TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu hay bị tiêu chảy có ảnh hưởng tới thai nhi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Lúc mang bầu mình hay bị tiêu chảy do ăn uống. Có thể thức ăn nóng quá, lạnh quá mình cũng bị, những thức ăn mới hay thức ăn có một chút vấn đề về nguyên liệu chế biến, mình đều bị đi ngoài ngay sau khi vừa ăn xong. Thậm chí khi thay đổi thời tiết, đi từ nơi có điều hòa ra ngoài trời vào những ngày nắng nóng mình cũng bị đau bụng đi ngoài. Cho mình hỏi như vậy có ảnh hưởng tới quá trình hấp thụ dưỡng chất của thai nhi không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Lúc mang bầu mình hay bị tiêu chảy do ăn uống. Có thể thức ăn nóng quá, lạnh quá mình cũng bị, những thức ăn mới hay thức ăn có một chút vấn đề về nguyên liệu chế biến, mình đều bị đi ngoài ngay sau khi vừa ăn xong. Thậm chí khi thay đổi thời tiết, đi từ nơi có điều hòa ra ngoài trời vào những ngày nắng nóng mình cũng bị đau bụng đi ngoài. Cho mình hỏi như vậy có ảnh hưởng tới quá trình hấp thụ dưỡng chất của thai nhi không?
    Mình nghĩ La có đấy, mẹ ăn gì con ăn nấy, mẹ bị sao thì con bị vậy mà. Mẹ nó nên cẩn thận nhé.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Mẹ nó bị tiêu chảy như vậy thì sự hấp thu chất của cơ thể cũng bị giảm, gây ảnh hưởng cho con đó. Như vậy mẹ nó nên để ý đến việc ăn uống cho cẩn thận nha. Có thể bổ sung thêm dưỡng chất bằng cách uống sữa đó mẹ nó ạ
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước tiên bạn nên xem lại chế độ ăn uống, có thể do bạn bị rối loạn tiêu hóa. Nếu không đi tiêu nhiều lần thì bạn không nên dùng thuốc, chỉ chú ý ăn chín, uống sôi, với biểu hiện trên của bạn tạm thời chưa ảnh hưởng đến thai nhi.
    Nhưng nếu bạn tiếp tục đi tiêu phân lỏng, nhiều nước, đi nhiều lần trong ngày, phân có nhiều đàm nhớt, máu hoặc kèm theo đau bụng thì bạn cần đi khám tiêu hóa và xét nghiệm phân để tìm nguyên nhân rồi mới điều trị bạn nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Mẹ nó bị tiêu chảy như vậy thì sự hấp thu chất của cơ thể cũng bị giảm, gây ảnh hưởng cho con đó. Như vậy mẹ nó nên để ý đến việc ăn uống cho cẩn thận nha. Có thể bổ sung thêm dưỡng chất bằng cách uống sữa đó mẹ nó ạ
    Híc, nguy hiểm thật. Như vậy thì phải bổ sung thêm bằng sữa bà bầu Enfamama cho yên tâm rồi. Chứ cứ kéo dài tình trạng tiêu chảy thì cả mẹ và con cùng không hấp thu được các dưỡng chất cần thiết cho quá trình thai kì.
    • 1,585 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Có cách nào trị tiêu chảy bằng đông y k các mẹ. Em cũng bị tiêu chảy em rất lo nhưng e k dám uống thuốc mà bệnh viện thì lại xa nhà. Các mẹ có cách nào thi chỉ hộ e với . Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm