TIN TÀI TRỢ.

Làm sao biết mình hợp hay không hợp với loại sữa nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Sữa bầu có nhiều chất nên không dễ uống như sữa tươi đâu, nhiều mẹ còn ko chịu được vị tanh nồng của sữa bầu ý (vd vị vani) nên theo kinh nghiệm của mình thì nên tìm đến các vị khác vị vani để uống trước (như sô cô la chẳng hạn). Lúc bắt đầu uống thì nên uống tí một thôi, sau đó mới tăng lượng uống dần lên theo đúng tiêu chuẩn. Các mẹ nên dùng mẫu thử của các hãng sữa bầu trước khi mua hộp lớn, hoặc đơn giản là cơ quan, gia đình, bạn bè có ai đang dùng dòng sữa bầu nào thì mẹ nên xin 1 cốc uống thử. Mấy chị em trong cty tớ toàn làm thế thôi. Tránh trường hợp vác về mấy trăm nghìn tiền sữa rồi lại bỏ đấy các mẹ ạ.
    Đúng là nếu chưa quen mà pha luôn 1 cốc để uống thì dễ cho ra luôn lắm. Nếu không xin được để uống thử trước thì nên mua vị mình thích để uống, ví dụ như mình thích cafe nên mình mua vị socolate uống rất vào. Cái này thì mãi mới phát hiện ra vì khi biết có bầu cứ sữa là mua vì nghĩ dễ uống như sữa tươi
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Để biết mình hợp với loại sữa nào hay không thì đầu tiên là ở vị giác cảm thấy dễ uống, thấy ngon và hấp dẫn, có cảm giác thèm, thêm đó dễ hấp thụ khi đi vào ruột không bị các phản ứng như : táo bón hay đi ngoài...
    Sữa hợp thì việc uống kiên trì còn mang lại cho bà mẹ lúc mang bầu sức khỏe tốt, tinh thần tốt và thai nhi phát triển bình thường khỏe mạnh.
    Mà sao sữa Enfa mama có nhiều mẹ hợp thế nhỉ? mình gặp các bà bầu ở ngoài thì đa số các mẹ đều uống Enfa và lên wtt cũng thấy nhiều mẹ tin tưởng , yêu thích Enfa đến thế. Giống mình , he he^^
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thị trường sữa phức tạp quá các mẹ nhỉ? bé nhà mình 2.5 tuổi mà 2 tháng nay ốm quá, sốt hết cả ruột với con thì lại tin giá sữa nhập khẩu rẻ bèo, giá bán trong nước thì đội lên gấp mấy lần, không biết chất lượng thì ra sao?. Huuuuuuuuu

Bé nhà mình bị thấp nên mình cứ bắt bé phải uống ngày đủ 500ml sữa, bj chẳng muốn thúc con uống nữa. Các mẹ cho mình xin ý kiến với. Thanks,
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Lúc mới uống sữa bầu các mẹ cũng có thể pha loãng sữa ra, uốg 1 ít một, tăng dần liều lượng &tăng dần độ đậm đặc. Không nên uống sữa bầu vào buổi tối trước khi đi ngủ, càng không uống trước các bữa ăn để tránh tình trạng ko thèm ăn các mẹ nhé.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    để biết mình quen sữa loại nào, hương vị gì thì trước hết bạn nên mua hộp nhỏ 400 g tránh uống nhiều gây ngán ta nên pha lượng ít. ra hàng sữa xin tư vấn nhất là những mẹ nghén thì chọn hương vị dễ uống các chị ấy sẽ chọn loại thích hợp cho
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó thấy mình uống hợp khẩu vị với loại sữa nào thì ok sữa đó, với điều kiện phải tham khảo ý kiến mọi người để đảm bảo sữa đó đảm bảo chất lượng cũng như độ an toàn. Ở đây các mẹ đều dùng Enfamama vì dễ uống, mà thành phần dinh dưỡng hợp lý và đầy đủ cho sự phát triển của con, mình tin dùng sữa Enfa từ tập 1 cơ, con mình trộm vía uống sữa này phát triển tốt lắm nên mình rất yên tâm và tin tưởng. Nếu còn lăn tăn thì mẹ nó tham gia Câu lạc bộ Nuôi dưỡng bé thông minh nè, nhiều thông tin hữu ích lắm í, đăng ký ở đây nè nó ơi http://dinhduongkhimangthai.giadinhe...an/lich-tu-van
    Yêu Nhím nhất!
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ sữa bầu mình lúc uống ly đầu tiên vào ra luôn,hichic. Vị sữa đó làm mình thấy khó chịu nhất là đang trong thời gian bị nghén. Sau đó đi kể lể với chị bạn, chị cho uống thử sữa bầu chị đang uống, may mà hợp và không bị nôn ra, sau này mình theo sữa enfamama đó luôn.
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Đúng là muốn biết mình hợp với sữa nào thì phải thử hết các loại rồi mới kết luận được. Nhưng phải kết hợp giữa khoa học và cảm tính nữa đấy. Như tớ trước đây chỉ thích uống sữa đậu nành thôi, nhưng chả nhẽ bầu rồi ngày uống liền mấy cốc thì cũng ko được, thế là thử mấy loại, sau cùng kết Enfa vị socola, vừa dễ uống mà xem thành phần cũng yên tâm: Đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu! Nhất là các chất bổ sung mà nhiều loại khác không có như DHA....
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo như mình biết nếu không uống được sữa bột sữa bà bầu các mẹ có thể ăn nhiều thực phẩm giàu dinh dưỡng chứa sắt, canxin, DHA, axit folic...hay uống sữa tươi, sữa đậu nành nhưng bên cạnh đó các bs cũng khuyến cáo hãy cố gắng uống sữa bầu là tốt nhất. bjo có rất nhiều loại sữa và nhiều hương vị để các mẹ lựa chọn mà.vì tương lai của con làm mẹ như chúng ta phải cố gắng thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Đúng là muốn biết mình hợp với sữa nào thì phải thử hết các loại rồi mới kết luận được. Nhưng phải kết hợp giữa khoa học và cảm tính nữa đấy. Như tớ trước đây chỉ thích uống sữa đậu nành thôi, nhưng chả nhẽ bầu rồi ngày uống liền mấy cốc thì cũng ko được, thế là thử mấy loại, sau cùng kết Enfa vị socola, vừa dễ uống mà xem thành phần cũng yên tâm: Đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu! Nhất là các chất bổ sung mà nhiều loại khác không có như DHA....
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    theo như mình biết nếu không uống được sữa bột sữa bà bầu các mẹ có thể ăn nhiều thực phẩm giàu dinh dưỡng chứa sắt, canxin, DHA, axit folic...hay uống sữa tươi, sữa đậu nành nhưng bên cạnh đó các bs cũng khuyến cáo hãy cố gắng uống sữa bầu là tốt nhất. bjo có rất nhiều loại sữa và nhiều hương vị để các mẹ lựa chọn mà.vì tương lai của con làm mẹ như chúng ta phải cố gắng thôi
    Em trộm vía vừa ăn được vừa uống được nên mẹ khỏe, con cũng khỏe lắm lắm. Mỗi lần siêu âm bác sĩ đều khen, chỉ hình và phân tích cho em nghe nữa. Thích lắm, mong đến tuần để được gặp con!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ Heo này sướng thật thể nào có bí danh là Heodesuong phải không; hiiiiiii cứ phương châm mẹ ăn khỏe khi mang thai lại ngủ được nữa thì khi sinh con ra con sẽ luôn khỏe mạnh, nuôi cực dễ luôn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em trộm vía vừa ăn được vừa uống được nên mẹ khỏe, con cũng khỏe lắm lắm. Mỗi lần siêu âm bác sĩ đều khen, chỉ hình và phân tích cho em nghe nữa. Thích lắm, mong đến tuần để được gặp con!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ Heo này sướng thật thể nào có bí danh là Heodesuong phải không; hiiiiiii cứ phương châm mẹ ăn khỏe khi mang thai lại ngủ được nữa thì khi sinh con ra con sẽ luôn khỏe mạnh, nuôi cực dễ luôn
    Thì mẹ nó cứ ngước nhìn Avatar 2 hoàng tử của em kìa. Hihi, trộm vía. Em hợp với Enfamama này lắm nên uống 2 tập liên tiếp, không phải lăn tăn suy nghĩ gì nhiều!
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Để biết mình hợp với loại sữa nào hay không thì đầu tiên là ở vị giác cảm thấy dễ uống, thấy ngon và hấp dẫn, có cảm giác thèm, thêm đó dễ hấp thụ khi đi vào ruột không bị các phản ứng như : táo bón hay đi ngoài...
    Sữa hợp thì việc uống kiên trì còn mang lại cho bà mẹ lúc mang bầu sức khỏe tốt, tinh thần tốt và thai nhi phát triển bình thường khỏe mạnh.
    Mà sao sữa Enfa mama có nhiều mẹ hợp thế nhỉ? mình gặp các bà bầu ở ngoài thì đa số các mẹ đều uống Enfa và lên wtt cũng thấy nhiều mẹ tin tưởng , yêu thích Enfa đến thế. Giống mình , he he^^
    mình cũng uống enfamama ngay từ khi mới biết có thai, cảm giác vị thơm dễ uống, hồi đó mình hay bị bón nhưng uống thêm sữa vào mình ko bị nữa, bác sĩ cũng khuyên là bầu bí đừng để bị bón ko tốt nên mình uống enfamama luôn. ngoài ra còn có nhiều vị để lựa chon, lâu lâu còn được tặng quà, thích lắm
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúc mừng nàng nha, nàng khéo thế chăm 2 cu con mập mạp dễ thương quá cơ (trộm vía trộm vía nhé). con mình cũng đang uống sữa của Enfa, không mập nhưng được cái cao lớn và nhanh nhẹn lắm, ai cũng khen con thông minh. hiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Thì mẹ nó cứ ngước nhìn Avatar 2 hoàng tử của em kìa. Hihi, trộm vía. Em hợp với Enfamama này lắm nên uống 2 tập liên tiếp, không phải lăn tăn suy nghĩ gì nhiều!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Hồi cấn bầu là mua ngay sữa Enfa mama về uống nên chả có khái niệm sữa nào dễ hay khó uống cả. Chỉ có một thời gian nghén thì nhìn gì cũng sợ nên thử cách pha Enfamama (vị nào cũng uống được hết) rồi cho vào tủ lạnh làm mát thì thấy dễ uống lắm.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế thì mẹ nó nghén sữa Enfa rồi heeee ai lại nghén không ăn được gì chỉ uống được sữa Enfa, khôn thế.hiiiiiii mình thì hay uống sữa ấm chứ chưa uống lạnh bao giờ, uống lạnh như thế có tốt không nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Hồi cấn bầu là mua ngay sữa Enfa mama về uống nên chả có khái niệm sữa nào dễ hay khó uống cả. Chỉ có một thời gian nghén thì nhìn gì cũng sợ nên thử cách pha Enfamama (vị nào cũng uống được hết) rồi cho vào tủ lạnh làm mát thì thấy dễ uống lắm.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Em giống y chang mẹ nó, cũng bị nghén Enfamama nên từ lúc bầu đến lúc sinh xã em bị viêm màng túi luôn. Hihi, nói vậy chứ có bầu ăn uống được là vàng, con sinh ra khỏe mạnh là kim cương hén cả nhà!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của đứa bạn mình khi mới uống sữa bầu là uống mà không thấy có dấu hiệu tiêu chảy thì cứ thế mà uống thôi. Tớ thấy enfamama là loại sữa dễ uống nhất đó.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

thế thì mẹ nó nghén sữa Enfa rồi heeee ai lại nghén không ăn được gì chỉ uống được sữa Enfa, khôn thế.hiiiiiii mình thì hay uống sữa ấm chứ chưa uống lạnh bao giờ, uống lạnh như thế có tốt không nhỉ
    sữa lạnh uống cũng ngon lắm, mình nhớ hồi đó mình pha xong hay để vào tủ lạnh cho hơi lạnh tí thôi và uống, thấy ngon và mát lắm...vị Enfamama ngọt vừa nên ko ngán
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    sữa lạnh uống cũng ngon lắm, mình nhớ hồi đó mình pha xong hay để vào tủ lạnh cho hơi lạnh tí thôi và uống, thấy ngon và mát lắm...vị Enfamama ngọt vừa nên ko ngán
    Hihi, em uống vị Chocolate hoài chán nên mua thêm vị vani. Lúc nào em cũng mua song song 2 hộp để dễ thay đổi. Đúng là Enfamama vị vừa phải, rất dễ uống.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5