TIN TÀI TRỢ.

Khi mang thai mà bị đau mắt có bị sao không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn hỏi là đứa bạn ở công ty em có bầu được hơn 8 tuần nhưng chồng em ý lại bị đau mắt. Liệu em ấy có bị lây và nếu có lây đau mắt thì có bị sao không ạ? Vì em thấy mọi người thường nói đâu mắt có thể sẽ bị lây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi mang bầu thì mẹ cần khỏe mạnh thì con mới khỏe mạnh, bệnh về mắt thì cũng tùy, nếu bệnh nặng như đau mắt đỏ thì cũng phải sử dụng thuốc nhỏ mắt có chứa kháng sinh, mà kháng sinh cũng cỏ thể làm ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi rùi, mình nghĩ tốt nhứt là mẹ cần giữ khoảng cách với ba để tránh lây đau mắt.
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Em muốn hỏi là đứa bạn ở công ty em có bầu được hơn 8 tuần nhưng chồng em ý lại bị đau mắt. Liệu em ấy có bị lây và nếu có lây đau mắt thì có bị sao không ạ? Vì em thấy mọi người thường nói đâu mắt có thể sẽ bị lây?
    Xin chào bạn!

Đau mắt có thể lây hoặc không lây, tùy thuộc nguyên nhân gây bệnh: nếu là đau mắt do nhiễm vi trùng, siêu vi thì có thể lây, nhưng nếu đau mắt do chấn thương, dụi mắt, dị vật… thì không lây. Do đó người chồng bị đau mắt nên đi khám ở bác sỹ chuyên khoa để có chẩn đoán và điều trị kịp thời. Nếu bị đau mắt khi mang thai cũng nên điều trị kịp thời, vì sẽ gây mệt mỏi, khó chịu, có thể ảnh hưởng đến sức khỏe, dinh dưỡng của mẹ.

BTC_Enfamama
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Cũng tùy bạn à, nhưng nếu ch bị rồi thì dễ lây lắm. T vừa bị lây đau mắt đỏ của chồng đây. Có bầu chưa được 3 tháng thì đừng dùng kháng sinh, tốt nhất là đi khám cho chắc bạn à, bác sĩ sẽ bảo bạn của bạn cách chưa, đừng tự ý nhá. Còn t thì giờ đắp lá trầu không, nhỏ nước muối sinh lý 0,9% và uống thuốc theo kê đơn của bác sĩ. thấy cũng đỡ nhưng lâu khỏi hơn ông ch vì mình bầu bí ko được dùng thuốc kháng sinh và thuốc nhỏ mắt cho mắt đỏ.
    Bảo bạn của bạn, tối ngủ nằm cách xa, khăn mặt thì để riêng ra và đừng chung chậu rửa mặt nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 309 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaquadam Xem bài viết
    Cũng tùy bạn à, nhưng nếu ch bị rồi thì dễ lây lắm. T vừa bị lây đau mắt đỏ của chồng đây. Có bầu chưa được 3 tháng thì đừng dùng kháng sinh, tốt nhất là đi khám cho chắc bạn à, bác sĩ sẽ bảo bạn của bạn cách chưa, đừng tự ý nhá. Còn t thì giờ đắp lá trầu không, nhỏ nước muối sinh lý 0,9% và uống thuốc theo kê đơn của bác sĩ. thấy cũng đỡ nhưng lâu khỏi hơn ông ch vì mình bầu bí ko được dùng thuốc kháng sinh và thuốc nhỏ mắt cho mắt đỏ.
    Bảo bạn của bạn, tối ngủ nằm cách xa, khăn mặt thì để riêng ra và đừng chung chậu rửa mặt nha.
    ban oi, vay mình nen kham o BS san hay BS chuyen khoa mat?
    :LoveStruc::LoveStruc:x9Ru
    :Angel::Angel::Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 309 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi said Xem bài viết
    ban oi, vay mình nen kham o BS san hay BS chuyen khoa mat?
    mình nên khám BS sản khoa, hay khám chuyên khoa mắt vậy bạn?
    :LoveStruc::LoveStruc:x9Ru
    :Angel::Angel::Angel::Angel: