TIN TÀI TRỢ.

DHA có trong sữa là dễ hấp thu nhất các mẹ nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

DHA phải bổ sung ngay từ trong thai kỳ cho đến lúc con 2 tuổi mới hấp thụ tốt được phải ko các mẹ, em , chồng mình vừa mới biết có thai, mình mua cho nó hộp Enfamama vị socola, nó uống thích lắm, bảo ko ngán. Có nhiều vị, nhiều sự lựa chọn, ngán vị này có vị khác thay đổi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Enfa là loại sữa dễ uống cho các mẹ bầu lựa chọn mà, hỏi nhiêu mẹ bầu đa số các mẹ đều lựa chọn mà sữa cho bé hãng sữa cũng có mà. phục vụ từ mẹ tới con giúp cho cả mẹ và con luôn khoẻ mạnh, giúp các con khoẻ mạnh hấp thu được DHA giúp não bộ con phát triển
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    DHA phải bổ sung ngay từ trong thai kỳ cho đến lúc con 2 tuổi mới hấp thụ tốt được phải ko các mẹ, em , chồng mình vừa mới biết có thai, mình mua cho nó hộp Enfamama vị socola, nó uống thích lắm, bảo ko ngán. Có nhiều vị, nhiều sự lựa chọn, ngán vị này có vị khác thay đổi
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thêm vị vani nữa mẹ nó nhé, mua 2 loại thay đổi cho đỡ ngán nè. Giai đoạn mang thai và những năm đầu đời được coi là giai đoạn vàng để cung cấp DHA giúp phát triển não bộ của bé, có ý nghĩa quyết định đến tương lai của trẻ.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy hương sô cô la thích hơn mình khoái loại sữa này mà. heeee nghe nhắc đến là đã thèm rồi, uống sữa nhiều để thai nhi trong bụng mẹ dễ hấp thu được lượng DHA giúp trí não con phát triển đấy các mẹ ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Có thêm vị vani nữa mẹ nó nhé, mua 2 loại thay đổi cho đỡ ngán nè. Giai đoạn mang thai và những năm đầu đời được coi là giai đoạn vàng để cung cấp DHA giúp phát triển não bộ của bé, có ý nghĩa quyết định đến tương lai của trẻ.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình thấy hương sô cô la thích hơn mình khoái loại sữa này mà. heeee nghe nhắc đến là đã thèm rồi, uống sữa nhiều để thai nhi trong bụng mẹ dễ hấp thu được lượng DHA giúp trí não con phát triển đấy các mẹ ah
    Hihi, tế bào não có mức độ biệt hóa rất cao. Sau hai tuổi, nếu tế bào não bị tổn thương thì hầu như không phục hồi. Điều này có nghĩa là những gì não bộ của trẻ đã phát triển cho đến khi trẻ được hai tuổi sẽ quyết định trí thông minh trong cả cuộc đời của trẻ. Vì vậy, thời gian từ khi thụ thai cho đến khi trẻ hai tuổi được coi là giai đoạn vàng để hỗ trợ trẻ phát triển trí não và là cơ hội duy nhất, không lặp lại trong đời người để cung cấp DHA hỗ trợ phát triển trí não.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bổ sung DHA bằng sữa công thức có chứa hàm lượng đúng DHA cũng là một lựa chọn hợp lý và đơn giản vì các thực phẩm có nhiều DHA mà bà bầu có thể bổ sung cho cơ thể là hải sản sống ở biển sâu như cá hồi, cá ngừ, cá trích, cá mòi, cá bơn, cá thu (đặc biệt là cá thu Tây Ban Nha và cá thu Thái Bình Dương). Tuy nhiên, tìm kiếm các nguồn thực phẩm này với điều kiện còn tươi mới và đảm bảo chất lượng không phải lúc nào cũng dễ dàng. Ngoài những thực phẩm trên, cua, tôm hay lòng đỏ trứng gà cũng góp phần cung cấp DHA nhưng với một lượng nhỏ hơn. Túm lại cứ sữa cho nhanh và tươi mới
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giai đoạn vàng chỉ từ khi con hình thành đến 2 tuổi vì đây là giai đoạn não bé phát triển nên các mẹ không nên chủ quan bỏ lỡ cơ hội vàng này nhé. Thú thật lần đầu mang thai mình còn lơ mơ chứ đến bây giờ sắp có tập hai rồi mình đã có kế hoạch rất nhiều đây nha, mình cũng đã uống sữa trong khi chưa có bé đấy khi vọng khi con hình thành con sẽ hấp thụ dinh dưỡng.
    Hihi, tế bào não có mức độ biệt hóa rất cao. Sau hai tuổi, nếu tế bào não bị tổn thương thì hầu như không phục hồi. Điều này có nghĩa là những gì não bộ của trẻ đã phát triển cho đến khi trẻ được hai tuổi sẽ quyết định trí thông minh trong cả cuộc đời của trẻ. Vì vậy, thời gian từ khi thụ thai cho đến khi trẻ hai tuổi được coi là giai đoạn vàng để hỗ trợ trẻ phát triển trí não và là cơ hội duy nhất, không lặp lại trong đời người để cung cấp DHA hỗ trợ phát triển trí não.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

DHA có ở cá hồi nữa đó nhưng lượng DHA tự nhiên thì không thể đủ cung cấp cho cơ thể bà bầu mà còn bổ sung thêm lượng DHA cho thai nhi nữa. Sữa bầu là thành phần đầy đủ DHA nhất nếu mẹ uống đầy đủ 3 ly sữa mỗi ngày
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khi mang bầu thì việc cung cấp các dinh dưỡng là rất quan trọng ngoài việc bổ sung DHA có trong thực phẩm trong sữa thì các mẹ nên bổ sung các chất khác như canxi, axit folic, vitamin....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    DHA có ở cá hồi nữa đó nhưng lượng DHA tự nhiên thì không thể đủ cung cấp cho cơ thể bà bầu mà còn bổ sung thêm lượng DHA cho thai nhi nữa. Sữa bầu là thành phần đầy đủ DHA nhất nếu mẹ uống đầy đủ 3 ly sữa mỗi ngày
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Đúng là DHA có trong cá hồi nhưng ăn cá hồi nhiều thủy ngân, cũng không tốt cho em bé đâu. Tóm lại uống sữa vẫn là lành nhất, vừa tiện lợi, nhanh chóng lại an toàn nữa!
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Đúng là DHA có trong cá hồi nhưng ăn cá hồi nhiều thủy ngân, cũng không tốt cho em bé đâu. Tóm lại uống sữa vẫn là lành nhất, vừa tiện lợi, nhanh chóng lại an toàn nữa!
    Mình tưởng cá ngừ mới nhiều thuỷ ngân, chưz cá hồi thì an toàn mà?
    Nhưng dù sao uống sữa vẫn là lựa chọn an toàn, thông minh và kinh tế nhất các mẹ nhỉ!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy mẹ bầu thì không nên ăn cá ngừ mà chỉ nên ăn cá hồi thôi vì trong cá hồi có DHA và omega 3 giúp thai nhi dễ hấp thụ, khi con ra đời nấu cháo với thịt cá hồi cũng rất tốt nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Mình tưởng cá ngừ mới nhiều thuỷ ngân, chưz cá hồi thì an toàn mà?
    Nhưng dù sao uống sữa vẫn là lựa chọn an toàn, thông minh và kinh tế nhất các mẹ nhỉ!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy mẹ bầu thì không nên ăn cá ngừ mà chỉ nên ăn cá hồi thôi vì trong cá hồi có DHA và omega 3 giúp thai nhi dễ hấp thụ, khi con ra đời nấu cháo với thịt cá hồi cũng rất tốt nhé
    Cá hồi nằm trong nhóm có lượng thủy ngân thấp, nhóm này bao gồm: cá hồi (cá tự nhiên), cá trê, cua, cá tuyết, cá trích, tôm được cho là hoàn toàn an toàn và tốt cho sức khỏe con người.
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

chỗ mình ko phải miền biển nên cá biển ko tươi và ướp toàn hóa chất nên mình ko ăn cá ngừ được. Lâu lâu đi biển mẹ mình mua nguyên thùng về muối ướp lạnh ăn dần. chỗ mình chỉ có cá nước ngọt như cá lóc đồng, cá rô, lươn...là ngon thôi
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỗ mình ko phải miền biển nên cá biển ko tươi và ướp toàn hóa chất nên mình ko ăn cá ngừ được. Lâu lâu đi biển mẹ mình mua nguyên thùng về muối ướp lạnh ăn dần. chỗ mình chỉ có cá nước ngọt như cá lóc đồng, cá rô, lươn...là ngon thôi
    Nói tới lươn mới nhớ, 2 đứa nhỏ nhà em ăn lươn nhiều lắm lắm. Em hay nấu cháo, nấu canh chua, kho xả cho nó ăn, ăn riết ghiền luôn. Em nghe người lớn nói ăn lươn tốt lắm, vừa mát vừa lành, bé không bị bang gì đó.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cá hồi thì tốt cho sk rồi, cá ngừ với cá thu có nhiều thủy ngân nên hạn chế cho bầu và trẻ nhỏ ăn nè
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Vậy tập sau mình sẽ cố gắng ăn uống bồi bổ các chất tốt cho trí não sớm hơn hihi
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi khám bác sĩ khuyên uống đều sữa vì các chất trong sữa bầu, đặc biệt là dha dễ hấp thụ vào con qua cơ thể mẹ nhất. Nên chọn sữa bầu có thương hiệu, tin dùng, hàm lượng dha cao bổ sung nhu cầu phát triển trí não thai nhi từng thời kỳ các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình đi khám bác sĩ khuyên uống đều sữa vì các chất trong sữa bầu, đặc biệt là dha dễ hấp thụ vào con qua cơ thể mẹ nhất. Nên chọn sữa bầu có thương hiệu, tin dùng, hàm lượng dha cao bổ sung nhu cầu phát triển trí não thai nhi từng thời kỳ các mẹ ạ.
    Đúng rồi, các mẹ bầu nên bổ sung thêm sữa hàng ngày. Ngoài DHA còn có cả ARA, omega 3, omega 6 đều rất tốt cho sự phát triển trí não của thai nhi. Giờ xã hội ngày càng phát triển, trẻ được quan tâm từ khi bắt đầu hình thành bào thai. Thảo nào trẻ con bây giờ chúng thông minh nhanh nhẹn hơn chúng ta ngày bé là thế. Chứng tỏ dinh dưỡng cân bằng và đầy đủ thực sự rất tốt các mẹ nhỉ.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ chọn thương hiệu sữa là quan trọng ,nghiên cứu kĩ thành phần dinh dưỡng và dưỡng chất trg sữa xong mình mới quyết định mua,chứ ko mua bừa bãi đc .Mình phải cám ơn Enfamama đã đồng hành cùng mẹ con mình trg suốt thời kỳ thai nghén và sau sinh .
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5