TIN TÀI TRỢ.

Dinh dưỡng cho phụ nữ chuẩn bị mang thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào chương trình.
    Khi chuẩn bị mang thai, người phụ nữ cần có chế độ sinh dưỡng như thế nào để tốt cho thai nhi hay cho cả quá trình chuẩn bị mang thai sắp tới ah. Kính mong chương trình tư vấn giúp em ah.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Xin chào chương trình.
    Khi chuẩn bị mang thai, người phụ nữ cần có chế độ sinh dưỡng như thế nào để tốt cho thai nhi hay cho cả quá trình chuẩn bị mang thai sắp tới ah. Kính mong chương trình tư vấn giúp em ah.
    Xin chào bạn!

Khi thăm khám chuẩn bị mang thai, BS thường đánh giá người mẹ có đủ khả năng mang thai kéo dài trong 9 tháng không? Mẹ mắc một số các bệnh lý đặc biệt như bệnh tim, bệnh tuyến giáp, bệnh lý hô hấp, bệnh đái tháo đường cần . Ngoài ra, các bệnh truyền nhiễm như HIV, viêm gan B, giang mai… Tất cả những bệnh lý trên cần tư vấn trong thai kỳ. còn vấn đề dinh dưỡng trước mang thai thì như bình thường, miễn là thể trạng bạn đừng quá gầy là được

Trong quá trình mang thai, bạn cần ăn uống hợp lý, đảm bảo tăng cân đủ trong thai kỳ, có thể bổ sung thêm sữa bà bầu. Tránh ăn những thức ăn khó tiêu, nhiều dầu mỡ, đồ nướng, thêm chất xơ trong rau, trái cây tránh táo bón, đảm bảo tăng cân đù trong thai khoảng 8-12kg.

BTC_Enfamama
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn BTC đã tư vấn giúp mình.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

Khi thăm khám chuẩn bị mang thai, BS thường đánh giá người mẹ có đủ khả năng mang thai kéo dài trong 9 tháng không? Mẹ mắc một số các bệnh lý đặc biệt như bệnh tim, bệnh tuyến giáp, bệnh lý hô hấp, bệnh đái tháo đường cần . Ngoài ra, các bệnh truyền nhiễm như HIV, viêm gan B, giang mai… Tất cả những bệnh lý trên cần tư vấn trong thai kỳ. còn vấn đề dinh dưỡng trước mang thai thì như bình thường, miễn là thể trạng bạn đừng quá gầy là được

Trong quá trình mang thai, bạn cần ăn uống hợp lý, đảm bảo tăng cân đủ trong thai kỳ, có thể bổ sung thêm sữa bà bầu. Tránh ăn những thức ăn khó tiêu, nhiều dầu mỡ, đồ nướng, thêm chất xơ trong rau, trái cây tránh táo bón, đảm bảo tăng cân đù trong thai khoảng 8-12kg.

BTC_Enfamama
    Mình hồi đó toàn ăn trái cây thay cơm, chả hiểu sao mà ko ăn cơm hoặc các món ăn khác cho no trừ trái cây. Còn món ăn thì lại chỉ thích ăn trái cây, trái nào cũng được cả, nhưng không thích ăn có vị chua. Thế mà sinh con ra, ông nhóc nàh mình cũng chỉ thích ăn trái cây, nhưng mà lại là trái cây có.. vị chua như cóc, ổi, mận... còn trái cây ngọt như nhãn, mít, saboche... thì lại không ăn... ngược với mẹ lúc mang thai nó...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

mẹ nó tiêm phòng các bệnh cúm, rubella, thủy đậu ít nhất 4 tuần trước khi mang thai và cả tẩy giun nữa đó .
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thêm nữa là chuẩn bị cơ thể khỏe mạnh, nhất là đừng để bị táo bón. mình sợ món này lắm. Tại vì bị kinh niên mà
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    thêm nữa là chuẩn bị cơ thể khỏe mạnh, nhất là đừng để bị táo bón. mình sợ món này lắm. Tại vì bị kinh niên mà
    Đúng rồi, Mẹ nó chịu khó ăn đồ ăn nhiều chất xơ để tránh táo bón và tránh bị trĩ nữa. Có bầu cũng nên để ý kỹ vấn đề này để sau đỡ khổ
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Đúng rồi, Mẹ nó chịu khó ăn đồ ăn nhiều chất xơ để tránh táo bón và tránh bị trĩ nữa. Có bầu cũng nên để ý kỹ vấn đề này để sau đỡ khổ
    hic... các bà mẹ nhớ nha, phải ăn uống đồ ăn mát vào, và nhất là đừng để bị bón như mình, nhất là siêng ăn bưởi và các loại trái cây có tính chất làm nhuận trường là được àh
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    hic... các bà mẹ nhớ nha, phải ăn uống đồ ăn mát vào, và nhất là đừng để bị bón như mình, nhất là siêng ăn bưởi và các loại trái cây có tính chất làm nhuận trường là được àh
    Hồi xưa mỗi ngày mình ăn 1 quả bưởi, trái cây và sữa thì gần như là ăn thay cơm luôn. Các món ăn ngày thường thì không thích mà chỉ thích mỗi lê la quán sá ăn hải sản thôi. Xã suốt ngày trêu là vợ nghén 3 tháng tiêu tiền bằng 3 năm, hihi