TIN TÀI TRỢ.

Mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất

• 4 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình vẫn uống sữa đều nhưng không hiểu sao lại bị nhau hóa độ 3 làm thai nhi giảm việc hấp thụ từ mẹ, việc trao đổi chất giữa 2 mẹ con không có kết quả đáng kể. Vì thế bé không tăng cân, bác sĩ bảo thai nhỏ các mom ah. Giờ không biết nên làm gì để con có thể hấp thụ được từ mẹ nữa, nay đã 37w rồi. Buồn quá các mom ah.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Mình vẫn uống sữa đều nhưng không hiểu sao lại bị nhau hóa độ 3 làm thai nhi giảm việc hấp thụ từ mẹ, việc trao đổi chất giữa 2 mẹ con không có kết quả đáng kể. Vì thế bé không tăng cân, bác sĩ bảo thai nhỏ các mom ah. Giờ không biết nên làm gì để con có thể hấp thụ được từ mẹ nữa, nay đã 37w rồi. Buồn quá các mom ah.
    mẹ nó ơi,nên hỏi bác sĩ kĩ về vấn đề này để tìm ra gốc rễ và giải quyết triệt để,chứ uống sữa bầu mình thấy hấp thụ cho con rất ổn đấy chứ.
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    mẹ nó ơi,nên hỏi bác sĩ kĩ về vấn đề này để tìm ra gốc rễ và giải quyết triệt để,chứ uống sữa bầu mình thấy hấp thụ cho con rất ổn đấy chứ.
    Trường hợp như mình thì nhiều mom cũng bị như vậy á. Mình khám thì mọi thứ vẫn bình thường, cái gì cũng tốt, 2 mẹ con đều khỏe, duy chỉ có về vấn đề cân nặng của con lại như vậy. Và bé tăng trưởng rất chậm, còn bác sĩ thì vẫn theo dõi chưa thấy nói gì thêm.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trường hợp như mình thì nhiều mom cũng bị như vậy á. Mình khám thì mọi thứ vẫn bình thường, cái gì cũng tốt, 2 mẹ con đều khỏe, duy chỉ có về vấn đề cân nặng của con lại như vậy. Và bé tăng trưởng rất chậm, còn bác sĩ thì vẫn theo dõi chưa thấy nói gì thêm.
    Mẹ nó vẫn ăn bình thường và uống sữa bầu chứ
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu đã 37 tuần rồi thì không thay đổi được nhiều nữa, mẹ nó vẫn tích cực uống sữa bầu và làm theo lời dặn của bác sĩ nhé. Cố gắng giữ tinh thần thật tốt, thật thoải mái để chuẩn bị đón con yêu chào đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu có điều kiện thì nên uống sữa bầu trước khi mang thai khoảng 2,3 tháng đến khi nào mẹ cai sữa cho con là tốt nhất mẹ nó ạ
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Chỉ nên lựa chọn hoặc uống sữa bầu, hoặc bổ sung bằng thức ăn tự nhiên và sữa tươi, không nên gộp cả hai với nhau. Nếu hàng ngày, các mẹ đã uống nhiều nước hoa quả, ăn rau xanh,… rồi lại uống thêm sữa bầu thì việc hấp thụ dinh dưỡng của cơ thể sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Không nên tham quá để ép cơ thể mình nếu không dung nạp hết!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Uh hiện tượng nhau hóa như vậy chứng tỏ việc hấp thụ dưỡng chất từ mẹ của bé đang gặp vấn đề. Mà sao lạ nhỉ, mình nghĩ với trường hợp như của mẹ nó thì bác sỹ sẽ đưa ra lời khuyên cụ thể chứ, để mình biết mà cân bằng lại trong vấn đề ăn uống. Giờ 37 tuần là sắp lên thớt rồi còn gì. Mẹ nó khám bác sỹ khác xem như nào?
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Uh hiện tượng nhau hóa như vậy chứng tỏ việc hấp thụ dưỡng chất từ mẹ của bé đang gặp vấn đề. Mà sao lạ nhỉ, mình nghĩ với trường hợp như của mẹ nó thì bác sỹ sẽ đưa ra lời khuyên cụ thể chứ, để mình biết mà cân bằng lại trong vấn đề ăn uống. Giờ 37 tuần là sắp lên thớt rồi còn gì. Mẹ nó khám bác sỹ khác xem như nào?
    Mình cũng thắc mắc như mẹ nó,với việc sự phát triển của mẹ và con ko ổn định mà bs ko đưa ra phác đồ điều trị thì quả là lạ nhỉ .Mẹ nó thử đi khám chỗ bác sĩ khác uy tín xem sao,chứ để thế này ko yên tâm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Chỉ nên lựa chọn hoặc uống sữa bầu, hoặc bổ sung bằng thức ăn tự nhiên và sữa tươi, không nên gộp cả hai với nhau. Nếu hàng ngày, các mẹ đã uống nhiều nước hoa quả, ăn rau xanh,… rồi lại uống thêm sữa bầu thì việc hấp thụ dinh dưỡng của cơ thể sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Không nên tham quá để ép cơ thể mình nếu không dung nạp hết!
    Mình đồng ý với mẹ nó .Không phải cứ ăn nhiều là tốt đâu,ăn vừa đủ để cơ thể hấp thụ thôi.ăn nhiều quá khéo khi lại phản tác dụng ấy
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Mình đồng ý với mẹ nó .Không phải cứ ăn nhiều là tốt đâu,ăn vừa đủ để cơ thể hấp thụ thôi.ăn nhiều quá khéo khi lại phản tác dụng ấy
    Mình thì mình cứ quan niệm là ăn được là tốt, uống được cũng tốt nhưng nếu đã ăn đủ rồi, uống đủ rồi thì cũng nên để cho cái dạ dày mình nghỉ ngơi mà cũng có thời gian mà thở nữa chứ. Chèn nhiều quá lại đâm phản tác dụng thật! Cho nên nhiều mẹ nhà mình quan niệm sai lầm mà cứ cố ép mình phải thế nọ thế kia là không nên nhé!
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì mình cứ quan niệm là ăn được là tốt, uống được cũng tốt nhưng nếu đã ăn đủ rồi, uống đủ rồi thì cũng nên để cho cái dạ dày mình nghỉ ngơi mà cũng có thời gian mà thở nữa chứ. Chèn nhiều quá lại đâm phản tác dụng thật! Cho nên nhiều mẹ nhà mình quan niệm sai lầm mà cứ cố ép mình phải thế nọ thế kia là không nên nhé!
    Mình cũng thế, ăn uống cũng chia đều các bữa, ko nên để bụng quá đói hay quá no đều không tốt cho sức khỏe.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mình cũng thế, ăn uống cũng chia đều các bữa, ko nên để bụng quá đói hay quá no đều không tốt cho sức khỏe.
    Hồi mang bầu, khi đi làm mình cũng chuẩn bị đồ ăn nhẹ để có thể ăn giữa bữa ngoài sữa ra. Giữa giờ có thể uống 1 ly sữa bột, ăn mấy cái bánh ngọt hoặc quả chuối nữa. Những ngày ấy thấy đói nhanh thật các mẹ nhỉ?
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Thực ra chả mấy mẹ ép mình ăn quá nhìu đâu,vì dù muốn đi chăng nữa thì dạ dày cũng ko thể hợp tác đc,nên cứ ăn uống đủ,khoa học ,chia nhiều bữa nhỏ vừa dễ hấp thu mà dạ dày ko bị làm việc quá tải,bản thân bà bầu cũng đỡ nặng nề
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi mang bầu, khi đi làm mình cũng chuẩn bị đồ ăn nhẹ để có thể ăn giữa bữa ngoài sữa ra. Giữa giờ có thể uống 1 ly sữa bột, ăn mấy cái bánh ngọt hoặc quả chuối nữa. Những ngày ấy thấy đói nhanh thật các mẹ nhỉ?
    Bầu quay đi quẩn lại là ăn mà vẫn cứ thấy đói, đúng là nuôi cho 2 người mà
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Khi đã bị như này mẹ nó tuyệt đối ko bổ sung canxi và đừng ăn nhiều đồ ăn giàu canxi nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Phải ăn cho 2 người mà mẹ nó.Có lần mình lên đi ngủ rồi nhưng không ngủ được lại phải dạy lục đồ ăn,ông xã cứ cười mãi.
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Phải ăn cho 2 người mà mẹ nó.Có lần mình lên đi ngủ rồi nhưng không ngủ được lại phải dạy lục đồ ăn,ông xã cứ cười mãi.
    Em thì hay uống 1 ly Enfamama ấm trước khi đi ngủ, vừa giúp ngủ ngon vừa no bụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Khi đã bị như này mẹ nó tuyệt đối ko bổ sung canxi và đừng ăn nhiều đồ ăn giàu canxi nhé .
    Không phải đâu mẹ Nhím ơi, nhau vôi hóa không có nghĩa là dư canxi đâu,, đừng nghĩ vậy mà để cả 2 mẹ con thiếu hụt canxi á, mình vẫn bị thiếu canxi và bác sĩ vẫn kê thoa bổ sung cãni đó thôi. Chứ nếu không dùng thì bác sĩ đã không kê toa, và căn dặn rùi. Nhất là những tuần cuối thai kỳ, người mẹ cần phải bổ sung canxi và Fe đấy (cái này mình đi tư vấn bên Enfa vừa rồi được bác sĩ đề cập đến này, nên mẹ Nhím chú ý nhé).
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải đâu mẹ Nhím ơi, nhau vôi hóa không có nghĩa là dư canxi đâu,, đừng nghĩ vậy mà để cả 2 mẹ con thiếu hụt canxi á, mình vẫn bị thiếu canxi và bác sĩ vẫn kê thoa bổ sung cãni đó thôi. Chứ nếu không dùng thì bác sĩ đã không kê toa, và căn dặn rùi. Nhất là những tuần cuối thai kỳ, người mẹ cần phải bổ sung canxi và Fe đấy (cái này mình đi tư vấn bên Enfa vừa rồi được bác sĩ đề cập đến này, nên mẹ Nhím chú ý nhé).
    Chính xác đó ạ, mình cũng tham gia hội thảo của enfa và nghe tư vấn về vấn đề nhau thai bị vôi hoá. Vẫn tiếp tục bổ sung canxi và sắt cho tới khi sinh và cả sau khi sinh nữa. Nếu uống được sữa bầu thì quá tốt rồi vì trong sữa cũng có nhiều canxi mà, khi sinh xong mẹ uống sữa thì con cũng được cung cấp đầy đủ dưỡng chất hơn nữa
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5