TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để không bị rạn da khi mang thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi mang thai khi bụng to thì dễ bị rạn ra, vậy có cách gì giúp hạn chế tình trạng này không ạ, em nghe mọi người nói bôi dầu dừa sẽ giúp chống rạn da vậy có đúng không? Cảm ơn BTC.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng có 1 câu hỏi tương tự như mẹ nó cũng đang đợi câu trả lời từ các chuyên gia đây. chẳng chị em nào muốn mình xấu sau sinh phải không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Khi mang thai khi bụng to thì dễ bị rạn ra, vậy có cách gì giúp hạn chế tình trạng này không ạ, em nghe mọi người nói bôi dầu dừa sẽ giúp chống rạn da vậy có đúng không? Cảm ơn BTC.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Rạn da thì em thấy là do cơ địa rồi. Có nguời chẳng rạn lấy 1 vệt, còn có người như em đây, vừa dầu olive, vừa kem chống rạn da bôi từ hồi con còn bằng hạt đậu! Thế nhưng bụng vẫn vằn vện, đến tận bây giờ con 4 tuổi, chuyển từ enfa mama sang mua enfa grow cho con, thế mà bụng vẫn bèo nhèo vằn vện thế thôi ạ!
    • 80 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể dùng lòng trắng trứng gà để chữa rạn da khi mang thai cũng rất hiệu quả đó.Cách này cũng đơn giản thôi mẹ nó hoàn toàn có thể làm được.Lòng trắng trứng có công dụng kỳ diệu trong khôi phục và tái tạo collagen cho da bị rạn nứt.Bôi lòng trắng trứng lên khu vực bị rạn da,chờ khô,rồi rửa sạch bằng nước lạnh.Thực hiện đều đặn có thể làm mất các vết rạn.Cách khác là trộn 1/4 chén bột cafe và 1 lòng trắng trứng gà và thoa đều lên vùng da bị rạn.Đợi cho hỗn hợp khô tự nhiên ,rồi rửa sạch lại bằng nước âm.Chúc mẹ nó thành công nha
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi holy_light_13 Xem bài viết
    Mẹ nó có thể dùng lòng trắng trứng gà để chữa rạn da khi mang thai cũng rất hiệu quả đó.Cách này cũng đơn giản thôi mẹ nó hoàn toàn có thể làm được.Lòng trắng trứng có công dụng kỳ diệu trong khôi phục và tái tạo collagen cho da bị rạn nứt.Bôi lòng trắng trứng lên khu vực bị rạn da,chờ khô,rồi rửa sạch bằng nước lạnh.Thực hiện đều đặn có thể làm mất các vết rạn.Cách khác là trộn 1/4 chén bột cafe và 1 lòng trắng trứng gà và thoa đều lên vùng da bị rạn.Đợi cho hỗn hợp khô tự nhiên ,rồi rửa sạch lại bằng nước âm.Chúc mẹ nó thành công nha
    Cách này là chữa khi đã rạn da rồi, cảm ơn mẹ holy nhé, mình muốn hỏi là có cách nào để tránh bị rạn da luôn không. Nhìn vùng da rạn thấy sợ thật các mẹ nhỉ.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách này là chữa khi đã rạn da rồi, cảm ơn mẹ holy nhé, mình muốn hỏi là có cách nào để tránh bị rạn da luôn không. Nhìn vùng da rạn thấy sợ thật các mẹ nhỉ.
    Thực ra thì mình chỉ có cách dùng các sản phẩm chăm sóc da hoặc phương pháp dân gian như các mẹ đã nói ở trên thôi. Chứ tránh luôn không bị thì chắc không ai khẳng định được đâu ạ, nhiều mẹ bầu tập 2 xong mà không hề rạn tí nào đấy. Do cơ địa của từng người rồi mẹ nó à, hì
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Xin chào bạn!
    Rạn da là vấn đề thường gặp khi mang thai và ảnh hưởng đến thẩm mỹ của các bà mẹ. Tuy nhiên, bạn có thể cải thiện vấn đề này với những chú ý sau :
    - Dinh dưỡng tốt: rạn da có thể do thiếu hụt 2 yếu tố thiết yếu: vitamin và protein. Vì thế, một chế độ ăn uống khỏe mạnh, giàu vitamin A, C, E và chất chống oxy hóa giúp làn da được nuôi dưỡng tốt từ bên trong. Ăn nhiều rau quả tươi, trứng, ngũ cốc, cá... uống nước đủ là rất cần thiết
    - Kiểm soát cân nặng :tăng cân đột ngột là một trong những lý do khiến mẹ bầu bị rạn da.
    - Tập thể dục cũng giúp ngăn ngừa rạn da: Độ đàn hồi của làn da sẽ tốt hơn khi bạn chăm chỉ tập thể dục.
    - Mát xa vùng da bị rạn thường xuyên bằng dầu dừa, dầu oliu cũng khiến cho những vết rạn mau mờ. Những tác động xoa bóp nhẹ nhàng làm gia tăng sự lưu thông máu, tăng tính đàn hồi cho da và giúp mờ vết rạn nhanh chóng.

BTC_Enfamama
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BTC hướng dẫn các mẹ bầu những bài tập thể dục giúp ngăn ngừa rạn da đi ạ. Em muốn tập nhưng sợ động thai.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memotnhoc Xem bài viết
    BTC hướng dẫn các mẹ bầu những bài tập thể dục giúp ngăn ngừa rạn da đi ạ. Em muốn tập nhưng sợ động thai.
    Mình thấy các bà mẹ mang thai vẫn có những bài tập thể dục nhẹ nhàng phù hợp với từng tháng của tuổi thai mà. Nếu bản thân m khỏe mạnh, không bị những dấu hiệu đe dọa bắt vận động ít thì mình nghĩ tập thể dục rất tốt cho cả hai mẹ con đấy.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Rạn da là do cơ địa của mỗi người mỗi khác á. Mình thấy có nhiều mom mang thai xong rạn cả 3 vòng, nhiều mom xuống cả chân luôn á. Nhưng có mom hổng bị rạn miếng nào cả, hoặc chỉ rạn in ít thôi. Riêng mình thì chỉ rạn bụng sau khi sinh, rạn có tầm cỡ luôn, do da không chịu nổi sự tăng đột ngột, và căng của vùng bụng nên vậy. Nên chỉ cỏ thể cố gắng làm mờ vết rạn thui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Muốn không bị rạn da thì mẹ bầu chỉ nên lên cân vừa phải mẹ nó ạ. 9-12kg thì sẽ không bị rạn mấy đâu. Ngoài ra thì mẹ nên bôi kem chống rạn, massage và thể dục nhẹ nhàng giúp da đàn hồi tốt thì sẽ hạn chế việc rạn da bụng và đùi đấy mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Rạn da là do cơ địa của mỗi người mỗi khác á. Mình thấy có nhiều mom mang thai xong rạn cả 3 vòng, nhiều mom xuống cả chân luôn á. Nhưng có mom hổng bị rạn miếng nào cả, hoặc chỉ rạn in ít thôi. Riêng mình thì chỉ rạn bụng sau khi sinh, rạn có tầm cỡ luôn, do da không chịu nổi sự tăng đột ngột, và căng của vùng bụng nên vậy. Nên chỉ cỏ thể cố gắng làm mờ vết rạn thui
    Do cơ địa 01 phần nhưng nếu em chịu khó thoa kem chống rạn hoặc đơn giản là lotion dưỡng ẩm cũng giúp da tăng độ đàn hồi và cũng cải thiện được tình trạng rạn da lắm đó em.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi holy_light_13 Xem bài viết
    MÌnh cần thực hiện những việc này vào thời điểm nào hả chị? từ khi chưa mang bầu hay từ khi bụng bắt đầu to dần ra ạ? Em bầu lần 1 đã rạn rồi thì không biết lần 2 mà làm thế có đỡ hơn không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Do cơ địa 01 phần nhưng nếu em chịu khó thoa kem chống rạn hoặc đơn giản là lotion dưỡng ẩm cũng giúp da tăng độ đàn hồi và cũng cải thiện được tình trạng rạn da lắm đó em.
    Đợt mìnnh bầu tập 1, cũng có mua về để thoa, nhưng thoa được 3,4 lần thì bác sĩ bảo mình không nên xoa bụng và hạn chế thoa sợ là dọa sinh non ấy, cũng không nhớ là bị gì mà bác sĩ dặn không nên xoa bụng nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nhớ hồi mang thai, bác sĩ giới thiệu cho mình kem Happy event xoa vào hàng ngày để ko bị rạn da, cuối cùng nứt vẫn nứt quá chừng, da rằn ri như da rắn. Phải mất đến 2 năm sau thì da mình mới nhìn trơn tru như trước chút xíu. Mình nghĩ theo bác sĩ ăn uống đầy đủ, tập thể dục nhưng cũng tùy thuộc vào cơ địa của từng người nữa.
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Mình thì chuyên xài dầu massage để xoa bụng, xoa bóp nhẹ nhàng, vừa xoa vừa thủ thỉ nói chuyện với em bé trong bụng, hoặc nhờ bố bé xoa, cảm giác thật bình yên. Mùi hương hoa nhẹ nhàng của dầu massage cũng làm mình thư thái, giảm stress tốt lắm
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Mình thì chuyên xài dầu massage để xoa bụng, xoa bóp nhẹ nhàng, vừa xoa vừa thủ thỉ nói chuyện với em bé trong bụng, hoặc nhờ bố bé xoa, cảm giác thật bình yên. Mùi hương hoa nhẹ nhàng của dầu massage cũng làm mình thư thái, giảm stress tốt lắm
    Đợt mình cũng định dùng tinh dầu massage đề phòng rạn da nhưng lắm người bảo sợ ngấm vào bụng ảnh hưởng đến con nên lại thôi
    Dùng loại nào an toàn nhất nhỉ? mình tính bầu nữa nên nghiên cứu để lần này hạn chế tối đa chứ sinh xong lại sập sệ quá thì buồn lắm Quan trọng là mẹ muốn làm đẹp thì làm nhưng không ảnh hưởng đến con yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

hic - bụng mình k rạn 1 tẹo nào mà đùi và ngực rạn dã man lắm . cũng đã dùng mọi cách mà cũng vô phương , thôi thì chấp nhận vậy ...