TIN TÀI TRỢ.

Làm sao biết mình hợp hay không hợp với loại sữa nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Muốn biết mình có hợp hay không thì chỉ có cách là uống thử thôi các mẹ ạ. Không uống thì làm sao biết mình có hợp hay không? Hãng nào cũng có hộp nhỏ 400 cho các mẹ thử cả mà. nếu pha đúng tiêu chuẩn thì hộp 400g không được mấy cốc đâu. Cỡ uống như em thì hộp 400g chỉ đc có 1 tuần thôi ý.
    Không biết Enfa mama có hộp giấy không, nếu có hộp giấy thì các chị mua thử hộp giấy uống thử.
    Bản thân em thì thấy không có sữa nào là không hợp, chỉ có điều là mình có nỗ lực uống sữa để cho con khoẻ mạnh thông minh hơn thôi ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Muốn biết mình có hợp hay không thì chỉ có cách là uống thử thôi các mẹ ạ. Không uống thì làm sao biết mình có hợp hay không? Hãng nào cũng có hộp nhỏ 400 cho các mẹ thử cả mà. nếu pha đúng tiêu chuẩn thì hộp 400g không được mấy cốc đâu. Cỡ uống như em thì hộp 400g chỉ đc có 1 tuần thôi ý.
    Không biết Enfa mama có hộp giấy không, nếu có hộp giấy thì các chị mua thử hộp giấy uống thử.
    Bản thân em thì thấy không có sữa nào là không hợp, chỉ có điều là mình có nỗ lực uống sữa để cho con khoẻ mạnh thông minh hơn thôi ạ
    Ôi chao, đang có chương trình dự thi nhận sữa Enfamama uống thử kia kìa, các mẹ nhanh chân tham gia mà nhận sữa uống thử. Chương trình này thiệt hay và tâm lý với mẹ bầu đó. Thông tin đây nè: Thông báo chương trình "Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Ôi chao, đang có chương trình dự thi nhận sữa Enfamama uống thử kia kìa, các mẹ nhanh chân tham gia mà nhận sữa uống thử. Chương trình này thiệt hay và tâm lý với mẹ bầu đó. Thông tin đây nè: Thông báo chương trình "Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ"
    Uh đúng rồi. Có chương trình Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ. Mỗi bài thi là một mẫu dùng thử đó các mẹ. Mau gửi bài dự thi lấy mẫu dùng thử là biết ngay mình dùng có hợp hay không. Nhưng quan điểm của mình là không sợ không hợp, chỉ sợ mẹ không quyết tâm uống sữa, không tự tạo thói quen uống sữa để bé khoẻ mạnh thôi.
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Uh đúng rồi. Có chương trình Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ. Mỗi bài thi là một mẫu dùng thử đó các mẹ. Mau gửi bài dự thi lấy mẫu dùng thử là biết ngay mình dùng có hợp hay không. Nhưng quan điểm của mình là không sợ không hợp, chỉ sợ mẹ không quyết tâm uống sữa, không tự tạo thói quen uống sữa để bé khoẻ mạnh thôi.
    Có được đăng kí nhiều lần không nhỉ
    À í tớ là đăng kí hộ bạn bè nữa í vì bạn tớ ở nông thôn nhìu mà. Hi vọng các bạn ấy được dùng thử và tin dùng sữa Enfamama giống như mình hồi sinh Khoai đó.
    Mình tin có nghén uống cũng thấy ngon nha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy uống sữa bầu cần có niềm tin vào hãng sữa và loại sữa mình uống ạ. Nhiều mẹ cứ bảo không hợp sữa thật ra là mẹ chưa biết cách uống thôi. Sữa tốt thường có nhiều chất cho em bé của các mẹ, vậy sao các mẹ không cố gắng cho con mạnh khỏe, thông minh nhỉ, em bé tăng cân đều quan trọng hơn là cảm giác của các mẹ. Niềm tin giúp mình chăm uống sữa, chính niềm tin sữa là nguồn dinh dưỡng quý giá cho thai nhi nên uống sữa trở thành thói quen của mình đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình thấy sữa bầu nào cũng tương tự như nhau á, nhưng chủ yếu là mùi vị của từng loại sữa ntn, có dễ uống hay không thôi. Mình thử nhiều loại lắm, abott thì vị hơi tanh nên là loại mình thấy khó uống nhất, friso mình cũng có dùng qua mùi dâu mùi cam nhưng cũng uống hok quen, có mỗi enfa là có vị chocolate là dễ uống nhất thôi. Nhưng mình sợ nóng và bầu dễ bón nên thường mình phải pha 1/2 vani + 1/2 chocolate trong 1 ly sữa để cho dễ uống hơn. Mà các mẹ dùng sữa bầu thường uống lạnh hay uống nóng vậy?
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa enfamama là vị chocolate đâu có nóng bạn. Mình uống hoài có thấy bị nóng đâu. Chắc do bạn uống ít nước, ăn ít hoa quả và rau xanh đó. Mình uống sữa bầu thường đánh thêm ít chuối/ thanh long/ táo... vào vị uống ngon lắm. Các mẹ thử xem sao, không còn vị tanh đâu ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Mình thấy sữa bầu nào cũng tương tự như nhau á, nhưng chủ yếu là mùi vị của từng loại sữa ntn, có dễ uống hay không thôi. Mình thử nhiều loại lắm, abott thì vị hơi tanh nên là loại mình thấy khó uống nhất, friso mình cũng có dùng qua mùi dâu mùi cam nhưng cũng uống hok quen, có mỗi enfa là có vị chocolate là dễ uống nhất thôi. Nhưng mình sợ nóng và bầu dễ bón nên thường mình phải pha 1/2 vani + 1/2 chocolate trong 1 ly sữa để cho dễ uống hơn. Mà các mẹ dùng sữa bầu thường uống lạnh hay uống nóng vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Thật ra nóng nổi mụn là do nội tiết tố khi mang thai gây ra, chứ chị chuyên trị sữa socola luôn vì dễ uống mà có thấy bị gì đâu. Mà yên tâm vụ da trắng da đen nha. Vì 02 nhóc nhà chị da trắng tươi hà hihi
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mình đã uống qua nhiều loại sữa bầu nhưng thấy enfa là dễ uống nhất các mẹ ạ. Chắc là do em thích chocolate. Đợt đầu em nghén, ăn không được thứ gì hết, chỉ có uống sữa thôi. Nhưng sữa cũng phải chia nhỏ ra uống nhiều bữa ấy các chị. CHứ uống một lúc 1 cố 200ml là cũng ói ra hết cả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Muốn biết hợp hay không thì chỉ có cách là uống thử thôi mẹ nó ơi. Muốn thử mà không tốn tiền thì đến cơ quan hoặc sinh hoạt chung một nhóm các mẹ bầu, share sữa cho nhau xem loại nào hợp thì xài.
    Các đơn giản hơn mời các mẹ tham gia chương trình: TRIỆU MẸ TIN DÙNG TRIỆU LỜI CHIA SẺ" sẽ có sản phẩm sữa dùng thử miễn phí đó nha. Không sợ tốn kém nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã mẹ nào nộp bài dự thi chưa, mấy chị bầu cơ quan mình đã quay xong và nộp rùi. Trộm vía hình ảnh đẹp lắm. Khi nào BTC mới gửi sữa về nhỉ, háo hức quá. Quà tặng lúc nào cũng thích hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Đã mẹ nào nộp bài dự thi chưa, mấy chị bầu cơ quan mình đã quay xong và nộp rùi. Trộm vía hình ảnh đẹp lắm. Khi nào BTC mới gửi sữa về nhỉ, háo hức quá. Quà tặng lúc nào cũng thích hết.
    BTC gửi sau khi kết thúc chương trình hay sao đó các chị. Thường em thấy các chương trình khác đều như vậy, không biết chương trình của enfa thì như thế nào nữa. Trong lúc chờ đợi, các mẹ viết thêm bài và gửi thêm bài dự thi để thêm cơ hội nhận giải chung cuộc đi ạ. (Lấy thêm địa chỉ anh xã để thêm 1 phần mẫu thử không biết có được không các mẹ nhỉ :P )
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ hợp sữa thì mình uống ngon miệng, dễ vào mà không cho ra, rồi khi uống sữa thì con tăng cân đều nè, sức khỏe của mẹ cũng tốt nè. chứ một số loại sữa không hợp thì cố gắng mấy cũng không nuốt nổi đâu.
    Em ban đầu cũng uống thử mỗi loại xem hợp miệng cái nào và cuối cùng ưng Enfamama nhất vì kết hợp 2 vị Vani + sô cô la lại tăng cân đều. Đứa thứ 2 giờ cũng cứ thế mà theo thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Em nghĩ hợp sữa thì mình uống ngon miệng, dễ vào mà không cho ra, rồi khi uống sữa thì con tăng cân đều nè, sức khỏe của mẹ cũng tốt nè. chứ một số loại sữa không hợp thì cố gắng mấy cũng không nuốt nổi đâu.
    Em ban đầu cũng uống thử mỗi loại xem hợp miệng cái nào và cuối cùng ưng Enfamama nhất vì kết hợp 2 vị Vani + sô cô la lại tăng cân đều. Đứa thứ 2 giờ cũng cứ thế mà theo thôi
    Thường thì sữa bầu có chất đạm nhiều hơn nên các mom cảm thấy khó uống hơn. Mom nào chưa uống quen thì mới đầu chỉ nên pha 1/2 ly thui, chia ra nhiều cửa hơn, thay vì ngày 2 - 3 cữ, giờ chia thành 4 - 6 cữ vậy, nhất la giai đoạn ốm nghén thì không nên có ép mình quá, để vào rồi ra lại thì vừa mất sức mà bé cũng không hấp thụ được. Khi quen dần rồi thì tăng lên mỗi lần 1 ly. Mình cũng thuộc loại không uống được sữa, cả sữa tươi luôn. Vậy mà bầu 2 tập rùi, vẫn uống tốt sữa bầu, hihi. Phần vì vị chocolate dễ uống hơn. Nhưng uống không thì sẽ nóng nên mình cũng pha chung với vi vani để dùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muà hè hôm nào nóng quá mình thường pha sữa rồi để mát trong tủ lạnh mới uống. Rất ngon. Có mẹ nào giống minh không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Mình đồng ý với bạn camle.1987. Sữa hợp là sữa mẹ thấy ngon, yên tâm về chất lượng sữa, con tăng cân đều, sức khỏe của mẹ tốt.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Sữa bầu có 1 số thành phần chung gần như tương đồng nhau, rồi tùy theo định hướng sản phẩm mà mỗi nhãn hiệu sẽ có bổ sung chất nào nổi trội hơn. Mình thấy nếu mới bầu chưa quen uống sữa thì mẹ nó có thể xin của các mẹ đã từng uống để thử, đa phần khác nhau bởi mùi vị, hãng thì ngọt, hãng hơi mằn mặn, hãng thơm, béo... Hỏi han các mẹ đã từng dùng, các chị các mẹ trên diễn đàn mình rồi tự mình chọn hà. Sữa bầu có hộp nhỏ 200gr nên cũng dễ thử, may mắn là mình người lớn nên nếu có đổi sữa cũng không quá rối loạn cho hệ tiêu hóa.
    Mình xin của nhỏ em, của nhỏ bạn, của nhỏ làm chung, rồi nhâm nhi cái vị, thích loại nào là mua hộp nhỏ uống trước
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm thấy mình không thích vị sữa nào hoặc là gây nôn mửa, hoặc là có các triệu chứng khác trong cơ thể như táo bón, tiêu chảy, nổi mụn hoặc mùi làm cho lợm giọng... Nói chung là tùy mỗi cơ thể có một phản ứng khác nhau. Hồi xưa mình sợ tất cả sữa, trừ sữa milo thôi. Nhưng sau này, mình lại có bí quyết khác, uống sữa enfamama và cho tí xíu cà phê vào, thế là làm hết cả ly cối
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    cảm thấy mình không thích vị sữa nào hoặc là gây nôn mửa, hoặc là có các triệu chứng khác trong cơ thể như táo bón, tiêu chảy, nổi mụn hoặc mùi làm cho lợm giọng... Nói chung là tùy mỗi cơ thể có một phản ứng khác nhau. Hồi xưa mình sợ tất cả sữa, trừ sữa milo thôi. Nhưng sau này, mình lại có bí quyết khác, uống sữa enfamama và cho tí xíu cà phê vào, thế là làm hết cả ly cối
    Mình thì lại cứ sợ uống cà phê đẻ ra con gái có làn da nâu thì ....buồn lắm! May là lúc có bầu mình không bị nghén nên sữa nào cũng uống được, món gì cũng thấy ngon ) Hậu quả là 9 tháng mang thai mẹ lên 20kg , con gái đẻ ra 3,9kg.Cũng không uổng công mẹ tẩm bổ
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Sữa bầu có nhiều chất nên không dễ uống như sữa tươi đâu, nhiều mẹ còn ko chịu được vị tanh nồng của sữa bầu ý (vd vị vani) nên theo kinh nghiệm của mình thì nên tìm đến các vị khác vị vani để uống trước (như sô cô la chẳng hạn). Lúc bắt đầu uống thì nên uống tí một thôi, sau đó mới tăng lượng uống dần lên theo đúng tiêu chuẩn. Các mẹ nên dùng mẫu thử của các hãng sữa bầu trước khi mua hộp lớn, hoặc đơn giản là cơ quan, gia đình, bạn bè có ai đang dùng dòng sữa bầu nào thì mẹ nên xin 1 cốc uống thử. Mấy chị em trong cty tớ toàn làm thế thôi. Tránh trường hợp vác về mấy trăm nghìn tiền sữa rồi lại bỏ đấy các mẹ ạ.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5