TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ vào đây cùng nhau chia sẻ những câu chuyện kỳ diệu khi mang thai nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Đọc các chia sẻ của các mẹ thấy đáng yêu quá. Hình như nhiều mẹ có cùng chung cảm nhận về sự thiêng liêng diệu kỳ khi lần đầu tiên cảm nhận được con máy nhỉ. Bây giờ nhìn các mẹ đang mang bầu mình thấy đáng yêu vô cùng ý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Cảm giác lần đầu tiên mang bầu thật là hạnh phúc và đáng nhớ biết bao, nhưng cũng có cái cảm giác thật là kinh khủng của lần đầu tiên đó là "nghén" và lần đầu tiên chạm môi vào cốc sữa bầu. Không biết các mẹ thế nào chứ mình thì ngay sau khi nhắm mắt nhắm mũi nuốt cạn cốc sữa là phi ngay ra nhà vs và trả ra hết . và phải sau đó 3 ngày mới lại nhắm mắt thử 1 ngụm nữa, vẫn không được nên đành đổi loại sữa khác, loại sữa bầu thứ 2 cũng vẫn tình trạng như thế, uống vào là trả ra ngay, mình đã thề không thèm uống sữa bầu nữa, nhưng được một thời gian thì ô xã cứ động viên mua thử loại sữa khác uống xem sao,sợ không đủ vi chất cho con phát triển, lần này cẩn thận hơn mình đã tham khảo rất kỹ ý kiến các mẹ ở cơ quan và hàng xóm, mọi người khuyên nên dùng thử Enfa mama xem sao, mình cũng đắn đo mãi và quyết định đi mua một hộp nhỏ nhất về uống thử. Ban đầu cảm giác vẫn rất khó uống nên mình chỉ uống nửa cốc thôi, may quá uống xong lại không bị " ra" như hai loại trước đây, dần dần mỗi ngày mình đều tăng lượng lên một chút đến khoảng 1 tuần sau là uống ngon lành, hú vía cái vụ sữa bầu cả nhà ạ
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Hồi mang bầu đứa đầu, cái cảm giác khác lạ đầu tiên là thèm ăn, trời ơi, ta nói là thèm phở gì đâu á, ăn hoài à, có bữa ăn cơm xong đã thèm ngay phở, còn chưa kể là vụ "biu ti fun", hehe, được cái là uống sữa bầu tốt nên tới lúc sanh là hơn 40 hộp Enfamama luôn á.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Hồi mang bầu đứa đầu, cái cảm giác khác lạ đầu tiên là thèm ăn, trời ơi, ta nói là thèm phở gì đâu á, ăn hoài à, có bữa ăn cơm xong đã thèm ngay phở, còn chưa kể là vụ "biu ti fun", hehe, được cái là uống sữa bầu tốt nên tới lúc sanh là hơn 40 hộp Enfamama luôn á.
    Lúc có bầu đứa đầu thì em thèm ăn thịt bò quá chừng! Ngày nào cũng ăn món bò: bún bò, phở bò, bò lúc lắc, bò xào tái chấm tương gừng, bò nấu canh , pizza bò, spaghetti bò... ăn mãi không biết chán.Đến trước ngày đi sinh còn ăn được 1 bữa bò nướng ngói, nhúng dấm no căng rồi mới chịu đi sinh
    Sang đứa thứ 2 thì nghén quá, đến khi hết nghén thì thèm ăn các thể loại rau , củ luộc và đậu hủ ??!!! Mỗi bữa cơm ăn cả dĩa to rau luộc , mọi người còn ghẹo rằng " chắc chắn đứa này đẻ ra dài thoòng như cọng rau luôn "
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đã sản xuất xong 2 tập film rồi cơ mà cảm giác lần đầu mang thai có lẽ mình không bao giờ quên. Vốn là vch mình lấy nhau trong lúc khó khăn nên kế hoạch tận 2 năm mới quyết định có em bé. Thả 2 tháng, 3 tháng, 6 tháng mà vẫn chẳng đậu. Mình buồn, lo lắng và căng thẳng khủng khiếp. Cũng may ông xã tâm lý & động viên vợ. Đến tận tháng thứ 9 thử thai que mới lên 2 vạch. Mình run rẩy và khóc. Ông xã chạy vào thấy mình khóc nấc lên cứ tưởng là lại thất bại như mọi khi càng ra sức động viên vợ. Rồi khi biết sự tình 2 vch ngồi ôm nhau khóc...trong nhà vệ sinh. Cảm giác vỡ òa hạnh phúc lúc đó không gì diễn tả được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Cảm giác lần đầu tiên mang bầu thật là hạnh phúc và đáng nhớ biết bao, nhưng cũng có cái cảm giác thật là kinh khủng của lần đầu tiên đó là "nghén" và lần đầu tiên chạm môi vào cốc sữa bầu. Không biết các mẹ thế nào chứ mình thì ngay sau khi nhắm mắt nhắm mũi nuốt cạn cốc sữa là phi ngay ra nhà vs và trả ra hết . và phải sau đó 3 ngày mới lại nhắm mắt thử 1 ngụm nữa, vẫn không được nên đành đổi loại sữa khác, loại sữa bầu thứ 2 cũng vẫn tình trạng như thế, uống vào là trả ra ngay, mình đã thề không thèm uống sữa bầu nữa, nhưng được một thời gian thì ô xã cứ động viên mua thử loại sữa khác uống xem sao,sợ không đủ vi chất cho con phát triển, lần này cẩn thận hơn mình đã tham khảo rất kỹ ý kiến các mẹ ở cơ quan và hàng xóm, mọi người khuyên nên dùng thử Enfa mama xem sao, mình cũng đắn đo mãi và quyết định đi mua một hộp nhỏ nhất về uống thử. Ban đầu cảm giác vẫn rất khó uống nên mình chỉ uống nửa cốc thôi, may quá uống xong lại không bị " ra" như hai loại trước đây, dần dần mỗi ngày mình đều tăng lượng lên một chút đến khoảng 1 tuần sau là uống ngon lành, hú vía cái vụ sữa bầu cả nhà ạ
    Mình thì may mắn cả hai lần mang thai đều không nghén nên vụ uống sữa bầu chỉ là chuyện nhỏ, hihi. Hồi mang thai bé đầu, lúc đi siêu âm thì được tặng 1 hộp sữa Enfamama 200gr, mà chỉ dành tặng cho các mẹ bầu 8w trở lên thôi (chắc là tính từ thời điểm có tim thai). Thế là mình ôm về và bắt đầu uống luôn từ lúc đó, mình cũng dễ tính nên hết hộp sữa khuyến mãi là cứ thế mà mua tiếp Enfamama thôi chứ không thử sang nhãn hiệu khác làm gì.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Mình thì may mắn cả hai lần mang thai đều không nghén nên vụ uống sữa bầu chỉ là chuyện nhỏ, hihi. Hồi mang thai bé đầu, lúc đi siêu âm thì được tặng 1 hộp sữa Enfamama 200gr, mà chỉ dành tặng cho các mẹ bầu 8w trở lên thôi (chắc là tính từ thời điểm có tim thai). Thế là mình ôm về và bắt đầu uống luôn từ lúc đó, mình cũng dễ tính nên hết hộp sữa khuyến mãi là cứ thế mà mua tiếp Enfamama thôi chứ không thử sang nhãn hiệu khác làm gì.
    Công nhận là Enfa mama dễ uống và hợp với "bụng bầu" nhỉ mẹ nó, mình cảm thấy thật may mắn khi lại hợp loại sữa này, nếu mà không uống được Enífa chắc mình " từ " luôn vụ sữa bầu quá.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc comment của các mẹ mà bồi hồi xúc động quá! mình cũng không bao giờ quên được những cảm xúc khi mang thai 2 tập đầu. Và bây giờ đang trải qua những giây phút xúc động của thời kỳ mang thai tập thứ 3.
    Hồi đầu khi bầu tập 1 mình cũng nghén dữ lắm hầu như chẳng ăn được gì, ăn vào là "biu ti phun" ngay mà không ăn lại đói. Mình đã chọn giải pháp là uống sữa. Ban đầu thì lười pha nên toàn sẵn sữa tươi đói khi nào là uống khi đó. Nhưng anh xã cương quyết mua sữa bầu về cho mình uống. Ban đầu anh chỉ mua 1 hộp anfa mama nhỏ cho mình uống làm quen. Và chỉ yêu cầu mình uống 1/2 cốc vào buổi tối (cái tính ương bướng không chịu nghe lời chồng mà), rồi tăng dần lên 1 cốc, rồi ngày 2 cốc sáng và tối.
    Trộm vía có lẽ nhờ vậy mà các con yêu phát triển khỏe mạnh dù mẹ nghén nặng ăn uống rất kém.
    Nên tập 3 này ngay khi phát hiện có bầu là mình le te đi sắm sữa bồi dưỡng ngay rùi. hihi...
    • 243 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hay quá cái này mình đang cần
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Hồii 12 tuần em không uống được sữa, cứ uống vào là nôn. Kinh lắm. Đii siêu âm bác sỹ bảo con nhẹ cân thế là lo cuống lo cuồng lên, thử đủ các loại sữa khác nhau (hết bao nhiêu xèng hị hị), rồi cuối cùng uốg Enfa mama thấy hợp. Công nhận dễ uống, chơi liền 2 cốc 1 ngày, lần sau đi siêu âm bác sỹ gật gù "good, good".
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lần mang theo Sumo, mình cũng uống enfamama đây, lúc đầu mình chọn hương socola cho dễ uống vì bình thường mình đã thích vị này rồi. Hương vani thì béo và ít ngọt hơn, có thể dùng để thay đổi cho đỡ ngán cũng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Đọc comment của các mẹ mà bồi hồi xúc động quá! mình cũng không bao giờ quên được những cảm xúc khi mang thai 2 tập đầu. Và bây giờ đang trải qua những giây phút xúc động của thời kỳ mang thai tập thứ 3.
    Hồi đầu khi bầu tập 1 mình cũng nghén dữ lắm hầu như chẳng ăn được gì, ăn vào là "biu ti phun" ngay mà không ăn lại đói. Mình đã chọn giải pháp là uống sữa. Ban đầu thì lười pha nên toàn sẵn sữa tươi đói khi nào là uống khi đó. Nhưng anh xã cương quyết mua sữa bầu về cho mình uống. Ban đầu anh chỉ mua 1 hộp anfa mama nhỏ cho mình uống làm quen. Và chỉ yêu cầu mình uống 1/2 cốc vào buổi tối (cái tính ương bướng không chịu nghe lời chồng mà), rồi tăng dần lên 1 cốc, rồi ngày 2 cốc sáng và tối.
    Trộm vía có lẽ nhờ vậy mà các con yêu phát triển khỏe mạnh dù mẹ nghén nặng ăn uống rất kém.
    Nên tập 3 này ngay khi phát hiện có bầu là mình le te đi sắm sữa bồi dưỡng ngay rùi. hihi...
    Hihi, anh xã nhà mẹ nó tâm lý quá đi, biết tính vợ bướng nên không ép nhiều mà chỉ khuyến khích uống từng tí một. Mà Enfamama thực sự cũng không quá khó uống nhỉ? Mình uống thấy bình thường, chỉ có điều hơi ngọt so với khẩu vị của mình. Với lại hồi bầu tập 1 mình cũng bị nguy cơ đường huyết cao nên phải hạn chế đồ ngọt thành ra chỉ uống 1 ly/ngày, còn lại là uống bù sữa tươi không đường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lần đầu tiên mang thai Cói, mình thực sự sợ hãi vì hồi đó mình quá trẻ, kinh tế còn rất khó khăn. Mình sợ hãi vì không biết làm thế nào cho tốt nhất cả.
    Hồi đó mình cũng thuộc dạng ngang bướng, nhất định không siêu âm gì đâu (dốt nhỉ he he). Đi khám thai đúng 3 lần theo khuyến cáo và cũng không hề biết là trai hay gái. Hồi hộp đến phút chót luôn hihi.
    9 tháng 10 ngày mang thai con mình trải qua nhiều cảm xúc, tiêu cực có, tích cực có nhưng tiêu cực khá nhiều. Hồi đó mình không được chuẩn bị tốt tâm lý khi mang thai, chồng mình cũng thế. Nghĩ đơn giản là chửa thì đẻ vậy nên khi mình có những biểu hiện stress mà chồng mình cũng không hề hay biết. Chỉ nghĩ là sao dạo này mình khó tính, hay gắt, dỗi hờn, khóc lóc vô cớ.....
    Nhớ lần hạnh phúc nhất là lần đầu tiên chồng mua cho 1 hộp sữa bầu Enfa. Mình còn nhớ cái hộp này có hình bà mẹ mang bầu màu hồng hồng. Mình đã rất rất hạnh phúc khi cầm trên tay hộp sữa đó. Hạnh phúc nhiều khi đến từ những việc rất nhỏ các mẹ nhỉ hihi, chỉ cần chồng quan tâm 1 chút sẽ khiến cho chúng mình quên hết những vất vả, khó khăn khi mang thai.
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy nên khi mình biết bây giờ các mẹ được chăm sóc tiền sản tốt thế này mình ghanh tị quá hihi. Nghe nói lại còn miễn phí nữa thì quá tuyệt, hihi.
    ký cọt giề
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Hihi, anh xã nhà mẹ nó tâm lý quá đi, biết tính vợ bướng nên không ép nhiều mà chỉ khuyến khích uống từng tí một. Mà Enfamama thực sự cũng không quá khó uống nhỉ? Mình uống thấy bình thường, chỉ có điều hơi ngọt so với khẩu vị của mình. Với lại hồi bầu tập 1 mình cũng bị nguy cơ đường huyết cao nên phải hạn chế đồ ngọt thành ra chỉ uống 1 ly/ngày, còn lại là uống bù sữa tươi không đường.
    Vâng, anh xã em tâm lý và quan tâm tới vợ con lắm chị. Từ cái sự ương bướng của em mà em lại thành nghiện sữa đó ạ. Có hôm đi nhậu về muộn quên pha sữa cho vợ, em thì lười nên cũng không pha. Đêm nằm ngủ lăn lộn chồng hỏi sao, em bảo tại thiếu sữa, thế là lại dậy kỳ cạch pha và bảo "Enfa của nàng đây!"
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi đó, vợ chồng mới cưới nhau hơn 1 tháng thì mình đã dính bầu rùi nên tâm lý lắm. Mừng ra mặt nhưng lại buồn ngay, sợ mình bầu xấu xí "như con vịt bầu" chồng sẽ không còn yêu thương nữa. Nhưng trái lại, chồng lại yêu thương chiều chuộng nhiều hơn và dành nhiều thời gian cho vợ hơn. Ờ nhà thì quan tâm tới từng miếng ăn, giấc ngủ. Đi làm thì điện thoại, nhắn tin nhắc vợ nhớ uống vitamin, thuốc bổ, sữa đúng giờ... Chồng mình chúa lười tập thể dục thế mà từ khi vợ có bầu sáng sáng gọi vợ dậy dìu vợ đi dạo quanh phố "cho dễ sinh, cơ thể đỡ mệt mỏi". Tối thì thay vì ôm tivi coi HBO, anh tắt tivi sớm rồi nằm thủ thỉ tâm tình với con. Và lúc nào cũng trong tâm trạng chờ đợi con "đạp" mẹ để được cảm nhận sự tồn tại của con. Cái cảm giác ấy thật hạnh phúc và không dễ gì mà quên các mẹ nhỉ!
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Nói đến câu chuyện kì diệu của những ngày mang thai, mình lại nhớ đến hồi vừa mới biết tin mình có bầu. Bố mẹ chồng hôm đó vừa mới đi ăn tiệc cưới, nghe chồng mình gọi điện báo mình có tin vui, bố mẹ chồng mình ăn tiệc xong về thẳng nhà gọi hai vợ chồng mình vào rất vui vẻ, mẹ chồng mình thì hỏi: "Con có thèm ăn gì không, bất cứ lúc nào thích ăn món gì cứ nói với mẹ để mẹ mua cho"; còn bố chồng mình thì bảo với chồng mình rằng: "Con đi làm hết việc tranh thủ về sớm làm đỡ vợ những việc nhà lặt vặt, phải luôn quan tâm đến vợ để vợ lúc nào cũng có tâm lý thoải mái mới sinh ra được em bé khỏe mạnh đó". Mình cảm thấy vui lắm, vì trước đây bố mẹ chồng mình cũng không thích ông xã mình chọn mình làm vợ vì cho rằng ông xã mình có thể chọn một người vợ có điều kiện về mọi mặt tốt hơn mình. Còn bây giờ, bố mẹ chồng mình từ khi biết tin sắp có cháu nội, ông bà cứ cười suốt, luôn nhắc nhở mình đi lại nhẹ nhàng, có dấu hiệu gì khác thường phải nói ngay cho cả nhà biết và luôn quan tâm đến bữa ăn, giấc ngủ của mình, thậm chí khi mình ngủ dậy đã thấy mẹ chuẩn bị hoa quả để mình mang đi làm ăn thêm, còn mua cả một thùng sữa Enfamama cho mình uống dần và bảo mang một hộp đến cơ quan để pha sữa uống khi thấy đói nữa. Mình đã cảm nhận được tình yêu thương của bố mẹ chồng dành cho con dâu nhờ có sự xuất hiện của hình hài bé bỏng đang dần lớn lên trong bụng của mình. Và em bé trong bụng - sinh linh bé bỏng chính là chiếc cầu nối tuyệt vời để mang sự yêu thương ấy đến cho mình đó!
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Lần đầu tiên mang thai Cói, mình thực sự sợ hãi vì hồi đó mình quá trẻ, kinh tế còn rất khó khăn. Mình sợ hãi vì không biết làm thế nào cho tốt nhất cả.
    Hồi đó mình cũng thuộc dạng ngang bướng, nhất định không siêu âm gì đâu (dốt nhỉ he he). Đi khám thai đúng 3 lần theo khuyến cáo và cũng không hề biết là trai hay gái. Hồi hộp đến phút chót luôn hihi.
    9 tháng 10 ngày mang thai con mình trải qua nhiều cảm xúc, tiêu cực có, tích cực có nhưng tiêu cực khá nhiều. Hồi đó mình không được chuẩn bị tốt tâm lý khi mang thai, chồng mình cũng thế. Nghĩ đơn giản là chửa thì đẻ vậy nên khi mình có những biểu hiện stress mà chồng mình cũng không hề hay biết. Chỉ nghĩ là sao dạo này mình khó tính, hay gắt, dỗi hờn, khóc lóc vô cớ.....
    Nhớ lần hạnh phúc nhất là lần đầu tiên chồng mua cho 1 hộp sữa bầu Enfa. Mình còn nhớ cái hộp này có hình bà mẹ mang bầu màu hồng hồng. Mình đã rất rất hạnh phúc khi cầm trên tay hộp sữa đó. Hạnh phúc nhiều khi đến từ những việc rất nhỏ các mẹ nhỉ hihi, chỉ cần chồng quan tâm 1 chút sẽ khiến cho chúng mình quên hết những vất vả, khó khăn khi mang thai.

Mình hồi xưa bầu bé lớn cũng còn lơ ngơ lắm, kiến thức về sinh sản, nuôi con nhỏ gần như bằng 0 luôn. Hồi đó kinh tế cũng còn khó khăn không dư dả gì mấy, may mà co sự trợ giúp của ông bà 2 bên nên cũng đỡ. Rồi mọi khó khăn cũng trôi qua, từ giai đoạn mang thai đến sinh con, rồi nuôi con nhìn con lớn từng ngày, từng giai đoạn stress khi con ốm đau, ngày đầu tiên con đi học… Giờ con là 1 cậu thiếu niên sắp cao bằng mẹ rồi mới thấy ko có niềm hạnh phúc nào sánh nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

mình còn nhớ mãi một kỷ niệm khi mang bầu đứa lớn. Thường là trước khi lên giường đi ngủ chồng sẽ pha mang lên 1 cốc sữa bầu cho mình, thế nên mình chỉ việc ngồi trên giường uống. Hôm đó chả hiểu thế nào, vừa uống cạn cốc sữa thì mình liverphun luôn, chả kịp chạy ra ngoài nữa. Mà khổ nữa là trc đó mình ăn món giả cày do chồng nấu nên ợ lên mùi mắm tôm, ghê hết sức. Sau đó thì toàn bộ hậu quả do chồng yêu giải quyết. Mùi thì kinh ghê lắm. Sau lần đó chồng mình để sẵn cái chậu dưới gầm giường, ậm ọe phát là chìa chậu ra, buồn cười lắm ý
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Mình nhớ mãi cảm giác khi siêu âm nhìn thấy hình hài con lần đầu tiên lúc đó hơn 3 tháng 1 chút. Ui nhìn em bé với đầy chân tay , bơi lộn trong bụng mẹ , bác sỹ cho xem hình ảnh siêu âm mà mình rớt nước mắt luôn. cảm giác ấy khó tả lắm.
    Rồi buổi chiều nắng nóng đang ở nhà tự dưng mẹ mình mang đến cho mình cái bánh kế, mẹ bảo hồi nhỏ con thích ăn bánh này lắm, giờ có bầu chắc thèm lắm đây. Nói thật lúc đấy mình chả thèm tẹo nào, chả thích tẹo nào nhưng lại xúc động nghẹn ngào vì mẹ mình chăm lo cho con quá, tâm lý với con quá, hiểu cả những nỗi thèm ăn của con mà lặn lội đi vài km để mang cho con cái bánh kế. Suốt cả thời gian thai kỳ đó lúc nào mẹ cũng hỏi muốn ăn gì, thèm gì để mẹ mua.. Tình cảm đó của mẹ mình không bao giờ quên đc.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5