TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu mang thai tăng cân quá nhiều có ảnh hưởng gì không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.46K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chồng em mang thai được 37 tuần, suốt thai kỳ cân nặng của em ấy tăng lên chóng mặt hơn 20 kg, thai cân nặng khoảng 3,6 kg. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ. Có nên xin chỉ định mổ không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ảnh hưởng lắm đó bạn àh, hồi mình mang thai bé đầu, do nghén 3-4 tháng đầu mình chẳng ăn được gì nên sụt cân, thấy vậy qua tháng thứ 5 mình ăn được nên ăn dữ lắm, kết quả là tăng liền 3 kg/tháng, mình đi khám bị dư N trong nước tiểu, bác sĩ dặn mình giảm ăn lại, giữ lên kg ít để tránh nguy cơ bị tiền sản giật gì đó, hú vía, cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúc mừng bạn nhé cảm ơn bạn đã chia sẻ cái này mình phải nói ngay với em chồng vì em cũng sắp sinh rồi đang ở tuần thứ 37 thế nên có lẽ cũng phải bảo em ấy theo dõi và thăm khám thường xuyên chờ ngày sinh đến.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Ảnh hưởng lắm đó bạn àh, hồi mình mang thai bé đầu, do nghén 3-4 tháng đầu mình chẳng ăn được gì nên sụt cân, thấy vậy qua tháng thứ 5 mình ăn được nên ăn dữ lắm, kết quả là tăng liền 3 kg/tháng, mình đi khám bị dư N trong nước tiểu, bác sĩ dặn mình giảm ăn lại, giữ lên kg ít để tránh nguy cơ bị tiền sản giật gì đó, hú vía, cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông.
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 140 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Em chồng em mang thai được 37 tuần, suốt thai kỳ cân nặng của em ấy tăng lên chóng mặt hơn 20 kg, thai cân nặng khoảng 3,6 kg. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ. Có nên xin chỉ định mổ không ạ
    mới 37w chưa biết thế nào, nhưng những tuần cuối bé thường tăng cân nhanh lắm, b cứ siêu âm và theo dõi sát sao để ứng phó, nếu bé to quá thì bsy sẽ chỉ định bạn mổ để an toàn. Ko nên lo nghĩ nhìu ko tốt b ah.