TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ bí quyết để có 1 bài dự thi hoàn chỉnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BTC có chương trình "triệu mẹ tin dùng triệu lời chia sẻ" khá hay và thú vị cho các mẹ chúng mình tham gia. Tuy nhiên mẹ Nghé cũng hơi băng khoăn chút là có bí quyết ì để bài dự thi của mình được hoàn chỉnh và lọt vào tầm ngắm của giám khảo. Các mẹ đã có tham gia vào cuộc thi khác nhớ chia sẻ cho mình với. Cám ơn rất nhiều!
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình theo dõi nhiều chương trình thi ảnh, clip đẹp và thấy các mẹ đạt giải cao không hề phức tạp, bức hình hay clip cực đơn giản, không cần quá nhiều phụ kiện, màu mè hay hiệu ứng. Ví nhrôiư hình bé trai nằm, kế bên là bông hoa, bé chống tay tò rồi cười. Đơn giản vậy thôi, không nhiều chi tiết các mẹ ạ. Hình ảnh rất sáng, nét và rõ ràng, hài hòa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chú trọng vào quay clip sao cho có ý nghĩa và nhấn mạnh vào tiêu đề trọng tâm của chương trình...Ngoài ra 1 bài chia sẽ hay,cảm động và thực tế sẽ giúp bài dự thi hoàn hảo.
    Quan trọng là mình sẽ ghi lại những cảm xúc thực sự của mình khi mang thai và nhớ lại được khoảng thời gian vô củng quý báu cùng con.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình theo dõi nhiều chương trình thi ảnh, clip đẹp và thấy các mẹ đạt giải cao không hề phức tạp, bức hình hay clip cực đơn giản, không cần quá nhiều phụ kiện, màu mè hay hiệu ứng. Ví nhrôiư hình bé trai nằm, kế bên là bông hoa, bé chống tay tò rồi cười. Đơn giản vậy thôi, không nhiều chi tiết các mẹ ạ. Hình ảnh rất sáng, nét và rõ ràng, hài hòa.
    Vậy là mẹ chỉ chịu khó chụp và lưu giữ lại những khoảnh khắc của con, dưới góc nhìn yêu thương của mẹ, hình ảnh đó cũng sẽ đẹp hơn hen. Cám ơn mẹ nó đã chi sẻ.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

fwWKqzjAp7
    • 3,675 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ cần hình ảnh sáng, rõ nét đi kèm với nội dung mạch lạc, tình cảm và có sự gắn kết giữa nội dung và hình ảnh càng cao càng tốt. Quan trọng là cô đọng được những giây phút đáng nhớ, lời lẽ lột tả được hết tình cảm dành cho con mà để người xem clip cũng xúc động, ấm lòng thì ắt BGK cũng như vậy thôi à
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc cuộc thi này tập trung vào sự chia sẻ những cảm xúc thiêng liêng khi được làm mẹ nhiều hơn đấy bạn à. Mình nghĩ ảnh có bố cục hài hòa, hình ảnh rõ nét, độ sáng tốt và những lời cảm xúc thật có khi lại dễ đi vào lòng người hơn những bức ảnh rắc rối, rườm rà đấy.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Chắc cuộc thi này tập trung vào sự chia sẻ những cảm xúc thiêng liêng khi được làm mẹ nhiều hơn đấy bạn à. Mình nghĩ ảnh có bố cục hài hòa, hình ảnh rõ nét, độ sáng tốt và những lời cảm xúc thật có khi lại dễ đi vào lòng người hơn những bức ảnh rắc rối, rườm rà đấy.
    Vậy là mình cứ chăm chút vào cảm xúc dành cho con yêu là đã đánh vào tâm lý của ban giám khảo rồi hen. Nhưng nêu có sự chuẩn bị về hình ảnh đẹp chút, clip lôi cuốn chút thì cũng nên đầu tư lắm chứ bộ.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Chỉ cần viết đúng tâm sự của mình thôi chị ơi. Em thấy điều kiện bài thi tối thiếu là 200 chữ gì đó á, nhưng mà em thấy khi đã viết tâm sự cho bé yêu thì các mẹ viết được nhiều và bài nào cũng hay, cũng tình cảm chân thành và tình cảm dạt dào lắm. Chị chủ topic cứ mạnh dạn đặt bút viết đi, đảm bảo thơ văn tuôn ào ào ấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

cảm xúc khi mang thai và sinh con, nuôi con thì chẳng bao giờ nói hết. Mỗi mẹ sẽ trải nghiệm mỗi cách khác nhau. Mẹ chia sẻ cảm xúc ấy với niềm hạnh phúc thiêng liêng khi làm mẹ là bảo đảm lọt vô top của BTC liền hà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Chỉ cần viết đúng tâm sự của mình thôi chị ơi. Em thấy điều kiện bài thi tối thiếu là 200 chữ gì đó á, nhưng mà em thấy khi đã viết tâm sự cho bé yêu thì các mẹ viết được nhiều và bài nào cũng hay, cũng tình cảm chân thành và tình cảm dạt dào lắm. Chị chủ topic cứ mạnh dạn đặt bút viết đi, đảm bảo thơ văn tuôn ào ào ấy ạ
    Chị đang lên dây cót để tối nay đặt bút xuống để tuôn trào cảm xúc đây nè, đúng là những gì xuất phát từ trái tim thì luôn đến tim mọi người em nhỉ. Cám ơn em đ động viên, chị sẽ can đảm để chia sẻ cảm xúc cùng mọi người.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

fwWKqzjAp7
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Chị đang lên dây cót để tối nay đặt bút xuống để tuôn trào cảm xúc đây nè, đúng là những gì xuất phát từ trái tim thì luôn đến tim mọi người em nhỉ. Cám ơn em đ động viên, chị sẽ can đảm để chia sẻ cảm xúc cùng mọi người.
    Không khéo cảm xúc dạt dào lại viết được mấy bài dự thi vẫn chưa hết cảm hứng đấy mẹ Long_vi04 ơi. Có 2 bé thì ít nhất cũng viết được hai bài rồi đấy bạn nhỉ

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Không khéo cảm xúc dạt dào lại viết được mấy bài dự thi vẫn chưa hết cảm hứng đấy mẹ Long_vi04 ơi. Có 2 bé thì ít nhất cũng viết được hai bài rồi đấy bạn nhỉ
    Nhiều bài dự thi là thêm cơ hội nhận giải chung cuộc đấy ạ. Bài dự thi hoàn hảo nhất theo em không phải là bài dự thi đạt giải chung cuộc, lĩnh ipad hay quà tặng đắt tiền, Theo em, những bài thi được đăng đều Bài thi hoàn hảo nhất vì tình cảm của bà mẹ nào dành cho con của mình cũng là tình cảm tuyệt vời nhất rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết BTC có áp dụng lượt "like" và điểm số của BTC với bài dự thi không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memotnhoc Xem bài viết
    Không biết BTC có áp dụng lượt "like" và điểm số của BTC với bài dự thi không nhỉ?
    Điểm là dự trên 60% do like và 40 % là của BTC ấy bạn, chỉ riêng giải chung cuộc thì là BTC toàn quyền quyết định thôi.
    • 4,849 Bài viết

• 13,154 Được cảm ơn

Mình thấy với những bài thi về ảnh thì những tấm ảnh thường nhật của con với đủ cung bậc cản xúc là những tấm ảnh đẹp nhất
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Chỉ cần đăng nguyên hình ảnh là được hả các mẹ, hay phải có cả hình ảnh và video clip? kèm với nội dung miêu tả?
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Vậy là mẹ chỉ chịu khó chụp và lưu giữ lại những khoảnh khắc của con, dưới góc nhìn yêu thương của mẹ, hình ảnh đó cũng sẽ đẹp hơn hen. Cám ơn mẹ nó đã chi sẻ.
    Nói chung là cứ đầu tư một cái máy quay cho thật oách để ghi lại khoảnh khắc tuyệt vời của con rồi chia sẻ với mọi người mẹ nó ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình nghĩ đoạn clip - ảnh hoặc bài chia sẻ đoạt giải sẽ là nhưng bài chộp được những khoảnh khắc xúc động , những thước phim quay lại cảnh sinh hoạt theo từng giai đoạn phát triển của bà mẹ mang thai hoặc những kinh ngiệm thực tế trong suốt thai kỳ nhỉ??
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Thế đã mẹ nào dùng điện thoại quay clip của con để dự thi chưa ạ? Kết quả thế nào ạ? Có gì để mẹ Cún Nhím bắt chước tham gia nào
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Thế đã mẹ nào dùng điện thoại quay clip của con để dự thi chưa ạ? Kết quả thế nào ạ? Có gì để mẹ Cún Nhím bắt chước tham gia nào
    Ôi, điện thoại bây giờ có độ phân giải cao : chụp hình quay phim phà phà.Chị cứ quay rồi về lên movie maker chỉnh sửa, ghép hình, lồng nhạc vào là up lên dự thi được rồi! Chị có gởi clip nhớ save link cho chị em vào bình chọn với nhé!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7