TIN TÀI TRỢ.

Mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất

• 4 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quý,

Cô em gái mình vừa mới phát hiện có bầu, cả gia đình mừng lắm, mua thuốc, mua sữa về tẩm bổ cho em ấy. Có điều em ý đang nghén nên không chịu ăn uống gì, lại bảo là phải để ngoài 3 tháng mới nên uống sữa. Mình thì cứ quan niệm là có bầu là nên uống sữa cho mẹ và con đủ chất nhưng không thuyết phục được. Các mẹ tư vấn giup mình xem là mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất nhé, để mình về khuyên nhủ cô em. Cảm ơn các mẹ nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghe dì mình bảo vừa mới cấn bầu cũng nên uống sữa bầu rồi, phải bổ sung liền những dưỡng chất cần thiết cho thai nhi mới bắt đầu tượng hình trong lòng mẹ. Hơn nữa là cho cơ thể mẹ làm quen và thích ứng dần với mùi vị sữa bầu, phòng khi có nhiều mẹ nghén quá, ko chịu uống sữa, em bé sẽ thiệt thòi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Các mẹ yêu quý,

Cô em gái mình vừa mới phát hiện có bầu, cả gia đình mừng lắm, mua thuốc, mua sữa về tẩm bổ cho em ấy. Có điều em ý đang nghén nên không chịu ăn uống gì, lại bảo là phải để ngoài 3 tháng mới nên uống sữa. Mình thì cứ quan niệm là có bầu là nên uống sữa cho mẹ và con đủ chất nhưng không thuyết phục được. Các mẹ tư vấn giup mình xem là mang thai bao nhiêu tuần thì uống sữa là tốt nhất nhé, để mình về khuyên nhủ cô em. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mình nghe nói bắt đầu từ tháng thứ 3 đã phải uống sữa bầu rồi. Nhưng nếu có thể thì mình uống từ ban đầu cũng tốt mà. Uống sữa cũng như ăn uống các loại có dưỡng chất bổ vậy, từ từ từng chút một đưa vào cơ thể để nuôi thi nhi thôi.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quý,

Các chuyên gia dinh dưỡng khuyên rằng nên uống sữa bà bầu trước khi mang thai khoảng 3 tháng để cơ thể được cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho quá trình hình thành và phát triển của thai nhi, mà một trong những vi chất quan trong nhất trong giai đoạn đầu này là acid folic, việc thiếu hụt acid folic có thể dẫn đến những khuyết tật về cột sống, về hệ thần kinh..., vì thế việc bổ sung đủ acid folic cho các mẹ trong giai đoạn trước và ngay khi có bầu là việc vô cùng quan trọng, tránh những rủi ro cho em bé. Nhưng thông thường thì chị em phụ nữ VN ta ít có điều kiện để chăm sóc bản thân kỹ trước khi mang bầu, nên ngay lúc biết mình có thai thì nên uống sữa bà bầu luôn nhé, bổ sung vi chất càng sớm càng tốt mẹ nó ạ.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Các chuyên gia dinh dưỡng khuyên rằng nên uống sữa bà bầu trước khi mang thai khoảng 3 tháng để cơ thể được cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho quá trình hình thành và phát triển của thai nhi, mà một trong những vi chất quan trong nhất trong giai đoạn đầu này là acid folic, việc thiếu hụt acid folic có thể dẫn đến những khuyết tật về cột sống, về hệ thần kinh..., vì thế việc bổ sung đủ acid folic cho các mẹ trong giai đoạn trước và ngay khi có bầu là việc vô cùng quan trọng, tránh những rủi ro cho em bé. Nhưng thông thường thì chị em phụ nữ VN ta ít có điều kiện để chăm sóc bản thân kỹ trước khi mang bầu, nên ngay lúc biết mình có thai thì nên uống sữa bà bầu luôn nhé, bổ sung vi chất càng sớm càng tốt mẹ nó ạ.
    Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé. Sáng nay mình vừa lôi ấy vào WTT mở topic này cho em ý đọc, mặt em ý nghệt cả ra, chắc là hiểu rõ rồi đấy. Bây giờ hai chị em mình chuẩn bị ăn trưa rồi đi siêu thị mua sữa bầu đây, hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé. Sáng nay mình vừa lôi ấy vào WTT mở topic này cho em ý đọc, mặt em ý nghệt cả ra, chắc là hiểu rõ rồi đấy. Bây giờ hai chị em mình chuẩn bị ăn trưa rồi đi siêu thị mua sữa bầu đây, hihi
    nhưng phải nhớ lựa chọn mùi vị nào mà phù hợp nhất, kẻo mua không phù hợp thì phí lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ là em bạn nếu uống được thì cũng nên uống luôn , vì 3 tháng đầu thai kỳ cũng khá quan trọng
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    nhưng phải nhớ lựa chọn mùi vị nào mà phù hợp nhất, kẻo mua không phù hợp thì phí lắm.
    Mình mua 2 hộp vani, và 2 hộp socola để uống thay đổi cho đỡ ngán mẹ nó ạ. Về nhà em mình uống thử khen ngon, không bị ậm ọe như uống các sữa khác, may thế
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Đúng rồi,bảo mẹ nó nên mua và uống luôn nhé, nhớ là uống đều đặn, mỗi ngày nên uống khoảng 2 ly, có thể hơn hoặc bớt tuỳ vào cơ địa và lượng thực phẩm được nạp trong ngày . Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì một ly vào buổi tối trước khi đi ngủ khoảng 1h là không thể thiếu nhé. Chúc mẹ khoẻ và bé khoẻ nha.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Thực ra nếu nghén mà k uống đ thì nên để qua gđ nghén hãy uống nếu k như bạn m, hì hục uống, tồi ọe, xong là sợ k dám uống tiếp. Trong sữa bầu có đủ dg chất cho mẹ và bé, vì vậy bổ sung đc sớm là tốt nhất
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một điều đang buồn là ở nước mình chúng ta mang thai 1 cách bất ngờ nên chưa chuẩn bị được thể lực một cách tốt nhất. Theo mình thì cần phải chuẩn bị tẩm bổ cơ thể trước khi mang thai cơ hihi.
    Có bầu xong, 3 tháng đầu thì cơ thể sẽ nghén, ko ăn uống được gì mấy thì nên bổ sung dưỡng chất bằng sữa. Có thể chọn mùi vị, cách chế biến cho dễ ăn như là làm sữa chua, làm sinh tố....
    Tất nhiên là ăn phải đúng liều lượng chứ đừng để mẹ bầu xổ ra thì xấu xí lắm hihi
    ký cọt giề
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Một điều đang buồn là ở nước mình chúng ta mang thai 1 cách bất ngờ nên chưa chuẩn bị được thể lực một cách tốt nhất. Theo mình thì cần phải chuẩn bị tẩm bổ cơ thể trước khi mang thai cơ hihi.
    Có bầu xong, 3 tháng đầu thì cơ thể sẽ nghén, ko ăn uống được gì mấy thì nên bổ sung dưỡng chất bằng sữa. Có thể chọn mùi vị, cách chế biến cho dễ ăn như là làm sữa chua, làm sinh tố....
    Tất nhiên là ăn phải đúng liều lượng chứ đừng để mẹ bầu xổ ra thì xấu xí lắm hihi

Đúng, mình cũng chia sẻ với nhiều mẹ, hầu hết các mẹ ấy có bầu một cách "ngẫu nhiên", thế nên việc chuẩn bị sức khỏe cho mẹ trước khi có bầu là rât hiểm. Rất may cả hai lần mang bầu của mình đều có sụ chuẩn bị kỹ càng nên trộm vía mẹ khỏe con khỏe, hihi
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Đúng, mình cũng chia sẻ với nhiều mẹ, hầu hết các mẹ ấy có bầu một cách "ngẫu nhiên", thế nên việc chuẩn bị sức khỏe cho mẹ trước khi có bầu là rât hiểm. Rất may cả hai lần mang bầu của mình đều có sụ chuẩn bị kỹ càng nên trộm vía mẹ khỏe con khỏe, hihi
    Theo như mình được biết, khi dự định có bầu các mẹ cũng nên uống sữa bầu trước để cung cấp đủ chất dinh dưỡng cho mẹ để có thể mang thai với tình trạng sức khỏe tốt nhất. Nhưng cũng rất nhiều trường hợp "lỡ" có bầu khi chưa kịp chuẩn bị thì cũng nên uống sữa bầu ngay khi biết mình có bầu. Như vậy, cả mẹ và con mới được cung cấp những dưỡng chất tốt nhất trong hành trình mang thai. Mình cũng giống như bạn, mình chuẩn bị kĩ càng trước khi mang bầu nên cả mẹ và con trộm vía rất khỏe mạnh!
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Nhiều mẹ cứ bảo là không cần uống sữa bầu con vẫn khoẻ, vẫn nặng ký khi sinh, nhưng theo mình thì trừ trường hợp bạn không thể uống được sữa bầu thôi, còn nếu uống được thì nên uống ngay khi có kế hoạch có bầu hoặc ngay khi biết mình có bầu và uống đều đặn đến cả sau khi sinh bé nữa, như thế đảm bảo tốt cho cả mẹ và bé nhé.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Nhiều mẹ cứ bảo là không cần uống sữa bầu con vẫn khoẻ, vẫn nặng ký khi sinh, nhưng theo mình thì trừ trường hợp bạn không thể uống được sữa bầu thôi, còn nếu uống được thì nên uống ngay khi có kế hoạch có bầu hoặc ngay khi biết mình có bầu và uống đều đặn đến cả sau khi sinh bé nữa, như thế đảm bảo tốt cho cả mẹ và bé nhé.

Mình cả 2 bé đều cố uống sữa bầu, nhưng bé sau uống tốt và đều hơn, trộm vía con khác hắn bé lớn.
    Trừ phi uống vào bị ảnh hưởng tiêu hóa or do đk kinh tế ko kham nổi chứ các mẹ nên uống ngay từ khi dự định có bầu (or trước đó uống sữa tươi), có bầu rồi thì uống sữa bầu đến sau sinh 1 tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Khi bầu bí bị nghén không ăn được thì sữa bầu là giải pháp tốt nhất để cung cấp dưỡng chất cho mẹ và thai nhi. Nếu có kết hoạch thì nên uống trước một thời gian để đủ sức khở và dưỡng chất cho thai phát triển tốt. Mình uống từ khi thử thấy 2 vạch, hôm nào không kịp ăn sang thì chỉ cần 1 cốc sữa bầu cũng yên tâm rồi
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Lúc biết tin mang bầu, lão chồng mua sữa bầu cho em uống liền. Tóm lại là theo em uống càng sớm càng tốt, chỉ sợ nghén ko uống được thôi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu khó uống phết he he, cứ tanh tanh, ngang ngang. Nhưng đúng là đổi nhiều loại sữa cuối cùng mình hợp sữa Enfa huơng vani, bao nhiêu cũng hết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Lúc biết tin mang bầu, lão chồng mua sữa bầu cho em uống liền. Tóm lại là theo em uống càng sớm càng tốt, chỉ sợ nghén ko uống được thôi ạ
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Sữa bầu khó uống phết he he, cứ tanh tanh, ngang ngang. Nhưng đúng là đổi nhiều loại sữa cuối cùng mình hợp sữa Enfa huơng vani, bao nhiêu cũng hết
    MÌnh giống mẹ nó trong việc đổi nhiều loại sữa, cuối cùng hợp enfa nhưng hợp vị socolate. Vỏ hộp uống xong chồng thành 1 đống to luôn, sau đó mình chuyển sang hộp giấy vừa tiết kiệm lại không vướng trong việc vứt vỏ hộp.
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Vào đây học hỏi các mẹ mới biết uống sữa bầu trước khi có thai 3 tháng là tốt nhất mình thấy rất đúng vì khi mang thai cơ thể người mẹ phải cung cấp 1 lượng máu và canxi khá lớn để nuôi dưỡng thai nhi, hơn nữa trong sữa bầu mới có các thành phần như DHA, AA, Axit folic, các khoáng chất rất cần thiết nên uống trước được thì tốt quá.
    Còn nếu lỡ có bầu mà ko có chuẩn bị trước theo mình thì biết ngày nào nên uống luôn ngày đó, uống trước khi bị nghén còn dễ uống chứ đợi có triệu chứng nghén mới uống thì lại bị cảm giác ngấy không uống được các mẹ nhỉ?
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5