và mình thích uống khi sữa được làm lạnh 1 chút. Sữa bầu enfamama cũng là sự lựa chọn tốt đó, mình dùng thấy hợp và lên cân tốt nữa. Mẹ nó kêu bạn uống thử xem sao nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Hồi mình có bầu cũng uống enfa mama, thích nhất là có mùi socola cho đỡ ngán đó. Nhiều người nói uống socola thì con sẽ bị đen nhưng thực ra sắc tố da là do di truyền mà, ăn uống đâu có ảnh hưởng gì đến màu da của con đâu
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Lúc mang thai 2 bé mình cũng uống Enfamama vị socola, đều đặn ngày 2 ly. mặc dù lúc trước rất sợ mùi sữa, mang bầu càng sợ hơn nhưng uống vị socola thì thấy hoàn toàn bình thường, chứ không phải nhắm mắt nhắm mũi như nhiều mẹ nghén.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Em gái mình mang thai lần đầu được 5 tuần, vì ốm nghén nên không ăn được gì nhiều, mình muốn mua sữa cho em uống để bổ sung thêm chất dinh dưỡng, vậy nên uống sữa gì là tốt nhất hả các mẹ, mọi người có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình nha!
    Theo cá nhân mình thì không phải cứ uống sữa là tốt. Nhiều người nghén quá không ăn được gì, uống sữa bầu thì nôn hết, thế nên đành ăn những đồ chiết suất từ sữa, cũng tốt mà. Ngay như bản thân mình cũng vậy, ăn vào nôn ra, người rớt như tàu lá, uống sữa bầu thì bụng chướng tòan hơi, cuối cùng đành chấp nhận ăn cầm hơi, ăn cái gì cảm thấy ngon miệng mà không bị nôn là ăn. Sữa thì cứ sữa chua và sữa tươi uống tì tì. Trộm bóng con sinh ra 3.9kg. Mặc dù mẹ gày tong teo. Hic
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Lúc mang thai 2 bé mình cũng uống Enfamama vị socola, đều đặn ngày 2 ly. mặc dù lúc trước rất sợ mùi sữa, mang bầu càng sợ hơn nhưng uống vị socola thì thấy hoàn toàn bình thường, chứ không phải nhắm mắt nhắm mũi như nhiều mẹ nghén.
    Ôi giời, giờ nghĩ lại mình vẫn rùng mình. Lúc có bầu mình uống sữa bầu xong là bụng cứ chướng to lên, bò lê bò càng đến khổ. Về sau chịu, chỉ măm sữa chua và uống sữa tươi thôi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thiệt các mẹ, là mình chịu, không thể uống sữa bầu được, rất là khó uống. Vì con mình cũng ráng mua về "nốc" nhưng ... vị nó tanh tanh làm sao ấy, không thể vào được, thấy nhiều mẹ uống được sữa bầu mà ham.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Ôi giời, giờ nghĩ lại mình vẫn rùng mình. Lúc có bầu mình uống sữa bầu xong là bụng cứ chướng to lên, bò lê bò càng đến khổ. Về sau chịu, chỉ măm sữa chua và uống sữa tươi thôi.
    Mình uống sữa hay ăn gì cũng vậy, lúc nào bên mình cũng phải chuẩn bị thau để chuẩn bị hứng ... "ói", hic, sao có nhiều mẹ uống sữa bầu giỏi quá nhỉ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Sữa bầu nhiều vi chất tốt cho thể trạng các bà bầu mình hạc xương mai và bổ sung thêm chất cho thai nhi. Mới mang bầu thì cứ sữa bầu socola uống thôi. Khó uống thì cho tủ lạnh để mát mát là dễ uống liền à.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có rất nhiều loại sữa bà bầu rất tốt nhưng vì nhiều chất quá nên chị em bầu bí uống sữa xong thường nóng và bị táo. Theo mình bạn nên dùng Sữa enfamama đi sữa này mát không bị táo bón đâu.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa gì hay không là do mình thôi mẹ nó à, như em trước đây em cũng uống Enfamama vì mẹ chồng mua cho uống thấy dễ nên em uống luôn mà chẳng thử loại nào khác. Theo cá nhân em thì Enfamama dễ uống lắm nhất là vị Socola ý.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Uống sữa gì hay không là do mình thôi mẹ nó à, như em trước đây em cũng uống Enfamama vì mẹ chồng mua cho uống thấy dễ nên em uống luôn mà chẳng thử loại nào khác. Theo cá nhân em thì Enfamama dễ uống lắm nhất là vị Socola ý.
    Vị socola thường rất thơm và dễ uống, anfamama thật hiểu tâm lý người mang thai hay bị khó ăn khó uống do bị nghén nhỉ? Trẻ con cũng vậy nhé, như bé nhà mình uống sữa có vị socola rất nhanh và thích uống.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ này đã khuyên chủ top uống sữa enfamama rồi tranh mất ý của mình. hiiii nhưng đúng là uông sữa enfamama tốt cho bà bầu và thai nhi vì bà bầu tránh đươc táo bón nhé. tránh được táo bón la tránh được bệnh trĩ đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Vị socola thường rất thơm và dễ uống, anfamama thật hiểu tâm lý người mang thai hay bị khó ăn khó uống do bị nghén nhỉ? Trẻ con cũng vậy nhé, như bé nhà mình uống sữa có vị socola rất nhanh và thích uống.
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Cách đây gần 10 năm khi mang bầu đứa đầu tiên thì lựa chọn của mình là Enfa mama rồi í. Lúc đó có hai vị vanilla và chocolate nhưng mình toàn chọn chocolate vì dễ uống. Thi thoảng mệt trong người thì bỏ tủ lạnh mát mát là dễ uống liền.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung em thấy uống Enfamama là dễ uống nhất đó, không những thế mà trong sữa Enfamama còn chứa nhiều chất dinh dưỡng rất tốt cho mẹ và bé nữa. Như em nè người thì bé gầy, bé mà khi sinh con ra trộm vía nhìn bụ bẫm yêu ghê ý. Cũng may khi mang thai mẹ chồng em mua cho loại đó uống thấy dễ uống thế là cứ uống luôn. Chứ mà không biết lại mua loại khác thì không biết bé yêu nhà em có được bụ bẫm không nữa?
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Nói chung em thấy uống Enfamama là dễ uống nhất đó, không những thế mà trong sữa Enfamama còn chứa nhiều chất dinh dưỡng rất tốt cho mẹ và bé nữa. Như em nè người thì bé gầy, bé mà khi sinh con ra trộm vía nhìn bụ bẫm yêu ghê ý. Cũng may khi mang thai mẹ chồng em mua cho loại đó uống thấy dễ uống thế là cứ uống luôn. Chứ mà không biết lại mua loại khác thì không biết bé yêu nhà em có được bụ bẫm không nữa?
    Đúng là mẹ rất hợp sữa Enfamama rồi, mình bầu cũng chỉ uống được loại này thui. Cũng thử loại khác nhưng có loại ngọt lắm không sao mà uống được 1 cốc đâu, huhu. Mình uống Enfamama thấy dễ chịu và cơ thể cũng không bị nóng gì cả. Nói chung các mẹ lần đầu thì cứ thử, thấy loại nào uống dễ thì dùng thôi. Cứ làm sao cả 2 mẹ con đều khoẻ mạnh là tốt rồi các mẹ nhỉ.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa hợp với mẹ bầu khi thấy mình tăng cân đều, khỏe mạnh không táo bón. Enfamama là loại sữa dễ uống ít ngọt hơn nhiều loại. Đa số chị em khi mang bầu hỏi sợ nhất điều gì đó là sợ uống sữa vì trong sữa bầu rất nhiều chất đặc biệt là canxi, sắt nên khó uống nhưng ở Enfamama vì có mùi thơm dễ chịu nên khi ai uống rồi sẽ quen và không sợ ngán
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Đúng là mẹ rất hợp sữa Enfamama rồi, mình bầu cũng chỉ uống được loại này thui. Cũng thử loại khác nhưng có loại ngọt lắm không sao mà uống được 1 cốc đâu, huhu. Mình uống Enfamama thấy dễ chịu và cơ thể cũng không bị nóng gì cả. Nói chung các mẹ lần đầu thì cứ thử, thấy loại nào uống dễ thì dùng thôi. Cứ làm sao cả 2 mẹ con đều khoẻ mạnh là tốt rồi các mẹ nhỉ.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Cách đây gần 10 năm khi mang bầu đứa đầu tiên thì lựa chọn của mình là Enfa mama rồi í. Lúc đó có hai vị vanilla và chocolate nhưng mình toàn chọn chocolate vì dễ uống. Thi thoảng mệt trong người thì bỏ tủ lạnh mát mát là dễ uống liền.
    Mình thì sợ nhất vị vani của Enfa, cũng may là Enfa có bước chuyển biến là đưa vị socola vào chứ nếu không ế sữa vị vani là chắc chắn, hì hì, mình cũng vote cho vị socola.
    Cuộc sống của đời tôi

• 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận là vị socola dễ uống hơn vani thật, mùi socola giúp át đi mùi tanh của sữanhưng hình như socola cũng ngọt hơn phải không các mẹ, hay là do mình có cảm giác vậy.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Công nhận là vị socola dễ uống hơn vani thật, mùi socola giúp át đi mùi tanh của sữanhưng hình như socola cũng ngọt hơn phải không các mẹ, hay là do mình có cảm giác vậy.
    Kinh nghiệm tớ nè, bạn uống vị nào cũng được nhưng pha xong để nguội cho tủ lạnh mát mát là dễ uống cực, chứ để ngoài nhiều khi vị sữa bầu mà uống không quen cũng tanh lắm à.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6