TIN TÀI TRỢ.

Đơ tử cung là thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.89K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Em sinh hai đứa đều bị đơ tử cung. Xin các chuyên gia cho biết đây là triệu chứng gì? Có phải lần sinh nào cũng bị như vậy không? Cần phải lưu ý gì với những người mẹ bị căn bệnh này khi sinh?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    Em sinh hai đứa đều bị đơ tử cung. Xin các chuyên gia cho biết đây là triệu chứng gì? Có phải lần sinh nào cũng bị như vậy không? Cần phải lưu ý gì với những người mẹ bị căn bệnh này khi sinh?
    Ồ, hôm nay mình mới nghe thấy từ "đơ tử cung" đấy, đúng là mang thai các mẹ phải đối diện với nhiều thứ thật đấy. Mình sẽ tìm hiểu thêm, đồng thời hóng ý kiến của chuyên gia nữa.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    Xin chào bạn!

Đờ tử cung là một trong những nguyên nhân thường gặp nhất gây băng huyết sau sanh cho sản phụ. Các nguyên nhân gây băng huyết như : cuộc sanh kéo dài, sanh nhiều lần, sản phụ suy dinh dưỡng, đa ối, đa thai,...có thể phối hợp nhiều nguyên nhân.

Bạn bị đờ tử cung hai lần thì khả năng bị đờ tử cung rất cao nếu bạn tiếp tục sanh nữa. Nếu hai bé trước khỏe mạnh, bạn nên tránh thai dài hạn bằng vòng để có sức khỏe tốt. Nếu bạn quyết định mang thai lần nữa thì nên đến khám và sanh tại cở sở y tế lớn có đầy đủ tiện nghi để an toàn cho mẹ và bé.

BTC_Enfamama
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

Đờ tử cung là một trong những nguyên nhân thường gặp nhất gây băng huyết sau sanh cho sản phụ. Các nguyên nhân gây băng huyết như : cuộc sanh kéo dài, sanh nhiều lần, sản phụ suy dinh dưỡng, đa ối, đa thai,...có thể phối hợp nhiều nguyên nhân.

Bạn bị đờ tử cung hai lần thì khả năng bị đờ tử cung rất cao nếu bạn tiếp tục sanh nữa. Nếu hai bé trước khỏe mạnh, bạn nên tránh thai dài hạn bằng vòng để có sức khỏe tốt. Nếu bạn quyết định mang thai lần nữa thì nên đến khám và sanh tại cở sở y tế lớn có đầy đủ tiện nghi để an toàn cho mẹ và bé.

BTC_Enfamama
    E đang mang thai, bị nhiều cơn co, ngày bác sĩ cho tiêm 3 ống spasness, nhưng hôm nào co và đau nhiều e uống thêm nospa hoặc spasmaverin. Liệu uống vậy em có bị ảnh hưởng gì không ạ?? Có hôm co quá e phải uống 6 viên giảm co, tiêm 4 ống spasness