TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ vào đây cùng nhau chia sẻ những câu chuyện kỳ diệu khi mang thai nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,220 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có nhớ lần đầu tiên con máy không? ôi! mình thì mình nhớ lắm lắm luôn ý...
    Hôm đó là ngày thường, mình đi làm, khi ấy thai được hơn 17 tuần. Khoảng hơn 10h, đang ngồi cặm cụi làm việc... thì cảm giác có cái gì đó rất nhẹ, mơ hồ nhưng lại rất rõ ràng ở phần bụng dưới. Cái cảm giác đó khó tả lắm, như 1 giọt sương, giọt sương chứ không phải giọt nước, rơi trên mặt hồ yên ả, như con cá đớp bóng nước, như con tôm búng nhẹ cái đuôi trên mặt hồ... Mình ngồi yên không dám cựa quậy, sợ chỉ 1 cái cựa nhẹ của mình cũng khiến mình không thể cảm nhận được con máy... Khoảng hơn 10' sau, con lại máy, vì lần này mình tập trung nên cảm nhận rõ ràng lắm, không thể nào sai được. Mình reo lên với chị cùng phòng "chị ơi con em máy rồi này" rồi cầm ngay điện thoại gọi khoe với chồng.
    Tối về, chồng hết áp tai rùi đặt tay lên bụng, dù những lúc con máy mình đều reo lên "con máy đấy anh" nhưng chồng chưa cảm nhận được. Mình lại cười khoái chí với niềm hạnh phúc đang riêng mình cảm nhận được
    Mãi khi con hơn 20 tuần, hoạt động mạnh chân mạnh tay hơn rồi, chồng mới "sờ" được con động đậy, cựa quậy, nghịch ngợm trong bụng mình. Khi ấy anh lại nói yêu "đừng nghịch nhiều làm mẹ mệt nhé con"...
    Nhóc con này, bây giờ bước sang tuần thứ 16, thế mà mấy tuần này, tối nào ông bố 2 con cũng đặt tay lên bụng vợ, chờ đợi cảm giác nhóc máy lần đầu tiên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ mang thai 2 lần đều là con zai, 2 anh em nhà hắn đều quậy kinh lên được. Nằm trong bụng mẹ mà đá đấm tùm lum tùm la, nhô hết cả bụng mẹ lên ý. Bố nó thì thích thú nhìn & sờ bụng còn tớ thì đau khủng khiếp!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ các mẹ trẻ này đường ghê nhỉ? Được nhãn hàng enfa Tài trợ cho lớp tiền sản.
    Nhớ hồi đấu tiên có bầu anh lớn. Bên bệnh viện Việt pháp có tổ chức lớp học tiền sản mà nghe nói học phí cao quá nên ko dám tham gia.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Mình hồi xưa bầu bé lớn cũng còn lơ ngơ lắm, kiến thức về sinh sản, nuôi con nhỏ gần như bằng 0 luôn. Hồi đó kinh tế cũng còn khó khăn không dư dả gì mấy, may mà co sự trợ giúp của ông bà 2 bên nên cũng đỡ. Rồi mọi khó khăn cũng trôi qua, từ giai đoạn mang thai đến sinh con, rồi nuôi con nhìn con lớn từng ngày, từng giai đoạn stress khi con ốm đau, ngày đầu tiên con đi học… Giờ con là 1 cậu thiếu niên sắp cao bằng mẹ rồi mới thấy ko có niềm hạnh phúc nào sánh nổi
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Bé nhà mình là bé gái nhưng cũng đạp dữ lắm, con không đạp lại thấy nhớ đó. Nhớ lại hồi mình mới biết có bầu, mình đã lên lịch rất kĩ từ ăn uống vận động, buổi sáng mình để đồng hồ báo thức đúng 6h10 là dậy, vì nhà mình gần hồ nên mình rủ chồng đi bộ tập thể dục một vòng hồ, lúc ấy mình đều xoa bụng để đánh thức em bé dậy cùng mình, khi ngồi ăn sáng, mình cũng lấy tay xoa bụng rồi thủ thỉ nói chuyện cùng bé, lúc ngồi rảnh rỗi, mình lại cùng bé nghe nhạc. Nhưng các mẹ có biết không, có những hôm cuối tuần hay không để đồng hồ báo thức, mình chẳng may ngủ quên mà không dậy đúng giờ là bé sẽ đạp đạp để đánh thức mình dậy đó. Mỗi tối hai vợ chồng mình trò chuyện và cùng nhau cười, mình thấy bé quẫy đạp trong bụng, chồng mình sờ tay vào thấy từng cử động của bé làm cho cả hai vợ chồng thật vui. Mình cũng thấy rằng con rất thích thú khi được trò chuyện cùng bố mẹ hay nghe nhạc vào mỗi tối. Và mình cũng cảm nhận được rằng, con đang lớn hơn và nhận thực rõ hơn từng ngày đó các mẹ ạ!
    • 153 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ đi khám thai chắc là hồi hộp lắm các mẹ nhỉ?
    • thq
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocon161 Xem bài viết
    Cứ mỗi lần đi khám thai, vợ chồng mình lại thấp thỏm, hồi hộp, nhất là lúc bác sĩ siêu ấm nói về trọng lượng của bé. Mình nghĩ, khôngbiết con lớn thế nào rồi, mẹ ăn nhiều lắm nhưng con hấp thụ có tốt không. Mỗi lần nghe bác sĩ bảo tháng này bé phát triển tốt, bé hiếu động hơn thích quẫy đạp hơn, hai vợ chồng đều thấy thật vui và yên tâm. Mỗi khi rảnh rỗi,hai vợ chồng hay lôi hình siêu âm ra cùng ngồi bình luận và xem con phát triển ra sao, dự đoán sau này sẽ giống ai, và luônchỉ mong con nhanh nhanh lớn để ra gặp bố mẹ. Các mẹ nếu trải qua hành trình mang thai chắc sẽ dần trải nghiệm được khoảnh khắc tuyệt vời này!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bầu cu thứ 2 chồng minh vui lắm. Vì mình cũng khá lớn tuổi và cũng khá lâu mới sinh lại em này. Úi giời, hắn mua hàng lô hàng lốc sữa enfa về bắt uống.
    Mình ăn đủ và uống thêm sữa nên dinh dưỡng chủ yếu tập Trung vào bé. Đến lúc sinh xong mình lại về form ngay sau 3 tháng hihi
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Nghĩ lại hồi mang thai mà thấy sướng các chị nhỉ. Chồng nâng như nâng trứng, như bà hoàng ý. Giờ con mọn thì đầu tắt mặt tối vì con cái, thời gian 2 vợ chồng dành cho nhau hầu như chẳng có.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, thế này là ko được đâu. Chồng mình vẫn nhận chăm con sau khi sinh he he, mấy bố con quấn nhau lắm í
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Nghĩ lại hồi mang thai mà thấy sướng các chị nhỉ. Chồng nâng như nâng trứng, như bà hoàng ý. Giờ con mọn thì đầu tắt mặt tối vì con cái, thời gian 2 vợ chồng dành cho nhau hầu như chẳng có.
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Bé nhà mình là bé gái mà cũng quậy đạp tưng bừng, bắt đầu máy là tuần thứ 16, đến tuần 18 là quẫy tưng bừng luôn. Hồi mang bầu lần 1 thì chồng chả được vào xem lần nào, chỉ xem hình và đĩa lúc SA 4D thôi. Đến lần này thì có hẹn SA 4D ở một BS khác, chồng bất ngờ được gọi cho vào xem cùng mừng quá trời luôn. BS chỉ cho xem từng ngón tay, ngón chân, xương sống,... cả trái tim nhỏ tí cứ đập bụp bụp liên hồi nữa làm chồng cứ há hốc mồm ngạc nhiên vì thấy cơ thể con kỳ diệu quá! BS bảo con bé này cái mặt liến khỉ lắm, chân tay múa may suốt, rồi xoay người, cong mông, ôi thôi làm BS chóng cả mặt
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thocon161 Xem bài viết
    thích lắm ấy, nhớ những tuần 12, rồi 22, lại 32 nữa. Nói chung từ tuần 22 trở đi, bé cũng lớn nhanh dần trong bụng mẹ, nhìn thấy con yêu mà thấy hạnh phúc lắm cơ!!! Ngón chân, ngón tay bé xíu của em, mẹ như sáp bắt được rùi đó! Khuôn mặt của em nữa đáng yêu lắm
    • 6,220 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 1 lần đi siêu âm bé thứ 2, lúc đó bé được 32w, mình cho cả bé lớn đi theo. Bé vào phòng siêu âm ngồi cùng mẹ và ngắm nghía em bé trên màn hình. Bác sĩ dò đầu siêu âm tới bộ phận sinh dục của con rồi hỏi bé lớn "Linh biết gì đây không?" (Lúc vào bé đã có màn chào hỏi cực ấn tượng với bác sĩ). Con gái ngắm nghía chút rồi reo to "cái chim" làm tất cả mọi người cùng cười to. Rồi con reo mỗi khi bác sĩ siêu âm tới cái chân, cái tay, khuôn mặt em và liên tục hỏi "sao em không mở mắt nhìn con?"...
    Về nhà con khoe với khắp mọi người là hôm nay con được đi với mẹ, được xem em bé trong bụng mẹ, được xem chim em. Em là con trai nên em có chim...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ công nghệ cao nên siêu âm có thể nhìn rõ mặt em bé nhỉ? Con mình (đưuá thứ 2) siêu âm thế nào đẻ ra mặt y như thế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    thích lắm ấy, nhớ những tuần 12, rồi 22, lại 32 nữa. Nói chung từ tuần 22 trở đi, bé cũng lớn nhanh dần trong bụng mẹ, nhìn thấy con yêu mà thấy hạnh phúc lắm cơ!!! Ngón chân, ngón tay bé xíu của em, mẹ như sáp bắt được rùi đó! Khuôn mặt của em nữa đáng yêu lắm
    ký cọt giề
    • thq
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Bây giờ công nghệ cao nên siêu âm có thể nhìn rõ mặt em bé nhỉ? Con mình (đưuá thứ 2) siêu âm thế nào đẻ ra mặt y như thế
    Mỗi lần đi siêu âm, nhất là siêu âm 4D, mình lại thấy con mỗi lúc một khác, từ lúc còn là một túi thai nhỏ lúc 12 tuần, đến 22 tuần nhìn thấy bé đã khác và đến tuần thứ 32, một em bé trong hình siêu âm có nét giống bố, nét giống mẹ, nhìn yêu ơi là yêu, chỉ mong vài tuần nữa sẽ trôi thật nhanh để chào đón con ra đời. Nhưng những ngày con nằm trong bụng mẹ cùng mẹ nghe nhạc, đọc sách cũng thật thú vị, thú vị hơn nữa khi con biết đạp mẹ mỗi ngày, những lúc không thấy con đạp lại thấy nhớ nhớ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng lớn nhà mình thì ít khi đạp lắm, mình đã nghĩ rằng thằng này tính nó rất lành. Vậy mà ối giời ôi, trên thực tế nghịch quá mức quy định luôn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Mỗi lần đi siêu âm, nhất là siêu âm 4D, mình lại thấy con mỗi lúc một khác, từ lúc còn là một túi thai nhỏ lúc 12 tuần, đến 22 tuần nhìn thấy bé đã khác và đến tuần thứ 32, một em bé trong hình siêu âm có nét giống bố, nét giống mẹ, nhìn yêu ơi là yêu, chỉ mong vài tuần nữa sẽ trôi thật nhanh để chào đón con ra đời. Nhưng những ngày con nằm trong bụng mẹ cùng mẹ nghe nhạc, đọc sách cũng thật thú vị, thú vị hơn nữa khi con biết đạp mẹ mỗi ngày, những lúc không thấy con đạp lại thấy nhớ nhớ!
    ký cọt giề
    • 6,220 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé thứ 2 nhà mình từ lúc siêu âm 20w là nhìn đã thấy i đúc ông nội rồi. Và đúng là sinh ra con giống ông nội thật.
    Còn ông thì từ khi xem ảnh siêu âm lúc 20w của cháu đã cứ bảo "nó có cái trán giống thằng dại quá" (là người em kế chồng mình mất từ khi nhỏ). Và đến bây giờ con gần 2 tuổi, khi mọi người gặp mà nói chuyện con giống ai là ông vẫn nhắc câu đó "cái trán nó giống cái trán thằng dại nhà tôi lắm!".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Thằng lớn nhà mình thì ít khi đạp lắm, mình đã nghĩ rằng thằng này tính nó rất lành. Vậy mà ối giời ôi, trên thực tế nghịch quá mức quy định luôn
    Bé nhà mình thì hiếu động từ trong bụng mẹ, đến lúc đẻ ra thì chân tay chả lúc nào yên trừ lúc ngủ say (ngủ chưa say cũng chưa yên nhé) làm mẹ cứ lo không biết có bị dạng "tăng động" hay không nữa. May mà thấy nàng phát triển cũng bình thường, cũng có lúc tập trung chơi hoặc làm việc gì đó nên bớt lo dần.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, con mình đây, giờ mình cứ nghĩ nó tăng động cơ Nghịch quá thể đáng
    Được cái là anh ấy phát triển hết sức khỏe mạnh, trộm vía đến giờ là 12 tuổi mà đi viện nhõn 1 lần năm vào lớp 1. Chắc là anh ấy được 1 cái nền tảng thể lực tốt do mẹ được chăm sóc sức khỏe sinh sản
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Bé nhà mình thì hiếu động từ trong bụng mẹ, đến lúc đẻ ra thì chân tay chả lúc nào yên trừ lúc ngủ say (ngủ chưa say cũng chưa yên nhé) làm mẹ cứ lo không biết có bị dạng "tăng động" hay không nữa. May mà thấy nàng phát triển cũng bình thường, cũng có lúc tập trung chơi hoặc làm việc gì đó nên bớt lo dần.
    ký cọt giề
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Ui, con mình đây, giờ mình cứ nghĩ nó tăng động cơ Nghịch quá thể đáng
    Được cái là anh ấy phát triển hết sức khỏe mạnh, trộm vía đến giờ là 12 tuổi mà đi viện nhõn 1 lần năm vào lớp 1. Chắc là anh ấy được 1 cái nền tảng thể lực tốt do mẹ được chăm sóc sức khỏe sinh sản
    Con em cũng vậy, con gái đó mà nghịch quá trời, hồi trước em cứ lo tăng động ý cứ bảo hay là hồi mình mang thai mải đi chơi , nghịch ngợm nên bé như vậy. Nhưng có lẽ nhờ nghịch ngợm mà thể lực tốt. Hay nhờ mẹ chăm uống Enfa mama và ăn uống đủ chất nhỉ?
    Giờ bé đi học cũng đằm thắm nhẹ nhàng đi nhiều không thì em lo chết khiếp mất.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • thq
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Nhớ lại hồi ấy, mình mang bầu được 8 tuần, đi khám ở nơi thứ nhất thì bác sĩ nói là chưa có tim thai mà thấy lo quá. Sau đó mình vào bệnh viện siêu âm đầu dò thì bác sĩ bảo là đã có âm vang tim thai. Lúc đó mình sướng đến chảy nước mắt theo từng lời bác sĩ nhận xét. Ôi cái cảm giác lúc đó tuyệt vời làm sao khi sinh linh bé bỏng trong bụng đã có những nhịp tim đập đầu tiên, nó đẩy lùi những nỗi lo về tim thai chậm có, rồi thai chậm phát triển...Đúng là mang thai là thời kỳ mang lại nhiều cung bậc ngọt ngào nhất!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5