TIN TÀI TRỢ.

DHA có quan trọng cho thai nhi không các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Đúng đó mẹ nó ơi, vì tương lai của các bé dù có khó uống thế nào cũng phải cố gắng. Mẹ nó cứ pha một cốc tu một hơi là xong à.
    Mình nhớ lúc tập 1 mình còn phải hẹn giờ để uống sữa đấy ạ, vì đã sợ sẵn nên trong tiềm thức không có món đó luôn, hihi. Nhưng sau giai đoạn 3 tháng đầu thì lại thành thói quen cứ ngày 2 lần tới giờ là đứng dậy pha sữa. Mà nghĩ tới cái lúc uống được thì đau ví dã man, ka ka. Nhoằng cái hết 1 hộp, mua cả thùng cũng thấy thiếu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Mình nhớ lúc tập 1 mình còn phải hẹn giờ để uống sữa đấy ạ, vì đã sợ sẵn nên trong tiềm thức không có món đó luôn, hihi. Nhưng sau giai đoạn 3 tháng đầu thì lại thành thói quen cứ ngày 2 lần tới giờ là đứng dậy pha sữa. Mà nghĩ tới cái lúc uống được thì đau ví dã man, ka ka. Nhoằng cái hết 1 hộp, mua cả thùng cũng thấy thiếu
    Em cũng giống chị ah, đến khi thích rồi thì hơi xót tiền. Nhưng mà không sao, bù lại em được 2 anh cu khỏe mạnh, bụ bẩm, trộm vía, trộm vía. Thế mạnh của Enfamama là DHA đấy, nên mẹ nào mang bầu mà uống Enfamama thì yên tâm là con sinh ra cực kỳ thông minh nha!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Thấy có mẹ nói ăn cá ngừ, thật ra là không tốt đâu ạ vì cá ngừ chứa hàm lượng thủy ngân cao đó. Tốt đâu chưa thấy mà coi chừng ngộ độc mẹ lẫn con. Tốt nhất ăn cá sông thôi các mẹ ạ, cá hồi thì làm chín lên rồi ăn, mình thích ăn lườn cá hồi nướng chanh, thơm và bổ dưỡng lại có DHA tự nhiên nữa.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa là rất cần thiết cho thai nhi, bởi vậy mà mẹ cần uống đầy đủ để con phát triển khỏe mạnh, mình nghén cũng ráng uống sữa, 3 tháng đầu chẳng uống được bao nhiêu cả nên những tháng sau phải uống bù.
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Sữa là rất cần thiết cho thai nhi, bởi vậy mà mẹ cần uống đầy đủ để con phát triển khỏe mạnh, mình nghén cũng ráng uống sữa, 3 tháng đầu chẳng uống được bao nhiêu cả nên những tháng sau phải uống bù.
    Ba tháng đầu mẹ nào cũng nghén thì phải, mình nhớ là lúc nào cũng mắc nghẹn ở cổ, không lẽ ngậm kẹo suốt, mà ăn cũng không ăn được, nên chỉ còn nước ráng uống Enfamama ngày 3 ly cho đủ dinh dưỡng, mẹ mệt lại tội con nên cứ loay hoay mãi trong 3 tháng đầu.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là mang bầu đầy gian nan, nhưng ba tháng đầu dù nghén đến mấy các mẹ cũng cố ăn nhé, nên chia bữa nhỏ để ăn nha, cứ nghĩ ăn cho con kiểu gì cũng ăn được hết. Mình mang thai nghén lắm nhưng nghĩ sắp làm mẹ sợ con gầy ốm không phát triển là mình lại ăn rồi cũng qua giai đoạn ốm nghén đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Ba tháng đầu mẹ nào cũng nghén thì phải, mình nhớ là lúc nào cũng mắc nghẹn ở cổ, không lẽ ngậm kẹo suốt, mà ăn cũng không ăn được, nên chỉ còn nước ráng uống Enfamama ngày 3 ly cho đủ dinh dưỡng, mẹ mệt lại tội con nên cứ loay hoay mãi trong 3 tháng đầu.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    đúng là mang bầu đầy gian nan, nhưng ba tháng đầu dù nghén đến mấy các mẹ cũng cố ăn nhé, nên chia bữa nhỏ để ăn nha, cứ nghĩ ăn cho con kiểu gì cũng ăn được hết. Mình mang thai nghén lắm nhưng nghĩ sắp làm mẹ sợ con gầy ốm không phát triển là mình lại ăn rồi cũng qua giai đoạn ốm nghén đấy
    Nhiều khi biết là ăn cho con thật đấy nhưng phải ở vào hoàn cảnh nghén ngẩm thì mới thấu hiểu được mẹ nó ạ. Hồi mình có bầu thằng lớn, nhàn tênh, ăn thùng uống chậu, nhìn những người khác đến bữa ăn thì uể oải rồi nôn ọe, mình toàn mắng át đi. Nhưng đến khi bầu thằng thứ 2, trời ạ, thương những người chửa mà bị nghén thế không biết. Hic
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là khi mang thai lúc nào mẹ cũng nghĩ cho con hết, ăn là ăn cho con nên cho dù có nghén cũng ráng ăn. Nếu nghén sữa thì mẹ bầu có thể chia nhỏ cử sữa ra cho dễ uống, và bỏ vào tủ lạnh trước khi uống 10' cũng dễ uống hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Đúng là khi mang thai lúc nào mẹ cũng nghĩ cho con hết, ăn là ăn cho con nên cho dù có nghén cũng ráng ăn. Nếu nghén sữa thì mẹ bầu có thể chia nhỏ cử sữa ra cho dễ uống, và bỏ vào tủ lạnh trước khi uống 10' cũng dễ uống hơn.
    Kinh nghiệm bản thân mình thì chia nhỏ bữa, nếu ăn không được thì có thể uống sữa thay thế cũng được đó. Vì trong sữa bầu có lượng DHA rất cần thiết cho não bộ của thai nhi.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Cái vụ nghén thì kinh thật nhưng vì tương lai của con nên mỗi lần uống sữa mình toàn nhắm mắt tay thì bịt mũi uống sữa đấy các mẹ à. Sau đó là có một cái kẹo hoặc bánh nhỏ ở bên để cắn một miếng phòng cho đỡ bị li vơ phun.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào sợ sữa có mùi tanh thì chọn vị socola uống cho dễ ấy, mình uống chẳng thấy có mùi gì hết chỉ thơm vị socola thôi. Ngon nhắm, hihihii
    Mình thì không dùng được mùi vani nên cũng dùng chocolate í, nhưng dùng không thì nóng quá dễ gây bón đấy các mẹ ah. Nên mình thường pha 3 muỗng vani + 3 muỗng chocolate thay vì pha 6 muỗng chocolate không. Mom nào uống không quen thì làm thử như mình xem thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Mình thì không dùng được mùi vani nên cũng dùng chocolate í, nhưng dùng không thì nóng quá dễ gây bón đấy các mẹ ah. Nên mình thường pha 3 muỗng vani + 3 muỗng chocolate thay vì pha 6 muỗng chocolate không. Mom nào uống không quen thì làm thử như mình xem thế nào.
    Chị cũng chuyên trị sữa socola thôi hà, thấy thơm dễ uống hẳn, thời tiết nóng thì pha sẵn để tủ lạnh mát mát uống ngon lắm. Nhưng mấy mẹ có bầu tháng cuối khó ngủ thì nên uống ly sữa nóng để dễ ngủ nha.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 4,018 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    DHA rất tốt cho thai nhi, khi mình bầu bé thứ 2 cũng chọn enfa mm, trộm vía sinh bé khỏe mạnh lắm
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình biết thì DHA đóng vai trò quan trọng trong việc phát triển trí não cho thai nhi, vì vậy dù lúc có bầu mình sợ mùi sữa lắm nhưng biết trong sữa có DHA tốt cho con nên cố gắng ngày nào cũng phải uống đấy. Mình thấy vị socola của Enfamama dễ uống hơn vị vani nên chỉ dùng loại này thôi, hôm nào lười uống là ông xã nhắc nhở ngay.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    DHA rất quan trọng trong sự hình thành phát triển trí não của bé. Mẹ phải bổ sung thêm sữa có nhiều DHA vào trong khẩu phần ăn của mình hoặc phải chọn loại sữa có thành phần DHA trong sữa. Theo như mình biết trong sữa Enfamama có thành phần DHA chiếm tỷ lệ cao hơn các thành phần khác.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    DHA rất quan trọng trong sự hình thành phát triển trí não của bé. Mẹ phải bổ sung thêm sữa có nhiều DHA vào trong khẩu phần ăn của mình hoặc phải chọn loại sữa có thành phần DHA trong sữa. Theo như mình biết trong sữa Enfamama có thành phần DHA chiếm tỷ lệ cao hơn các thành phần khác.
    Đúng là trong sữa Enfa mama có chứa thành phần DHA khá cao, nhưng dù vậy các mẹ cũng chỉ nên uống ngày 2 ly sữa bầu thôi kẻo lại bị tăng cân quá mức nhé, thêm vào đó các mẹ bầu nên ăn nhiều hoa quả, rau xanh để bổ xung thêm vitamin cho con yêu, và nếu được thì nên thêm vào thực đơn hàng ngày hoặc hàng tuần một ly hoặc 3 ly/tuần sữa đậu nành thì càng tuyệt các mẹ ah
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Chị cũng chuyên trị sữa socola thôi hà, thấy thơm dễ uống hẳn, thời tiết nóng thì pha sẵn để tủ lạnh mát mát uống ngon lắm. Nhưng mấy mẹ có bầu tháng cuối khó ngủ thì nên uống ly sữa nóng để dễ ngủ nha.
    Giống nhà mình hồi bầu Cún nè, bầu vào mùa nóng nên toàn để sữa ngăn mát cho dễ uống không hà, vì thế cũng không bị mùi tanh của sữa hay gây gì hết á, bữa nào mất ngủ thì pha ly sữa nóng là ngủ 1 mạch tới sáng luôn, khỏe re.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    DHA rất quan trọng nhé. Mặc dù cũng có nhiều thực phẩm chứa DHA nhưng các mẹ nên bổ sung thêm bằng sữa
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Thì rõ ràng là quan trọng với thai nhi mà, chả thế mà bao nhiêu hãng sữa cho mẹ bầu và trẻ em đều nhấn mạnh công thức DHA, mình đọc được đoạn thông tin này và chia sẻ với các mẹ nhé, điều này giúp mình hiểu tại sao DHA lại quan trọng với thai nhi như thế :
    ".. Trong đó DHA (Docosahexaenoic Acid) và ARA (Arachidonic Acid) là các thành phần lipit chính của não. Trong thời gian có thai, người mẹ huy động DHA và ARA để hỗ trợ cho sự phát triển não bộ thai nhi. Người mẹ tiếp tục cung cấp hai dưỡng chất quan trọng này qua nguồn sữa của mình nên nuôi con bằng sữa mẹ sẽ làm tăng chỉ số thông minh của trẻ. Trẻ được bú sữa mẹ có chỉ số thông minh (IQ) cao hơn trẻ bú bình từ 3 - 5 điểm.Ngoài 4 chất dinh dưỡng quan trọng kể trên, còn nhiều các vi chất dinh dưỡng khác như: kẽm, magiê, đồng, crom, selen… cũng rất quan trọng cho sự phát triển cơ thể của trẻ cũng như não bộ"
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Bởi vì DHA là thành phần chính giúp hình thành cấu trúc và chức năng của não bộ suốt 3 tháng cuối thai kỳ và sau khi sinh, nên mình nghĩ thành phần này rất quan trọng. Vì vậy mẹ bầu hãy bổ sung DHA mỗi ngày trong giai đoạn mang thai và cho con bú, như vậy bé sinh ra sau này mới có được sự phát triển tốt về thị giác cũng như nhận thức. Mình trước đây cũng vậy, mỗi ngày uống 2~3 cốc sữa bầu, bữa ăn mỗi ngày cũng đều ưu tiên những thức ăn như cá, trứng...để nguồn DHA được cung cấp một cách phong phú nhất!
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7