TIN TÀI TRỢ.

Để con có sự khởi đầu vựot trội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Sự phát triển trí thông minh của trẻ qua 3 yếu tố : do di truyền, do chế độ dinh dưỡng, và do sự rèn luyện, học tập, trải nghiệm từ môi trường sống mà tạo nên. Nói thật ra thì chẳng có thực phẩm nào ăn vào sẽ giúp thông minh cả, chỉ có các chất dinh dưỡng mới giúp trẻ hoàn thiện hơn. Yếu tố về di truyền thì không nói đến, nhưng 2 yếu tố còn là là mình có khả năng hộ trợ cho trí thông minh của trẻ phát triển thông qua các chất dinh dưỡng, đồng thời có thể phát huy khả năng di truyền về gen thông minh đã có sẵn.
    Mẹ nó nói hoàn toàn đúng, có những cái là di truyền hay còn gọi là yếu tố trời cho thì đành vậy rồi nhưng các yếu tố mà phải có sự tác động từ bên ngoài như dinh dưỡng và rèn luyện thì nếu biết tại sao chúng ta lại k làm đúng k. Sự hỗ trợ về thực phẩm về dinh dưỡng sẽ giúp trẻ phát triển trí não hơn và như thế dần sẽ thông minh hơn, mình nghĩ vậy đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    yếu tố di truyền cũng đúng nhưng chưa đủ nếu mẹ bầu không được ăn uống đầy đủ thì làm sao có dinh dưỡng bồi bổ cho con phát triển được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Mẹ nó nói hoàn toàn đúng, có những cái là di truyền hay còn gọi là yếu tố trời cho thì đành vậy rồi nhưng các yếu tố mà phải có sự tác động từ bên ngoài như dinh dưỡng và rèn luyện thì nếu biết tại sao chúng ta lại k làm đúng k. Sự hỗ trợ về thực phẩm về dinh dưỡng sẽ giúp trẻ phát triển trí não hơn và như thế dần sẽ thông minh hơn, mình nghĩ vậy đấy.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Sự phát triển trí thông minh của trẻ qua 3 yếu tố : do di truyền, do chế độ dinh dưỡng, và do sự rèn luyện, học tập, trải nghiệm từ môi trường sống mà tạo nên. Nói thật ra thì chẳng có thực phẩm nào ăn vào sẽ giúp thông minh cả, chỉ có các chất dinh dưỡng mới giúp trẻ hoàn thiện hơn. Yếu tố về di truyền thì không nói đến, nhưng 2 yếu tố còn là là mình có khả năng hộ trợ cho trí thông minh của trẻ phát triển thông qua các chất dinh dưỡng, đồng thời có thể phát huy khả năng di truyền về gen thông minh đã có sẵn.
    Mẹ nó nói đúng quá. Chế độ dinh dưỡng đóng vai trò rất quan trọng đối với sự phát triển của trẻ, trẻ con giờ được chăm sóc đầy đủ từ trong bụng mẹ nên chúng thông minh lanh lẹ hơn trước, và chiều cao cũng vượt trội hơn hẳn nữa chứ.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Đúng thế đấy ạ, DHA tham gia cấu tạo nên võng mạc mắt, DHA giúp ích cho sự phát triển nhận thức và khả năng nhìn của trẻ. Trẻ em được cung cấp đầy đủ DHA sẽ phát triển hoàn chỉnh võng mạc sớm và giúp trẻ nhìn nhận thế giới xung quanh được dễ dàng và sớm hơn so với trẻ chậm hoàn thiện võng mạc mắt.

Khi trẻ nhận thức được thế giới xung quanh trẻ sẽ năng động hơn và phản ứng tốt hơn với các kích thích từ bên ngoài. Điều này làm chúng ta thấy trẻ "thông minh" thường có mắt "sáng" hơn.
    Hay ghê ha, thế là DHA vừa giúp trí não bé phát triển giúp bé thông minh vừa giúp cho bé có thị lực tốt nữa. Thế theo các mẹ có nên bổ sung DHA bằng việc uống vitamin tổng hợp không? liệu chỉ uống sữa bầu thôi có đủ cung cấp DHA không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Chính xác mà, cả tầm vóc và trí tuệ đều là kết quả của ba yếu tố: di truyền, xã hội và dinh dưỡng. Mình chỉ tiếc là không được đẻ thêm đứa nữa để áp dụng kinh nghiệm mình tích lũy đựoc ở đây qua các mẹ hihihi
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Chính xác mà, cả tầm vóc và trí tuệ đều là kết quả của ba yếu tố: di truyền, xã hội và dinh dưỡng. Mình chỉ tiếc là không được đẻ thêm đứa nữa để áp dụng kinh nghiệm mình tích lũy đựoc ở đây qua các mẹ hihihi
    Đúng rồi phải có sự đầu tư kết hợp cả 3 thì bé mới phát triển toàn diện được.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    như mình chưa có bé nhưng đang có kế hoạch nên mình vừa kết hợp uống sữa bầu vừa uống vitamin tổng hợp đấy. hy vọng sẽ tốt cho con
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Hay ghê ha, thế là DHA vừa giúp trí não bé phát triển giúp bé thông minh vừa giúp cho bé có thị lực tốt nữa. Thế theo các mẹ có nên bổ sung DHA bằng việc uống vitamin tổng hợp không? liệu chỉ uống sữa bầu thôi có đủ cung cấp DHA không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    như mình chưa có bé nhưng đang có kế hoạch nên mình vừa kết hợp uống sữa bầu vừa uống vitamin tổng hợp đấy. hy vọng sẽ tốt cho con
    Mẹ nó chuẩn bị kỹ nhỉ, thế này đúng nghĩa khởi đầu vượt trội rồi, chúc mẹ nó sớm báo tin vui nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

DHA trong sữa mình nghĩ là đủ cho mẹ và đã ở dạng hấp thu cao nhất rồi, tuy nhiên vẫn nên ăn đủ và đa dạng dinh dưỡng nữa mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Đúng thế đấy ạ, DHA tham gia cấu tạo nên võng mạc mắt, DHA giúp ích cho sự phát triển nhận thức và khả năng nhìn của trẻ. Trẻ em được cung cấp đầy đủ DHA sẽ phát triển hoàn chỉnh võng mạc sớm và giúp trẻ nhìn nhận thế giới xung quanh được dễ dàng và sớm hơn so với trẻ chậm hoàn thiện võng mạc mắt.

Khi trẻ nhận thức được thế giới xung quanh trẻ sẽ năng động hơn và phản ứng tốt hơn với các kích thích từ bên ngoài. Điều này làm chúng ta thấy trẻ "thông minh" thường có mắt "sáng" hơn.

Ồ thì ra là thế à, thế mà trước giờ mình lại cứ nghĩ là DHA chỉ tốt cho não thôi, bây giờ thì em đã hiểu
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    DHA trong sữa mình nghĩ là đủ cho mẹ và đã ở dạng hấp thu cao nhất rồi, tuy nhiên vẫn nên ăn đủ và đa dạng dinh dưỡng nữa mẹ nó ạ.
    Sữa công thức cũng là nguồn cung cấp DHA phong phú cho trẻ nhỏ. Hiện nay, dựa trên hàm lượng dinh dưỡng của sữa mẹ các nhà sản xuất sữa bột và thức ăn trẻ nhỏ đã thêm DHA vào sản phẩm của họ, cùng với một axit béo khác là ARA. Ngoài ra, các mẹ có thể ăn cá - Có thể nói, cá là thực phẩm chứa DHA vô cùng phong phú. Các loại cá như cá hồi, cá ngừa, cá mòi, cá thu, cá kiếm... Ngay từ khi trẻ còn nhỏ, người lớn hãy cho con ăn nhiều cá hoặc dầu cá cũng rất tốt.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một số loại quả như quả óc chó, hạnh nhân, đậu phộng, hạt mè có chứa acid A-limolenic và chất này khi vào cơ thể sẽ được chuyển đổi thành DHA. Do đó, hãy bổ sung vào chế độ ăn uống của con bạn để sau này trẻ thông minh và học giỏi hơn. Cá cũng cực kỳ giàu DHA nhé, mẹ nó có thể ăn các loại cá như: cá hồi, cá ngừa, cá mòi, cá thu, cá kiếm...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    yếu tố di truyền cũng đúng nhưng chưa đủ nếu mẹ bầu không được ăn uống đầy đủ thì làm sao có dinh dưỡng bồi bổ cho con phát triển được.
    Thế mới nói sự phát triển của trẻ qua 3 yếu tố mà. Mẹ phamhuongquy hiểu nhầm ý của mẹ hamy rồi. Mẹ hamy nói là yếu tố di truyền thì không thay đổi được, trong khi 2 yếu tố còn lại thì mẹ có thể làm cho con nên hãy cố gắng làm hết sức mình để con có thể phát triển toàn diện hơn, và vai trò trong việc ăn uống của mẹ là quan trọng ấy. Chứ mẹ ấy không bảo cứ có gen thông minh thì không cần phải bổ sung thêm đâu, mà cần phải bổ sung để con có thể phát huy hết những tiềm năng có sẵn từ yếu tố di truyền á.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8