TIN TÀI TRỢ.

DHA có trong sữa là dễ hấp thu nhất các mẹ nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình thấy bảo mẹ bầu tăng cân nhiều quá không nên. Quan trọng những thứ mình ăn đều ngấm vào con. Con tăng cân đều theo từng thời kỳ mang thai là mẹ yên tâm. Mình thì chú trọng uống sữa, ăn nhiều hoa quả, hải sản, trứng gà, rau xanh. Mình ăn cơm như bình thường.
    Đồng ý với mẹ hanina. Có nhiều mom tăng cân rất nhanh, rất nhiều, lên hơn cả 20kg. Nhưng bé thì chẳng hấp thụ được gì cả. Quan trọng là con hấp thụ tốt thôi, chứ mẹ lên cân nhiều cũng vậy. Chị bạn mình suốt thai kỳ chỉ lên được 6 kg nhưng khi sinh bé là bé gái được 3kg con đầu lòng. Trộm vía, vậy là quá ok rồi nhẩy? Cũng nhờ chị ấy năng dùng sữa bầu. Cả 2 chị em mình cũng dùng enfamama luôn ấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Đồng ý với mẹ hanina. Có nhiều mom tăng cân rất nhanh, rất nhiều, lên hơn cả 20kg. Nhưng bé thì chẳng hấp thụ được gì cả. Quan trọng là con hấp thụ tốt thôi, chứ mẹ lên cân nhiều cũng vậy. Chị bạn mình suốt thai kỳ chỉ lên được 6 kg nhưng khi sinh bé là bé gái được 3kg con đầu lòng. Trộm vía, vậy là quá ok rồi nhẩy? Cũng nhờ chị ấy năng dùng sữa bầu. Cả 2 chị em mình cũng dùng enfamama luôn ấy.
    mình thầy lên 6kg là quá ít,lên cân quá ít cũng không tốt vì chỉ riêng lượng ối trong cơ thể đã bao nhiêu kg rồi,con đã 3kg mà còn lại có 3kg thì quá ít có lẽ con số 6kg là do bạn của bạn bị lên xuống kg trong suốt quá trình mang thai,như mình thời gian đầu mình sụt 3kg nhưng sau đó lại lên dần...
    mình nghĩ lý tưởng nhất là khoảng 10kg thôi,nhưng cũng tùy cơ thể mỗi người có người ăn bao nhiêu cũng đều vào mẹ,con không hấp thụ được,trường hợp này mình nghĩ ăn tinh bột ít lại,chỉ uống sữa để bổ sung cho con nhiều thôi.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên 6kg mà sinh bé đã 3kg rồi cộng thêm nhau, nước ối thành ra mình thấy người mẹ lên cân hơi ít. Không thấy vào mẹ được chút nào, không hiểu lên ít như vậy bà mẹ đó có mệt mỏi khi có bầu và chăm con mọn không nhỉ?

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 796 Bài viết

• 2,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui lên cân ít quá thì có khi cũng lo ấy? Em cứ nghĩ ăn uống sao tăng tầm < 15kg là đẹp cả mẹ lẫn con. Tăng ít quá em cũng băn khoăn liệu cơ thể của con có được cung cấp đủ chất, trí não hoàn thiện và sức đề kháng sau khi ra thế giới bên ngoài liệu có tốt không? Em thấy cứ đẻ con chẫm tay tí thì dễ nuôi lắm, ít ốm đau bệnh tật
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Điển hình là mình đây mẹ nó. Bầu bé đầu không có kinh nghiệm, ăn uống thục mạng vì cái quan điểm ăn cho 2 người nên mẹ béo tròn xoay, còn bé sinh ra được 3,3kg. Rút kinh nghiệm lần 2 ăn uống vừa phải, chỉ chọn lọc các thức ăn tốt cho con, ăn nhiều cá và uống nhiều sữa. Hoa quả thì không ăn loại có nhiều đường, chỉ ăn nhiều cam quýt, bưởi. Lần 2 em tăng có 10kg,bé sinh ra 3,5kg. Mẹ sinh xong cái mặc đc đồ thời trang ngay, không phải đi mua đồ mới
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Điển hình là mình đây mẹ nó. Bầu bé đầu không có kinh nghiệm, ăn uống thục mạng vì cái quan điểm ăn cho 2 người nên mẹ béo tròn xoay, còn bé sinh ra được 3,3kg. Rút kinh nghiệm lần 2 ăn uống vừa phải, chỉ chọn lọc các thức ăn tốt cho con, ăn nhiều cá và uống nhiều sữa. Hoa quả thì không ăn loại có nhiều đường, chỉ ăn nhiều cam quýt, bưởi. Lần 2 em tăng có 10kg,bé sinh ra 3,5kg. Mẹ sinh xong cái mặc đc đồ thời trang ngay, không phải đi mua đồ mới
    Vậy thì thích quá còn gì. Mình nhớ lúc mình bầu tập 1, sau khi sinh xong, lúc đầy tháng vẫn măc được quần áo trước khi bầu á. Lúc đầy tháng xong là mình xuống ngay 9kg luôn, khi bầu lên 11 kg. Mình thấy các mẹ bầu lên tầm 12 kg là ổn, lên nhiều quá lại dễ mệt hơn mà con không hấp thụ được cũng vậy thôi hà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Theo mình DHA trong sữa là đã được nghiên cứu để cân đối khi đưa vào cơ thể, cái gì nhiều cũng hem tốt. Mình trước cũng ăn cá hồi, ăn dầu oliu để bổ sung nhưng sau lo nạp đạm quá táo nên hạn chế, rùi lo con không đủ chất nên tin hết vào sữa, hihi... cũng may là mình uống sữa được rồi. Mẹ nào không uống sữa được thì dùng thuốc bổ sung hoặc thức ăn vậy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chồng mình đưa một danh sách các thực phẩm chứa DHA để bé thông minh từ khi còn trong bụng mẹ. Mình nói con đã uống sữa có DHA rồi mà, con uống sữa có DHA dễ hấp thụ hơn là DHA từ thực phẩm mẹ ạ. Mình đã giải thích thế màv ẫn bị bắt ăn nhiều, ăn mãi một món chán lắm. DHA có trong sữa là dễ hấp thu nhất các mẹ nhỉ?
    Thật ra DHA trong tự nhiên nghĩa là tỏng khẩu phần các thức ăn hàng ngày vẫn tốt hơn bạn ạh. Trong sữa thì dù gì cũng đã qua xử lý nên hấp thu vào cũng không phong phú và đầy đủ như ăn thức ăn tự nhiên đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe mấy mom lúc có bầu lên có 6kg, 10kg mà con đẻ ra vẫn trên 3kg mà thấy ham Mình có bầu bị nghén lắm, ăn rất ít nhưng may là vẫn uống sữa được nên chồng cho uống sữa thay nước Vậy mà vẫn tăng 20kg , con được 3,5kg ! Mình thấy DHA có nhiều trong cá biển nhưng thứ 1 là mình ghét ăn cá lắm, thứ 2 là sợ cá nhiễm thủy ngân nên ăn rất ít, chỉ trông chờ vào lượng DHA trong sữa bà bầu và trong viên thuốc dinh dưỡng bổ sung thôi à!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Nghe mấy mom lúc có bầu lên có 6kg, 10kg mà con đẻ ra vẫn trên 3kg mà thấy ham Mình có bầu bị nghén lắm, ăn rất ít nhưng may là vẫn uống sữa được nên chồng cho uống sữa thay nước Vậy mà vẫn tăng 20kg , con được 3,5kg ! Mình thấy DHA có nhiều trong cá biển nhưng thứ 1 là mình ghét ăn cá lắm, thứ 2 là sợ cá nhiễm thủy ngân nên ăn rất ít, chỉ trông chờ vào lượng DHA trong sữa bà bầu và trong viên thuốc dinh dưỡng bổ sung thôi à!
    Ăn cá rất tốt, nhưng thời buổi bây giờ cá biển dễ bị nhiễm thủy ngân, nên bạn nếu ăn đơợc các loại cá nước ngọt và da trơn sẽ tốt hơn đấy. Bổ sung thêm sữa hàng ngày trong khẩu phần ăn là tốt rồi bạn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

DHA cũng có trong các loại hạt đó. Nhất là hạt đậu nành và hạt lanh và hạt lanh thì tốt trong LC giữ cân nên nếu mẹ nào biết làm bánh từ hạt lanh thì vừa có bánh mì lại vừa bổ sung DHA cho con.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    Ăn cá rất tốt, nhưng thời buổi bây giờ cá biển dễ bị nhiễm thủy ngân, nên bạn nếu ăn đơợc các loại cá nước ngọt và da trơn sẽ tốt hơn đấy. Bổ sung thêm sữa hàng ngày trong khẩu phần ăn là tốt rồi bạn.
    Nhỏ em dâu mình người Phú Yên, nó đang có bầu, được mẹ ruột gởi hải sản vào từng tuần.Ghé nhà nó thấy toàn ăn cá và hải sản: hàu, sò vẹm, cua... Mình thầm ganh tỵ với nó luôn.Chắc cháu mình sẽ to cao , thông minh hơn con mình rồi Nhưng đổi lại nó không uống được sữa bầu.Mua cho nó 1 hộp enfamama từ hồi nó mới cấn bầu mà bây giờ hơn 5 tháng rồi chưa uống hết! Nó sợ mùi sắt và các vi chất trong sữa, mình phải kêu nó pha chung với milo cho dễ uống
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Nhỏ em dâu mình người Phú Yên, nó đang có bầu, được mẹ ruột gởi hải sản vào từng tuần.Ghé nhà nó thấy toàn ăn cá và hải sản: hàu, sò vẹm, cua... Mình thầm ganh tỵ với nó luôn.Chắc cháu mình sẽ to cao , thông minh hơn con mình rồi Nhưng đổi lại nó không uống được sữa bầu.Mua cho nó 1 hộp enfamama từ hồi nó mới cấn bầu mà bây giờ hơn 5 tháng rồi chưa uống hết! Nó sợ mùi sắt và các vi chất trong sữa, mình phải kêu nó pha chung với milo cho dễ uống
    Ô sao lại có hộp sữa uống hơn 5 tháng rồi chưa hết hả mẹ nó, chưa hết thì bảo em í bỏ đi thôi chứ uống tiếp làm gì, vì sữa hộp mở ra chỉ nên uống trong vòng 01 tháng thôi, có quá thì cũng hơn tháng chút rồi bỏ, để lâu vậy nó làm ảnh hưởng đến chất lượng sữa đấy mẹ nó ah, nhớ nhắc em nó nhé.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng ý với mẹ nó là DHA có trong sữa là dễ hấp thụ nhất, mà mình thấy bầu tập 1 uống nhiều sữa con lên cân, vào con hết. Mình bổ sung thêm nước mía + trứng vịt lộn, thấy cũng rất tốt. Thỉnh thoảng mình ăn cả ốc cho có nhiều canxi, mà con không hề rớt dãi 1 tẹo nào, kể cả khi con mọc răng
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

DHA là một trong những thành phần giúp não bé phát triển ngay trong bụng mẹ. Vì vậy, trong sữa Enfamama cũng có thành phần DHA giúp cho não bé phát triển. Mà sữa luôn là nguồn dinh dưỡng hoàn hảo để cung cấp chất dinh dưỡng cho cơ thể. Ngoài ra, mình nghĩ rằng cũng nên bổ sung DHA bằng các thực phẩm như cá hồi, trứng... để đa dạng hóa nguồn dưỡng chất mà mình ăn cũng không thấy ngán!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,211 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chồng mình đưa một danh sách các thực phẩm chứa DHA để bé thông minh từ khi còn trong bụng mẹ. Mình nói con đã uống sữa có DHA rồi mà, con uống sữa có DHA dễ hấp thụ hơn là DHA từ thực phẩm mẹ ạ. Mình đã giải thích thế màv ẫn bị bắt ăn nhiều, ăn mãi một món chán lắm. DHA có trong sữa là dễ hấp thu nhất các mẹ nhỉ?
    Mình cũng nghĩ là DHA trong sữa là dễ hấp thu nhất. Nhưng song song với việc uống đủ sữa thì chúng ta cũng nên ăn uống đa dạng các loại thức ăn. Mình quan niệm mẹ ăn gì thì thai nhi ăn nấy nên mình không quá kén chọn thức ăn mà muốn ăn thật phong phú, đa dạng thực phẩm để thai nhi làm quen sau này khi chào đời con sẽ không kén chọn và khó ăn.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đồng ý với quan điểm của mẹ nó vì mình cũng được biết thành phần DHA giúp não con phát triển ngay từ trong bụng mẹ cho tới khi bé 2 tuổi. đây là giai đoạn vàng trong những năm đầu đời của con. vậy nên không chỉ uống sữa bầu trong thời kỳ bầu bí mà ngay khi sinh xong nuôi con bằng sữa mẹ mẹ cũng nên duy trì bổ sung sữa vào cơ thể mẹ để cung cấp dưỡng chất tốt nhất cho trí não con phát triển
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    DHA là một trong những thành phần giúp não bé phát triển ngay trong bụng mẹ. Vì vậy, trong sữa Enfamama cũng có thành phần DHA giúp cho não bé phát triển. Mà sữa luôn là nguồn dinh dưỡng hoàn hảo để cung cấp chất dinh dưỡng cho cơ thể. Ngoài ra, mình nghĩ rằng cũng nên bổ sung DHA bằng các thực phẩm như cá hồi, trứng... để đa dạng hóa nguồn dưỡng chất mà mình ăn cũng không thấy ngán!
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

sữa Enfamama có chứa nhiều DHA, DHA chiếm tỉ lệ rất cao trong chất xám của não và trong võng mạc mắt nên các mẹ nên bổ sung cho bé ngay khi có bầu, việc này dễ mà phải ko các mẹ, mỗi ngày 2 ly sữa là được rồi. Mình thì sinh bé xong vẫn uống Enfamama cho đến 2 tháng sau luôn..hi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nghĩ rằng ăn hay uống đều tốt cả. Nhiều người không thể ăn được nhiều loại thức ăn nhưng lại có thể uống sữa, mà trong sữa thì rất đầy đủ dinh dưỡng và thành phần DHA hợp lý đầy đủ cho con. Nếu bạn uống sữa ok, thì các thức ăn khác không cần phải cố nhiều làm gì, ăn được bao nhiêu thì ăn. Mình mà cố là về 0 lun í hi hi... 8888 với các mẹ ở đây mới thấy vấn đề dinh dưỡng từ thai kỳ đặc biệt quan trọng thế nào. Bình thường mình uống có 2 ly sữa 1 ngày, từ 2 hôm nay mình đã tăng lên 3 ly/ngày rồi. Cố gắng giành những gì tốt đẹp nhất cho con mà.
    Yêu Nhím nhất!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mẹ này chắc định biến con thành thiên tài đây. hiiii DHA các con không thể tự dung nạp mà phải qua đường ăn uống thế nên khi con từ 0-2 tuổi cách tốt để dung nạp DHA từ nguồn sữa mẹ, vậy nên các mẹ hãy uống nhiều sữa ăn đủ chất để não bộ của con phát triển vượt trội nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mình thì nghĩ rằng ăn hay uống đều tốt cả. Nhiều người không thể ăn được nhiều loại thức ăn nhưng lại có thể uống sữa, mà trong sữa thì rất đầy đủ dinh dưỡng và thành phần DHA hợp lý đầy đủ cho con. Nếu bạn uống sữa ok, thì các thức ăn khác không cần phải cố nhiều làm gì, ăn được bao nhiêu thì ăn. Mình mà cố là về 0 lun í hi hi... 8888 với các mẹ ở đây mới thấy vấn đề dinh dưỡng từ thai kỳ đặc biệt quan trọng thế nào. Bình thường mình uống có 2 ly sữa 1 ngày, từ 2 hôm nay mình đã tăng lên 3 ly/ngày rồi. Cố gắng giành những gì tốt đẹp nhất cho con mà.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5