TIN TÀI TRỢ.

Dinh dưỡng cho mẹ mang thai và thai nhi như thế nào qua từng thời kỳ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.97K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Nhà mình uống sữa của enfa nên từ lúc đ ầu các em ý đ ăng ký hộ cho rồi, soạn tin nhắn bằng điện thoại ấy, thấy các em làm nhanh lắm chưa đầy 5 phút là đ ã đ ăng ký xong rồi. Sau đó thì mỗi lần uống sữa mình sẽ giữ lại nắp thiếc để đổi quà cho con nữa, sinh nhật con cũng có quà, rồi được tham gia hội thảo của nhãn hàng. Có tờ hướng dẫn gia nhập trong hộp sữa thì phải, nếu mẹ nó lúng túng thì nhờ luôn mấy em bán sữa làm cho, mình toàn nhờ cho nhanh.
    Hi, cảm ơn mẹ nó đã tận tình hướng dẫn nhé, mình mới đăng ký xong rồi. Mình cũng muốn tham gia hội thảo để có thêm kinh nghiệm chăm sóc con yêu từ các chuyên gia dinh dưỡng. Mới sinh con lần đầu nên cũng còn nhiều bỡ ngỡ, thế nên rất cần học hỏi thêm nhiều điều để chăm sóc con được tốt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Enfa tổ chức nhiều buổi hội thảo vậy mà các mẹ sống ở Hà Nội, HCM, Cần Thơ...không thấy cho ý kiến về buổi hội thảo nhỉ.mình cũng muốn trau dồi thêm kiến thức dinh dưỡng mang thai và muốn biết rõ hơn thai nhi hình thành như thế nào qua từng thời kỳ và chế độ dinh dưỡng cho con qua từng thời kỳ nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Hi, cảm ơn mẹ nó đã tận tình hướng dẫn nhé, mình mới đăng ký xong rồi. Mình cũng muốn tham gia hội thảo để có thêm kinh nghiệm chăm sóc con yêu từ các chuyên gia dinh dưỡng. Mới sinh con lần đầu nên cũng còn nhiều bỡ ngỡ, thế nên rất cần học hỏi thêm nhiều điều để chăm sóc con được tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Có cả facebook nữa à, thế thì mình phải kết bạn ngay và luôn thôi, mình thích quà tặng lắm và k muốn bị bỏ lỡ đ âu. Hôm mình đi cái Brain expo của enfa thấy có rất nhiều trò chơi dành cho bé để phát triển trí não, có cả các trò chơi cài đặt được trên máy ipad nữa, hai mẹ con cùng chơi cùng học khá thú vị.
    Nhắc đến buổi Brain Epxo con gái mình vẫn mê cứ nhắc mẹ cho đi suốt thôi á. Nhưng phải công nhận là Enfa tổ chức đợt ấy lớn và ý nghĩa, vào rồi mới thấy có nhiều cái cần học hỏi và mình cũng có thêm kiến thức về dạy con chơi mà học luôn í.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Enfa tổ chức nhiều buổi hội thảo vậy mà các mẹ sống ở Hà Nội, HCM, Cần Thơ...không thấy cho ý kiến về buổi hội thảo nhỉ.mình cũng muốn trau dồi thêm kiến thức dinh dưỡng mang thai và muốn biết rõ hơn thai nhi hình thành như thế nào qua từng thời kỳ và chế độ dinh dưỡng cho con qua từng thời kỳ nữa.
    Mẹ nó xem thông tin về các hội thảo này ở đâu, cho mình biết với để bảo chị bạn đi nghe nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Không phải chỉ dựa vào kinh nghiệm mà những kiến thức khoa học không bao giờ là thừa, mình thấy các mẹ bầu dù con thứ mấy cũng nên tham gia những hội thảo có nhà tổ chức chất lượng như thế này, đang hóng thông tin cụ thể của các mẹ để bảo chị bạn đi nghe, các mẹ WTT là Google của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình uống sữa của enfa nên từ lúc đ ầu các em ý đ ăng ký hộ cho rồi, soạn tin nhắn bằng điện thoại ấy, thấy các em làm nhanh lắm chưa đầy 5 phút là đ ã đ ăng ký xong rồi. Sau đó thì mỗi lần uống sữa mình sẽ giữ lại nắp thiếc để đổi quà cho con nữa, sinh nhật con cũng có quà, rồi được tham gia hội thảo của nhãn hàng. Có tờ hướng dẫn gia nhập trong hộp sữa thì phải, nếu mẹ nó lúng túng thì nhờ luôn mấy em bán sữa làm cho, mình toàn nhờ cho nhanh.
    Enfa rất hay có chuơng trình tích điểm đổi quà, em ham quà lắm, cứ mỗi lần có chuơng trình là em phải mua sữa cho đủ điểm để đổi cho bé món quà mà bé thích. Nói chung về phần chăm sóc khách hàng enfa làm khá tốt
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái vụ đổi quà mẹ nào chẳng ham, mà quà cũng chất lượng nhỉ giá cả không tăng mà lại có quà thì tội gì không mua cơ chứ. Mình đang uống sữa bầu con trai lớn đang uống Enfa + cho bé 3 tuổi nếu tích long thì khối đấy may mà chỉ đổi bằng nắp hộp chứ không mấy năm dùng Enfa chắc không còn chỗ chứa hộp mất
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Enfa rất hay có chuơng trình tích điểm đổi quà, em ham quà lắm, cứ mỗi lần có chuơng trình là em phải mua sữa cho đủ điểm để đổi cho bé món quà mà bé thích. Nói chung về phần chăm sóc khách hàng enfa làm khá tốt
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Mình mới đọc được thông tin là các mẹ bầu mà ăn được rong biển thì rất là tốt cho thai nhi đấy nhé. Do rong biển cũng có chứa nhiều vitamin và DHA nữa. Mình thích ăn rong biển lắm, thỉnh thoảng lại mua rong biển Hàn Quốc về, cái loại mà đã chiên sẵn và cho gia vị và vừng mè vào ý, để ăn với cơm nóng, ngon tuyệt.
    Mình cũng đọc thông tin bà bầu ăn rong biển tốt nhưng mình nghĩ loại chiên sẵn để ăn kiểu như snack ấy họ cho thêm nhiều muối và dầu nên bầu thì ăn k tốt lắm đâu, mẹ nó mua rau biển khô nấu canh ăn ý cũng ngon lắm mà lại đảm bảo hơn. Giờ mình thấy có bán cả loại rong nho ý ăn cũng rất ngon mà thành phần dinh dưỡng thì quá tuyệt luôn, mình thích cảm giác cắn vào nó nổ lép bép trong miệng như kiểu trứng cá ý, chẹp chẹp
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Nhắc đến buổi Brain Epxo con gái mình vẫn mê cứ nhắc mẹ cho đi suốt thôi á. Nhưng phải công nhận là Enfa tổ chức đợt ấy lớn và ý nghĩa, vào rồi mới thấy có nhiều cái cần học hỏi và mình cũng có thêm kiến thức về dạy con chơi mà học luôn í.
    Uh lúc mới đi mình cũng không nghĩ nó lại hoành tráng đến thế đâu nhưng khi vào thì đúng là chả muốn ra nữa, các bé nhà mình cứ mải miết chơi mãi, ban tổ chức cũng đã bỏ công đầu tư rất nhiều, các mô hình không chỉ chính xác về khoa học mà còn đẹp và rất hấp dẫn lũ trẻ nữa, trò chơi thì nhiều, nhà mình đi hôm đầu hôm đấy trời mưa nên k bị đông lắm các con tha hồ chơi.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đọc thông tin bà bầu ăn rong biển tốt nhưng mình nghĩ loại chiên sẵn để ăn kiểu như snack ấy họ cho thêm nhiều muối và dầu nên bầu thì ăn k tốt lắm đâu, mẹ nó mua rau biển khô nấu canh ăn ý cũng ngon lắm mà lại đảm bảo hơn. Giờ mình thấy có bán cả loại rong nho ý ăn cũng rất ngon mà thành phần dinh dưỡng thì quá tuyệt luôn, mình thích cảm giác cắn vào nó nổ lép bép trong miệng như kiểu trứng cá ý, chẹp chẹp
    Nghe mẹ nó tả mà em thèm tới nơi rồi đây, đúng là bầu bì, nghe ai nói gì là thèm cái đó. Bầu bì thì không nên mặn, dầu mỡ, không nên uống nước có gas, không nên ăn các loại cá nhiều thủy ngân...
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Mình cũng đang tích đây mà khổ cái độ này bé nhà mình uống sữa ít nên điểm thì gần đủ nhưng lại chưa có nắp thiếc để đem đổi, chỉ sợ hết thời gian tích điểm thôi. Mình cũng thích khâu chăm sóc khách hàng của enfa, mùi vị sữa cũng thơm dễ uống nhưng mình thích nó nhạt hơn chút.
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Nghe mẹ nó tả mà em thèm tới nơi rồi đây, đúng là bầu bì, nghe ai nói gì là thèm cái đó. Bầu bì thì không nên mặn, dầu mỡ, không nên uống nước có gas, không nên ăn các loại cá nhiều thủy ngân...
    Vậy là mẹ nó đang có tập 3 à, chúc mừng mẹ nó nhé, mình có 2 bé rồi cũng đang muốn làm tập 3 đây nhưng mà kinh tế chưa cho phép thôi chờ ít nữa rảnh rảnh hơn với 2 bạn nhóc đã rồi tính tiếp. Bầu thì hay thèm ăn vặt mà nhưng có những loại thức ăn mà bà bầu nên tránh vì có thể gây ảnh hưởng không tốt đến thai nhi, cái ảnh hưởng nhiều khi là mình k nhìn thấy ngay nhưng nó cứ ngấm từ từ nên sợ lắm, biết được thì nên tránh. Mình xin đính chính chút là k phải k nên ăn các loại cá mà là k nên ăn sống ở vùng nước sâu nhiều như cá thu, cá ngừ... vì những loại cá biển đó thường có nhiều thủy ngân trong thịt cá mình ăn k tốt đâu.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8