TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ vào đây cùng nhau chia sẻ những câu chuyện kỳ diệu khi mang thai nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình cũng thế lần đầu đi siêu âm trong lòng bồn chồn khó tả vừa lo vừa hồi hộp đến khi bác sĩ bảo con trai mình chẳng tin vào tai nữa (chả là ông bà nội thích cháu trai mà), mình chỉ kịp hỏi được thai nhi thế nào rồi vừa đi vừa vui sướng gọi điện thoại báo người thân chia vui, tối đó ox đãi 1 con gà hầm rõ to.
    Thích nhá, mình đi siêu âm 2 lần, BS đều phán, giống mẹ rồi nhé- thế là đủ biết rồi nhoa, kệ có 2 con gái càng giàu chứ sao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình thì nhớ nhất cái hôm siêu âm biết giới tính của con. BS bảo giống bố nhé, nói rất nhỏ thôi mà sao lão nghe thấy ko biết, cứ nhe răng cười hi hí. Rồi lúc mình siêu âm xong thì te te chạy lại đỡ tay, nâng ngồi dậy, lại còn nhẹ nhàng bắt đi từ từ nữa chứ. Chẳng bù trước đó, muốn đi chậm đi nhanh thì mặc kệ, đừng có mơ mà ta đây nâng đỡ nhé. Chuối!
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Hồi cưới xong đc 2 tháng vẫn chưa thấy có bầu,2 vợ chồng mình lo lắng định đi khám hiếm muộn,đúng chậm kinh 3 ngày mình bảo anh xã ,hôm nay thử ko lên 2 vạch thì đi khám ,ko ngờ thử lên luôn. Lần đầu biết cảm giác sắp đc làm mẹ,tự nhiên mình cảm giác như phải ăn,phải nghỉ cho 2 người dù lúc này con chỉ là giọt máu nhỏ xíu .Đến khi bầu 2 tháng mình nghén khủng khiếp,nhưng vì con mà vẫn cố uống nhiều sữa,còn ăn thì chịu chết vì cứ ăn là ọe,chưa kịp vào đến dạ dày .Nghén ngẩm như thế nhưng nghĩ lại cảm giác bầu bí đó,mình vẫn thấy ấm áp và hp vô cùng.Đúng là có con,cả thế giới của mẹ thay đổi các mẹ nhỉ .
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình thì nhớ nhất cái hôm siêu âm biết giới tính của con. BS bảo giống bố nhé, nói rất nhỏ thôi mà sao lão nghe thấy ko biết, cứ nhe răng cười hi hí. Rồi lúc mình siêu âm xong thì te te chạy lại đỡ tay, nâng ngồi dậy, lại còn nhẹ nhàng bắt đi từ từ nữa chứ. Chẳng bù trước đó, muốn đi chậm đi nhanh thì mặc kệ, đừng có mơ mà ta đây nâng đỡ nhé. Chuối!
    Thế mới là đàn ông.Họ có mang nặng để đau như chị em mình đâu.Không phải chỉ ông xã nhà mẹ nõ vậy đâu.Gần nhà mình có người còn tệ hơn ấy chư.2 Vc đi siêu âm lần 1 vê thấy BS bảo con trai thì ông chồng mừng ra mặt,tất cả mọi việc nhận làm hết.Khi gần sinh BS nói lại là con gái thế là ông ấy mặc kệ vợ luôn ,muốn làm gì thì làm chẳng quan tâm gì nữa ấy.Mà con trai hay gái thì đều là con mà.Buồn thay cho cô vợ
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Bố này có vẻ trọng nam khinh nữ ha, có con trai mới biết cưng vợ
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu như vậy t hì hơi quá quắt dù sao cũng là con mình mà. nhưng đúng là khổ cho những người vợ gặp phải ông chồng gia trưởng, cũng chẳng biết làm sao đành phải chịu thôi. chỉ mong các mẹ vượt qua vì con mình bỏ qua tất cả ý.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Thế mới là đàn ông.Họ có mang nặng để đau như chị em mình đâu.Không phải chỉ ông xã nhà mẹ nõ vậy đâu.Gần nhà mình có người còn tệ hơn ấy chư.2 Vc đi siêu âm lần 1 vê thấy BS bảo con trai thì ông chồng mừng ra mặt,tất cả mọi việc nhận làm hết.Khi gần sinh BS nói lại là con gái thế là ông ấy mặc kệ vợ luôn ,muốn làm gì thì làm chẳng quan tâm gì nữa ấy.Mà con trai hay gái thì đều là con mà.Buồn thay cho cô vợ
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Bố này có vẻ trọng nam khinh nữ ha, có con trai mới biết cưng vợ
    Em thì 2 tập đều giống bố mặc dù bố rất thích con gái. Nhưng bây giờ thì 2 anh chơi với bố rất hợp nên bố hài lòng với hiện tại rùi! hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Nghe mà buồn thay cho cô vợ và em bé, mình thì thích có trai có gái, không thiên vị bên nào cả, nhưng con là của trời cho, có duyên thì mới đến với mình, dù là trai hết hay gái hết thì vẫn yêu thương thôi. Vì đứa trẻ là do mình tạo ra mà, ngay cả bố mẹ mà không thương nó nữa thì con ai thương và lo lắng chứ, . Đứa trẻ đâu có lỗi, bản thân nó cũng đâu lựa chọn được giới tính của nó, mà sinh trai gái đôi khi chẳng phải là lỗi của người vợ không đâu, có khi là do các ông thì sao!? Thế mà vừa nghe gái đã bỏ mặt vợ là thấy khó chịu rùi,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Nghe mà buồn thay cho cô vợ và em bé, mình thì thích có trai có gái, không thiên vị bên nào cả, nhưng con là của trời cho, có duyên thì mới đến với mình, dù là trai hết hay gái hết thì vẫn yêu thương thôi. Vì đứa trẻ là do mình tạo ra mà, ngay cả bố mẹ mà không thương nó nữa thì con ai thương và lo lắng chứ, . Đứa trẻ đâu có lỗi, bản thân nó cũng đâu lựa chọn được giới tính của nó, mà sinh trai gái đôi khi chẳng phải là lỗi của người vợ không đâu, có khi là do các ông thì sao!? Thế mà vừa nghe gái đã bỏ mặt vợ là thấy khó chịu rùi,
    mẹ nó nói đúng đấy,con cái là của trời cho mình đâu có quyết định được.Trai hay gai đều là con mình mà.Mong sao các ông xã hiểu được điều này

• 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

mẹ nó nói đúng đấy,con cái là của trời cho mình đâu có quyết định được.Trai hay gai đều là con mình mà.Mong sao các ông xã hiểu được điều này
    Anh xã mình đích tôn trưởng họ mà mê con gái lắm luôn,có thị tẹt rồi mà ko nhu cầu con trai gì cả,chỉ thích gái thui .Có chứng kiến những cặp vợ chồng vô sinh,hiếm muộn mới thấy đc có con cái ý nghĩa ,hạnh phúc chừng nào
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Đúng là tâm trạng ai cũng vậy nhỉ, lần đầu tiên đi siêu âm được nhìn thấy mặt con trên màn hình có lẽ ghi nhớ suốt đời, mặc dù cái khuôn mặt lúc đó cũng chưa rõ lắm. Con gái mình sau này sinh ra mới thấy khuôn mặt rất giống với lúc mình đi siêu âm khi thai 12t. Bố cháu còn đi scan mấy cái ảnh siêu âm màu rồi lưu lên máy tính nữa cơ. Thỉnh thoảng giờ vẫn mở ra xem, thấy yêu con biết bao.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Anh xã mình đích tôn trưởng họ mà mê con gái lắm luôn,có thị tẹt rồi mà ko nhu cầu con trai gì cả,chỉ thích gái thui .Có chứng kiến những cặp vợ chồng vô sinh,hiếm muộn mới thấy đc có con cái ý nghĩa ,hạnh phúc chừng nào
    Mẹ Nhím nói đúng đấy.Có con là hạnh phúc lắm rồi nhiều người mong mà không được đấy.

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc chia sẻ của các mẹ thấy đúng là muôn vàn câu chuyện kỳ diệu khi mẹ biết tin có sinh linh bé nhỏ đang hình thành trong mình nhỉ. Cái cảm giác lần đầu tiên chắc không ai có thể quên được, mỗi khi nhắc tới lại thấy rần rần trong người,hihihi. Mình khi biết tin 2 vạch thì người đầu tiên mình báo tin là ông xã, lúc hắn còn đang ngủ vùi trong chăn. Gọi dậy mặt ngái ngủ mà nghe vợ nói có em bé hắn trợn tròn mắt ngạc nhiên vô đối, ha ha ha. Sau đó là những ngày thật tuyệt vời, được chiều chuộng và chăm sóc từng li từng tí 1. Mình bầu không bị nghén nên sướng lắm, lúc nào cũng chỉ thích được mang bầu, ha ha ha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua đã đánh máy chia sẻ với các mẹ mà không biết tay chạm vào nút gì màn hình biến mất.
    Đọc tâm sự của các mẹ, mình nhớ khi bác sĩ phán mình bị đa ối, thôi thì lo lắng, cả nhà không ai bảo ai người nào người nấy lên mạng tìm hiểu, hỏi bác sĩ quen, hỏi những người có kinh nghiệm... Mình cũng được giới thiệu khám ở bác sĩ khác. Bác sĩ bảo nước ối chỉ nhiều hơn bình thường chút thôi, rồi bác sĩ tư vấn làm cho mình bớt lo lắng...
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5