TIN TÀI TRỢ.

Dành cho các bà mẹ lần đầu mang thai. Những thay đổi của mẹ khi bắt đầu mang thai đến khi sinh con.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 173 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiiiiiiiii nghe mẹ nó nhớ lại ký ức kìa, ai chẳng có ký ức đẹp một thời vượt cạn phải không?vất vả, gian nan nhưng hạnh phúc vô bờ. mình cũng nhớ cái cảnh đau đẻ đứng chờ lên bàn sinh vì bác sĩ nói cơn đau trở dạ chưa tới phải dồn dập mới đẻ được. lúc đó đúng là cuống cuồng chỉ sợ đẻ rơi thê mà bây giờ hồi lại chẳng biết tả thế nào chỉ biết đúng là đau đẻ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Hôm nay trung thu đó các mẹ có đưa con đi chơi không? lát nữa mình sẽ đưa bé nhà mình đi chơi. Mới đó đã 8 năm rồi. Cảm giác những thay đổi cơ thế và tâm lý vẫn còn y nguyên trong mình. Nhớ nhất là tháng cuối đêm nào cũng mất ngủ vì bụng to và nặng không ngủ được, toàn thức đến 3-4 h sáng thế là toàn chơi game thôi.

Bây giờ con gái cũng thích chơi game hay tại mẹ nó ngày xưa nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi Em bầu 1 cái là ăn uống như chưa bao giờ được ăn, đầu thì tự hỏi sao tự nhiên mình ăn nhiều quá vậy, mà miệng thì cứ muốn ăn hoài. Rồi người thấy tròn trịa hẳn ra, đang định lên kế hoạch cho 1 trận chiến ăn kiêng thì nhìn thấy.... 2 vạch. Khoảng 1 tháng sau thì bắt đầu sợ ăn, nhìn thấy gì cũng kinh, kể cả những món khoái khẩu nhất. Ôi thời kỳ mang bầu mà kể ra thì chắc đến sáng mai í các mẹ nhỉ hi hi
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Có mẹ nào khi mang thai lần đầu bị giống thế này không?

Một sự ra máu nhẹ trong khoảng 5-10 ngày sau khi thụ thai. Điều này được biết đến như là sự ra máu báo và xảy ra khi hợp tử làm tổ vào trong lớp nội mạc tử cung. Chỉ gần 50% phụ nữ sẽ bị ra máu báo, bởi vậy không cần lo lắng nếu không thấy hiện tượng đó. === mình cũng giống thế này mà dọa sảy nên nếu có máu báo thì các mẹ cũng chịu khó tới bác sĩ nhé.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Tất cả các trường hợp ra máu: nâu hay đỏ tươi là trường hợp bất thường doạ sẩy hết, ko có báo gì đâu chị ạ, khi thấy vậy nên đến bs ngay để bs cho uống nội tiết an thai. Vì thiếu hụt nội tiết nên mới bị như vậy đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Có mẹ nào khi mang thai lần đầu bị giống thế này không?

Một sự ra máu nhẹ trong khoảng 5-10 ngày sau khi thụ thai. Điều này được biết đến như là sự ra máu báo và xảy ra khi hợp tử làm tổ vào trong lớp nội mạc tử cung. Chỉ gần 50% phụ nữ sẽ bị ra máu báo, bởi vậy không cần lo lắng nếu không thấy hiện tượng đó. === mình cũng giống thế này mà dọa sảy nên nếu có máu báo thì các mẹ cũng chịu khó tới bác sĩ nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lần đầu mang thai ở tuần thứ 10 đi siêu âm thì bsĩ bảo mình bị tụ dịch màng nuôi, phát hiện kịp thời nên hạn chế vận động và bsi kê đơn thuốc uống. may mà mẹ tròn con vuông
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    Tất cả các trường hợp ra máu: nâu hay đỏ tươi là trường hợp bất thường doạ sẩy hết, ko có báo gì đâu chị ạ, khi thấy vậy nên đến bs ngay để bs cho uống nội tiết an thai. Vì thiếu hụt nội tiết nên mới bị như vậy đấy.QUOTE]
    đúng đấy các mẹ ạ. đang mang thai mà bị ra máu như vậy là bất thường đấy ạ

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi cần đi khám luôn mẹ nó ah, chứ ra máu là dọa sẩy đấy, nếu kèm cơn đau thì cần phải đi gấp nữa cơ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    đúng đấy các mẹ ạ. đang mang thai mà bị ra máu như vậy là bất thường đấy ạ

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo kinh nghiệm của em thì khi bầu bí hạn chế vận động mạnh, nhưng cũng đừng ngồi ì 1 chỗ cả ngày và quá lười vận động, những vận động nhẹ nhàng và tinh thần thoải mái giúp cho mình luôn thấy khỏe mạnh và ăn uống tốt hơn đấy các mom ạ.
    Yêu Nhím nhất!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chế độ luyện tập, vận động hợp lí cho bà bầu:
    1.Bà bầu phải có một chế độ luyện tập phù hợp: vận động vừa phải, mệt thì nghỉ ngơi, tránh làm việc quá sức.
    2.Vào tháng thứ 3 và tháng thứ 7 là thời kì nhạy cảm của thai nhi, bà bầu cần hết sức nhẹ nhàng, tránh hoạt động mạnh gây động thai.
    3.Bà bầu nên đi dạo 1h mỗi ngày, nấu cơm, rửa bát…nếu mệt thì nghỉ ngơi.
    4.Học bài thể dục nhẹ nhàng, học yoga dành cho bà bầu.
    5.Uống đủ nước mỗi ngày: 2-2,5 lít/ngày.
    6.Bà bầu không cần kiêng khem quá mức, vẫn có thể quan hệ vợ chồng nhưng phải có tư thế quan hệ phù hợp và nhẹ nhàng tránh gây ảnh hưởng tới thai nhi.
    7.Bổ sung năng lượng ăn nhẹ sau khi quan hệ.
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vận động như thế nào, bao nhiêu cũng tùy từng bà bầu đấy các mẹ ạ
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    3 tháng thì nên vận động nhẹ nhàng, tránh làm việc nặng. khi đến gần sinh thì mẹ bầu cũng nên đi bộ nhẹ nhàng để dễ sinh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của em thì khi bầu bí hạn chế vận động mạnh, nhưng cũng đừng ngồi ì 1 chỗ cả ngày và quá lười vận động, những vận động nhẹ nhàng và tinh thần thoải mái giúp cho mình luôn thấy khỏe mạnh và ăn uống tốt hơn đấy các mom ạ.
    • 4,018 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới sinh xong tập 2 vô đây hóng với các mẹ, để chia sẻ với người thân trong gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    hiiiiiiiii nghe mẹ nó nhớ lại ký ức kìa, ai chẳng có ký ức đẹp một thời vượt cạn phải không?vất vả, gian nan nhưng hạnh phúc vô bờ. mình cũng nhớ cái cảnh đau đẻ đứng chờ lên bàn sinh vì bác sĩ nói cơn đau trở dạ chưa tới phải dồn dập mới đẻ được. lúc đó đúng là cuống cuồng chỉ sợ đẻ rơi thê mà bây giờ hồi lại chẳng biết tả thế nào chỉ biết đúng là đau đẻ.
    Mình thì lại đau lắm nhưng cơn co vẫn yếu, sau tiêm oxytocin nó co bóp mạnh đau muốn chết luôn ấy, nhưng chỉ mấy phút sau là lại quên hết cảm giác đó khi nghe tiếng con khóc váng cả phòng, buồn cười, ai cũng bảo con bé sau này đanh đá lắm mồm, nhưng bé lại thành một cô gái rất nữ tính nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Ôi Em bầu 1 cái là ăn uống như chưa bao giờ được ăn, đầu thì tự hỏi sao tự nhiên mình ăn nhiều quá vậy, mà miệng thì cứ muốn ăn hoài. Rồi người thấy tròn trịa hẳn ra, đang định lên kế hoạch cho 1 trận chiến ăn kiêng thì nhìn thấy.... 2 vạch. Khoảng 1 tháng sau thì bắt đầu sợ ăn, nhìn thấy gì cũng kinh, kể cả những món khoái khẩu nhất. Ôi thời kỳ mang bầu mà kể ra thì chắc đến sáng mai í các mẹ nhỉ hi hi
    Mình bầu đứa đầu cũng vậy, hôm nào về đi qua hàng thịt xiên nướng cũng phải làm ba xiên vẫn thòm thèm cơ, eo ơi nghĩ lại sợ thật, bây giờ bảo ăn một xiên còn phải cố gắng.
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9