TIN TÀI TRỢ.

Lượng calo cần thiết cho bà bầu mỗi ngày.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường mỗi lần ăn uống đối với chúng ta chẳng cần phải suy nghĩ gì cả, nhưng khi có bầu, ăn cho 2 người thì lại không hiểu mình ăn như thế nào là đủ là đúng. Nhờ các chuyên gia và các mẹ chỉ giúp cho mình cũng như các mẹ mang bầu biết với.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Bình thường mỗi lần ăn uống đối với chúng ta chẳng cần phải suy nghĩ gì cả, nhưng khi có bầu, ăn cho 2 người thì lại không hiểu mình ăn như thế nào là đủ là đúng. Nhờ các chuyên gia và các mẹ chỉ giúp cho mình cũng như các mẹ mang bầu biết với.
    Chào bạn,

Đừng quá căng thẳng, khi mang thai bạn vẫn ăn uống theo nhu cầu, không để đói, không cần ăn quá sức và ăn quá nhiều chất bổ dưỡng sẽ gây tình trạng khó tiêu, dễ dị ứng nếu bạn cố ăn thức ăn lạ.
    Quan trọng là bạn cần chú ý những điểm sau:
    Trong khi mang thai, bạn cần bổ sung đầy đủ các nhóm dưỡng chất: bột đường (cơm, bánh mì, ngũ cốc,…), chất đạm ( thịt, cá, trứng, tôm, cua)… (ăn 2-3 lần mỗi ngày, mỗi lần khoảng 60-90g …), vitamin, khoáng chất (những loại rau, trái cây,…) vừa bổ sung vitamin, khoáng chất vừa phòng chống táo bón. Trái cây bạn có thể ăn hoặc ép lấy nước uống. Tuy nhiên, ăn cả xác sẽ giúp bạn hấp thu được trọn vẹn chất dinh dưỡng và chất xơ. Lượng nước tối thiểu 2l/24h. Khi thai lớn hay nghén nhiều, bạn nên chia nhỏ bữa ăn, thay vì ăn 3 bữa/ngày như trước đây, bạn có thể ăn nhiều hơn. Bổ sung thêm 2-3 bữa phụ/ngàỳ (sữa dành cho bà bầu, bánh chưng/giò, chè, bánh quy, trái cây…)
    Ngoài ra, bạn có thể uống thêm sữa công thức giành cho bà bầu, 1-3ly/ngày vừa bổ sung dưỡng chất cho mẹ, vừa tốt cho bé.

Tuy nhiên, trong thai kỳ, bạn cần thăm khám định kỳ theo lịch hẹn của BS sản khoa hay bất kỳ khi nào thấy bất thường . Theo đó có những tư vấn về dinh dưỡng hợp lý nếu cần thiết.

BTC_Enfamama