TIN TÀI TRỢ.

DHA có quan trọng cho thai nhi không các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mình được biết DHA là một acid béo không no cần thiết cho sự hoàn thiện hệ thần kinh, đặc biệt là thị giác. Ở người lớn, nó có tác dụng giảm triglyceride máu và cholesterol xấu, giúp dự phòng xơ vữa động mạnh, nhồi máu cơ tim. Nhưng mình không biết DHA có tác dụng thế nào với thai nhi và có cần thiết cho thai nhi không?
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    DHA là chất rất quan trọng với sự phát triển thần kinh và thị giác của thai nhi và trẻ nhỏ. Bổ sung đầy đủ DHA trong thai kỳ cũng như khi nuôi con bằng sữa mẹ sẽ giúp em bé khỏe mạnh, thông minh, tạo tiền đề cho một tương lai tươi sáng. Bổ sung DHA trong những tháng đầu đời có thể hỗ trợ phát triển trí não giúp hoàn thiện chức năng của hệ thần kinh và thị giác của bé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Chị gái...cần chứ sao ko? Ko có nó kà mệt đó! Mà nhiều quá thì cũng mệt ^^ nên cần lựa chọn các sản phẩm cÓ hàm lựong DHA chuẩn cho sự phát triển của thai nhi nha mẹ nó
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tất nhiên là DHA rất cần thiết cho thai nhi rồi mẹ ơi, theo mình thì DHA có nhiều trong cá hồi, cá ngừ và cá thu. Tuy nhiên mấy loại cá này thì lại sợ lượng thuỷ ngân cao sẽ ảnh hưởng tới mẹ và bé luôn. Cũng chính vì vậy mình thường sử dụng sữa dành cho bà bầu để cung cấp thêm lượng DHA cần thiết mà không lo bị ngấm thuỷ ngân đó mẹ.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Chị gái...cần chứ sao ko? Ko có nó kà mệt đó! Mà nhiều quá thì cũng mệt ^^ nên cần lựa chọn các sản phẩm cÓ hàm lựong DHA chuẩn cho sự phát triển của thai nhi nha mẹ nó
    Mẹ nó có thể uống sữa có bổ sung DHA, nếu uống sữa tươi thì lượng DHA chắc là không có hoặc ít, bạn có thể uống các loại sữa bầu có bổ sung DHA là yên tâm nhứt đấy.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Tất nhiên là DHA rất cần thiết cho thai nhi rồi mẹ ơi, theo mình thì DHA có nhiều trong cá hồi, cá ngừ và cá thu. Tuy nhiên mấy loại cá này thì lại sợ lượng thuỷ ngân cao sẽ ảnh hưởng tới mẹ và bé luôn. Cũng chính vì vậy mình thường sử dụng sữa dành cho bà bầu để cung cấp thêm lượng DHA cần thiết mà không lo bị ngấm thuỷ ngân đó mẹ.
    Đây là những loại cá lớn, chẳng những có nguy có nhiễm thủy ngân hàm lượng cao mà còn có các kim loại nặng khác như chì, asen, cadimi, ... đây là những kim loại ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển của con người, đây là chưa tính tới vấn đề cá bị ướp hóa chất như ure, hàn the, ... đấy nên mình cũng nghĩ như mẹ này, uống sữa có bổ sung DHA cho an toàn và đầy đủ nhứt
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Đây là những loại cá lớn, chẳng những có nguy có nhiễm thủy ngân hàm lượng cao mà còn có các kim loại nặng khác như chì, asen, cadimi, ... đây là những kim loại ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển của con người, đây là chưa tính tới vấn đề cá bị ướp hóa chất như ure, hàn the, ... đấy nên mình cũng nghĩ như mẹ này, uống sữa có bổ sung DHA cho an toàn và đầy đủ nhứt
    Mình cũng nghĩ thế đấy, không phải cứ nghe thây tốt là lao vào ăn đâu. Cái gì cũng có 2 mặt của nó đấy. Mình cứ cố gắng đến mức có thể, còn đâu thì phiên phiến thôi
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mẹ nó có thể uống sữa có bổ sung DHA, nếu uống sữa tươi thì lượng DHA chắc là không có hoặc ít, bạn có thể uống các loại sữa bầu có bổ sung DHA là yên tâm nhứt đấy.
    Sữa nào cũng là sữa mà, mẹ nó đứng quan niệm sữa bột tốt hơn sữa tươi nhé.
    Cuộc sống của đời tôi

• 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

DHA là axit béo quan trọng với sự phát triển của thai nhi(cần thiết cho sự hoàn thiện của nhau thai, bào thai, ống thần kinh và cả sự tăng trưởng trong giai đoạn đầu của bé). Trước khi bầu bí, nếu người mẹ bổ sung DHA thì sẽ đảm bảo hơn cho một thai kỳ mạnh khỏe.
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Sữa nào cũng là sữa mà, mẹ nó đứng quan niệm sữa bột tốt hơn sữa tươi nhé.
    Ai uống được sữa nào thì uống sữa đó mà, vì đâu phải ai cũng uống được sữa bầu đâu, sữa bầu có nhiều sắt đạm nên mùi vị hơi khó chịu dù rằng tốt cho mẹ và bé.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khoa học ngày nay đã chứng minh hàng loạt lợi ích về sức khỏe của DHA đối với những trẻ nhỏ có chế độ ăn uống giàu chất này. Một cuộc nghiên cứu tại Mỹ được công bố trên tạp chí Sự phát triển của trẻ còn cho thấy trẻ thường có khả năng tập trung và quan sát tốt nếu được chú trọng bổ sung DHA ngay từ lúc còn nằm trong bào thai thông qua chế độ ăn uống của người mẹ.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong giai đoạn này mẹ cũng cần bổ sung các loại axit béo thiết yếu như DHA để phát triển não bộ và tầm nhìn cho thai nhi. Mẹ nên đặc biệt bổ sung các axit béo này trong 3 tháng cuối của thai kỳ, hàm lượng bổ sung khoảng 200mg mỗi ngày để cung cấp đủ DHA cho sự phát triển hệ thần kinh và mạch máu của trẻ.

Để bổ sung DHA mẹ nên dùng các loại cá khoảng 2 -3 lần/ tuần và nên tránh các loại cá chứa hàm lượng thủy ngân cao. Ngoài ra mẹ có thể dùng thêm một số loại sữa và các loại sản phẩm bổ sung DHA dưới sự chỉ dẫn của bác sỹ chuyên khoa
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em thấy thì những thực phẩm này rất giàu DHA đây: trứng gà ta, những thực phẩm chứa acid béo omega 3 cũng rất giàu DHA như: thịt gà, tôm, gan gà, cua, cá hồi, cá ngừ...Những loại này cũng dễ ăn và dễ chế biến.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em tìm hiểu thì được biết DHA là một acid béo không no cần thiết cho sự hoàn thiện hệ thần kinh, đặc biệt là thị giác. Ngoài ra ở người lớn nó có tác dụng giảm triglyceride máu và cholesterol xấu, giúp dự phòng xơ vữa động mạnh, nhồi máu cơ tim.Chính vì thế mà việc bổ sung DHA cho thai nhi là rất cần thiết không thế bỏ qua được.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Ai uống được sữa nào thì uống sữa đó mà, vì đâu phải ai cũng uống được sữa bầu đâu, sữa bầu có nhiều sắt đạm nên mùi vị hơi khó chịu dù rằng tốt cho mẹ và bé.
    Nếu mẹ nào sợ sữa có mùi tanh thì chọn vị socola uống cho dễ ấy, mình uống chẳng thấy có mùi gì hết chỉ thơm vị socola thôi. Ngon nhắm, hihihii
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Nếu mẹ nào sợ sữa có mùi tanh thì chọn vị socola uống cho dễ ấy, mình uống chẳng thấy có mùi gì hết chỉ thơm vị socola thôi. Ngon nhắm, hihihii
    Sữa vị socola uống ngon và không bị tanh như vị vani đâu. Trước mình cũng uống sữa này thấy ngon nhưng chắc không dung nạp hay sao í mà toàn bị đầy hơi. Hic
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Theo em thấy thì những thực phẩm này rất giàu DHA đây: trứng gà ta, những thực phẩm chứa acid béo omega 3 cũng rất giàu DHA như: thịt gà, tôm, gan gà, cua, cá hồi, cá ngừ...Những loại này cũng dễ ăn và dễ chế biến.
    Cá hồi thì còn dễ mua chứ cá ngừ là hơi khó đấy. Mình tòan ăn trứng, tôm, thịt gà và bổ sung thêm vitamin tổng hợp thôi, chứ sữa thì tòan uống sữa tươi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Cá hồi thì còn dễ mua chứ cá ngừ là hơi khó đấy. Mình tòan ăn trứng, tôm, thịt gà và bổ sung thêm vitamin tổng hợp thôi, chứ sữa thì tòan uống sữa tươi.
    các mẹ đừng nên ăn nhé, cá hay chứa chất dị ứng do bản chất đây là cá thịt đỏ, dễ sinh chất dị ứng, nếu hàm lượng nhẹ thì đỡ, cao là gây ói mửa, chóng mặt, ...rất nguy hiểm đến sức khỏe của mẹ và thai nhi. Uống sữa bầu thì có công thức nhiều chất dinh dưỡng nên sẽ được bổ sung dinh dưỡng đầy đủ hơn chứ nhỉ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Nhờ mỗi mẹ một ý mới thấy thế mạnh của enfamama là DHA heng. Nên thôi vì con, dù khó hay dễ cứ vì sự phát triển của não bộ thai nhi mà uống heng
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Nhờ mỗi mẹ một ý mới thấy thế mạnh của enfamama là DHA heng. Nên thôi vì con, dù khó hay dễ cứ vì sự phát triển của não bộ thai nhi mà uống heng
    Đúng đó mẹ nó ơi, vì tương lai của các bé dù có khó uống thế nào cũng phải cố gắng. Mẹ nó cứ pha một cốc tu một hơi là xong à.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7