TIN TÀI TRỢ.

Có được dùng sữa bà bầu để làm sữa chua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.78K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô bạn cùng cơ quan mình đang muốn thay đổi cách uống sữa bà bầu bằng cách dùng sữa bột pha chế làm thành sữa chua để ăn. Mong chuyên gia hướng dẫn xem làm như vậy có ổn và có bị mất đi các chất dinh dưỡng trong sữa bà bầu hay không?

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Bạn này có câu hỏi hay quá. Mình thường làm sữa chua bằng sữa bột của con và cho con uống nhưng cũng chưa bao giờ lăn tăn lắm về vấn đề thành phần dưỡng chất thay đổi do cách chế biến sữa khác đi thay vit pha sữa như thông thường. Mình cũng ngóng câu trả lời từ chuyên gia
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Em nghĩ là không nên dù thực tế cho thấy là mình có thể làm được.
    Sữa bầu cứ pha uống là được rồi ạ. Sữa chua thì mua của nhà máy cho nhanh, vì em thấy làm ở nhà sợ điều kiện vệ sinh không đảm bảo nên khó mà thành sữa chua tuyệt đối được, có khi là sữa bị chua chứ khôgn phải là sữa chua
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình thì chưa từng nghe ai dùng sữa bầu để làm sữa chua hết á. Chỉ có nghe và đọc đâu đó trên web nào bảo sữa mẹ thì làm sữa chua thui hà. Nhưng mình nghĩ sữa bầu pha uống là ok rồi, dùng làm sữa chua lại phải thêm công đoạn pha sữa bầu rùi mới làm ah? Vậy sao mình không dùng sữa thường pha đúng nguyên tắc cho hợp lý hơn nhẩy???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật ra sữa chua là để thay đổi khẩu vị cho đỡ ngán khi ngày nào cũng uống sữa bầu. Theo mình thì làm được, nhưng có thể không còn nguyên chất sữa bầu cho mình thôi àh, vì sữa chua là có cho vào sữa cái nè, nước nè... Nói chung là có thể làm uược để thay đổi khẩu vị hàng ngày cũng không vấn đề gì, miễn sao vệ sinh là OK rồi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Cô bạn cùng cơ quan mình đang muốn thay đổi cách uống sữa bà bầu bằng cách dùng sữa bột pha chế làm thành sữa chua để ăn. Mong chuyên gia hướng dẫn xem làm như vậy có ổn và có bị mất đi các chất dinh dưỡng trong sữa bà bầu hay không?
    Mình nghĩ là đây cũng là ý tưởng hay đó chứ. Thay đổi khẩu vị cho sữa cũng được, tuy nhiên, chắc sẽ mất một vài chất vì khi làm sữa chua, lên men ra một vị khác, chắc sẽ có một vài chất biến mất hoặc đổi sang chất khác rồi.