TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có biết về CLB dinh dưỡng "Nuôi dưỡng bé thông minh" không ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Đã quăng link để cho anh chị em bạn bè đăng ký lớp học nhưng băn khoăn 1 điều là ko biét lớp học có giới hạn số lượng người tham gia ko? Nếu giới hạn thì ai đăng ký trước được trước hay là bốc thăm hay là ai bầu to hơn thì học trước? Có mẹ nào biết ko ợ?
    Mình cũng nghĩ là phải gọi số điện thoại 19006602 để hỏi cụ thể về việc đăng ký xong sẽ có thể tham gia được không, vì những lớp học bổ ích như thế này thì các mẹ tham gia đông lắm. Mình có xem qua nội dung chương trình thì thấy bổ ích và thiết thực lắm, nó gồm các nội dung sau đây ạ :
    - Dinh dưỡng cho thai kỳ khỏe mạnh: sẽ do các bác sĩ sản khoa, nhi khoa nổi tiếng đến từ BV Từ Dũ, BV Hùng Vương, Bệnh Viện Phụ Sản TW... phụ trách giảng dạy. Những bác sĩ ở những bệnh viện đầu ngành này đều có chuyên môn rất giỏi, sẽ cung cấp những thông tin thiết thực và hữu ích nhất
    - Dạy con thông minh từ trong bụng mẹ: thực hành thai giáo cùng với những chuyên gia hàng đầu cũng như chia sẻ kinh nghiệm thực tế từ các mẹ đã áp dụng thành công thai giáo để tạo nền tảng trí tuệ cho con từ trong bụng mẹ. Chương trình này đặc biệt hay bởi vì thực hành thai giáo là công việc mở đầu để đặt nền tảng cho bé thông minh ngay từ trong bụng mẹ
    - Chăm sóc mẹ và bé sau sinh: thực hành tắm & massage bé, tiêm chủng, làm rốn..., đây là những công việc không thể thiếu được cho kĩ năng làm mẹ.
    Toàn những chuyên đề thật hấp dẫn phải không các mẹ, ai mà không tham gia được thì thật là tiếc đó!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ đã đăng ký giúp cô em rồi. Đã thấy có email xác nhận là đăng ký thành công và mời đi học các mẹ ạ. Nói chung là các bước rất đơn giản. Để xem hôm tới cô ấy đi học về tớ xin nó ít ý kiến & cảm nhận, post lên để chị em chưa đi được tham khảo nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Các mẹ ở Hải Phòng sướng nhé, những hội thảo chuyên đề như vậy thực sự là bổ ích, mình đoán là cũng có hướng dẫn về dinh dưỡng để thai kỳ được khỏe mạnh, hướng dẫn thực hành thai giáo để con thông minh ngay từ trong bụng mẹ và hướng dẫn cách chăm sóc em bé sau sinh như tắm cho bé, massage cho bé hay chăm sóc rốn cho em bé...Ước gì mình ở Hải Phòng để có thể đến tham dự cuộc hội thảo bổ ích như vậy!
    thích quá đi chứ ạ những buổi hội thảo như thế này bổ ích lắm lắm, em quen ai là em rủ đi hết luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích quá, nhưng em ở HN không đi được, không biết bao giờ HN tổ chức hội thảo "CLB dinh dưỡng, nuôi dưỡng bé thông minh " nhỉ. Em đang rảnh, lại được quà cho mẹ và bé nữa chứ
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtrang0712 Xem bài viết
    Câu lạc bộ này có tên nghe hay quá, tham gia đăng ký như thế nào các mẹ nhỉ? Mình đang tìm hiểu để sang năm dự kiến sinh bé thứ hai đây!
    Link đây mẹ nó
    http://dinhduongkhimangthai.giadinhe...an/lich-tu-van
    Nếu mẹ nhimtrang ở HCM thì đk luôn đi. Em đang chờ có hội thảo ở HN là đăng kí luôn. Chuơng trình bổ ích lắm. Có các bác sĩ sản khoa, nhi khoa nổi tiếng ở các bệnh viện lớn Từ Dũ, Hùng Vuơng, phụ sản TW gảng dạy dinh dưỡng cho thai kì khỏe mạnh, dạy con thông minh từ trong bụng mẹ, chăm sóc mẹ và bé sau sinh...
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,861 Bài viết

• 9,233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết bao giờ Hà Nội có lớp này nhỉ? Bà chị dâu mình ở quê đang muốn tham gia. Biết lịch phát là bà ấy đi xe đò từ quê ra tham dự luôn. Ở quê khổ thế đấy, thiệt thòi thế đấy các mẹ ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Link đây mẹ nó
    http://dinhduongkhimangthai.giadinhe...an/lich-tu-van
    Nếu mẹ nhimtrang ở HCM thì đk luôn đi. Em đang chờ có hội thảo ở HN là đăng kí luôn. Chuơng trình bổ ích lắm. Có các bác sĩ sản khoa, nhi khoa nổi tiếng ở các bệnh viện lớn Từ Dũ, Hùng Vuơng, phụ sản TW gảng dạy dinh dưỡng cho thai kì khỏe mạnh, dạy con thông minh từ trong bụng mẹ, chăm sóc mẹ và bé sau sinh...
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ ở HN với HCM có vẻ đông chứ ở nơi khác k thấy mấy nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ở HN sao em ko thấy các Mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Không biết bao giờ Hà Nội có lớp này nhỉ? Bà chị dâu mình ở quê đang muốn tham gia. Biết lịch phát là bà ấy đi xe đò từ quê ra tham dự luôn. Ở quê khổ thế đấy, thiệt thòi thế đấy các mẹ ạ
    Ủa, mình thấy trên lịch ghi là CN tuần này mở 2 lớp, 1 lớp ở TPHCM và 1 lớp ở HN (Láng Hạ gì đó). Các mẹ vào xem thử coi nha!
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở HCM đăng kí đi hội thảo chưa? Em đăng kí rồi, chắc hôm đấy sẽ gặp nhiều mẹ trên này. Các mẹ gặp nhau tha hồ mà nói chuyện.
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Hồi hôm mình vào bệnh viện thăm chị gái mình sinh cũng thấy Enfa giới thiệu cho các bà mẹ chương trình này, các mẹ nghe chăm chú và hứng thú lắm.
    Còn có cả video chăm sóc bé bằng hình ảnh nữa Mẹ nào có bầu thì tham gia đi nhé. rất là tốt đó, để chúng ta có thể tự tay chăm sóc con yêu của chúng ta, bản thân chúng ta cũng là cầu nối giúp con đón nhận thông tin và những bài học từ trong bụng mẹ để trí não phát triển và hoàn thiện bởi vì trẻ em chỉ phát triển trí não từ khi trong bụng mẹ đến 2 tuổi mà thôi.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Thích quá, nhưng em ở HN không đi được, không biết bao giờ HN tổ chức hội thảo "CLB dinh dưỡng, nuôi dưỡng bé thông minh " nhỉ. Em đang rảnh, lại được quà cho mẹ và bé nữa chứ
    Mình nghĩ thế nào ở Hà Nội cũng sẽ tổ chức Hội thảo như vậy các mẹ ạ. Vì sữa Enfamama cũng được rất nhiều mẹ ở Hà Nội tin dùng, ở khu tập thể nơi mình sống có tới gần chục bà bầu, hỏi ai cũng bảo đang dùng sữa Enfamama. Bởi vì các mẹ đều mong muốn con mình phát triển trí não một cách toàn diện nhất nên khi xem thành phần của sữa Enfa, rồi uống thử, các mẹ ấy đều rất thích vì nó cũng dễ uống!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptpn Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Em mới được giới thiệu thông tin về hội thảo chuyên đề "CLB dinh dưỡng, nuôi dưỡng bé thông minh" của Enfamama sắp tổ chức vào đầu tháng 10 tại Hải Phòng. Đi đc nghe tư vấn dinh dưỡng cho bé từ lúc còn trong bụng mẹ đến khi chào đời. Tham dự còn có quà mang về nữa 1 hộp sữa Enfamama + 1 bộ đồ chơi thông minh cao cấp cho bé.
    Thấy thông tin hay nên lên đây báo cho các mẹ cùng biết kẻo lỡ mất cơ hội tốt hihi.
    Mẹ nảo ở Hải Phòng muốn tham gia thì để lại HỌ TÊN, SĐT & THÁNG MANG BẦU để em đký cho, nhanh chân nhé
    Còn mẹ nào ở Hải Phòng muốn tham gia k ạ, ai đký em đã ghi lại thông tin rồi nhé
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chương trình tổ chức ở đâu vậy, các mom xa có cơ hội giao lưu trực tuyến không mẹ nó nhỉ?mình đang chuẩn bị tập 2 có tham gia được không?ngày trước cũng chưa từng được đi dự thảo hay tham gia lớp tiền sản nào cả. cũng hy vọng trang bị kiến thức mà chưa thấy có chỗ nào cả. Mẹ nó biết giới thiệu nha mà free thì thích quá còn gì. Chương trình Enfa nghe thấy bảo tốt và chất lượng lắm mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Mình đang mang bầu bé thứ hai. Từ dạo mang bầu bé đầu đã thấy có nhiều buổi hội thảo hay tư vấn về vấn đề tiền sản cho các mẹ rất là hay và bổ ích. Nhưng lúc đó mình cũng mịt mờ thông tin về mấy cái dạng hội thảo này nghe có người bảo là phải đóng tiền học, rồi lại sợ người tư vấn không phải là chuyên gia có uy tín, chỉ dẫn không đúng nên cuối cùng mình chả tham gia bất kỳ hội thảo hay lớp học tiền sản nào cả. Lần mang bầu này cũng muốn trang bị kiến thức đầy đủ đón bé cho nó khoa học nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. May sao mới nãy có chị phòng kế toán cũng sắp sinh giới thiệu cho mình chương trình tham gia lớp tiền sản của Enfa, nghe giới thiệu chương trình là thích rồi mà quan trọng là còn được free nữa chứ ! Thấy mê quá nên vào đây share thông tin cho các mẹ bầu nhà mình nè!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hóng chương trình trễ quá, lỡ mất ngày 15/9 để giới thiệu cho bạn mình đi học lớp tiền sản rồi. Phải đợi thông báo đợt sau vậy. Bầu mà được tham gia lớp tiền sản rất tốt, cho cả xã đi chung càng tốt, để xã phụ mình chăm con nữa chứ.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Hiu hiu, mình ở Cần Thơ, thấy lịch ở Hà Nội, HCM, Bình Dương, Đồng Nai hem nhé. Có điều vào trang này thích thật, mình đang ngâm cứu với mục "thai giáo" http://dinhduongkhimangthai.giadinhe.../goc-thai-giao ấy. Hùi tập 1 cũng làm mà sao mí mấy năm mà quên hết.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    chương trình tổ chức ở đâu vậy, các mom xa có cơ hội giao lưu trực tuyến không mẹ nó nhỉ?mình đang chuẩn bị tập 2 có tham gia được không?ngày trước cũng chưa từng được đi dự thảo hay tham gia lớp tiền sản nào cả. cũng hy vọng trang bị kiến thức mà chưa thấy có chỗ nào cả. Mẹ nó biết giới thiệu nha mà free thì thích quá còn gì. Chương trình Enfa nghe thấy bảo tốt và chất lượng lắm mà
    Cái này tớ biết nên trả lời hộ nhé
    Lịch đây:
    1. HN 22/9: Khách sạn Fortuna, 219B Láng Hạ, Hà Nội
    2. HCm 22/9: Trung Tâm Hội Nghị Diamond Place – 15A Hồ Văn Huê, Q. Phú Nhuận, Tp. HCM
    3. Bình Dương 29/09: Khách sạn The Mira – 555B Đại Lộ Bình Dương, P. Hiệp Thành, Bình Dương
    4. Đồng Nai 06/10: Khách sạn Wooshu - 253 Phạm Văn Thuận, Tân Mai, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thời gian của tất cả hội thảo đều là từ 8h sáng - 11h30
    Mẹ nó chuẩn bị tập 2 đi dự rùi ghi chép lại là chu đáo luôn á chứ. Ngoài ra, tớ ở CT chưa có tham gia trực tiếp thì tớ xem các thông tin online trước. Mẹ nó ngó ở đây nè: http://dinhduongkhimangthai.giadinhe...san/gioi-thieu
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic hic không có ở HP ah, sao thiệt thòi thế, HP là thành phố TW nhưng thấy ít tổ chức các sự kiện kiểu này qýa cơ. thế có trực tuyến không mẹ nó. Mình vào trang chủ của Enfamama mình thấy nhiều mục thú vị lắm, có khi mình theo dõi trên trang chủ thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Cái này tớ biết nên trả lời hộ nhé
    Lịch đây:
    1. HN 22/9: Khách sạn Fortuna, 219B Láng Hạ, Hà Nội
    2. HCm 22/9: Trung Tâm Hội Nghị Diamond Place – 15A Hồ Văn Huê, Q. Phú Nhuận, Tp. HCM
    3. Bình Dương 29/09: Khách sạn The Mira – 555B Đại Lộ Bình Dương, P. Hiệp Thành, Bình Dương
    4. Đồng Nai 06/10: Khách sạn Wooshu - 253 Phạm Văn Thuận, Tân Mai, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thời gian của tất cả hội thảo đều là từ 8h sáng - 11h30
    Mẹ nó chuẩn bị tập 2 đi dự rùi ghi chép lại là chu đáo luôn á chứ. Ngoài ra, tớ ở CT chưa có tham gia trực tiếp thì tớ xem các thông tin online trước. Mẹ nó ngó ở đây nè: http://dinhduongkhimangthai.giadinhe...san/gioi-thieu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    hic hic không có ở HP ah, sao thiệt thòi thế, HP là thành phố TW nhưng thấy ít tổ chức các sự kiện kiểu này qýa cơ. thế có trực tuyến không mẹ nó. Mình vào trang chủ của Enfamama mình thấy nhiều mục thú vị lắm, có khi mình theo dõi trên trang chủ thôi
    Hải Phòng đang thu thập thông tin mà mẹ nó ơi, sang tháng 10 là tổ chức đó, mẹ nó đký thì ghi lại họ tên, sđt vs tháng mang bầu, em đký cho
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiii cảm ơn mẹ nó ptpn ah. mình cũng mới cập nhật thông tin rồi, mình thấy các nội dung trong CLB rất hay và bổ ích các mẹ ah, chương trình Enfamma tâm lý quá đi thôi, đưa ra các nội dung rất cấn thiết. nhất là dành cho những ai mẹ lấn đầu đấy. chương trình đại loại gồm 3 mục : Dinh dưỡng cho thai kỳ khỏe mạnh, Dạy con thông minh từ trong bụng mẹ và Chăm sóc mẹ và bé sau sinh. Cả 1 quá trình luôn các mẹ ah. mẹ nào thiếu kinh nghiệm khi tham gia chắc thu thập khối thông tin bổ ích nhé
  • Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9