TIN TÀI TRỢ.

Để con có sự khởi đầu vựot trội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nếu mình nghén quá không ăn nổi thì chỉ uống sữa bầu và ăn 1 ít trái cây, thế có đủ chất dinh dưỡng cho thai nhi không?
    Như mình chia sẻ đầu topic đấy. Mình cũng bị nghén không ăn uống được, cũng may mà vẫn uống được sữa bầu nên con mình vẫn phát triển bình thường và đạt chuẩn. Mình không có ý khoe con nặng cân, lúc mang bầu mình nghén quá còn lo con không đạt chuẩn, nhưng trộm vía mặc dù nghén không ăn uống được nhưng mình vẫn cung cấp đủ nhu cầu dinh dưỡng cho con qua sữa và bé đã có cân nặng như vậy. Mình cũng chỉ mong khi sinh bé nặng khoảng 3-3,2 kg thôi. Chính vì vậy, nếu nghén quá không ăn uống được bạn uống sữa và trái cây là rất tốt đấy. Bao giờ hết nghén mình lại điều chỉnh chế độ ăn uống sau.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng sinh con được 2,9 kg đây mặc dù ăn cũng nhiều lắm nhưng trộm vía sau mấy tháng cữ con sỉnh lên trông thấy bụ bẫm lắm nhé. ở trong bụng mẹ mẹ chỉ cần ăn uống đầy đủ chất thôi ra ngoài mẹ chăm thêm bằng nguồn sữa mẹ, sữa công thức và các dinh dưỡng khác.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Trộm vía con giai, 19 tháng mà trông sểnh sang quá, đúng là mẹ đã "đầu tư" đúng hướng cho con rồi. Lúc mình mang bầu bạn lớn ko uống được sữa bầu, sinh con được có 2,9kg, nghĩ lại thiệt thòi cho con quá.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bầu tập 2 cũng nghén ghê lắm, nhìn thấy gì cũng sợ. Uống nước cũng khó chịu cơ mà, hic. Thế nên suốt ngày lo lắng cho con, không biết thế này con phát triển làm sao. Rồi cố nhắm mắt nhắm mũi vào mà uống sữa vì chỉ còn mỗi cách này, mình dùng ống hút nên sữa chui tọt cổ họng luôn không thấy ở miệng nữa, hihihihi. Qua giai đoạn 3 tháng đầu thì đỡ hơn nên uống không cần ống hút và mình chỉ uống được vị socola thôi. Cũng chính vì lo lắng cho sự phát triển não bé nhất nên tất cả phải gạt qua cố gắng vì con mà uống, trộm vía sinh con được 3kg5 và tới giờ sự phát triển tâm vận động của con đều rất ổn. Mừng lắm các mẹ ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nếu mình nghén quá không ăn nổi thì chỉ uống sữa bầu và ăn 1 ít trái cây, thế có đủ chất dinh dưỡng cho thai nhi không?
    Giống mình trước đây, nghén ngẩm kinh khủng, cứ ăn xong là li vơ phun hết. Mẹ thì lo đủ thứ nhồi nhét cho thai trong bụng không bị suy dinh dưỡng. Cũng mất vài tháng đầu nhưng nhờ mẹ cố gắng uống sữa bầu đầy đủ nên thai nhi lên cân đều. Nghĩ cũng may là cơ thể chịu sữa bầu nên mẹ khỏe con khỏe.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ tới ốm nghén bây giờ mình còn thấy sợ, chiều nào mình cũng vật vã vừa đói vừa mệt mà ăn không được, mới nghe mùi thôi là đã ói rồi. Lúc đó mình chỉ uống sữa tươi thôi, sữa bầu cũng không uống được, qua nghén mới bắt đầu uống sữa bầu. Cũng may trời thương nhóc nhà mình cũng phát triển bình thường, sinh sớm 3 tuần mà được 3.5kg.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế thì chắc mẹ nó ăn nhiều lắm nhỉ sinh sớm 3 tuần mà được 3,5 kg thì giỏi quá còn gì. mình sinh đủ mà cũng chỉ được 4 kg thôi. tháng đầu nghén mình cũng chẳng ăn được nhưng khi hết nghén rồi thì ăn ngon lành hồi đấy mình kiêng thịt lợn vì dịch tai xanh nên chủ yếu ăn trứng và cá chép là nhiều cũng may con ra đời khỏe mạnh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Nghĩ tới ốm nghén bây giờ mình còn thấy sợ, chiều nào mình cũng vật vã vừa đói vừa mệt mà ăn không được, mới nghe mùi thôi là đã ói rồi. Lúc đó mình chỉ uống sữa tươi thôi, sữa bầu cũng không uống được, qua nghén mới bắt đầu uống sữa bầu. Cũng may trời thương nhóc nhà mình cũng phát triển bình thường, sinh sớm 3 tuần mà được 3.5kg.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    thế thì chắc mẹ nó ăn nhiều lắm nhỉ sinh sớm 3 tuần mà được 3,5 kg thì giỏi quá còn gì. mình sinh đủ mà cũng chỉ được 4 kg thôi. tháng đầu nghén mình cũng chẳng ăn được nhưng khi hết nghén rồi thì ăn ngon lành hồi đấy mình kiêng thịt lợn vì dịch tai xanh nên chủ yếu ăn trứng và cá chép là nhiều cũng may con ra đời khỏe mạnh
    Em cũng thế đấy các mẹ à, lúc mấy tháng đầu em ghén quá trời luôn a,chẳng ăn được gì hết.Nhưng may sao em lại uống được sữa vì thế mà bé nhà em cũng không bị còi. Trộm vía lúc sinh cháu cũng được 3.7kg đấy các mẹ a.Nhưng đúng là nghĩ lại thời kỳ bị ghén đó giờ em cũng thấy sợ a,
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình sợ nếu không ăn được sinh con con nhỏ chăm mãi không lớn, con không đủ sức khỏe hay ốm thì mình chăm mệt lắm thế nên khi mang bầu dù nghén đến mấy mình vẫn cố ăn, toàn ăn tý tý một thôi 1 ngày phải ăn làm mấy tăng ấy chứ ăn 1 lúc có khi cho ra hết mất, cũng may con sinh ra không bị thiếu dinh dưỡng, con ngoan ăn ngủ tốt
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Em cũng thế đấy các mẹ à, lúc mấy tháng đầu em ghén quá trời luôn a,chẳng ăn được gì hết.Nhưng may sao em lại uống được sữa vì thế mà bé nhà em cũng không bị còi. Trộm vía lúc sinh cháu cũng được 3.7kg đấy các mẹ a.Nhưng đúng là nghĩ lại thời kỳ bị ghén đó giờ em cũng thấy sợ a,
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, mẹ nó giỏi quá nhỉ, sinh 4 kg lun, nhà mình sinh đủ ngày tháng mà được có 3,5 kg thui. Mẹ nó uống sữa gì mà con phát triển tốt quá vậy?
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Trời, mẹ nó giỏi quá nhỉ, sinh 4 kg lun, nhà mình sinh đủ ngày tháng mà được có 3,5 kg thui. Mẹ nó uống sữa gì mà con phát triển tốt quá vậy?
    Em sinh sớm 20 ngày mà con được 3,7kg đây. Trộm vía, cả mẹ và bé đều khỏe. Em đi lại nhiều quá, gần sinh mà kẹt dự án nên không nghỉ sớm được. Lúc có bầu em uống Enfamama, ngoài ra cũng chú ý ăn uống bồi bỗ thêm.
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em sinh sớm 20 ngày mà con được 3,7kg đây. Trộm vía, cả mẹ và bé đều khỏe. Em đi lại nhiều quá, gần sinh mà kẹt dự án nên không nghỉ sớm được. Lúc có bầu em uống Enfamama, ngoài ra cũng chú ý ăn uống bồi bỗ thêm.
    Thế thì đủ ngày đủ tháng bé phải tầm 4kg mẹ nó nhỉ?Những mẹ đi lại nhiều thường sinh sớm mà. Mình hồi chửa bé thứ 2 cũng đi làm đều đặn, đưa đón con lớn đi học, mua bán, chợ búa, việc nhà bình thường nên sinh cũng sớm một chút nhưng được ưu điểm là sinh dễ, chỉ vào viên chừng nửa tiếng là sinh rồi. Vận động đúng là rất tốt cho bà bầu nhưng chú ý là không vận động quá sức thôi là được.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

mình sợ nếu không ăn được sinh con con nhỏ chăm mãi không lớn, con không đủ sức khỏe hay ốm thì mình chăm mệt lắm thế nên khi mang bầu dù nghén đến mấy mình vẫn cố ăn, toàn ăn tý tý một thôi 1 ngày phải ăn làm mấy tăng ấy chứ ăn 1 lúc có khi cho ra hết mất, cũng may con sinh ra không bị thiếu dinh dưỡng, con ngoan ăn ngủ tốt
    trộm vía! Thế là tốt lắm rồi mẹ nó ơi!
    Ăn nhiều trong 1 bữa ko đc thì chia ra thành nhiều bữa nhỏ. Uống thêm ly sữa để đảm bảo có chất cho con, cho mẹ..cho não con phát triển nữa chứ
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ đi đâu dẫn 2 anh ku theo là sẽ có người hỏi em lúc mang bầu uống sữa gì. Hihi, trộm vía 2 anh em to, khỏe và lanh lợi lắm. Em chọn Enfamama là lựa chọn chính xác!
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không ăn được nhiều đâu, mất 3-4 tháng đầu là nghén rồi, đến tháng thứ 7 còn bị sụt kg làm mình sợ quá trời, khi mình lên có 9kg, chắc do con hấp thu tốt nên nặng kg vậy thôi.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Mình không ăn được nhiều đâu, mất 3-4 tháng đầu là nghén rồi, đến tháng thứ 7 còn bị sụt kg làm mình sợ quá trời, khi mình lên có 9kg, chắc do con hấp thu tốt nên nặng kg vậy thôi.
    Mình thấy nhiều mẹ hay lăn tăn về cân nặng đến lúc dự sinh của thai nhi. Mình thì nói thật không quá quan trọng về cân nặng của thai, chỉ cần biết bé phát triển bình thường, cân nặng xung quanh mốc 3 kg là an tâm mẹ khỏe con khỏe rồi. Mỗi bé có sự phát triển không giống nhau, nếu cứ so sánh thai của mình với thai của các mẹ khác thì sẽ cảm thấy thêm lo lắng. Nếu sinh bé to thì không tốt cho bé và càng không tốt cho mẹ. Mình thường đi khám định kì đều đặn và bác sĩ rất thích các mẹ con tầm 3 kg để đẻ thường dễ dàng.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ăn uống đầy đủ các dinh dưỡng khi mang thai cũng chỉ lên có 14-15 kg, đi khám bác sĩ thai nhi phát triển bình thường, sinh con ra chỉ được 2,9 kg, tháng đầu con lên 800 g, nhưng từ tháng tiếp theo con lên 2 kg. con khỏe mạnh lên cân đều. Thế nên chỉ cần ăn uống đầy đủ đi khám con khỏe mạnh là được sinh ra mình chăm con lên cân không ốm là được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Mình thấy nhiều mẹ hay lăn tăn về cân nặng đến lúc dự sinh của thai nhi. Mình thì nói thật không quá quan trọng về cân nặng của thai, chỉ cần biết bé phát triển bình thường, cân nặng xung quanh mốc 3 kg là an tâm mẹ khỏe con khỏe rồi. Mỗi bé có sự phát triển không giống nhau, nếu cứ so sánh thai của mình với thai của các mẹ khác thì sẽ cảm thấy thêm lo lắng. Nếu sinh bé to thì không tốt cho bé và càng không tốt cho mẹ. Mình thường đi khám định kì đều đặn và bác sĩ rất thích các mẹ con tầm 3 kg để đẻ thường dễ dàng.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ăn uống đầy đủ các dinh dưỡng khi mang thai cũng chỉ lên có 14-15 kg, đi khám bác sĩ thai nhi phát triển bình thường, sinh con ra chỉ được 2,9 kg, tháng đầu con lên 800 g, nhưng từ tháng tiếp theo con lên 2 kg. con khỏe mạnh lên cân đều. Thế nên chỉ cần ăn uống đầy đủ đi khám con khỏe mạnh là được sinh ra mình chăm con lên cân không ốm là được
    Phải đây, nhà em cũng tăng có hơn 10kg thôi, vì em cũng không ăn được gì do ghén được cái em uống được sữa Enfamama nên cũng đỡ. Sau thời gian hết ghén thì cái gì em cũng ăn hết để con em không bị thiếu chất.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Phải đây, nhà em cũng tăng có hơn 10kg thôi, vì em cũng không ăn được gì do ghén được cái em uống được sữa Enfamama nên cũng đỡ. Sau thời gian hết ghén thì cái gì em cũng ăn hết để con em không bị thiếu chất.
    Như chị tăng 13kg đây, mấy tháng đầu nghén toàn ăn bún với mắm vắt tí chanh, ăn cơm thì cứ dưa với cà. Mẹ chị cứ bảo ăn thế thì lấy đâu chất cho con. Hết nghén phát là ăn như chưa bao giờ được ăn í. Ai nhìn cũng kêu sao ăn lắm thế.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên 14-15kg mà sinh con ra có 2.9kg thì chứng tỏ cũng vào mẹ một ít đấy. Nhưng cái chính là nhờ mẹ ăn uống đủ chất, bổ sung sữa hàng ngày thì nguồn sữa mẹ cũng dồi dào đáng kể đấy đúng không mẹ huongquy. Quan trọng nhất là khi sinh con ra mẹ có sẵn nguồn dinh dưỡng để cho con gặm ti là tốt rồi.
    Cuộc sống của đời tôi

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Cái đấy là cái tật xấu không chỉ của riêng mẹ nào đâu mẹ haivan à, ngay như chuyện nuôi con cũng thế, biết là quan trọng nhất là chiều cao nhưng các mẹ chỉ nhìn vào cân nặng. Mà cũng không trách các mẹ chuyện đó được, bởi ai cũng thích con bụ bụ 1 tí hay như sinh con ra to to một tí mới dễ nuôi.
    Cuộc sống của đời tôi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8