TIN TÀI TRỢ.

Bị ho khi mang thai, phải làm sao?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới cấn thai nhưng mấy hôm nay cứ bị ho, không dám uống thuốc, chỉ dám ngậm tắc chưng đường phèn, như vậy có tốt không? Nếu không hết thì phải làm sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Em mới cấn thai nhưng mấy hôm nay cứ bị ho, không dám uống thuốc, chỉ dám ngậm tắc chưng đường phèn, như vậy có tốt không? Nếu không hết thì phải làm sao?
    Có thể là ho do thay đổi thời tiết or cảm lạnh. Bạn cắt mấy lát chanh cho thêm ít đường phèn và mật ong hấp cách thủy lên rồi uống. Có thể ngậm mơ muối , chanh muối nữa. Hàng ngày xúc miệng nước muối sáng tối
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Có thể là ho do thay đổi thời tiết or cảm lạnh. Bạn cắt mấy lát chanh cho thêm ít đường phèn và mật ong hấp cách thủy lên rồi uống. Có thể ngậm mơ muối , chanh muối nữa. Hàng ngày xúc miệng nước muối sáng tối
    Cám ơn mẹ tutibimbim nha, có bầu vẫn uống mật ong được hả mẹ, mình cứ sợ này sợ nọ nên chẳng dám uống gì hết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương bà bầu quá à, ho khó chịu lắm. Lúc trước mang bầu mình ho đến nỗi không ngủ được cơ đấy, mình được 1 chị mách sút nước muối, cách nửa tiếng làm 1 lần. Hiệu nghiệm lắm bạn ạ, 1 ngày là mình bớt ho liền.

Còn nếu bạn ho nhiều và nặng thì đi bác sĩ khám thai nhé, bác sẽ cho thuốc uống. Có 1 số loại thuốc dành cho bà bầu không ảnh hưởng gì đến bé yêu đâu. Bạn cố gắng nghỉ ngơi nhiều nha!
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu tình trạng ho kéo dài thì bạn nên đi khám bác sỹ để tránh ho nặng hơn và phải dùng kháng sinh bạn à.Tuy có những kháng sinh vẫn an toàn cho bà bầu nhưng không phải dùng vẫn tốt hơn bạn nhỉ.Ngoài bắc có bài thuốc dân gian là vỏ quả phật thủ hấp với đường phen chữa ho cũng rất tốt và lành bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Thương bà bầu quá à, ho khó chịu lắm. Lúc trước mang bầu mình ho đến nỗi không ngủ được cơ đấy, mình được 1 chị mách sút nước muối, cách nửa tiếng làm 1 lần. Hiệu nghiệm lắm bạn ạ, 1 ngày là mình bớt ho liền.

Còn nếu bạn ho nhiều và nặng thì đi bác sĩ khám thai nhé, bác sẽ cho thuốc uống. Có 1 số loại thuốc dành cho bà bầu không ảnh hưởng gì đến bé yêu đâu. Bạn cố gắng nghỉ ngơi nhiều nha!
    Mấy hôm nay mình cũng bớt ho rồi, cũng nghe lời các mẹ tư vấn, chịu khó súc nước muối thường xuyên và tăng cường uống nước cam cũng như sữa bầu, hi vọng 1 vài hôm nữa sẽ khỏi hẳn
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Ho là phản xạ có lợi của cơ thể để đưa các “vật lạ” từ đường dẫn khí ra ngoài. Khi thai ngày càng lớn hơn, cơ hoành bị kích thích cũng gây ho. Ngoài ra nhiễm trùng đường hô hấp cũng gây ho. Do vậy bạn nên đi khám bác sĩ để tìm hiểu nguyên nhân. Tắc chưng đường phèn là một bài thuốc rất hay để làm dịu cơn ho. Ngoài ra có thể uống mật ong cũng làm dịu cơ ho.

BTC_Enfamama