TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu cần bổ sung bao nhiêu DHA/ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

May quá, em lang thang gặp box này. Em đang có mong muốn tìm hiều để chuẩn bị tập 2. Tập 1 ít kinh nghiệm quá nên tập 2 phải học hỏi thật kỹ.
    em nghe nhiều tài liệu và nhiều kinh nghiệm của các mẹ đi trước để lại là DHA rất quan trọng cho việc phát triển não bộ của trẻ ngay từ khi bé nằm trong bụng mẹ. Vậy thì mẹ bầu nên bổ sung DHA như thế nào từng giai đoạn của thai kỳ? Chắc hẳn là mỗi giai đoạn thai kỳ thì nhu cầu DHA của bé sẽ khác nhau đúng không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Bổ sung bao nhiêu một ngày mẹ nó cứ lên google tìm là ra ngay chị ạ.

CHị có thể tham khảo nè
    Từ tuần 13 đến tuần 24, bé đã hình thành thị giác và thính giác, có thể cảm nhận được ánh sáng bên ngoài, nghe giọng nói của mẹ và bắt đầu tiếp nhận thông tin. Đến tuần 40, bộ não của bé đạt kích thước bằng khoảng 25% so với người trưởng thành. Đặc biệt trong 3 tháng cuối thai kỳ, bé cần lượng acid béo rất cao: 2,2g EFAs mỗi ngày cho sự phát triển hệ thần kinh và mạch máu. Bé sẽ tích cực hấp thụ DHA từ mẹ để trí não được phát triển tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ mang thai và cho con bú cần 200-300mg DHA mỗi ngày. Hai ly sữa EnfaMama A+ mỗi ngày cung cấp hàm lượng cao DHA trong DHA POWER+, 100% Choline đạt hàm lượng khuyến nghị (theo viện Y Khoa Hoa Kỳ), 100% Acid Folic (Folate) đạt hàm lượng khuyến nghị (RNI 2002), 100% Canxi đạt hàm lượng khuyến nghị (RNI 2002)
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Phụ nữ mang thai và cho con bú cần 200-300mg DHA mỗi ngày. Hai ly sữa EnfaMama A+ mỗi ngày cung cấp hàm lượng cao DHA trong DHA POWER+, 100% Choline đạt hàm lượng khuyến nghị (theo viện Y Khoa Hoa Kỳ), 100% Acid Folic (Folate) đạt hàm lượng khuyến nghị (RNI 2002), 100% Canxi đạt hàm lượng khuyến nghị (RNI 2002)
    Thế thì em cứ làm 3 ly sữa mỗi ngày là yên tâm lớn rằng con em đủ DHA và các chất dinh dưỡng giúp con sau này thật thông minh rồi chị nhỉ?Vì em đợt này không ăn uống được nhiều mà phụ thuộc chính vào uống sữa Enfamama thôi. Cũng lo lắng cố gắng ăn nhưng không vào nhưng đọc được thông tin này em cũng yên tâm hơn nhiều. Mọi khi chỉ biết thành phần sữa có DHA là uống thôi chứ không cụ thể được là như thế. Cảm ơn chị nhiều
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin mẹ Hanina cung cấp thật hữu ích. Cảm ơn mẹ nhiều nha. Em sẽ tin cho mấy mẹ bầu cơ quan cùng biết a.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Oài, mình cũng uống đủ 3 ly sữa một ngày. Dư này là đủ tiêu chuẩn nhỉ. Đúng là có thông tin có khác, yên tâm hẳn. Nhiều lúc cứ nghĩ 3 lý sữa là chưa đủ Khổ thế, tâm lý mẹ bầu lúc nào cũng sợ cơn trong bụng không đủ chất. Con sinh ra rồi thì còn biết cho ăn liều lượng, công thức thế nào, chứ bé vẫn nằm trong bụng thì nào biết thiếu đủ thế nào, nên mẹ bầu phải ăn bằng 2 thậm chí có lúc còn ăn gấp 3 người thường ấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngachuoi. Xem bài viết
    Thế thì em cứ làm 3 ly sữa mỗi ngày là yên tâm lớn rằng con em đủ DHA và các chất dinh dưỡng giúp con sau này thật thông minh rồi chị nhỉ?Vì em đợt này không ăn uống được nhiều mà phụ thuộc chính vào uống sữa Enfamama thôi. Cũng lo lắng cố gắng ăn nhưng không vào nhưng đọc được thông tin này em cũng yên tâm hơn nhiều. Mọi khi chỉ biết thành phần sữa có DHA là uống thôi chứ không cụ thể được là như thế. Cảm ơn chị nhiều
    Giờ chị em mình cũng đã biết thông tin về sữa thì yên tâm hướng dẫn người thân, bạn bè cùng thực hiện để thế hệ sau thông minh và là ng có ích cho xã hội hen. Mình sẽ chia sẻ các thông tin cho em đồng nghiệp mới được.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Giờ chị em mình cũng đã biết thông tin về sữa thì yên tâm hướng dẫn người thân, bạn bè cùng thực hiện để thế hệ sau thông minh và là ng có ích cho xã hội hen. Mình sẽ chia sẻ các thông tin cho em đồng nghiệp mới được.
    Chưa thấy có chuyên gia của GĐEN vào chia sẻ thông tin nhỉ các chị ơi. Nhưng nghe những lời tư vấn của các mẹ em cũng hiểu biết ra nhiều điều, Thông qua chương trình này, nhiều cái mình chưa biết nay được trau dồi, học hỏi để biết thêm. Mình đã qua gia đoạn bầu thì biết để chia sẻ với các mẹ khác. AI cũng muốn con mình sinh ra khoẻ mạnh và thông minh mà.
    Cám ơn enfamama và chương trình thật nhiều
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông tin của bạn bổ ích thật, mình trước giờ cứ nghĩ ăn uống đầy đủ là được rồi, chứ không nghĩ đến là cần bao nhiêu lượng các chất đưa vào cơ thể của mình. Nhưng vấn đề là ở các thức ăn hàng ngày, làm mình có thể đo lường được các dưỡng chất là bao nhiêu cho cơ thể của mình ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Ai cũng biết DHA là acid béo không no, thuộc nhóm omega 3, có nhiều trong các loại cá béo như cá hồi, cá mồi, cá trích, cá trê, cá hú, cá đối... nên ngoài việc uống sữa thì mẹ có thể bổ sung từ thiên nhiên trong các bữa cơm gia đình là tốt đó.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất