TIN TÀI TRỢ.

Làm sao biết mình hợp hay không hợp với loại sữa nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Mẹ nó nói chuẩn,mình đây này nghiền vị socola rồi đó.Hom rồi nó chuyện với ông xã ông ấy bảo thế thì mua về uống dể chuẩn bị làm tập 2 thôi.Mình cũng muốn lắm nhưng con còn nhỏ quá sợ có tập 2 lại vất vả.giờ mình toàn uống sữa tươi vị socola thôi
    Mình cũng thích vị socola hơn vì cái mùi socola làm át các mùi ngây ngấy, hơi tanh (vì có hàm lượng Fe) trong sữa bầu. Mình cảm thấy dễ uống hơn, uống xong không bị ghê cổ hay buồn nôn.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    tán thành ý kiến của mẹ saubim này, mình cũng rất ư là nghiện socola nên tập 1 uống toàn sữa socola lại ít dùng rau quả nên dẫn đến táo bón, đợt này rút kinh nghiệm dùng sữa bột thì pha giữa vani và chocolate + thêm dùng rau quả nên tình trạng bón không còn nữa. hihi
    Mình may mắn khi bầu không bị bón lần nào hết, có lẽ hợp sữa enfa vì cũng mát thì phải. Mình lười ăn rau, thi thoảng bữa cơm mới gắp 1 vài cọng ấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Mình may mắn khi bầu không bị bón lần nào hết, có lẽ hợp sữa enfa vì cũng mát thì phải. Mình lười ăn rau, thi thoảng bữa cơm mới gắp 1 vài cọng ấy chứ
    Chắc do cơ địa của mẹ nó tốt, mình thấy bầu đa số là bị táo bón, nặng hoặc nhẹ tùy từng người. Không hẳn là do sữa bầu, mình thấy đa số đến giai đoạn bổ sung thêm viên canxi và sắt là hay bị táo nhất.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Chắc do cơ địa của mẹ nó tốt, mình thấy bầu đa số là bị táo bón, nặng hoặc nhẹ tùy từng người. Không hẳn là do sữa bầu, mình thấy đa số đến giai đoạn bổ sung thêm viên canxi và sắt là hay bị táo nhất.
    Mình cũng bổ xung sắt và canxi từ tháng thứ 3 theo chỉ định của Bác sĩ, mà cũng thấy BS dặn phải ăn nhiều hoa quả với rau xanh. Về cũng cố gắng lắm mà rồi lại quên ý, hhihihi.
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi có bầu bé thứ nhất, mình cũng uống nhiêù loại sữa lắm, có loại uống vào thì bị táo bón, có loại ngọt quá thì cực khó chịu, uống xong là phun ra bằng sạch, có loại thì quá ngậy, uống vào cứ nôn nao...cuối cùng uống enfa thì thấy hợp vì vị dễ uống, không bị táo bón, con tăng cân đều...mình vui lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Khi có bầu bé thứ nhất, mình cũng uống nhiêù loại sữa lắm, có loại uống vào thì bị táo bón, có loại ngọt quá thì cực khó chịu, uống xong là phun ra bằng sạch, có loại thì quá ngậy, uống vào cứ nôn nao...cuối cùng uống enfa thì thấy hợp vì vị dễ uống, không bị táo bón, con tăng cân đều...mình vui lắm
    Chị cũng bị 1 lần uống sữa bầu vào cồn cào, nôn nao suốt cả buổi, kiểu như bị say sóng ấy, rất khó chịu Nhớ lại mà bây giờ còn thấy sợ! Lúc đó cứ nghĩ là do ăn gì trúng thực, cứ phải uống thật nhiều nước lọc cho đỡ cảm giác muốn nôn ra.Đi bác sĩ, họ bảo đổi thử sữa khác, chị cũng mua thử Enfamama hộp nhỏ , mùi vani dùng thử thì thấy ngon, nhất là khi để trong tủ mát
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Chị cũng bị 1 lần uống sữa bầu vào cồn cào, nôn nao suốt cả buổi, kiểu như bị say sóng ấy, rất khó chịu Nhớ lại mà bây giờ còn thấy sợ! Lúc đó cứ nghĩ là do ăn gì trúng thực, cứ phải uống thật nhiều nước lọc cho đỡ cảm giác muốn nôn ra.Đi bác sĩ, họ bảo đổi thử sữa khác, chị cũng mua thử Enfamama hộp nhỏ , mùi vani dùng thử thì thấy ngon, nhất là khi để trong tủ mát
    Em thì pha enfa với socola để thay đổi, nhưng mà mấy hôm đầu mới uống ko biết là pha socola vào thì em uống 1 lèo, chưa cả kịp ngửi hay nếm vị sữa nữa cơ, sau uống thành quen thì hít cái đã hết. Bầu bạn đầu tiên em uống 16 hộp sữa bầu cơ mà. hi hi
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Enfamama dễ uống chị ah, vị vani em hay uống dễ và ngon lắm
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Em lại chỉ uống nóng được thôi chị ah! Không uống được lạnh vì cứ thấy tanh tanh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701. Xem bài viết
    Em lại chỉ uống nóng được thôi chị ah! Không uống được lạnh vì cứ thấy tanh tanh
    Chị cũng uống được sữa âm ấm chứ sữa lạnh thấy cảm giác lợn cợn và ngấy quá! Chị nghĩ đơn giản là sữa bầu hợp với mìh thì đầu tiên là mẹ uống được, nếu thấy ngon miệng nữa là quá tốt, khi uống vào không có cảm giác khó chịu , muốn " phun" ra thai phát triển theo chuẩn thì có nghĩa là sữa bầu đấy hợp với mình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em thì pha enfa với socola để thay đổi, nhưng mà mấy hôm đầu mới uống ko biết là pha socola vào thì em uống 1 lèo, chưa cả kịp ngửi hay nếm vị sữa nữa cơ, sau uống thành quen thì hít cái đã hết. Bầu bạn đầu tiên em uống 16 hộp sữa bầu cơ mà. hi hi
    Mình hay pha sữa bầu với 1 ít milo hoặc sirup dâu, chocola cho dễ uống.Cộng thêm sẵn tính thích uống sữa nên cứ 1 tuần là hết 1 hộp sữa bầu 900gr cơ đấy
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 060979 Xem bài viết
    Mình hay pha sữa bầu với 1 ít milo hoặc sirup dâu, chocola cho dễ uống.Cộng thêm sẵn tính thích uống sữa nên cứ 1 tuần là hết 1 hộp sữa bầu 900gr cơ đấy
    ôi, chị uống siêu thật đấy, bé nhà chị trộm vía ra đời chắc thích lắm. EM ăn khỏe và uống sữa cũng tương đối nên bé được hơn 3kg, trộm vía là nuôi thích lắm, ít ốm chắc do từ trong bụng bé đã đựoc cung cấp các dưỡng chất đầy đủ, giờ 5 tuổi rồi mà anh uống sữa bột cũng siêu như mẹ ngày xưa uống sữa bầu vậy ạ
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 060979 Xem bài viết
    Trộm via mẹ nó uống sữa giỏi thế, hihi. Em uống sữa bầu enfa thấy dễ uống rồi, không pha thêm gì vào thấy uống vẫn ngon, mà thông thường em chỉ uống ngày 2 ly thôi, thấy thế cũng đủ chất rồi, tại mình cũng vẫn ăn uống thêm các thức ăn khác nữa mà. Trộm vía con sinh ra cũng được 3,5 kí đấy.
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Trộm via mẹ nó uống sữa giỏi thế, hihi. Em uống sữa bầu enfa thấy dễ uống rồi, không pha thêm gì vào thấy uống vẫn ngon, mà thông thường em chỉ uống ngày 2 ly thôi, thấy thế cũng đủ chất rồi, tại mình cũng vẫn ăn uống thêm các thức ăn khác nữa mà. Trộm vía con sinh ra cũng được 3,5 kí đấy.
    Ngày có bầu mình hay đói lắm mà mang thức ăn đến cơ quan thì không hay lắm thế nên cứ thủ sẵn 1 lọ enfa, lúc nào đói là mang ra pha uống luôn, các chị ở cơ quan em đến giờ còn truyền nhau giai thoại về em uống sữa khiếp thế nào, pha cốc sữa to mà hít các hết..hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ngày có bầu mình hay đói lắm mà mang thức ăn đến cơ quan thì không hay lắm thế nên cứ thủ sẵn 1 lọ enfa, lúc nào đói là mang ra pha uống luôn, các chị ở cơ quan em đến giờ còn truyền nhau giai thoại về em uống sữa khiếp thế nào, pha cốc sữa to mà hít các hết..hì hì
    Còn đồng nghiệp của mình thì truyền nhau chuyện mỗi ngày uống hết 1 lít sữa tươi+ 3 ly sữa bầu của mình Sếp mình cũng khó tính lắm nhưng được cái là ưu tiên chị em ...bầu Thế nên ai ăn quà vặt trong giờ thì bị la chứ mình thì sếp ngó lơ cho nhóp nhép
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5