TIN TÀI TRỢ.

Có bầu nhưng nghén ăn cay, có sao không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.62K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Chuyên gia ơi, cho em hỏi thăm có người khi có bầu bỗng dưng nghém, chỉ thích ăn cay, ăn phải thật cay mới chịu được. Ớt xiêm, ớt chỉ thiên mà cắn ăn như trái cây á! Như vậy có hại gì cho thai nhi và cho thai phụ không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn cay cũng vừa vừa để ngon miệng thì cũng không sao, nhưng đừng ăn nhiều quá. Thật sự nếu ăn ớt vừa phải thì tốt, vì trong ớt có chứa chất giúp chúng ta ít bị nhiễm trùng. Cho nên mình ăn vừa vừa thì cũng không sao.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là không nên ăn quá nhiều mặc dù biết nghén thèm ăn khó cưỡng nổi nhưng không nên bạn ah. mà mẹ nó nghén gì ngon ngon không nghén lại đi nghén cay thương quá nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Chuyên gia ơi, cho em hỏi thăm có người khi có bầu bỗng dưng nghém, chỉ thích ăn cay, ăn phải thật cay mới chịu được. Ớt xiêm, ớt chỉ thiên mà cắn ăn như trái cây á! Như vậy có hại gì cho thai nhi và cho thai phụ không ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình nghĩ là không nên ăn quá nhiều mặc dù biết nghén thèm ăn khó cưỡng nổi nhưng không nên bạn ah. mà mẹ nó nghén gì ngon ngon không nghén lại đi nghén cay thương quá nha
    Em cũng thấy vậy đó, cũng may là ko phải em, mà là bạn em bị! Em nói nó ớt nóng lắm, ăn nhiều cũng ko tốt lành gì cho dạ dày...nhưng mà nó cứ thế là cạp thôi!
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thèm ăn cay mà không biết có ảnh hưởng gì đến con không? ăn gì cũng phải cay thì mới thấy muốn ăn.