TIN TÀI TRỢ.

Làm sao biết mình hợp hay không hợp với loại sữa nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà,

Sữa vốn là thức uống có giá trị dinh dưỡng cao và có nhiều tác dụng đối với cơ thể con người. Riêng với các bà bầu, sữa càng trở nên hữu ích bởi khi mang thai, cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa bà bầu vì thế mà được các hãng sản xuất “thiết kế” riêng để ngoài việc thỏa mãn chức năng của các loại sữa nói chung còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    Hiện nay trên thị trường xuất hiện rất nhiều loại sữa bổ dưỡng dành cho các bà bầu nhưng làm thế nào để chọn được loại sữa phù hợp với bản thân?

Cả nhà cùng vào chia sẽ kinh nghiệm làm sao biết mình hợp hay không hợp với loại sữa nào nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Nếu cơ thể mình không có gì đặc biệt ^^ tức là mình bình thường như bao mẹ bầu khác thì chắc là mẹ nó nên thử Enfa mama coíao! Em uống thấy ổn, mà bạn bè em uống cũng thấy ổn mẹ nó ạ! Mẹ không tăng cân quÁ nhiều, con cũng thông minh lanh lẹ mẹ nó ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cứ phải thử mới biết sữa nào hợp với mình vì trong sữa cho bà bầu nói chung đều có hàm lượng dinh dưỡng như nhau nhưng để hợp với mình thì chỉ mình mới biết. có nhiều chị em chia sẻ khi uông sữa bà bầu thường nóng, táo bón có mẹ thì bị đi tướt...nếu gặp những trường hợp này nên dừng uống sữa và đổi sữa khác. khi mua nên mua hộp 400 g để thử. còn mình mình dùng enfamam sữa này uống mát không bị táo nên mình thấy phù hợp với mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu là điều mà hầu như người mẹ mang bầu nào cũng nghĩ tới và làm để con yêu phát triển khỏe mạnh. Mình cũng vậy, khi biết có bầu là lo đi mua sữa về uống, nhưng nghén quá, chẳng uống được mấy, ráng uống được mấy ly đầu, ói hết, sau ngửi thấy mùi là muốn ói rùi, may mà những tháng sau hết bị nghén.
    • 3,611 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cứ thử 1 loại trước đã, trong khoảng 1 tháng uống đều đặn mà mẹ khoẻ con cũng lên cân theo chuẩn là tốt đó mẹ nó. Nhiều mẹ uống sữa không hợp còn bị táo bón cơ ạ, mình thấy uống enfamama rất mát các mẹ ạ. Cũng có thể sữa hợp với mình thì phải, hihihi
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa nào còn tùy vào mỗi người nữa bạn ơi, thấy mọi người ở đây ai cũng khuyên uống enfamama, vậy bạn nên mua hộp nhỏ về uống thử xem có hợp khẩu vị không, có bị táo bón hay đau bụng không, mình thấy sữa này có 2 vị socola và vani đó.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngoài ra cũng lên thay đổi sữa vì trong sữa bà bầu ngoài các thành phần chủ yếu mỗi loại sữa đều có thêm các thành phần dinh dưỡng khác và các hương vị khác để bà bầu chống ngán. Mình thì mình hợp enfamama nên cũng không muốn đổi sang loại khác. hiii nói chung mình mang bầu dễ ăn gì uống gì cũng được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    mình cứ thử 1 loại trước đã, trong khoảng 1 tháng uống đều đặn mà mẹ khoẻ con cũng lên cân theo chuẩn là tốt đó mẹ nó. Nhiều mẹ uống sữa không hợp còn bị táo bón cơ ạ, mình thấy uống enfamama rất mát các mẹ ạ. Cũng có thể sữa hợp với mình thì phải, hihihi
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn cả nhà đã vào chia sẽ nhé, em cũng đang uống Enfamama - chocolate, thấy cũng dễ uống. Cân nặng thì cũng lên đều đều, đi khám bác sĩ bảo em bé bình thương, năm trong chuẩn cân nặng cho phép. Vậy là em phát huy uống tiếp Enfamama thôi!
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Cám ơn cả nhà đã vào chia sẽ nhé, em cũng đang uống Enfamama - chocolate, thấy cũng dễ uống. Cân nặng thì cũng lên đều đều, đi khám bác sĩ bảo em bé bình thương, năm trong chuẩn cân nặng cho phép. Vậy là em phát huy uống tiếp Enfamama thôi!
    Vậy là mẹ heodesuong hợp với loại này rồi đó, cứ uống đều đến sau khi sinh vài tháng là tốt nhất.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mình trước giờ đều Enfamama vì nó dễ uống. Mà toàn uống tới lúc sau sinh luôn. Uống nóng cũng lợi sữa và con lại đủ chất khi bú mẹ nữa.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra thấy các chị y bác sĩ nói nếu nhà có điều kiện thì khi sinh xong vẫn duy trì uống sữa bà bầu cũng được rất tốt cho sữa của mẹ, uống thêm 1-2 ly mỗi ngày kết hợp với ăn uống điều độ không sợ thiếu sữa cho con. Mình nghén ghét uống sữa nhưng khi uống sữa enfamama thì không còn cảm giác ghét nữa vì vị thơm của sữa đã quyến rũ mình. hiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Mình trước giờ đều Enfamama vì nó dễ uống. Mà toàn uống tới lúc sau sinh luôn. Uống nóng cũng lợi sữa và con lại đủ chất khi bú mẹ nữa.
    • 8,098 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Chả cần em nói, chỉ cần nhìn avata của em là biết rồi. 2 bé trộm bóng yêu quá cơ, lém lắm í.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy các mẹ cho em hỏi là, em thì gầy còm lắm nhưng khi có thai em uống mỗi sữa Enfamama thôi mà khi sinh bé nhà em được 3.7kg, như vậy có được tính là hợp với sữa Enfamama không nhỉ? Hi...
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Vậy các mẹ cho em hỏi là, em thì gầy còm lắm nhưng khi có thai em uống mỗi sữa Enfamama thôi mà khi sinh bé nhà em được 3.7kg, như vậy có được tính là hợp với sữa Enfamama không nhỉ? Hi...
    Quá hợp luôn mẹ ơi, em bé sinh trên 3kg là sẽ dễ nuôi lắm. Chúc mừng mẹ nhé!
    • 3,611 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui, thế này bao nhiêu dưỡng chất là vào hết con rồi còn gì nữa. Thường mẹ gầy là con trộm vía bụ lắm nha, chị sinh bé được 3,5kg thôi. Cũng dùng enfamama từ khi biết tin có thai đấy, mà chị thấy quan trọng là con cứng cáp khoẻ mạnh sau sinh em nhỉ. Giai đoạn mang thai là tiền đề để khi sinh ra con khoẻ hay yếu, mình chăm sóc giai đoạn đó thật tốt là khi nuôi cũng nhàn đi nhiều ấy.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ gầy chút cũng được chứ mình sợ nhất ra đường mọi người bảo bố mẹ ăn hết của con. dạo này con trai mình 3 tuổi lười ăn lắm gầy dơ mà chẳng biết làm cách nào cho con tăng cân đây. Ngày trước ai cũng khen sữa mình mát nuôi con bụ bẫm nhưng bây giờ thì...trộm vía con ít ốm hơn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    ui, thế này bao nhiêu dưỡng chất là vào hết con rồi còn gì nữa. Thường mẹ gầy là con trộm vía bụ lắm nha, chị sinh bé được 3,5kg thôi. Cũng dùng enfamama từ khi biết tin có thai đấy, mà chị thấy quan trọng là con cứng cáp khoẻ mạnh sau sinh em nhỉ. Giai đoạn mang thai là tiền đề để khi sinh ra con khoẻ hay yếu, mình chăm sóc giai đoạn đó thật tốt là khi nuôi cũng nhàn đi nhiều ấy.
    • 8,098 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống chị rồi em ơi, ra đường nếu ai đi đằng sau mình thì chả ai bảo mình có bầu. Bầu 6 tháng rồi mà chị vẫn mặc jiup xơ vin đồng phục đấy. Trộm bóng sinh bé ra cũng 3.9kg
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,098 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mẹ gầy chút cũng được chứ mình sợ nhất ra đường mọi người bảo bố mẹ ăn hết của con. dạo này con trai mình 3 tuổi lười ăn lắm gầy dơ mà chẳng biết làm cách nào cho con tăng cân đây. Ngày trước ai cũng khen sữa mình mát nuôi con bụ bẫm nhưng bây giờ thì...trộm vía con ít ốm hơn
    Cũng có nhà như mẹ huongquy nói đấy. Bố mẹ vừa béo vừa khỏe nhưng nuôi con thì cứ còi dí lại còn hay ốm vặt. Nẫu hết cả mề.
    Cuộc sống của đời tôi

• 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thích nhất ở Enfamama này là bao nhiêu chất dinh dưỡng tập trung hết vào con, mẹ sinh xong nhanh quay về cân nặng cũ, không bị béo. Hihi
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy sữa hợp là khi uống vào không thấy khó chịu đầy hay đau bụng, mùi vị dễ uống và khi đi kiểm tra siêu âm thấy bé phát triển tốt, lên cân hợp lý. ĐỢt có bầu em bé vừa rồi, mình hay dùng Enfamama thấy rất dễ chịu, mùi vị ngon và tập trung dưỡng chất cho con và mẹ.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5