TIN TÀI TRỢ.

Bị tê chân khi có bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa chuyên gia, một bạn cùng cơ quan em đang có bầu nhưng rất hay bị tê cứng chân và khó vận chuyển trong việc đi bộ. Mong chuyên gia hướng dẫn bạn ý cách bổ sung dinh dưỡng sao cho tránh khỏi hiện tượng này.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có 1 cô bạn bị như vậy trong thời gian mang thai,tuy nhiên mình thì không bị.Lúc mang thai mình cũng có tìm hiểu 1 chút và hỏi han mẹ mình thì biết nguyên nhân là do khi có thai,cơ thể phải mang nặng nên các dây thần kinh bị chèn ép,đứng nhiều hay ngồi nhiều cũng gây tê vì máu không lưu thông được như bình thường.
    Các mình hay dùng là ngâm chân trong nước ấm,massage chân hằng ngày (bảo anh xã giúp nha hihi),ăn uống đầy đủ chất,không đứng hay ngồi quá lâu mà nên đi lại nhẹ nhàng...Thêm nữa 1 điều mình chia sẽ với các bà bầu là nên ăn 1 trái chuối mỗi ngày nha,trong chuối chứa nhiều kali là chất điện giải giúp chống tê,chuột rút rất hoàn hảo.Ngoài ra chuối còn giúp bà bầu đỡ bón nữa
    Đây là những kinh nghiệm nhỏ từ mình và thấy cực kỳ hiệu quả,lúc mình mang thai mình rất ít khi bị tê chân hay chuột rút đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Thưa chuyên gia, một bạn cùng cơ quan em đang có bầu nhưng rất hay bị tê cứng chân và khó vận chuyển trong việc đi bộ. Mong chuyên gia hướng dẫn bạn ý cách bổ sung dinh dưỡng sao cho tránh khỏi hiện tượng này.
    Hồi có bầu mình hay làm như vậy nè, không ngồi làm việc 01 chổ lâu quá, ngồi hơn 01 tiếng là phải đứng lên đi lại. Khi thai lớn hơn 4 tháng thì tối về ngâm chân nước ấm như mẹ sunny nói cũng hiệu nghiệm lắm đó nha. Mong bạn đồng nghiệp mẹ dulinh vượt qua giai đoạn này.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi có bầu mình không bị hiện tượng này nên không biết tư vấn làm sao cho bé cùng cơ quan, may nhờ có sự chia sẻ của mọi người nên mình đã nói qua cho em ý biết. Có lẽ do đặc thù dân văn phòng hay ngồi nhiều lại vào đúng thời gian công việc bận rộn nên em ý ít thời gian vận động. Vẫn mong sớm nhận được sự giải đáp của chuyên gia để em ý biết cách điều chỉnh hơn.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị tê chân nè, may quá đc kinh nghiệm của các mẹ zùi, về phải thực hiện luôn mí đc. hí hí... Cám ơn các mẹ nha.