TIN TÀI TRỢ.

Mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất

• 4 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Sữa bầu khó uống phết he he, cứ tanh tanh, ngang ngang. Nhưng đúng là đổi nhiều loại sữa cuối cùng mình hợp sữa Enfa huơng vani, bao nhiêu cũng hết
    Đúng là uống Enfa vị ngọt vừa phải ngon mẹ nó nhỉ, mình hồi xưa mang bầu cũng vậy, mỗi lần mua phải từ 5 hộp trở lên, mẹ mình còn mua cho mình cả một thùng ấy chứ. Nhiều mẹ cứ bảo sữa bầu khó uống, nhưng mình thấy chẳng khó chút nào mà còn thấy ngon nữa chứ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

mình hồi đó 5 tuần là uống sữa Enfa rồi vì mình bị nghén chả ăn gì được, chỉ uống sữa cầm hơi thôi...cũng may là có sữa Enfa giúp mình qua giai đoạn nghén kinh khủng đó
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu thích chủ top có thể uống trước khi mang thai cũng vẫn được mà, như thế còn tốt hơn nữa cơ đấy. khi sinh xong muốn có sữa cho con ngoài việc bổ sung thực phẩm hàng ngày ta vẫn có thể uống thêm sữa bà bầu. Mình thấy sữa bà bầu giàu dinh dưỡng bổ sung các khoáng chất còn thiếu cho mẹ và dòng sữa của mẹ đấy
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    nếu thích chủ top có thể uống trước khi mang thai cũng vẫn được mà, như thế còn tốt hơn nữa cơ đấy. khi sinh xong muốn có sữa cho con ngoài việc bổ sung thực phẩm hàng ngày ta vẫn có thể uống thêm sữa bà bầu. Mình thấy sữa bà bầu giàu dinh dưỡng bổ sung các khoáng chất còn thiếu cho mẹ và dòng sữa của mẹ đấy
    Đúng rồi, nhiều mẹ chu đáo còn uống trước lúc mang thai 3 tháng đấy, để cung cấp chất dinh dưỡng và vi chất cho thai nhi. Sau khi sinh xong vẫn duy trì uống sữa bầu để đáp ứng lượng sữa cho bé ti hằng ngày.
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Đúng rồi, nhiều mẹ chu đáo còn uống trước lúc mang thai 3 tháng đấy, để cung cấp chất dinh dưỡng và vi chất cho thai nhi. Sau khi sinh xong vẫn duy trì uống sữa bầu để đáp ứng lượng sữa cho bé ti hằng ngày.
    mình thì ko uống sữa trước nhưng sau khi sinh mình vẫn duy trì uống sữa enfamama đến hơn 2 tháng. nhờ uống thêm sữa bầu mà sữa mình mát lắm, tháng nào con mình cũng lên 1,5kg cho đến 4 tháng..hi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh mang thai 1 cái là uống sữa bầu liền, uống nhiều nhiều để đến lúc nghén sợ uống ít đi hi hi... Bây giờ thì ngày 3 ly , chắc cũng ok các mẹ nhỉ
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Nhà này vừa thử 2v cái là hôm sau đi mua sữa bầu về uống liền, cái tội hồi con gái ăn kiêng cho dữ tới lúc bầu thì "bấn loạn" sợ con thiếu chất, hehe. Được cái mình dễ uống nên uống nóng uống lạnh gì là xử tất. Chả biết mẹ hay con mê enfamama nữa, cơ mà uống tới lúc cho con bú luôn á.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất? Câu trả lời sẽ là từ khi bạn có kế hoạch mang thai. hiii tập 1 không biết nhưng tập 2 đang lên kế hoạch mình đã làm như vậy đấy hy vọng con yêu sẽ hấp thụ được các dưỡng chất và DHA giúp não bé phát triển
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Riêng với các bà bầu, sữa càng trở nên hữu ích bởi khi mang thai, cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa bà bầu vì thế mà được các hãng sản xuất “thiết kế” riêng để ngoài việc thỏa mãn chức năng của các loại sữa nói chung còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tưởng trong sữa dành cho bà bầu thì lượng DHA là chủ yếu chứ nhỉ chứ canxi hay sắt bổ sung ngoài cũng được mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Riêng với các bà bầu, sữa càng trở nên hữu ích bởi khi mang thai, cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa bà bầu vì thế mà được các hãng sản xuất “thiết kế” riêng để ngoài việc thỏa mãn chức năng của các loại sữa nói chung còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất? Câu trả lời sẽ là từ khi bạn có kế hoạch mang thai. hiii tập 1 không biết nhưng tập 2 đang lên kế hoạch mình đã làm như vậy đấy hy vọng con yêu sẽ hấp thụ được các dưỡng chất và DHA giúp não bé phát triển
    Đồng ý vời bạn nè! Từ khi có kế hoạch mang thai mẹ bắt đầu uống sữa là tốt nhất đó!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu được uống sữa ngay từ khi có kế hoạch mang thai cơ thể mẹ sẽ có đủ sức khỏe để mang thai mà không sợ thai nhi yếu hay không phát triển toàn diện phải không mẹ nó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Đồng ý vời bạn nè! Từ khi có kế hoạch mang thai mẹ bắt đầu uống sữa là tốt nhất đó!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    MÌnh mang thai 1 cái là uống sữa bầu liền, uống nhiều nhiều để đến lúc nghén sợ uống ít đi hi hi... Bây giờ thì ngày 3 ly , chắc cũng ok các mẹ nhỉ
    Nếu uống được vậy thì tốt quá rùi, chúc mừng mẹ nó nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống sữa bầu từ khi bắt đầu có thai cho đến tận khi cai sữa cho con cơ. Nhờ thế mà trộm vía, con mình thông minh và nhanh nhẹn lắm ấy. Tập 2 cũng đang tiếp tục như vậy đây hi hi
    Yêu Nhím nhất!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mình uống sữa bầu từ khi bắt đầu có thai cho đến tận khi cai sữa cho con cơ. Nhờ thế mà trộm vía, con mình thông minh và nhanh nhẹn lắm ấy. Tập 2 cũng đang tiếp tục như vậy đây hi hi
    Mình cũng giống mẹ nó nè, uống từ lúc có bầu đến khi con gần 2 tuổi luôn. Đến lúc bé cai sữa mẹ mới stop lại. Trộm vía, bé được bú mẹ lâu nên đề kháng tốt, ít bệnh vặt lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Nếu là nghén thì càng nên uống sữa để cung cấp đủ dinh dưỡng chứ, người ta khuyên ba tháng mới bổ sung calci nên chắc em bạn có tý nhầm lẫn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trong khoảng thời gian mang thai uống sữa thì đều tốt hết á bạn chủ top ui. Thậm chí có những mom còn uống trước khi mang thai 1, 2 tháng nữa á. Vì sữa là tổng hợp đầy đủ các dưỡng chất càng thiết cho sức khỏe mờ. Có thể trước khi mang thai mình uống sữa tươi, rùi đến lúc mang thai hãy uống sữa bầu. Uống sữa thì có lợi cho sức khỏe mà, nên uống thừa còn hơn là bị thiếu
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Thực ra sữa bầu rất tốt,bổ sung vitamin và dưỡng chất cho cả mẹ và bé nên ngay khi có bầu và cả sinh xong cho con bú mẹ cũng nê duy trì ngày uống tối thiểu 2 cốc sữa bầu
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Nếu được uống sữa ngay từ khi có kế hoạch mang thai cơ thể mẹ sẽ có đủ sức khỏe để mang thai mà không sợ thai nhi yếu hay không phát triển toàn diện phải không mẹ nó
    Đúng rồi đấy.khi có kế hoạch mang thai, được uống sữa luôn thì càng tốt,như vậy thì mẹ khỏe vá có em bé cũng sẽ khỏe thôi.Mọi người thường nói mẹ khỏe con khỏe mà
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường thì có kế hoạch có em bé là đã uống sữa bầu rồi, nhưng mình do vỡ kế hoạch nên từ khi biết mới uống. Nhưng có vẫn còn hơn không. Thậm chí sau khi sinh xong cũng còn uống đấy.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5