TIN TÀI TRỢ.

Để con có sự khởi đầu vựot trội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Gửi con trai yêu của bố mẹ.
    Con chính là món quà thiêng liêng và quý giá nhất của cha mẹ.
    Cha mẹ nào chả muốn con mình mạnh khỏe và thông minh. Bố mẹ cũng không nằm ngoài quy luật đấy.Ngay từ khi có con mẹ đã cố gắng bổ sung đầy đủ dưỡng chất thiết yếu để con phát triển vì mẹ biết ngay từ tuần thứ 8 của thai kỳ não bộ của con đã phát triển. Vậy mà, mẹ bắt đầu nghén, cứ nhìn thấy cơm, thấy thịt là mẹ ậm ọe, cố gắng ăn rồi lại nôn ra. Người mẹ xanh rớt như tàu lá, ai nhìn cũng thương.
    Dì con thấy vậy mua cho mẹ sữa Enfamama rồi động viên mẹ uống. Dì bảo trong sữa có đầy đủ dưỡng chất cung cấp đúng và đủ các dưỡng chất cần thiết đóng vai trò quan trọng để giúp người mẹ duy trì sức khỏe và hỗ trợ sự phát triển của thai nhi một cách thích hợp, hơn nữa sữa Enfamama cung cấp hàm lượng cao DHA và các dưỡng chất thiết yếu như Choline, axit folic hỗ trợ sự hình thành và phát triển não. Rất may, sữa Enfamama có hương vi Chocolate rất dễ uống nên mẹ không bị ọc sữa. Vậy là, tuy không ăn được cơm và các chất khác nhưng mẹ vẫn cung cấp đủ nhu cầu cho con bằng sữa. Trộm vía, con khỏe mạnh trong bụng mẹ và mẹ cũng dần bớt nghén. Con chào đời khi mới được 37 tuần nặng 3,7 kg và đã dài 51 cm. Con vẫn đều đặn uống sữa Enfagrow A+ để bổ sung dinh dưỡng và hỗ trợ phát triển trí não. Bây giờ con đã được 19 tháng, khỏe mạnh, thông minh và nhanh nhẹn. Bố mẹ tự hào vì đã giành những gì tốt nhất cho con để con có sự khởi đầu vững chắc trong tương lai.
    59477_327391440731241_350528773_n

Hình con đấy ạ. Con đang chuẩn bị đi học đây.

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Bé nhà bạn nhìn yêu thế.Thời kỳ mang bầu là cả 1 kỷ niệm khó quên nhỉ mà cũng không gì ấn tượng bằng những tháng nghén thôi thì đủ cả các cung bậc hi hi.Mà lúc đó tha hồ "củ hành" các ông chồng mua món này mua món kia để chén miễn là các "bà vợ" ăn được cái gì cho chồng nhờ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Tâm sự của bố tình cảm quá!
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Trộm vía con trai men lì quá đi. Mà mẹ nó sinh con cũng lớn nhỉ, 3,7kg - ngày xưa mình cũng uống Enfa mama, ăn uống bình thường ko nhiều lên những 24kg nhưng con cũng chỉ có 3,3kg thôi à.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Trộm vía con trai men lì quá đi. Mà mẹ nó sinh con cũng lớn nhỉ, 3,7kg - ngày xưa mình cũng uống Enfa mama, ăn uống bình thường ko nhiều lên những 24kg nhưng con cũng chỉ có 3,3kg thôi à.

Thực ra cũng đâu cần em bé sinh ra quá nặng cân đâu, quan trọng nhất là thời kỳ mang thai mẹ ăn uống đủ dinh dưỡng, nghỉ ngơi hợp lý, tránh bị cảm cúm, sốt là tốt nhất. E bé chỉ cần trong khoảng 2.8kg đến 3.2kg là vừa đẹp. Mẹ cũng tránh để lên kg nhiều quá dễ có nguy cơ bị tiểu đường thai kỳ, chưa kể việc lên kg quá nhiều trong khi mang thai sau này khó xuống cân sau sinh lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trộm vía con giai, 19 tháng mà trông sểnh sang quá, đúng là mẹ đã "đầu tư" đúng hướng cho con rồi. Lúc mình mang bầu bạn lớn ko uống được sữa bầu, sinh con được có 2,9kg, nghĩ lại thiệt thòi cho con quá.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Thực ra cũng đâu cần em bé sinh ra quá nặng cân đâu, quan trọng nhất là thời kỳ mang thai mẹ ăn uống đủ dinh dưỡng, nghỉ ngơi hợp lý, tránh bị cảm cúm, sốt là tốt nhất. E bé chỉ cần trong khoảng 2.8kg đến 3.2kg là vừa đẹp. Mẹ cũng tránh để lên kg nhiều quá dễ có nguy cơ bị tiểu đường thai kỳ, chưa kể việc lên kg quá nhiều trong khi mang thai sau này khó xuống cân sau sinh lắm

Đồng ý với mẹ nó nè. Em bé mình sinh ra chỉ 2,6kg thôi nhưng bé phát triển bình thường và ít bị bệnh (trộm vía con). Đó phần lớn là do trong thai kỳ mình ăn uống đầy đủ, ngủ nghỉ nhiều, chỉ riêng khoản sữa cả sữa bột và sữa tươi mình uống ngày đến 1 lít cơ đấy.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 80 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Theo mình quan trọng nhất là thời kỳ mang thai mẹ ăn uống đủ dinh dưỡng, nghỉ ngơi hợp lý, tránh bị cảm cúm, sốt là tốt nhất. Ngoài ra uống các thuốc bổ và bổ sung sữa là OK
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Em vừa đi thăm một đứa bạn phải đi cấp cứu vì tiểu đường thai kỳ! Ôi, sợ quá! Ăn uống thế nào để con khỏe, mẹ khỏe mà không thừa chất nhỉ!
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi. trong 9 tháng thai kỳ các mẹ cần ăn uống nghỉ ngơi hợp lý nhé. Nếu cơ thể người mẹ thiếu chất dinh dưỡng khi mang thai, trẻ sinh ra sẽ ít cân, thai nhi có sức đề kháng kém và rất dễ bị đẻ non.
    Hơn thế nữa, phần lớn những đứa trẻ khi sinh ra bị ít cân thì thời gian sau dễ mắc một số bệnh như: bệnh tim mạch, đái tháo... Chính vì lý do trên mà người mẹ cần phải biết giữ gìn sức khoẻ và chăm sóc thai nhi. Chế độ ăn uống không tốt của người mẹ thật sự là mối nguy hiểm cho trẻ đấy
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết

Đồng ý với mẹ nó nè. Em bé mình sinh ra chỉ 2,6kg thôi nhưng bé phát triển bình thường và ít bị bệnh (trộm vía con). Đó phần lớn là do trong thai kỳ mình ăn uống đầy đủ, ngủ nghỉ nhiều, chỉ riêng khoản sữa cả sữa bột và sữa tươi mình uống ngày đến 1 lít cơ đấy.

Tâm lý nhiều người vẫn thích con sinh ra nặng cân cơ, nhưng bé nặng cân quá dễ có nguy cơ tiểu đường (nhất là nếu mẹ bị tiểu đường thai kỳ), quan trọng là đủ cân, bé khỏe mạnh cứng cáp là được.
    Mẹ cũng đừng tham tăng cân quá (khoảng 9-12kg là vừa đẹp), uống nhiều sữa để cung cấp nhiều canxi cho cơ thể tranh bị chuột rút vào giai đoạn cuối của thai kỳ và cũng là để cung cấp đủ canxi cho thai nhi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Tâm lý nhiều người vẫn thích con sinh ra nặng cân cơ, nhưng bé nặng cân quá dễ có nguy cơ tiểu đường (nhất là nếu mẹ bị tiểu đường thai kỳ), quan trọng là đủ cân, bé khỏe mạnh cứng cáp là được.
    Mẹ cũng đừng tham tăng cân quá (khoảng 9-12kg là vừa đẹp), uống nhiều sữa để cung cấp nhiều canxi cho cơ thể tranh bị chuột rút vào giai đoạn cuối của thai kỳ và cũng là để cung cấp đủ canxi cho thai nhi
    Bạn này nói quá chuản như bác sỹ ý.Mình có bầu và nuôi con đều chỉ quan niệm con khỏe mạnh , phát triển bình thường, các chỉ số nằm trong kênh bình thường là thấy ok.Lúc có bầu nhiều mẹ cứ nhìn thấy nhau là hỏi bé được bao nhiêu lạng rồi, mình sợ và chán câu hỏi này lém ý
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình ăn uống tốt nhưng không thể bổ sung hết vitamin được, nên các mẹ bầu nên uống thêm sữa bầu để đáp ứng được các vi chất thiết yếu cho thai nhi đó. hơn nữa trong sữa cũng có thành phần vitamin d3 giúp hỗ trợ hấp thụ can xi đó các mẹ ạ
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Để con có sự khởi đầu vượt trội, các bà mẹ nên ăn uống đầy đủ 4 nhóm dinh dưỡng thiết yếu, bổ sung trái cây theo mùa. Các mẹ cũng đừng quên bổ sung ít nhất 2 ly sữa bầu Enfa mama mỗi ngày nhé, vì trong sữa này họ đã nghiên cứu bổ sung rất nhiều dưỡng chất thiết yếu cho sự phát triển hoàn thiện của não.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Ăn uống đủ chất , đa dạng và phong phú chủng loại thức ăn (không nên kiêng khem thái quá, cũng ko vì thấy bảo loại nào bổ mà chỉ ăn loại đó nhiều quá), thực hiện ăn chín uống sôi, hạn chế ăn ngoài đường phố (vì nhiều nguy cơ mất an toàn vệ sinh thực phẩm), bổ sung nhiều hoa quả, rau xanh.
    Tuy nhiên vitamin trong thực phẩm, rau xanh bị hao hụt nhiều trong quá trình chế biến, do đó các bà bầu nên bổ sung thêm vi chất thông qua sữa dành cho bà bầu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, nếu mình nghén quá không ăn nổi thì chỉ uống sữa bầu và ăn 1 ít trái cây, thế có đủ chất dinh dưỡng cho thai nhi không?
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu mình nghén quá không ăn nổi thì chỉ uống sữa bầu và ăn 1 ít trái cây, thế có đủ chất dinh dưỡng cho thai nhi không?

Theo mình mẹ nó cố gắng ăn thêm chút tinh bột và đạm, ko ăn được cơm thì ăn tý cháo, bún, mì, phở chẳng hạn.
    Nếu ăn ít thì cần tăng lượng sữa lên (ngày 3 cốc), ăn thêm hoa quả cho có chất xơ tránh táo bón
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn à,cố gắng ăn để có sức và cũng là cung cấp dưỡng chất cho con.Sữa cũng khá là đầy đủ các dưỡng chất nhưng không có tinh bột và đạm mình vẫn thấy thiếu thiếu sao ý
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ bé cố gắng ăn uống đầy đủ và bổ sung thêm vitamin bằng cách uống sữa để mẹ khỏe con khỏe nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Sáng nay mình đã làm 1 cốc sữa bầu đầy hụ rồi! Các mẹ uống chưa?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8