TIN TÀI TRỢ.

Để có em bé cần chuẩn bị những gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.87K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bs cho e hỏi giờ vợ chồng e muốn có em bé thì cần ăn uống, chế độ ra sao để nhanh có bé nhất. Cảm ơn BS nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Bs cho e hỏi giờ vợ chồng e muốn có em bé thì cần ăn uống, chế độ ra sao để nhanh có bé nhất. Cảm ơn BS nhiều
    Xin chào bạn!

Chế độ ăn uống đầy đủ dinh dưỡng sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh giúp ích cho hoạt động hằng ngày tốt hơn, trong đó có cả sinh hoạt vợ chồng. Tuy nhiên, để có em bé, tức là có hiện tượng thụ thai, thì có những yếu tố quyết định khác liên quan mà bạn cần biết : đó là chu kỳ kinh nguyệt. Mỗi người phụ nữ chu kỳ kinh nguyệt khác nhau. Ghi lại thời gian trứng rụng (ngày giữa chu kỳ) vì trong 3 đến 5 ngày trước và sau thời điểm này, khả năng thụ thai sẽ cao nhất. Triệu chứng gợi ý của trứng rụng bao gồm những thay đổi nhiệt độ cơ thể bình thường (tăng khoảng 0,5 độ C), thay đổi chất nhầy ở cổ tử cung, xuất hiện chất nhầy mỏng…

Một số lưu ý về dinh dưỡng cho cả 2 vợ chồng nếu muốn có con khỏe mạnh, thông minh :
    Không dùng chất có cồn (rượu, bia), chất kích thích (cafein, cocain…). Không dùng và tránh khói thuốc lá. Dinh dưỡng đầy đủ, đa dạng, sinh hoạt đều đặn, sống lành mạnh, lạc quan là bước đầu bạn cho bé điều kiện sống tốt nhất.

BTC_Enfamama